Monday, May 24, 2021
HomeBusinessఅదనపు ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన బిడ్డర్ల కోసం తెరవడానికి బిపిసిఎల్‌పై సున్నితమైన సమాచారంతో 'క్లీన్ డేటా...

అదనపు ఒప్పందంపై సంతకం చేసిన బిడ్డర్ల కోసం తెరవడానికి బిపిసిఎల్‌పై సున్నితమైన సమాచారంతో 'క్లీన్ డేటా రూమ్'

(బిపిసిఎల్) లో ప్రభుత్వ వాటాను కొనుగోలు చేయడానికి పోటీ పడుతున్న బిడ్డర్లు వారికి ‘ క్లీన్ డేటా రూమ్ ‘వారు అదనపు గోప్యత ఒప్పందంపై సంతకం చేయడానికి లోబడి సంస్థపై వాణిజ్యపరంగా సున్నితమైన సమాచారాన్ని కలిగి ఉంటారు.

వర్చువల్ డేటా రూమ్, ఎక్కువగా బిపిసిఎల్‌పై ఆర్థిక సమాచారాన్ని కలిగి ఉంది, ఏప్రిల్ రెండవ వారంలో ప్రారంభించబడింది మరియు అర్హత కలిగిన బిడ్డర్లు సంతకం చేయడం గోప్యత అండర్‌టేకింగ్ (సియు) కు యాక్సెస్ ఇవ్వబడింది, మూడు ఈ విషయంపై ప్రత్యక్ష పరిజ్ఞానం ఉన్న వర్గాలు తెలిపాయి.

మైనింగ్-టు-ఆయిల్ సమ్మేళనం

మరియు ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థలు అపోలో గ్లోబల్ మరియు ఐ స్క్వేర్డ్ కాపిటల్ ఆర్మ్ రాబోయే వారాల్లో భాగంగా థింక్ గ్యాస్ శుద్ధి కర్మాగారాలు మరియు డిపోల వంటి ఆస్తులను భౌతిక తనిఖీ చేయడానికి కూడా అనుమతించబడుతుంది. శ్రద్ధ ప్రక్రియ .

బిడ్డర్లు తగిన శ్రద్ధ మరియు వాటా కొనుగోలు ఒప్పందం (SPA) యొక్క నిబంధనలు మరియు షరతులను చర్చించిన తర్వాత ప్రభుత్వం ఆర్థిక బిడ్లను కోరుతుంది.

వాణిజ్యపరంగా సున్నితమైన కొన్ని డేటా ‘క్లీన్ డేటా రూమ్’ గా సూచించబడే డేటా రూం యొక్క ప్రత్యేక విభాగంలో అప్‌లోడ్ చేయబడుతుందని మరియు గోప్యత మరియు నివారణ ప్రయోజనాల కోసం అర్హత కలిగిన బిడ్డర్ల యొక్క నియమించబడిన న్యాయవాదుల బృందానికి మాత్రమే యాక్సెస్ విస్తరించబడుతుంది. డేటా దుర్వినియోగం.

డేటా వినియోగాన్ని పరిమితం చేయడం మరియు గోప్యతను కాపాడుకోవడం వంటి ప్రత్యేక ఒప్పందం ‘క్లీన్ డేటా రూమ్’ను యాక్సెస్ చేయడానికి బిడ్డర్లు సంతకం చేయాల్సి ఉంటుందని వారు తెలిపారు.

తగిన శ్రద్ధ కోసం డేటా రూమ్ యాక్సెస్ సుమారు 8 వారాల పాటు అందుబాటులో ఉంటుంది.

తగిన శ్రద్ధగల ప్రక్రియలో భాగంగా, శుద్ధి కర్మాగారాలు మరియు డిపోలు / మొక్కలు వంటి కొన్ని ప్రధాన సైట్‌లకు బిడ్డర్లు భౌతిక సందర్శన చేయాలనుకుంటున్నారు.

BPCL అటువంటి సందర్శనలను సులభతరం చేస్తుంది, ఏదైనా విదేశీ పాస్పోర్ట్ హోల్డర్ సున్నితమైన ప్రదేశాలను సందర్శించాలనుకుంటే విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ (MEA) నుండి అనుమతి అవసరం. శుద్ధి కర్మాగారాలు వంటివి, వర్గాలు తెలిపాయి.

అలాగే, 2020-21 సంవత్సరానికి సంస్థ యొక్క వార్షిక ఆర్థిక ఫలితాలను ప్రకటించే వరకు నిశ్శబ్ద వ్యవధికి ఒకసారి బిడ్డర్ల ప్రతినిధులు బిపిసిఎల్ నిర్వహణతో వర్చువల్ సమావేశాలు నిర్వహించడానికి అనుమతించబడతారు.

తగిన శ్రద్ధతో బిడ్డర్లు లేవనెత్తిన అన్ని ప్రశ్నలను లావాదేవీల సలహాదారు డెలాయిట్ సమకూర్చుకుంటున్నారు మరియు సమస్య యొక్క స్వభావాన్ని బట్టి కంపెనీ యాజమాన్యం లేదా సంబంధిత ప్రభుత్వ శాఖ వాటికి సమాధానం ఇస్తుందని వర్గాలు తెలిపాయి.

బిపిసిఎల్‌లో ప్రభుత్వ వాటాల ముగింపు ధర ఆధారంగా బిపిసిఎల్‌లో ప్రభుత్వానికి 52.98 శాతం వాటా విలువ సుమారు 53,000 కోట్ల రూపాయలు.

భారతదేశపు రెండవ అతిపెద్ద ఇంధన రిటైలర్‌లో వాటా అమ్మకం 2021-22 ఆర్థిక సంవత్సరంలో (ఏప్రిల్ 2021 నుండి మార్చి 2022 వరకు) పెట్టుబడుల ద్వారా వచ్చిన ఆదాయం నుండి 1.75 లక్షల కోట్ల రూపాయలను సేకరించాలని యోచిస్తోంది.

ఇటీవలి కోవిడ్ -19 వ్యాప్తి భౌతిక సందర్శనలకు ఆటంకం కలిగించినందున అమ్మకపు ప్రక్రియను మందగించగలదని వర్గాలు తెలిపాయి.

బిఎస్‌ఇ-లిస్టెడ్ వేదాంత లిమిటెడ్ మరియు దాని లండన్‌కు చెందిన పేరెంట్ వేదాంత రిసోర్సెస్ పిఎల్‌సి తేలుతున్న ప్రత్యేక ప్రయోజన వాహనం 2020 నవంబర్ 16 న గడువు ముగిసేలోపు బిపిసిఎల్‌లో ప్రభుత్వ వాటాను కొనుగోలు చేయడానికి ఆసక్తి వ్యక్తీకరణను (ఇఒఐ) సమర్పించింది.

ఐ స్క్వేర్డ్ క్యాపిటల్ గ్లోబల్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ పెట్టుబడులపై దృష్టి సారించే ఒక ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థ అయితే, న్యూయార్క్ కు చెందిన అపోలో గ్లోబల్ మేనేజ్మెంట్, ఇంక్ గ్లోబల్ ప్రత్యామ్నాయ ఇన్వెస్ట్మెంట్ మేనేజర్ సంస్థ.

ఐ స్క్వేర్డ్ క్యాపిటల్ ఉత్తర అమెరికా, యూరప్‌లో ఇంధనం, యుటిలిటీస్, ట్రాన్స్‌పోర్ట్ మరియు టెలికాం ప్రాజెక్టులలో పెట్టుబడులు పెడుతుంది మరియు భారతదేశం మరియు చైనా వంటి అధిక వృద్ధి ఆర్థిక వ్యవస్థలను ఎంచుకుంటుంది.

చమురు ఉత్పత్తిదారు కైర్న్ ఇండియాను దాదాపు ఒక దశాబ్దం క్రితం 8.67 బిలియన్ డాలర్ల కొనుగోలు చేయడం ద్వారా బిపిసిఎల్‌పై వేదాంత ఆసక్తి కనబరిచింది. సంస్థ రాజస్థాన్‌లోని చమురు క్షేత్రాల నుండి చమురును ఉత్పత్తి చేస్తుంది, వీటిని పెట్రోల్, డీజిల్ మరియు ఇతర ఇంధనాలుగా మార్చడానికి బిపిసిఎల్ చేత నిర్వహించబడే శుద్ధి కర్మాగారాలలో ఉపయోగిస్తారు.

భారతదేశ చమురు శుద్ధి సామర్థ్యంలో 15.33 శాతం, ఇంధన మార్కెటింగ్ వాటాలో 22 శాతం కొనుగోలుదారు యాజమాన్యాన్ని బిపిసిఎల్ ఇస్తుంది.

కంపెనీ కొనుగోలుదారుకు 35.3 మిలియన్ టన్నుల శుద్ధి సామర్థ్యం లభిస్తుంది – 12 మిలియన్ టన్నుల ముంబై యూనిట్, 15.5 మిలియన్ టన్నుల కొచ్చి రిఫైనరీ మరియు 7.8 మిలియన్ టన్నుల బినా యూనిట్.

దేశంలోని 260 ఏవియేషన్ ఇంధన స్టేషన్లలో 18,639 పెట్రోల్ పంపులు, 6,166 ఎల్పిజి డిస్ట్రిబ్యూటర్ ఏజెన్సీలు మరియు 61 బిపిసిఎల్ కలిగి ఉంది.

రష్యా, బ్రెజిల్, మొజాంబిక్, యుఎఇ, ఇండోనేషియా, ఆస్ట్రేలియా, తూర్పు తైమూర్, ఇజ్రాయెల్ మరియు భారతదేశం వంటి తొమ్మిది దేశాలలో 26 ఆస్తులతో సంస్థ అప్‌స్ట్రీమ్ ఉనికిని కలిగి ఉంది. ఇది నగర వాయువు పంపిణీకి కూడా దోహదపడుతోంది మరియు 37 భౌగోళిక ప్రాంతాలకు (జిఓ) లైసెన్సులను కలిగి ఉంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleచూడండి: నకిలీ వార్తలకు వ్యతిరేకంగా మాకు టూల్‌కిట్ ఎందుకు అవసరం
Next articleఛత్తీస్‌గ h ్: సూరజ్‌పూర్ జిల్లా కలెక్టర్‌పై దాడి చేసిన బాలుడు అగ్ని పరీక్షను వివరించాడు
RELATED ARTICLES

ట్రెస్విస్టా ఉద్యోగులు మరియు వారి కుటుంబాలను ఆదుకునే శ్రేయస్సు కార్యక్రమాలను ప్రకటించింది

ఎటి 1 బాండ్ల కేసులో సెబి అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్ యెస్ బ్యాంక్‌పై జరిమానా విధించింది

బిఎస్‌ఇ తొలిసారిగా tr 3 ట్రిలియన్ ఎమ్-క్యాప్‌ను తాకింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ట్రెస్విస్టా ఉద్యోగులు మరియు వారి కుటుంబాలను ఆదుకునే శ్రేయస్సు కార్యక్రమాలను ప్రకటించింది

ఎటి 1 బాండ్ల కేసులో సెబి అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్ యెస్ బ్యాంక్‌పై జరిమానా విధించింది

బిఎస్‌ఇ తొలిసారిగా tr 3 ట్రిలియన్ ఎమ్-క్యాప్‌ను తాకింది

సందీప్ సభర్వాల్ బుల్లిష్ అయిన మిడ్‌క్యాప్ స్టాక్

Recent Comments