24.2 C
Andhra Pradesh
Tuesday, May 18, 2021
HomeBusinessదౌత్యవేత్తలు సంధి కోసం పనిచేస్తుండటంతో ఇజ్రాయెల్ దాడులు గాజా సొరంగాలను తాకింది

దౌత్యవేత్తలు సంధి కోసం పనిచేస్తుండటంతో ఇజ్రాయెల్ దాడులు గాజా సొరంగాలను తాకింది

ఇజ్రాయెల్ మిలిటరీ సోమవారం తెల్లవారుజామున గాజా ప్రాంతంలో భారీ వైమానిక దాడులను విడుదల చేసింది, ఇది 15 కిలోమీటర్ల (9 మైళ్ళు) ఉగ్రవాద సొరంగాలు మరియు తొమ్మిది హమాస్ కమాండర్ల ఇళ్లను ధ్వంసం చేసింది, అంతర్జాతీయ దౌత్యవేత్తలు పోరాట వారంలో ముగించడానికి కృషి చేశారు అది వందలాది మందిని చంపింది.

తాజా దాడులు ఇస్లామిక్ జిహాద్ మిలిటెంట్ గ్రూపుకు చెందిన గాజా నాయకుడిని చంపాయి, వీరిలో ఇజ్రాయెల్ మిలటరీ వేలాది రాకెట్ దాడులకు ప్రయోగించింది ఇటీవలి రోజుల్లో ఇజ్రాయెల్ వద్ద.

రాత్రిపూట బ్యారేజీతో మేల్కొన్న గాజా నివాసితులు యుద్ధం ప్రారంభమైనప్పటి నుండి ఇది భారీగా అభివర్ణించారు. సమ్మెలు మల్టీస్టోరీ కాంక్రీట్ భవనం యొక్క ఒక అంతస్తులో ఉన్నాయి. ఒక మహిళ ధ్వంసమైన గదిలో దుస్తులు, రాళ్లు మరియు చీలిన ఫర్నిచర్ ద్వారా ఎంపిక చేయబడింది. ఒక సమ్మె ఒక గది గోడను కూల్చివేసింది, లోపల పరుపులతో నిండిన బహిరంగ క్యాబినెట్‌ను తాకలేదు. పిల్లలు రోడ్డులో శిధిలాల మీదుగా నడిచారు.

వైమానిక దాడిలో hit ీకొన్నట్లు సాక్షులు చెప్పిన వీధిలో కారు వంగి, చిరిగిపోయిందని, దాని పైకప్పు వెనక్కి పడిపోయి, డ్రైవర్ సైడ్ డోర్లో మిగిలి ఉన్నది రక్తంతో కప్పబడి ఉందని చెప్పారు. కారు ఇప్పుడే వదిలిపెట్టిన బీచ్ సైడ్ కేఫ్ చీలిపోయి మంటల్లో ఉంది. రెస్క్యూ కార్మికులు చిన్న మంటలను ఆర్పే యంత్రంతో మంటలను ఆర్పడానికి ప్రయత్నించారు. క్షతగాత్రులపై తక్షణ మాట లేదు.

ఇజ్రాయెల్ మరియు గాజా యొక్క హమాస్ పాలకుల మధ్య ప్రస్తుత రౌండ్ శత్రుత్వాలలో ఘోరమైన దాడి జరిగిన ఒక రోజు తరువాత ఈ సమ్మెలు జరిగాయి, ఇది 42 మందిని చంపి, గాజాలో మూడు భవనాలను చదును చేసింది.

ఈ సమ్మెలు రోడ్లు మరియు ఇతర మౌలిక సదుపాయాలకు విస్తృతంగా నష్టం కలిగించాయని గాజా మేయర్ యాహ్యా సర్రాజ్ అల్-జజీరా టీవీకి చెప్పారు. “దూకుడు కొనసాగితే పరిస్థితులు మరింత దిగజారిపోతాయని మేము ఆశిస్తున్నాము” అని ఆయన అన్నారు.

భూభాగం యొక్క ఏకైక విద్యుత్ కేంద్రం ఇంధనం అయిపోయే ప్రమాదం ఉందని యుఎన్ హెచ్చరించింది, మరియు విడి భాగాలపై గాజా కూడా తక్కువగా ఉందని సర్రాజ్ అన్నారు. గాజా ఇప్పటికే ఎనిమిది నుండి 12 గంటల వరకు రోజువారీ విద్యుత్తు అంతరాయాన్ని ఎదుర్కొంటుంది, మరియు పంపు నీటిని తగ్గించలేము. రెండు లేదా మూడు రోజులు గాజాకు విద్యుత్తును సరఫరా చేయడానికి ఇంధనం ఉందని భూభాగం యొక్క విద్యుత్ పంపిణీ సంస్థ ప్రతినిధి మహ్మద్ థాబెట్ చెప్పారు.

హమాస్ తన రాకెట్ దాడులను కూడా కొనసాగించింది, వాటిని గాజాలోని నివాస ప్రాంతాల నుండి ప్రయోగించింది మరియు ఇజ్రాయెల్‌లోని పౌర జనాభా కేంద్రాలను లక్ష్యంగా చేసుకుంది.

పాలస్తీనా నిరసనకారులు మరియు ఇజ్రాయెల్ పోలీసుల మధ్య పవిత్ర నగరంలో వారాల ఘర్షణల తరువాత హమాస్ ఉగ్రవాద సంస్థ జెరూసలేంపై సుదూర రాకెట్లను పేల్చినప్పుడు గత సోమవారం యుద్ధం జరిగింది. ముస్లిం పవిత్ర రంజాన్ మాసంలో ఫ్లాష్ పాయింట్ పవిత్ర స్థలం యొక్క భారీగా పోలీసింగ్ మరియు యూదు స్థిరనివాసులు డజన్ల కొద్దీ పాలస్తీనా కుటుంబాలను బహిష్కరించాలని బెదిరించడంపై నిరసనలు జరిగాయి.

సాధారణ సమ్మె కోసం ఇజ్రాయెల్ పాలస్తీనా పౌరులు చేసిన పిలుపుకు ప్రతిస్పందనగా మంగళవారం ఈ ప్రాంతంలో మరిన్ని నిరసనలు జరిగాయి. ఈ నిరసనకు పాలస్తీనా అథారిటీ అధ్యక్షుడు మహమూద్ అబ్బాస్ ఫతా పార్టీ మద్దతు ఉంది.

పోరాటం ప్రారంభమైనప్పటి నుండి, ఇజ్రాయెల్ మిలిటరీ హమాస్ యొక్క మిలిటెంట్ మౌలిక సదుపాయాలను లక్ష్యంగా చేసుకుంటున్నట్లు వందలాది వైమానిక దాడులను ప్రారంభించింది. గాజాలోని పాలస్తీనా ఉగ్రవాదులు ఇజ్రాయెల్‌లోకి 3,200 కి పైగా రాకెట్లను పేల్చారు. యుద్ధం ప్రారంభానికి ముందే హమాస్ సుమారు 15 వేల రాకెట్లను నిల్వ చేసిందని ఇజ్రాయెల్ సైనిక అధికారులు తెలిపారు.

సమ్మెల్లో కనీసం 200 మంది పాలస్తీనియన్లు మృతి చెందారు, ఇందులో 59 మంది పిల్లలు, 35 మంది మహిళలు ఉన్నారు, 1,300 మంది గాయపడ్డారు, గాజా ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. గాజా నుండి ప్రయోగించిన రాకెట్ దాడుల్లో ఇజ్రాయెల్‌లో ఎనిమిది మంది మరణించారు, ఇందులో 5 సంవత్సరాల బాలుడు మరియు ఒక సైనికుడు ఉన్నారు.

కాల్పుల విరమణపై అంతర్జాతీయ ప్రయత్నాలు ఉన్నప్పటికీ, ఇజ్రాయెల్ ప్రధాన మంత్రి బెంజమిన్ నెతన్యాహు ఆదివారం ఇజ్రాయెల్ దాడులు “పూర్తి శక్తితో” కొనసాగుతున్నాయని చెప్పారు “మరియు” సమయం పడుతుంది. ” ఇజ్రాయెల్ హమాస్ మిలిటెంట్ గ్రూపుపై “భారీ ధర విధించాలని కోరుకుంటుంది” అని ఆయన అన్నారు.

ఈ బృందాన్ని రష్యా ఐక్యరాజ్యసమితి సంప్రదించినట్లు విదేశాలలో ఉన్న హమాస్ అగ్ర నాయకుడు ఇస్మాయిల్ హనియే చెప్పారు. , కాల్పుల విరమణ ప్రయత్నాల్లో భాగంగా ఈజిప్ట్ మరియు ఖతార్ కానీ “పాలస్తీనా ప్రజల త్యాగాలకు అనుగుణంగా లేని పరిష్కారాన్ని అంగీకరించవు.”

లెబనీస్ దినపత్రిక అల్-అఖ్బర్‌కు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో, జెరూసలెంలో ఇజ్రాయెల్ చర్యలపై యుద్ధాన్ని నిందించాడు మరియు రాకెట్లు “స్వాధీనం చేసుకున్న సంస్థను (ఇజ్రాయెల్) స్తంభింపజేస్తున్నాయని” ప్రగల్భాలు పలికారు.

ఈజిప్టు అధ్యక్షుడు అబ్దేల్ ఫట్టా ఎల్-సిస్సీ, యుద్ధం ప్రారంభమైనప్పటి నుండి తన మొదటి వ్యాఖ్యలలో, హింసను “అత్యవసరంగా” అంతం చేయడానికి తమ ప్రభుత్వం కృషి చేస్తోందని అన్నారు. గాజా మరియు ఇజ్రాయెల్ సరిహద్దులుగా ఉన్న ఈజిప్ట్, మునుపటి రౌండ్ల పోరాటాల తరువాత బ్రోకర్ చేసిన కాల్పుల విరమణలో ప్రధాన పాత్ర పోషించింది.

ఈజిప్టు దౌత్యవేత్త మాట్లాడుతూ, ప్రస్తుత ప్రయత్నాలు రెండు సమస్యలపై దృష్టి సారించాయి – రెండు వైపుల నుండి అన్ని దాడులను నిలిపివేయడం మరియు పోటీకి గురైన జెరూసలేం నగరంలో ఇజ్రాయెల్ విధానాలను నిలిపివేయడం. అల్-అక్సా మసీదులో మరియు చుట్టుపక్కల ఉన్న పాలస్తీనా నిరసనకారులపై పోలీసు దాడులు మరియు తూర్పు జెరూసలెంలో యూదు స్థిరనివాసులు పాలస్తీనియన్లను ప్రణాళికాబద్ధంగా తొలగించడం వీటిలో ఉన్నాయి.

దౌత్యవేత్త, రహస్య దౌత్య చర్చల గురించి మాట్లాడుతున్నందున అజ్ఞాత పరిస్థితిపై మాట్లాడుతూ, ఇజ్రాయెల్ తన దాడిని ఆపడానికి ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు బిడెన్ పరిపాలనపై మధ్యవర్తులు లెక్కిస్తున్నారని మరియు చర్య కోసం అంచనాలు ఉన్నాయని చెప్పారు. రాబోయే 48 గంటలు.

ఇజ్రాయెల్ సీనియర్ నాయకులను కలిసిన ఒక రోజు తర్వాత అమెరికా దౌత్యవేత్త హడి అమర్ సోమవారం పాలస్తీనా అథారిటీ ప్రతినిధి బృందాన్ని కలిశారు. పోరాటంలో ఇజ్రాయెల్ యొక్క భాగాన్ని బహిరంగంగా విమర్శించడానికి లేదా ఈ ప్రాంతానికి ఉన్నత స్థాయి రాయబారిని పంపడానికి బిడెన్ పరిపాలన ఇప్పటివరకు నిరాకరించింది.

డెన్మార్క్ పర్యటన సందర్భంగా విలేకరులతో మాట్లాడుతూ, విదేశాంగ కార్యదర్శి ఆంటోనీ బ్లింకెన్ మాట్లాడుతూ, పోరాటాన్ని ఆపడానికి అమెరికా ఏమైనా చొరవకు మద్దతు ఇస్తుందని, అయితే దేశం రెండు వైపులా ఒత్తిడి తెచ్చే ఉద్దేశ్యం లేదని సంకేతాలు ఇచ్చింది. కాల్పుల విరమణను అంగీకరించడానికి.

“అంతిమంగా వారు కాల్పుల విరమణను కొనసాగించాలని పార్టీలు స్పష్టం చేయాల్సిన అవసరం ఉంది” అని ఆయన అన్నారు.

సోమవారం రాకెట్ దాడులు కొనసాగాయి, అష్డోడ్ నగరంలో ఒక భవనాన్ని hit ీకొనడంతో గాయాలు సంభవించాయని ఇజ్రాయెల్ పోలీసులు తెలిపారు.

ఇజ్రాయెల్ మిలిటరీ, సోమవారం 35 “టెర్రర్ టార్గెట్లను” అలాగే సొరంగాలను తాకిందని, ఇది ఉపయోగించిన “మెట్రో” గా సూచించే విస్తృతమైన వ్యవస్థలో భాగమని పేర్కొంది. వైమానిక దాడుల నుండి కవర్ చేయడానికి యోధులు.

సొరంగాలు వందల కిలోమీటర్లు (మైళ్ళు), 20 మీటర్లు (గజాలు) లోతుతో విస్తరించి ఉన్నాయని ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దళం అధికారి తెలిపారు. అజ్ఞాత పరిస్థితిపై విలేకరులతో మాట్లాడిన వారు, నిబంధనలు. ఇజ్రాయెల్ అన్ని సొరంగాలు, కేవలం చోక్‌పాయింట్లు మరియు ప్రధాన జంక్షన్లను నాశనం చేయడానికి ప్రయత్నించడం లేదని అధికారి తెలిపారు.

హమాస్‌లోని “ఉన్నత స్థాయి కమాండర్లకు” చెందిన ఉత్తర గాజాలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో తొమ్మిది ఇళ్లను తాకినట్లు మిలటరీ తెలిపింది. ఇస్లామిక్ జిహాద్ ఒక సమ్మె ఉత్తర గాజా స్ట్రిప్ కోసం మిలిటెంట్ గ్రూప్ కమాండర్ హసం అబూ హర్బిడ్ను చంపినట్లు తెలిపింది.

ఇటీవలి రోజుల్లో, ఇజ్రాయెల్ అనేక మంది సీనియర్ హమాస్ నాయకుల ఇళ్లను లక్ష్యంగా చేసుకుంది, ఈ భూభాగంలోని అగ్ర నాయకుడు యెహియే సిన్వర్‌తో సహా. పోరాటం ప్రారంభమైనప్పుడు సమూహం యొక్క నాయకత్వం భూగర్భంలోకి వెళుతుంది మరియు సమ్మెల సమయంలో ఇంట్లో ఎవరూ లేరు.

హమాస్ మరియు ఇస్లామిక్ జిహాద్ తమ పోరాట యోధులలో కనీసం 20 మంది చంపబడ్డారని, ఇజ్రాయెల్ ఈ సంఖ్య కనీసం 130 అని చెప్పింది మరియు రెండు డజనుకు పైగా మిలిటెంట్ కమాండర్ల పేర్లు మరియు ఫోటోలను విడుదల చేసింది. “తొలగించబడ్డాయి.”

ఇజ్రాయెల్ యొక్క వైమానిక దాడులు గాజా సిటీ యొక్క ఎత్తైన భవనాలను సమం చేశాయి, హమాస్ సైనిక మౌలిక సదుపాయాలు ఉన్నాయని ఇజ్రాయెల్ ఆరోపించింది. వాటిలో బిల్డింగ్ హౌసింగ్ ది అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ గాజా కార్యాలయం మరియు ఇతర మీడియా సంస్థలు ఉన్నాయి. సమ్మెకు ముందు ఇజ్రాయెల్ సైన్యం సిబ్బందిని మరియు నివాసితులను అప్రమత్తం చేసింది మరియు అందరూ సురక్షితంగా ఖాళీ చేయగలిగారు.

AP యొక్క ఎగ్జిక్యూటివ్ ఎడిటర్ సాలీ బుజ్బీ వైమానిక దాడిపై స్వతంత్ర దర్యాప్తునకు పిలుపునిచ్చారు.

భవనం లోపల హమాస్ మిలిటరీ ఇంటెలిజెన్స్ పనిచేస్తుందని నెతన్యాహు ఆరోపించారు మరియు ఆదివారం ఏదైనా ఆధారాలు ఇంటెలిజెన్స్ ఛానల్స్ ద్వారా పంచుకుంటామని చెప్పారు. వైట్ హౌస్ లేదా విదేశాంగ శాఖ ఏదైనా కనిపించినట్లయితే చెప్పలేదు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

విదేశాలకు 20 మిలియన్ కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ మోతాదులను విదేశాలకు పంపాలని వైట్ హౌస్ తెలిపింది

పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వానికి తాజా ఎదురుదెబ్బలో, అవినీతి ఆరోపణల తర్వాత ఇమ్రాన్ ఖాన్ సహాయకుడు రాజీనామా చేశారు

UK నుండి స్నిప్పెట్స్: టీకాలు B.1.617 కోవిడ్ స్ట్రెయిన్‌కు వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తున్నాయి; బోరిస్ ఇన్ ఎ బైండ్

వైమానిక దాడిలో నాశనం చేయబడిన గాజా భవనం నుండి హమాస్ ఆపరేటింగ్పై రుజువును సమర్పించాలని అమెరికా విదేశాంగ కార్యదర్శి ఇజ్రాయెల్ను కోరారు

Recent Comments