HomeGeneralCOVID-19 మరణాల గురించి యుపి ప్రభుత్వం డేటాను దాచిపెట్టిందని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది; ఆదిత్యనాథ్ రాజీనామాను...

COVID-19 మరణాల గురించి యుపి ప్రభుత్వం డేటాను దాచిపెట్టిందని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది; ఆదిత్యనాథ్ రాజీనామాను డిమాండ్ చేసింది

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడే సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్లను అనుమతించు

|

న్యూ Delhi ిల్లీ, మే 18: COVID మరణాల గురించి డేటాను దాచిపెట్టినట్లు ఉత్తర ప్రదేశ్‌లోని బిజెపి ప్రభుత్వం ఆరోపించిన కాంగ్రెస్ మంగళవారం నైతిక ప్రాతిపదికన ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ రాజీనామా లేదా గవర్నర్ అతనిని తొలగించడం.

ఉమ్మడి విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగించిన కాంగ్రెస్ నాయకులు సుప్రియ శ్రీనేట్, ఆరాధన మిశ్రా ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రభుత్వం “కోవిడ్ నిర్వహణలో పూర్తిగా విఫలమైందని నిరూపించబడిందని ఆరోపించారు. సాధారణ ప్రజల బాధకు nd పూర్తిగా స్పృహలేనిది “.

COVID-19 ప్రోటోకాల్ ఉల్లంఘన: మాజీ కేంద్ర మంత్రి సిఎం పినరయి విజయన్ పై ఫిర్యాదు చేశారు

“అటువంటి ప్రభుత్వం ఇది యుపి విధానసభలో కూర్చునే హక్కు లేదు, మరణించిన వారికి గౌరవం ఇవ్వదు “అని సిఎల్పి నాయకుడు మిశ్రా అన్నారు. “ముఖ్యమంత్రికి తక్కువ సున్నితత్వం మిగిలి ఉంటే, అతను వెంటనే రాజీనామా చేయాలి, లేకపోతే గవర్నర్ వెంటనే ప్రభుత్వాన్ని తొలగించాలి” అని ఆమె విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, అలహాబాద్ హైకోర్టు నుండి ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా కొన్ని బలమైన మాటలను ఉటంకిస్తూ ఆమె అన్నారు.

రాష్ట్ర ప్రజలకు భద్రత, ఆరోగ్యం కల్పించే ప్రభుత్వం అవసరమని ఆమె అన్నారు. “ఈ ప్రభుత్వం వాస్తవాలను తిరస్కరించడం, సాక్ష్యాలను నాశనం చేయడం మరియు డేటా తారుమారు చేయడంపై తన శక్తిని కేంద్రీకరించింది. బదులుగా COVID తో పోరాడటంలో దాని శక్తిని కేంద్రీకరించి ఉంటే, రాష్ట్రం ఈ పరిస్థితికి నెట్టివేయబడదు” అని మిశ్రా అన్నారు.

లక్నోలో మాత్రమే శ్రీనేట్ దావా వేశారు, గత కొన్ని నెలల్లో అధిక సంఖ్యలో మరణ ధృవీకరణ పత్రాలు అధికారులు జారీ చేశారు, ఇవి నివేదించబడిన మరణాలకు చాలా ఎక్కువ.

పిఎన్‌బి కుంభకోణం: కోవిడ్ -19

పై నీరవ్ మోడీ సిబ్బంది బెయిల్ పిటిషన్‌ను ప్రత్యేక సిబిఐ కోర్టు తిరస్కరించింది.

లక్నోలో అధికారిక డేటా 2,268 మరణాలను చూపించగా ఆమె చెప్పారు గత సంవత్సరం, ఈ సంవత్సరం ఏప్రిల్ 1 నుండి మే 15 వరకు మొత్తం 7,890 మరణ ధృవీకరణ పత్రాలు ఇవ్వగా, మరో 5,970 మరణ ధృవీకరణ పత్రాలు ఫిబ్రవరి 15 నుండి ఏప్రిల్ 30 వరకు జారీ చేయబడ్డాయి. “మరణాలు ఎందుకు దాచబడుతున్నాయి en? ఇది కేంద్ర, ఉత్తర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వాన్ని రేవులోకి తెచ్చింది. ఇది ఎందుకు జరుగుతుందో, దానికి ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారో ప్రజలు తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నారు “అని శ్రీనేట్ అన్నారు.

కాంగ్రెస్ ఉత్తర ప్రదేశ్‌ను విమర్శిస్తోంది COVID మరణాలపై ప్రభుత్వం మరియు గంగా నదిలో మృతదేహాలు తేలుతున్నాయని ఆరోపించారు. COVID మరణాలకు సంబంధించిన డేటాను రిపోర్ట్ చేస్తున్నట్లు కేంద్రం మరియు గుజరాత్ సహా కొన్ని బిజెపి పాలిత రాష్ట్రాలు ఆరోపించాయి.

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: మంగళవారం, మే 18, 2021, 21:07ఇంకా చదవండి

Previous articleపోర్టల్ అవాంతరాలు చాలా మందికి రెండవ టీకా మోతాదును కలిగి ఉంటాయి
Next articleప్రమాణ స్వీకారానికి హాజరుకావద్దని యుడిఎఫ్ దీనికి వాస్తవంగా సాక్ష్యమిస్తుంది: ఎంఎం హసన్
RELATED ARTICLES

ఇటానగర్ జంతుప్రదర్శనశాలలో టైగర్ మౌల్స్ అటెండర్

బంగ్లాదేశ్ ఎసెన్షియల్ మెడికల్ ఎయిడ్ యొక్క రెండవ సరుకును భారతదేశానికి పంపుతుంది

భారతదేశం యొక్క టీకాల డ్రైవ్‌కు కట్టుబడి, భారతీయుల ఖర్చుతో టీకాలను ఎప్పుడూ ఎగుమతి చేయలేదు: సీరం ఇన్స్టిట్యూట్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సాగర్ రానా హత్య కేసు: ఒలింపిక్ పతక విజేత సుశీల్ కుమార్ రోహిని కోర్టు కొట్టివేసిన ముందస్తు బెయిల్ పిటిషన్

2021 టి 20 ప్రపంచ కప్: ఎబి డివిలియర్స్ అంతర్జాతీయ పదవీ విరమణ నుండి బయటకు రాలేదని సిఎస్‌ఎ ధృవీకరించింది

2011 డబ్ల్యుసి క్వార్టర్ ఫైనల్ తర్వాత మరణ బెదిరింపులు వచ్చాయని ఈ దక్షిణాఫ్రికా క్రికెటర్ వెల్లడించాడు

'ఆమె అగ్లీగా ఉంది': విరాట్ కోహ్లీ బ్లైండ్ డేట్ నుండి పారిపోతున్నట్లు ఒప్పుకున్నప్పుడు – చూడండి

Recent Comments