Wednesday, May 26, 2021
HomeBusinessకోవిడ్ అడ్డంకులను ఉల్లంఘించిన ఇ-కామర్స్ డీలర్లపై చర్యలు తీసుకోవాలని బొంబాయి హైకోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ఆదేశించింది

కోవిడ్ అడ్డంకులను ఉల్లంఘించిన ఇ-కామర్స్ డీలర్లపై చర్యలు తీసుకోవాలని బొంబాయి హైకోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ఆదేశించింది

బొంబాయి హైకోర్టు మహారాష్ట్ర రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మరియు మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ గ్రేటర్ ముంబై (ఎంసిజిఎం) ను వెంటనే తీసుకోవాలని ఆదేశించింది లాక్డౌన్ సమయంలో అనవసరమైన వస్తువులను సరఫరా చేసినందుకు ఇ-కామర్స్ డీలర్లపై చర్యలు తీసుకోవాలి.

ఫెడరేషన్ ఆఫ్ రిటైల్ ట్రేడర్స్ వెల్ఫేర్ అసోసియేషన్ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌ను కోర్టు విచారించింది, దీనికి వ్యతిరేకంగా వివిధ ఇ-కామర్స్ డీలర్లు అనవసరమైన వస్తువులు మరియు సేవలను సరఫరా చేస్తున్నారని వాదించారు. .

వ్యాపారి శరీరం కోవిడ్‌ను అరికట్టడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జారీ చేసిన స్టాండర్డ్ ఆపరేటింగ్ ప్రొసీజర్ (SOP) ను సూచిస్తుంది. ఏప్రిల్ 13 న మహారాష్ట్ర లో 19 అంటువ్యాధులు, ఇ-కామర్స్ సైట్ల ద్వారా అవసరమైన వస్తువులు మరియు సేవలను మాత్రమే విక్రయించడానికి అనుమతించాలని ఆదేశించింది.

అటువంటి ఉల్లంఘనను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకువచ్చినప్పటికీ, కొనసాగుతున్న ఈ ఉల్లంఘనను ఆపడానికి ఇప్పటి వరకు ఎటువంటి చర్యలు తీసుకోలేదని వ్యాపారి సంస్థ కోర్టులో వాదించింది.

“రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అలాంటి ఉల్లంఘనను కనుగొంటే, ఆ డీలర్లపై వెంటనే చర్యలు తీసుకోవాలని మరియు అలాంటి ఉల్లంఘనను ఆపాలని మేము నిర్దేశిస్తాము” అని జస్టిస్ ఆర్.డి.ధనుకా యొక్క డివిజన్ బెంచ్ మరియు మే 25 న జస్టిస్ మాధవ్ జమ్దార్. “2021 ఏప్రిల్ 13 నాటి SOP లోని 16 వ నిబంధనను ఉల్లంఘిస్తూ వివిధ అనవసరమైన వస్తువులను సరఫరా చేసినందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇప్పటికే తీసుకున్న చర్యలను లేదా ఆ డీలర్లపై తీసుకోవలసిన చర్యలను సూచిస్తుంది.”

జూన్ 21 న కోర్టు ఈ విషయాన్ని మరింత విచారించనుంది.

న్యాయవాది జంషెడ్ మిస్త్రీ మరియు దీపేశ్ సిరోయ, వాణిజ్య సంస్థ తరఫున హాజరైనప్పుడు కూడా వాదించారు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మహమ్మారి సంక్షోభాల సమయంలో హాకర్లకు మరియు ఇతరులకు వివిధ ప్రోత్సాహకాలను అందిస్తున్నప్పటికీ, రిటైల్ వ్యాపారులకు అలాంటి ప్యాకేజీలు ప్రకటించబడలేదు.

వివిధ పన్నుల మాఫీ మరియు వివిధ మినహాయింపుల కోసం శరీరం మునిసిపల్ కార్పొరేషన్‌కు ప్రత్యేక ప్రాతినిధ్యం వహించిందని FRTWA తెలిపింది.

కోర్టు ఇప్పుడు MCGM కి తన స్పందనను రెండు వారాల్లో దాఖలు చేయాలని మరియు మునిసిపల్ కార్పొరేషన్ తీసుకున్న చర్యలను సూచించాలని ఆదేశించింది మరియు మాఫీ గురించి FRTWA చేసిన ప్రాతినిధ్యానికి సంబంధించి తీసుకోవచ్చని భావిస్తున్నారు. లైసెన్స్ ఫీజు మరియు ఇతర మినహాయింపులు / రాయితీలకు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleయాస్ తుఫాను: డబ్ల్యుబి యొక్క ఉత్తర 24 పరాగన్స్‌లో అనేక ఇళ్ళు దెబ్బతిన్నాయి, చెట్లు వేరుచేయబడ్డాయి
Next articleతీవ్రమైన తుఫాను 'యాస్' హోమ్ స్ట్రెచ్‌ను తాకి, మరింత తీవ్రతరం చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

గత 14 నెలల్లో టెక్కీల డిమాండ్ దాదాపు రెట్టింపు అయ్యింది: ISF

టీకాల కోసం గ్లోబల్ బిడ్: మహారాష్ట్ర 0, ఎంసిజిఎం 8

ప్లాస్టిక్ వ్యర్థ పదార్థాల నిర్వహణకు కర్ణాటక టాస్క్‌ఫోర్స్‌ను కలిగి ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పృథ్వీరాజ్ సుకుమారన్ కోల్డ్ కేసు: అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో బ్యాగ్స్ ది OTT రైట్స్

తనను తాను మంచిగా మార్కెటింగ్ చేయలేదని తుషార్ కపూర్ చింతిస్తున్నాడు; అతను కొన్ని చిత్రాలను బలవంతంగా చేసాడు

సిద్దార్థ్ శుక్లా తన పాత్ర గురించి విరిగిన బ్యూటిఫుల్ 3, ALT బాలాజీ యొక్క రొమాన్స్ డ్రామా

COVID-19 కారణంగా ఇష్క్ మెయిన్ మర్జావన్ 2 నటుడు రాహుల్ సుధీర్ తల్లి

Recent Comments