HomeGeneral26 మృతదేహాలను వెలికి తీశారు, బోర్డు బార్జ్‌లో 49 ఇంకా కనిపించలేదు

26 మృతదేహాలను వెలికి తీశారు, బోర్డు బార్జ్‌లో 49 ఇంకా కనిపించలేదు

.

యుద్ధనౌకలు మంగళవారం మరియు బుధవారం వరకు శోధన మరియు సహాయక చర్యలలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. ముంబై తీరంలో 50 నుండి 60 నాటికల్ మైళ్ళు (90 కిలోమీటర్లకు పైగా) తేలియాడుతున్నట్లు మృతదేహాలు కనుగొనబడ్డాయి. నలభై తొమ్మిది మంది సిబ్బంది ఇంకా కనిపించకపోగా, 186 మందిని రక్షించారు.
ఇంతకుముందు మొత్తం 273 మంది సిబ్బంది బోర్డులో ఉన్నట్లు చెప్పబడింది, కాని

ONGC

, ఇది బార్జ్ను మోహరించింది, బుధవారం లెక్కను 261 కు సవరించింది. తప్పిపోయిన 49 మంది కోసం శోధన కార్యకలాపాలు కొనసాగుతాయని అధికారులు తెలిపారు.
ఐదు నేవీ షిప్స్ – ఐఎన్ఎస్

కొచ్చి

, కోల్‌కతా, బియాస్, బెట్వా మరియు టెగ్ – పి 8 ఐ సముద్ర నిఘా విమానం , మరియు చేతక్ మరియు సీ కింగ్ హెలికాప్టర్లు సోమవారం ప్రారంభమైన సముద్రంలో శోధనలో నిమగ్నమయ్యాయి, 1,500 మంది సిబ్బంది సేవలో ఒత్తిడి చేశారు. నేవీ ఇంకా ప్రాణాలతో బయటపడుతుందని ఆశిస్తున్నట్లు చెప్పారు.
ముంబై తీరానికి రెండు బార్జ్‌లు మరియు గుజరాత్ పిపావావ్ ఓడరేవు నుండి ఒక బార్జ్ అండ్ డ్రిల్ ఓడ – నాలుగు నాళాలు కొట్టుకుపోయిన తరువాత ఆపరేషన్ ప్రారంభమైంది. మంగళవారం సాయంత్రం నాటికి మొత్తం 638 మందిని రక్షించారు.
నేవీ అధికారులు ఐఎన్ఎస్ కొచ్చి బుధవారం ముంబై నౌకాశ్రయానికి నాలుగు మృతదేహాలతో, 125 మంది ప్రాణాలతో తిరిగి వచ్చారు. ఐఎన్‌ఎస్ కోల్‌కతా బుధవారం అర్థరాత్రి ముంబై నౌకాశ్రయంలోకి ప్రవేశించి, ప్రాణాలతో బయటపడిన వారిని తొలగించి, మిగిలిన బాధితుల మృతదేహాలను తిరిగి తీసుకురావాలని అధికారులు తెలిపారు.

పంచనామ కోసం. పోలీసులు ప్రమాదవశాత్తు మరణ నివేదికను నమోదు చేసినట్లు సీనియర్ ఇన్స్పెక్టర్ సుహాస్ హేమడే తెలిపారు.
కుటుంబ సభ్యులు.
డిఫెన్స్ చీఫ్ PRO కమాండర్ మెహుల్ కర్నిక్ TOI కి ఇలా అన్నారు, “ఐదు యుద్ధనౌకలు కాకుండా, SAR (సెర్చ్ అండ్ రెస్క్యూ) కార్యకలాపాల కోసం INS తల్వార్ కూడా మళ్లించబడింది. ఈ స్థలంలో తొమ్మిది విమానాలు మరియు హెలికాప్టర్లు ఉన్నాయి, ఇవి సిబ్బందిలోని సభ్యులందరినీ కనుగొని రక్షించే వరకు SAR ను కొనసాగిస్తాయి. ”
సోమవారం సముద్రంలో చిక్కుకున్న నాలుగు ఓడలు, ఒఎన్‌జిసి తన మానవరహిత ఆఫ్‌షోర్ ప్లాట్‌ఫామ్‌లను బొంబాయి హైకి వెలుపల పునరుద్ధరించడంలో నిమగ్నమై ఉన్నాయి. . పిపావావ్ నౌకాశ్రయానికి వాయువ్య దిశలో, మరియు 101 (38 ఒఎన్‌జిసి ఉద్యోగులతో సహా) డ్రిల్ షిప్ డ్రిల్‌షిప్ సాగర్ భూషణ్‌లో ప్రయాణించారు, ఇది కూడా పిపావావ్ నుండి కొట్టుమిట్టాడుతుంది. ఈ మరో మూడు ఓడల్లోని సిబ్బందిని మంగళవారం రక్షించి తిరిగి ఒడ్డుకు తీసుకువచ్చినట్లు అధికారులు తెలిపారు.
టగ్ నుండి ప్రాణాలతో బయటపడిన ఇద్దరు, వర్ప్రధను కూడా నేవీ రక్షించింది. ఐఎన్ఎస్ కోల్‌కతా పి 305 సిబ్బంది కోసం అన్వేషణ జరుపుతుండగా, సముద్రంలో టగ్ నుండి ప్రాణాలతో బయటపడిన ఇద్దరు వ్యక్తులను కనుగొని వారిని రక్షించినట్లు నేవీ వర్గాలు తెలిపాయి. “ప్రాణాలతో బయటపడిన ఇద్దరు వ్యక్తులు టగ్లో 13 మంది ఉన్నారని మాకు చెప్పారు. మరో 11 మంది మునిగిపోయి ఉండవచ్చని వారు తెలిపారు. ఇద్దరూ లైఫ్ తెప్పలోకి ఎక్కగలిగారు, ”అని వర్గాలు తెలిపాయి.
TOI P-305 నుండి ప్రాణాలతో బయటపడిన కొంతమందితో మాట్లాడింది, వారు సముద్ర జలాల్లో భయానక సమయం ఉందని మరియు వారు బతికి ఉంటారా అని తీవ్రంగా అనుమానించారు. ఒక సిబ్బంది చెప్పారు, “బార్జ్ మునిగిపోయే ముందు కొంతమంది సిబ్బంది తమ కుటుంబాలతో మాట్లాడారు, మరియు కుటుంబాలు నీటిలో చిక్కుకున్న వారి బంధువుల గురించి ఆలోచిస్తూ చాలా సమయం గడిపారు మరియు వారి భద్రత కోసం ప్రార్థించారు. మేము గాలులతో కూడిన గాలి మరియు చెడు వాతావరణంతో కఠినమైన సముద్రంలో తేలియాడుతున్నాము. ఇంకా తప్పిపోయిన వారి భద్రత కోసం మేము ప్రార్థిస్తున్నాము. ” అయినప్పటికీ, “సముద్రంలోని వాతావరణ పరిస్థితులను మరియు నీటి లవణీయతను చూస్తే, 50 గంటలు జీవించడం అంత సులభం కాదు” అని సిబ్బంది తెలిపారు.
అఫ్కాన్స్ ఒక ప్రకటనలో ఇలా అన్నారు, “ప్రాణాలు కోల్పోయినందుకు మేము చాలా బాధపడుతున్నాము మరియు తీవ్రంగా బాధపడుతున్నాము మరియు దు re ఖిస్తున్న స్నేహితులు మరియు కుటుంబ సభ్యుల దు rief ఖంలో పాలుపంచుకున్నాము. తప్పిపోయిన మిగిలిన సిబ్బందిని వీలైనంత త్వరగా గుర్తించి రక్షించడమే మా తక్షణ దృష్టి. మా ప్రజల భద్రత మరియు శ్రేయస్సు మా ప్రధమ ప్రాధాన్యత, మరియు ఈ అపూర్వమైన సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించడానికి మేము ప్రతిదాన్ని చేస్తున్నాము. ప్రియమైన వ్యక్తిని కోల్పోయినందుకు ఏదీ భర్తీ చేయలేదని మాకు తెలుసు, కాని దు re ఖించిన కుటుంబాలకు వారి అవసరమైన ఈ గంటలో ఆర్థిక సహాయంతో సహా మా పూర్తి మద్దతును అందిస్తాము. ”

ఇంకా చదవండి

Previous article'कम ही होता ..' .. कोरोना से
Next articleवैक्सीनेशन तेज नहीं हुआ -8 6-8 महीने में आ जाएगी
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ -19 ప్రయాణ నిషేధం అనుకోకుండా భారతదేశంలో చిక్కుకున్న భారతీయ అమెరికన్లను వదిలివేస్తుంది

భారతదేశం నుండి తిరిగి వచ్చే ఆస్ట్రేలియన్లను పరీక్షించడానికి ఉపయోగించే ల్యాబ్ 'సరికాని' COVID-19 పరీక్ష ఫలితంపై నిలిపివేయబడింది

భారతదేశం నుండి కరోనావైరస్ వేరియంట్ యొక్క మొదటి కేసులను జింబాబ్వే నివేదించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కోవిడ్ -19 ప్రయాణ నిషేధం అనుకోకుండా భారతదేశంలో చిక్కుకున్న భారతీయ అమెరికన్లను వదిలివేస్తుంది

భారతదేశం నుండి తిరిగి వచ్చే ఆస్ట్రేలియన్లను పరీక్షించడానికి ఉపయోగించే ల్యాబ్ 'సరికాని' COVID-19 పరీక్ష ఫలితంపై నిలిపివేయబడింది

భారతదేశం నుండి కరోనావైరస్ వేరియంట్ యొక్క మొదటి కేసులను జింబాబ్వే నివేదించింది

COVID-19 నుండి భారతదేశం తిరగడంతో PM మోడీ రేటింగ్ కొత్త కనిష్టానికి పడిపోయింది

Recent Comments