HomeBusinessకేంద్రం, రాష్ట్రాలు రోడ్లు, నీటిపారుదల విభాగాలు కొత్త ఉత్తర్వులతో ముందుకు సాగుతాయి

కేంద్రం, రాష్ట్రాలు రోడ్లు, నీటిపారుదల విభాగాలు కొత్త ఉత్తర్వులతో ముందుకు సాగుతాయి

నిర్మాణ స్థలంలోని అన్ని విభాగాలలో టెండర్లు తేలుతున్నాయి (billion 2.5 బిలియన్లకు పైగా) ఈ ఆర్థిక సంవత్సరంలో 38 శాతం పెరిగి 7,985 బిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుంది, ఇది కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల దృష్టిని సూచిస్తుంది.

ప్రాజెక్ట్స్ టుడే నుండి వచ్చిన సమాచారం ప్రకారం, రోడ్లు, నీటిపారుదల మరియు ఇతర రియల్ ఎస్టేట్ విభాగాలు (ఆసుపత్రులు, హోటళ్ళు మొదలైనవి) కలిపి మొత్తం టెండర్లకు 81 శాతం దోహదం చేశాయని ఇండియా రేటింగ్స్ అండ్ రీసెర్చ్ (ఇంద్-రా) ప్రాజెక్ట్ తెలిపింది. ట్రాకర్. ఇది స్వల్ప-మధ్యస్థ కాలంలో ఇంజనీరింగ్, సేకరణ మరియు నిర్మాణ సంస్థల విభాగం మరియు రాష్ట్రాల వారీగా ప్రొఫైల్‌ను సంగ్రహిస్తుంది, టెండర్లు తేలుతాయి మరియు విభాగాలు మరియు రాష్ట్రాలలో ఆర్డర్లు ఇవ్వబడతాయి.

FY21 లో, తేలియాడిన టెండర్లు ఉన్నాయి పెరుగుతున్న వృద్ధిని చూసింది, ప్రధానంగా ఉత్తర ప్రదేశ్ ₹ 1.2 లక్షల కోట్లు (ఎఫ్‌వై 20: ₹ 38,100 కోట్లు). యూపీ నుంచి ప్రకటించిన టెండర్లు మొత్తం ఎఫ్వై 21 లో మొత్తం టెండర్లకు 15 శాతం దోహదపడ్డాయి. ప్రధానంగా భారత్‌మాలా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే ప్రాజెక్టులు, స్వచ్ఛ భారత్ మిషన్ పథకాల నుంచి ఆర్డర్లు వచ్చాయి. యూపీ తరువాత తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్; రెండూ కలిపి మొత్తం టెండర్లకు 16 శాతం దోహదం చేశాయి.

ఇచ్చిన ఆర్డర్లు ఎఫ్‌వై 21 లో 72 శాతం పెరిగి 3.18 లక్షల కోట్ల రూపాయలకు చేరుకున్నాయి, రహదారి విభాగం ఆర్డర్‌లలో ప్రధాన భాగం 27 శాతం (FY20: 25 శాతం) వద్ద ప్రదానం చేస్తారు. దీని తరువాత మైనింగ్ 23 శాతం, రైల్వే (మెట్రోలతో సహా) 21 శాతం.

ఎఫ్‌వై 21 లో జరిగిన మొత్తం ఆర్డర్ అవార్డులలో 70 శాతం ఆర్డర్‌లు రోడ్డు మార్గాలు, మైనింగ్ ద్వారా అందించబడ్డాయి. మరియు రైల్వేలు. రంగాలతో పాటు మైనింగ్ విభాగాలలో రంగాల వారీగా అవార్డులు పెరగగా, పోటీతత్వం కూడా పెరిగింది. ఎఫ్‌వై 21 లో, రహదారి మరియు మైనింగ్ విభాగాలలో ఇవ్వబడిన మొత్తం టెండర్లలో 58 శాతం మరియు 69 శాతం, ఐదుగురు బిడ్డర్ల నుండి పాల్గొనడం చూసింది.

పెరుగుతున్న ఆర్డర్ రోడ్లు, రైల్వేలు, నీటిపారుదల, గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టులు మరియు పంపిణీ విభాగాలలో ప్రవాహం ఈ రంగానికి డిమాండ్ అంచనాను ఎఫ్‌వై 22 లో ప్రేరేపిస్తుంది. భారత్‌మాలా, డెడికేటెడ్ ఫ్రైట్ కారిడార్లను ప్రారంభించడం, స్వచ్ఛ భారత్ మిషన్ మరియు జల్ జీవన్ మిషన్ మరియు జాతీయ మౌలిక సదుపాయాల పైప్‌లైన్‌తో పాటు సరసమైన గృహనిర్మాణ పథకాలు మధ్య కాల వ్యవధిలో సెక్టార్ ఆర్డర్ ప్రవాహాన్ని పెంచుతాయి. ఏదేమైనా, ఈ విభాగాలలో నిరంతర పోటీతత్వం EPC ప్లేయర్స్ యొక్క ఆపరేటింగ్ మార్జిన్ల నియంత్రణకు దారితీస్తుంది.

తన FY22 నిర్మాణ దృక్పథంలో, ఇండ్-రా రంగం దృక్పథాన్ని ప్రతికూల నుండి మెరుగుపరచడానికి సవరించింది. మంచి అమలు రేటుతో పాటు భారీ ఆర్డర్ ప్రవాహాలకు దారితీసే గొప్ప బడ్జెట్ కేటాయింపులపై.

మరింత చదవండి

Previous articleచిన్న ఆసుపత్రులలో పారామెడికల్ సిబ్బంది కొరత ఉంది
Next articleగూగుల్ యొక్క న్యూస్ షోకేస్ భారతదేశంలోకి ప్రవేశించింది
RELATED ARTICLES

తౌక్తా తుఫాను: రాజస్థాన్‌లో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది

టీకా ఎగుమతులను భారతదేశం నిలిపివేయడం ఆఫ్రికాకు 'చాలా సమస్యాత్మకం'

ప్రతి ఒక్కరూ అవకాశం పొందాలి: కేరళ మాజీ మంత్రి మంత్రి కె.కె.శైలాజాను మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించడంపై

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వారి రాబోయే సింగిల్ 'బటర్' కోసం BTS డ్రాప్ టీజర్

'సలహా' కోసం తైమిన్ యొక్క ఇబ్బందికరమైన, సొగసైన వీడియో చూడండి

గుజరాతీ సిరీస్ 'విఠల్ టీడీ' మంత్రముగ్ధులను చేసే జానపద సౌండ్‌ట్రాక్‌ను అందిస్తుంది

'తిరిగి వెలుగులోకి' అందిస్తున్న కొత్త సింథ్‌లో కోకుమ్ ప్రకాశిస్తుంది

Recent Comments