Tuesday, May 25, 2021
HomeEntertainmentసంగీతకారుడు ముకుల్ డియోరా తన పుట్టినరోజున లెజెండరీ బాబ్ డైలాన్‌కు నివాళి అర్పించారు

సంగీతకారుడు ముకుల్ డియోరా తన పుట్టినరోజున లెజెండరీ బాబ్ డైలాన్‌కు నివాళి అర్పించారు

bredcrumb

bredcrumb

|

మనలో చాలా మందికి, స్ఫూర్తి భావనను మేల్కొల్పే కొద్దిమంది మాత్రమే ఉన్నారు. వారి జీవితాలు మరియు వారి పని స్వచ్ఛమైన ప్రశంసల స్థాయిలో మనతో కనెక్ట్ అవుతాయి. ప్రఖ్యాత నిర్మాత మరియు సంగీతకారుడు ముకుల్ డియోరా కోసం, ఆ వ్యక్తి అంతర్జాతీయంగా ప్రశంసలు పొందిన అమెరికన్ గాయకుడు మరియు పాటల రచయిత బాబ్ డైలాన్.

ముకుల్ డియోరా ఒక దశాబ్ద కాలంగా సంగీత పరిశ్రమలో తనకంటూ ఒక పేరు తెచ్చుకున్నారు మరియు ఇప్పుడు సగం. అతను తన మొదటి మ్యూజిక్ ఆల్బమ్ ‘స్ట్రే’ను 2006 లో సోనీ BMG తో విడుదల చేశాడు. ఇది ఇండియన్ మ్యూజిక్ చార్టులలో 12 వ స్థానానికి చేరుకుంది. అతను ట్రాన్స్మిట్ ఆడిని స్థాపించాడు, ఇది ఒక పరిసర సౌండ్ సామూహిక సంస్థ, అక్కడ వారు ముంబై యొక్క ఆరల్ ఫాబ్రిక్ నుండి ప్రతిధ్వనిని ఉపయోగించి సుదీర్ఘ సౌండ్‌స్కేప్‌లను సృష్టించారు. భారతదేశంలో ఎవరైనా దీనిని ప్రయత్నించడం ఇదే మొదటిసారి.

ఇది కూడా చదవండి: సంగీత స్వరకర్త రామ్ లక్ష్మణ్ ఆఫ్ హమ్ ఆప్కే హైన్ కౌన్ ఫేమ్ దూరంగా వెళుతుంది

కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం, బాబ్ డైలాన్‌కు నివాళులర్పించడానికి, ముకుల్ పురాణం పుట్టినరోజును జరుపుకున్నారు ‘మిస్టర్ టాంబూరిన్ మ్యాన్’ గాయకుడి నుండి ప్రేరణ పొందిన భారతీయ సంగీతకారులతో ఒక నెల రోజుల రేడియో ప్రదర్శనను నిర్వహిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: క్లాసికల్ సింగర్ రాజన్ మిశ్రా COVID-19 కారణంగా దూరంగా ఉన్నారు సమస్యలు; లతా మంగేష్కర్ అతని మరణానికి సంతాపం

ఈ రోజు డైలాన్ 80 వ పుట్టినరోజు సందర్భంగా, ముకుల్ డియోరా తన విగ్రహ ప్రయాణాన్ని జరుపుకుంటూ తన హృదయపూర్వక పదాలను కాగితానికి పెట్టారు. అవార్డు గెలుచుకున్న సంగీతకారుడి పట్ల తన అభిమానాన్ని పంచుకుంటూ, ముకుల్ ఇలా అంటాడు, “ఇప్పటివరకు గొప్ప కళాకారుడిగా ఉన్నవారికి నివాళులర్పించడానికి చాలా మార్గాలు ఉన్నాయి. దాదాపు 60 సంవత్సరాల పాటు సాటిలేని కెరీర్‌లో 39 ఆల్బమ్‌లను విడుదల చేశారు , మూడు తరాల పాటల రచయితలకు స్ఫూర్తినిచ్చింది మరియు ప్రతి అవార్డును గెలుచుకుంది. నేను వ్యక్తిగత మార్గంలో వెళ్ళబోతున్నాను, ఎందుకంటే నా అనుభవాలు ముఖ్యమైనవి కావు, కానీ అతను నా జీవితానికి తెచ్చిన మాయాజాలం పంచుకోవాలనుకుంటున్నాను. “

“నేను విన్న మొదటి డైలాన్ పాట నాకు 13 ఏళ్ళ వయసులో ఆల్ అలోంగ్ ది వాచ్‌టవర్ యొక్క జిమి హెండ్రిక్స్ యొక్క దాహక కవర్. నేను మూగబోయాను. చాలా సంవత్సరాల తరువాత, నా తరంలో చాలా మందిలాగే, నేను కూడా భారీగా నడిచాను హెవెన్స్ డోర్లో నాకిన్ యొక్క గన్స్ ఎన్ ‘రోజెస్’ వెర్షన్. మళ్ళీ, సందేశం నిలిచిపోయింది. ఇక్కడ మానవ భావోద్వేగం యొక్క ప్రతి స్పష్టమైన నీడను ప్రాప్యత చేయగలిగే విధంగా, ఇంకా అందుబాటులో లేని విధంగా, నిజమైన జ్ఞానం ఉండాలి. ఆ క్షణం నుండి, నేను నెమ్మదిగా కానీ స్థిరంగా డైలాన్ గుండా వెళ్తున్నాను ‘

డైలాన్ సంగీతం నుండి తాను వ్యక్తిగతంగా నేర్చుకున్న విషయాల గురించి మాట్లాడుతున్న ముకుల్, “మనిషి నుండి నేర్చుకోవడానికి చాలా ఉంది. పై పాట నుండి “అతను జన్మించడంలో బిజీగా లేడు బిజీగా చనిపోతున్నాడు” వంటి పంక్తులు వ్యక్తిగత పరిణామానికి సరికొత్త అర్థాన్ని పొందుతాయి. అతని సాహిత్యాన్ని విన్నప్పుడు క్రిస్టల్-స్పష్టమైన స్నాప్‌షాట్‌ల యొక్క ఈ వారసత్వాన్ని మీరు చూస్తారు, మరియు పాట ముగిసిన తర్వాత మీకు మిగిలి ఉంది. చిత్రాలు మరియు వాటి యొక్క ఆత్మాశ్రయ అర్ధం మీకు మరియు మీకు మాత్రమే. “

ముకుల్ డియోరా మైలురాళ్లను గౌరవించేటప్పుడు మరియు ముకుల్ డియోరా మాటల ద్వారా మనకు అపారమైన గౌరవం మరియు ప్రశంసలు లభిస్తాయి. బాబ్ డైలాన్ వంటి సంగీత పురాణం యొక్క విజయాలు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రశంసలు పొందిన చిత్రాన్ని నిర్మించిన తరువాత వైట్ టైగర్ దీనికి ముందు సంవత్సరం, ముకుల్ డియోరా ఇప్పుడు అనేక ఉత్తేజకరమైన ప్రాజెక్టులలో పనిచేస్తున్నారు. అతని తాజా మ్యూజిక్ సింగిల్ జూన్ 4, 2021 న అతని కళాకారుడు పేరు ముక్స్ లో విడుదల అవుతుంది.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: సోమవారం, మే 24, 2021, 19:29

ఇంకా చదవండి

Previous articleకార్తీక్ ఆర్యన్ నటించిన ధమకా ఈ ఏడాది సెప్టెంబర్‌లో విడుదల కానుంది?
Next articleసన్నీ డియోల్ కుమారుడు కరణ్, అప్నే 2 తనకు వివరించబడినప్పుడు అతను కళ్ళు చెదిరినట్లు చెప్పాడు!
RELATED ARTICLES

మార్వెల్ యొక్క 'ఎటర్నల్స్' ట్రైలర్ భారతీయ మలుపుతో సరికొత్త సూపర్ హీరోలను పరిచయం చేసింది

స్నేహ తన ఇద్దరు సోదరులతో ఆరాధ్య ఫోటోలను మొదటిసారి పంచుకుంది

నజ్రియా నజీమ్ యొక్క తాజా సెల్ఫీలు మరియు సాధారణం దుస్తులలో ఉన్న ఫోటోలు నెటిజన్లను మైకముగా చేస్తాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

మార్వెల్ యొక్క 'ఎటర్నల్స్' ట్రైలర్ భారతీయ మలుపుతో సరికొత్త సూపర్ హీరోలను పరిచయం చేసింది

స్నేహ తన ఇద్దరు సోదరులతో ఆరాధ్య ఫోటోలను మొదటిసారి పంచుకుంది

నజ్రియా నజీమ్ యొక్క తాజా సెల్ఫీలు మరియు సాధారణం దుస్తులలో ఉన్న ఫోటోలు నెటిజన్లను మైకముగా చేస్తాయి

ఎన్నికల ఓటమి తర్వాత ఎంఎన్‌ఎం నుంచి తప్పుకున్న వారికి కమల్ హాసన్ ఇచ్చిన మాస్ వీడియో సందేశం

Recent Comments