27.8 C
Andhra Pradesh
Tuesday, May 18, 2021
HomeGeneralభారతదేశ వినాశకరమైన కోవిడ్ ఉప్పెనను చైనా సరఫరాదారులు ఎలా లాభం పొందుతున్నారు ... మళ్ళీ

భారతదేశ వినాశకరమైన కోవిడ్ ఉప్పెనను చైనా సరఫరాదారులు ఎలా లాభం పొందుతున్నారు … మళ్ళీ

గత సంవత్సరం, చైనా తయారీదారులు భారతదేశానికి తప్పు పరీక్షా వస్తు సామగ్రిని అమ్మడం ద్వారా లాభం పొందారు. ఇప్పుడు, భారతదేశం ఈ ఉప్పెనతో పోరాడుతున్నప్పుడు, చైనీయులు అవసరమైన వైద్య సామాగ్రి ధరలను పెంచారు మరియు చైనా రాష్ట్రం దీనితో ఎటువంటి సమస్యను చూడలేదు.

drugs షధాల కోసం ముడి పదార్థాల నుండి ఆక్సిజన్ సాంద్రతల వరకు అన్నింటికీ ధరలు ఉన్నాయి పెరిగాయి. కొన్ని సందర్భాల్లో, ధరలు 300 శాతం పెరిగాయి. సాధారణంగా వెయ్యి యువాన్ల కోసం ఆన్‌లైన్‌లో జాబితా చేసే ఆక్సిజన్ సాంద్రతలు – సుమారు 11,000 రూపాయలు, భారీ ప్రీమియంను సూచిస్తాయి.

ఒక అంచనా ప్రకారం, ఇప్పుడు వాటి ధరలు నాలుగైదు రెట్లు ఎక్కువ. జ్వరం మరియు అజిథ్రోమైసిన్ అనే యాంటీబయాటిక్ కోసం ఉపయోగించే పారాసెటమాల్ కోసం ముడి పదార్థాలతో సహా అవసరమైన పదార్ధాల ధరలు 30 నుండి 40 శాతం పెరిగాయి.

ఐవర్‌మెక్టిన్ తయారీకి కావలసిన పదార్థాలు 300 వరకు పెరిగాయి ఒక సందర్భంలో శాతం. ఇప్పుడు, వివిధ అధ్యయనాలు ఈ drug షధం COVID-19 సంక్రమణ విషయానికి వస్తే ఎటువంటి ప్రయోజనాన్ని చూపించదని, అయితే ఐవర్‌మెక్టిన్‌కు డిమాండ్ ఎక్కువగా ఉందని పేర్కొంది. కాబట్టి, చైనీస్ సరఫరాదారులు ఈ drug షధానికి ముడి పదార్థాలను ప్రీమియంతో విక్రయిస్తున్నారు.

గత వారం, ఒక భారతీయ దౌత్యవేత్త తన సమస్యలను పత్రికలతో పంచుకున్నారు. పెరుగుతున్న ధరలు మరియు కార్గో విమాన అంతరాయాలు భారతదేశంలో వైద్య వస్తువుల రాకను మందగిస్తున్నాయని హాంకాంగ్‌కు కాన్సుల్ జనరల్ తెలిపారు. బీజింగ్కు భారతదేశం ఇచ్చిన సందేశం స్పష్టంగా ఉంది – డిమాండ్ ఎక్కువగా ఉన్న సమయంలో కూడా కొంత ability హించదగిన అవసరం ఉంది మరియు ధరలు యాదృచ్ఛికంగా పెరగలేవు.

చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ మార్కెట్ ధరలను నిర్ణయించడం ఉచితం మరియు భారతీయ కొనుగోలుదారులు అనేక ఛానెళ్ల ద్వారా సరఫరా కోసం చేరుతున్నందున, బహుళ అభ్యర్థనలు ధరలు పెరగడానికి కారణమవుతున్నాయి.

“ఆక్సిజన్ జనరేటర్లను ఉదాహరణగా తీసుకుంటే, పెరుగుతున్న డిమాండ్ ప్రభావితం చేస్తుంది ప్రపంచ సరఫరా గొలుసు. ఐరోపా నుండి దిగుమతి చేసుకోవలసిన కొన్ని ముడి పదార్థాలు ఉన్నాయి మరియు ఆ సరఫరా లేకపోవడం ఉత్పత్తి సామర్థ్యానికి ప్రభావాన్ని తెచ్చిపెట్టింది. అదనంగా, భారతీయ కొనుగోలుదారులు సాధారణంగా వివిధ రకాల ఛానెళ్ల ద్వారా తమ డిమాండ్‌ను వ్యక్తం చేస్తారు, కొన్నిసార్లు వేర్వేరు ఛానెల్‌ల ద్వారా సేకరించడం కూడా డిమాండ్‌ను కొంతవరకు పెంచుతుంది, తద్వారా ఇది మార్కెట్ క్రమాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది మరియు ధరను పెంచుతుంది ”, హువా చునైంగ్, మంత్రిత్వ శాఖ

బీజింగ్ వాస్తవానికి ఇక్కడ చెప్పడానికి ప్రయత్నిస్తున్నది ఇదే – బీజింగ్ సహాయం కోసం న్యూ Delhi ిల్లీ నేరుగా చేరుకున్నట్లయితే, ధర చాలా హెచ్చుతగ్గులకు గురికాదు.

ప్రధాని మోడీకి రాసిన లేఖలో చైనా అధ్యక్షుడు జి జిన్‌పింగ్ సహాయం అందించాలని ప్రతిపాదించారు. భారత్ చైనాకు ఎటువంటి అభ్యర్థన చేయలేదు. కానీ ప్రైవేటుగా తీసుకువచ్చే వైద్య సామాగ్రికి అనుమతి ఉంది. కాబట్టి, చైనా సరఫరాదారులు భారతదేశ సంక్షోభం నుండి లాభం పొందుతున్నారు. మరియు బీజింగ్ ఈ కఠోర దోపిడీకి దూరంగా ఉంది.

ఇది భారతదేశానికి సమస్య మాత్రమే కాదు. రెండవ వేవ్ ఇప్పుడు దక్షిణ ఆసియాను మాత్రమే కాకుండా ఆగ్నేయాసియాను కూడా తాకింది. వైద్య సరఫరాదారుల కొరత ప్రతిచోటా ఉంది మరియు చైనా ఈ ప్రాంతానికి వైద్య వస్తువుల ఏకైక సరఫరాదారుగా నిలిచింది – ఒక రకమైన గుత్తాధిపత్యం.

ఈ మహమ్మారి ఇలాంటి గుత్తాధిపత్యాలను సృష్టించింది. పాశ్చాత్య దేశాలు COVID-19 వ్యాక్సిన్ల యొక్క అతిపెద్ద నిల్వపై కూర్చుని ఉండగా, మిగతా ప్రపంచం షాట్ల నుండి బయటపడింది. టీకా ఎగుమతులపై కఠినమైన ఆంక్షలు విధించినప్పటికీ, భారతదేశం టీకాలు వేయడానికి కష్టపడుతోంది.

ఇప్పుడు, కోవాక్స్ తీవ్రమైన కొరతను నివేదిస్తోంది. COVAX అనేది సమానమైన టీకా యాక్సెస్ కోసం అంతర్జాతీయ కూటమి. COVID-19 వ్యాక్సిన్ కోసం 92 దేశాలు తక్కువ మరియు మధ్య ఆదాయ దేశాలు దానిపై ఆధారపడ్డాయి, అయితే ఇది షాట్ అయిపోయింది. కోవాక్స్‌కు ఇచ్చిన టీకాలను యునిసెఫ్ పంపిణీ చేస్తోంది. మే చివరి నాటికి కోవాక్స్ 140 మిలియన్ మోతాదుల కొరతను కలిగి ఉంటుందని ఇది ఇప్పుడు చెబుతోంది. జూన్ నాటికి, ఇది 190 మిలియన్ మోతాదుల వరకు వెళ్ళవచ్చు.

ఇది టీకా అసమానతను పెంచుతుంది. కెనడా, యుఎస్ వంటి ధనిక దేశాలు ఇప్పుడు పిల్లలకు టీకాలు వేయడానికి సన్నాహాలు చేస్తున్నప్పుడు కొన్ని దేశాలు తమ మొదటి టీకా కోసం ఎదురు చూస్తున్నాయి.

ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ఇప్పుడు ఈ ధనిక దేశాలను పిల్లల కోసం టీకాలు వేయడం ఆపమని అడుగుతోంది. బదులుగా, ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ధనిక దేశాలు తమ వ్యాక్సిన్లను పంచుకోవాలని కోరుకుంటాయి. టీకాల సరఫరాలో 53 శాతం ధనిక దేశాలు సమీప కాలంలో లాక్ చేయబడ్డాయి. 210 దేశాలలో దాదాపు 1.4 బిలియన్ షాట్లు ఇవ్వబడ్డాయి. వీటిలో 44 శాతం అధిక ఆదాయ దేశాలలో ఇవ్వబడ్డాయి. ప్రపంచ జనాభాలో అవి కేవలం 16 శాతం మాత్రమే.

అభివృద్ధి చెందిన దేశానికి ఎన్ని వ్యాక్సిన్లు వచ్చాయి? కేవలం 0.3 శాతం. వ్యాక్సిన్లలో 1 శాతం కన్నా తక్కువ ప్రపంచంలోని 29 అత్యల్ప ఆదాయ దేశాలకు వెళ్ళాయి. యునిసెఫ్ ఇప్పుడు జి 7 (కెనడా, ఫ్రాన్స్, జర్మనీ, ఇటలీ, జపాన్, యుకె మరియు యుఎస్) ను అదనపు విరాళం ఇవ్వమని కోరింది.

వారు తమ సరఫరాలో కేవలం 20 శాతం మాత్రమే ఉంటే , అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు 153 మిలియన్ మోతాదులు లభిస్తాయి. గుత్తాధిపత్యాలు గ్లోబల్ టీకా డ్రైవ్‌ను మందగిస్తున్నాయి. ప్రస్తుతం, ప్రపంచవ్యాప్తంగా సగటున ప్రతిరోజూ 23 మిలియన్ మోతాదులు ఇవ్వబడతాయి. ఈ రేటు ప్రకారం, అభివృద్ధి చెందుతున్న ప్రపంచం 2023 వరకు టీకాలు వేయకపోవచ్చు.

కాబట్టి, మహమ్మారిని రెండేళ్ల వరకు పొడిగించవచ్చు. ఇప్పుడు టీకాలు వేయడానికి వేగవంతమైన మార్గం అభివృద్ధి చెందిన ప్రపంచం దాని మోతాదులను పంచుకోవడం. ఈ వైరస్ ప్రతిచోటా ఓడిపోయే వరకు, అన్ని దేశాలు ప్రమాదంలో ఉన్నాయని భారతదేశం యొక్క ఉప్పెన ప్రపంచానికి రుజువు చేసింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ వేరియంట్‌లను ట్రాక్ చేసే ప్రభుత్వ ప్యానెల్‌కు భారత అగ్రశ్రేణి వైరాలజిస్ట్ రాజీనామా చేశారు
Next articleఇజ్రాయెల్, హమాస్ సంఘర్షణ మధ్య పిల్లలను ప్రచార సాధనంగా ఉపయోగిస్తున్నారు
RELATED ARTICLES

ఓరియంట్ సిమెంట్ land గ్రంథి ఫార్మా के शेयरों पर रखें, हो सकता है

అంటువ్యాధులు తగ్గడంతో స్థానిక పెట్టుబడిదారులు మార్కెట్ ర్యాలీని నడిపిస్తారు

की, मरीजों का मुफ्त, पर खुद कोरोना. केके अग्रवाल

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రష్యాకు చెందిన క్లిమెంట్ కొలెస్నికోవ్ 50 మీ బ్యాక్‌స్ట్రోక్ రికార్డును బద్దలు కొట్టాడు

లా లిగా: కరోనావైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించిన తరువాత టోని క్రూస్ రియల్ మాడ్రిడ్ యొక్క చివరి లీగ్ గేమ్‌ను కోల్పోతాడు

రియో ఒలింపిక్స్ నిరాశ నుండి “నేర్చుకున్న ప్రతిదీ”: మీరాబాయి చాను

Recent Comments