HomeUncategorizedకోవిడ్ -19 పై పిబ్ యొక్క బుల్లెటిన్ (నవీకరించబడింది)

కోవిడ్ -19 పై పిబ్ యొక్క బుల్లెటిన్ (నవీకరించబడింది)

పిఐబి ప్రధాన కార్యాలయం

పివి యొక్క బుల్లెటిన్ ఆన్ కోవిడ్ -19 (నవీకరించబడింది)

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 18 మే 2021 6:34 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

 • రోజువారీ 4 కంటే ఎక్కువ రికవరీలు దేశంలో లక్షలు, మొదటిసారి
 • భారతదేశం యొక్క సంచిత టీకా కవరేజ్ 18.44 కోట్లు
 • COVID-19 పరిస్థితి

  పై రాష్ట్ర, జిల్లా అధికారులతో PM సంకర్షణ చెందుతుంది.

 • 1000 MT కంటే ఎక్కువ ఆక్సిజన్ రిలీఫ్ డెలివరీ యొక్క అతిపెద్ద ఒకే రోజు లోడ్ d బై ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్
 • రైల్వే తన ఆసుపత్రులకు 86 ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను కలిగి ఉంది
 • COVID-19 మహమ్మారిని
  పోరాడటానికి పంచాయతీల మార్గదర్శకానికి పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ సలహా ఇస్తుంది.

# యునైట్ 2 ఫైట్ కొరోనా

# ఇండియాఫైట్స్‌కోరోనా

ప్రెస్ ఇన్ఫర్మేషన్ బ్యూరో

సమాచారం మరియు బ్రాడ్‌కాస్టింగ్ మంత్రిత్వ శాఖ

భారత ప్రభుత్వం

రోజువారీ రికవరీలు దేశంలో 4 లక్షలకు పైగా, మొదటిసారి

 • రోజుకు 3 లక్షల కన్నా తక్కువ కొత్త కేసులు వరుసగా రెండు రోజులు
 • గత 24 గంటల్లో యాక్టివ్ కాసేలోడ్‌లో 1,63,232 క్షీణత
 • భారతదేశం యొక్క సంచిత టీకా కవరేజ్ 18.44 కోట్లు మించిపోయింది
 • 18-44 సంవత్సరాల వయస్సు గల 66 లక్షలకు పైగా లబ్ధిదారులు టీకాలు వేశారు, ఇప్పటివరకు

వివరాల కోసం: https://pib.gov.in/ PressReleasePage.aspx? PRID=1719558

COVID రిలీఫ్ ఎయిడ్‌లో నవీకరించండి ; COVID తో పోరాడటానికి అంతర్జాతీయ సహాయం త్వరగా క్లియర్ చేయబడి, విభజించబడింది మరియు రాష్ట్రాలు మరియు కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలకు పంపబడుతుంది

2021 ఏప్రిల్ 27 నుండి వివిధ దేశాలు / సంస్థల నుండి భారత ప్రభుత్వం COVID-19 సహాయ వైద్య సామాగ్రి మరియు పరికరాల అంతర్జాతీయ సహకారాన్ని అందుకుంటోంది.

సంచితంగా, 11325 ఆక్సిజన్ సాంద్రతలు; 15,801 ఆక్సిజన్ సిలిండర్లు; 19 ఆక్సిజన్ జనరేషన్ ప్లాంట్లు; 8,526 వెంటిలేటర్లు / బి పిఎపి; 21 6.1 ఎల్ రెమ్‌డెసివిర్ కుండలు 2021 ఏప్రిల్ 27 నుండి 20 మే 2021 వరకు రహదారి మరియు గాలి ద్వారా పంపించబడ్డాయి / పంపించబడ్డాయి.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719623

COVID-19 పరిస్థితిపై PM రాష్ట్ర మరియు జిల్లా అధికారులతో సంభాషిస్తుంది; దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో ఉపయోగించటానికి ఉత్తమ పద్ధతులను పంచుకోవాలని అధికారులను కోరుతుంది.

కోవిడ్ -19 మహమ్మారిని నిర్వహించడంలో తమ అనుభవానికి సంబంధించి ప్రధాన మంత్రి శ్రీ నరేంద్ర మోడీ వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా రాష్ట్రాలు, జిల్లాల క్షేత్ర అధికారులతో సంభాషించారు.

పరస్పర చర్య సమయంలో , ముందు నుండి కోవిడ్ యొక్క రెండవ తరంగానికి వ్యతిరేకంగా పోరాటానికి నాయకత్వం వహించినందుకు అధికారులు ప్రధానికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. అధికారులు తమ అనుభవాలను పంచుకున్నారు మరియు ఇటీవల జరిగిన కేసుల నిర్వహణకు చేపట్టిన వినూత్న చర్యల గురించి ప్రధానికి తెలియజేశారు. గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో వైద్య మౌలిక సదుపాయాలు, సామర్థ్యం పెంపొందించడానికి తీసుకుంటున్న ప్రయత్నాల గురించి కూడా వారు సమాచారం ఇచ్చారు. దేశంలోని ఇతర జిల్లాల్లో వీటిని ఉపయోగించుకునేలా ఉత్తమ పద్ధతులు, వినూత్న దశలను సంకలనం చేయాలని ప్రధానమంత్రి అధికారులను కోరారు.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719567

స్టీల్ ప్లాంట్లు రోజూ నాలుగు వేల మెట్రిక్ టన్నుల లిక్విడ్ మెడికల్ ఆక్సిజన్‌ను సరఫరా చేస్తున్నాయి – ఈ సంఖ్య నిన్న 4435 మెట్రిక్ టన్నులకు పెరిగింది

స్టీల్ ప్లాంట్లు, దేశవ్యాప్తంగా, ప్రభుత్వంతో పాటు ప్రైవేటు రంగాలకు చెందిన వారు ప్రాణాలను రక్షించే లిక్విడ్ మెడికల్ ఆక్సిజన్ (ఎల్‌ఎంఓ) ను క్రమం తప్పకుండా సరఫరా చేస్తున్నారు దేశం.

తో పాటు పెట్రోలియం రంగం, వారు రోజుకు 10 వేల మెట్రిక్ టన్నుల వద్ద ఉన్న దేశం యొక్క ఎల్‌ఎంఓ అవసరాలలో ప్రధాన వాటాను అందిస్తున్నారు. స్టీల్ ప్లాంట్లు LMO ని పెంచాయి 2021 ఏప్రిల్ 1 నాటికి రోజుకు 538 మెట్రిక్ టన్నుల నుండి రోజుకు 4 వేల మెట్రిక్ టన్నులకు సరఫరా. 17 న మే, వారు 4435 MT LMO ని సరఫరా చేశారు, 4314 MT నుండి 16 న మే. ఇందులో SAIL నుండి 1485 MT, RINL నుండి 158MT, టాటా నుండి 1154MT, AMNS నుండి 238MT, JSW నుండి 1162MT మరియు ఇతర స్టీల్ ప్లాంట్ల నుండి మిగిలినవి ఉన్నాయి.

వివరాల కోసం: https : //www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx? PRID=1719616

శ్రీ మన్సుఖ్ మాండవియా అవసరం మరియు సరఫరా గురించి సమీక్షించారు యాంఫోటెరిసిన్ బి – లభ్యతను నిర్ధారిస్తుంది

రసాయన, ఎరువుల శాఖ సహాయ మంత్రి శ్రీ మన్సుఖ్ మండవియా ఈ రోజు సమీక్షించారు ముకోర్మైకోసిస్‌ను నయం చేసే యాంఫోటెరిసిన్-బి యొక్క అవసరం మరియు సరఫరా స్థానం. దేశీయ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి మరియు ప్రపంచం నలుమూలల నుండి దిగుమతి చేసుకోవటానికి తయారీదారులతో ప్రభుత్వం ఒక వ్యూహాన్ని రూపొందించింది.

ఆంఫోటెరిసిన్-బి సరఫరా చాలా రెట్లు పెరిగిందని మంత్రి గమనించారు. కానీ ప్రస్తుతం అకస్మాత్తుగా డిమాండ్ పెరిగింది. అవసరమైన రోగులకు అందుబాటులో ఉంచడానికి సాధ్యమైన మరియు అవసరమైన అన్ని ప్రయత్నాలు చేయడానికి ప్రభుత్వం కట్టుబడి ఉందని ఆయన హామీ ఇచ్చారు.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719576

ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ పంపిణీ చేసిన 1000 మెట్రిక్ టన్నుల ఆక్సిజన్ ఉపశమనం యొక్క అతిపెద్ద ఒకే రోజు లోడ్

లిక్విడ్ మెడికల్ ఆక్సిజన్‌ను పంపిణీ చేయడం ద్వారా ఉపశమనం కలిగించే ప్రయాణాన్ని భారత రైల్వే కొనసాగిస్తోంది ( LMO) దేశవ్యాప్తంగా వివిధ రాష్ట్రాలకు. ఇప్పటివరకు, భారత రైల్వే దేశంలోని వివిధ రాష్ట్రాలకు 675 కంటే ఎక్కువ ట్యాంకర్లలో 11030 మెట్రిక్ టన్నుల ఎల్‌ఎంఓను పంపిణీ చేసింది. ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లు గత కొన్ని రోజులుగా ప్రతిరోజూ దాదాపు 800 మెట్రిక్ టన్నుల ఎల్‌ఎంఓను దేశానికి పంపిణీ చేస్తున్నాయి.

ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌లు ప్రారంభమయ్యాయని గమనించవచ్చు వారి డెలివరీలు 23 రోజుల క్రితం ఏప్రిల్ 24 న మహారాష్ట్రలో 126 MT లోడ్‌తో ఉన్నాయి.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719590

COVID-19 మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి పంచాయతీల మార్గదర్శకానికి పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ సలహా ఇస్తుంది.

దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో COVID-19 మహమ్మారి వ్యాప్తి ఇటీవల తీవ్రమైన నిష్పత్తిలో ఉంది. గ్రామీణ వర్గాల దుర్బలత్వాన్ని ప్రత్యేకంగా పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉంది. గ్రామీణ జనాభాలో తక్కువ స్థాయి అవగాహనతో పాటు గ్రామాల్లో సరిపోని సహాయక వ్యవస్థలు మహమ్మారిని సమర్థవంతంగా వ్యవహరించడంలో నిర్బంధ పరిస్థితిని సృష్టించవచ్చు. అందువల్ల, పంచాయతీలు / గ్రామీణ స్థానిక సంస్థలు సరిగా సున్నితంగా ఉండాలి మరియు సవాలును ఎదుర్కోవటానికి మరియు నాయకత్వాన్ని అందించడానికి వారు గత సంవత్సరం చేసినట్లుగా మరియు వివిధ చర్యలకు అత్యున్నత స్థాయిలో ప్రశంసలు అందుకోవాలి.

పై అంశాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, ఖర్చుల శాఖ, ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖ , గ్రామీణ స్థానిక సంస్థలకు గ్రాంట్ అందించడానికి పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ (మోపిఆర్) సిఫారసు మేరకు 25 రాష్ట్రాలకు రూ .8,923.8 కోట్లు విడుదల చేసింది. విడుదల చేసిన మొత్తం ప్రాథమిక (అన్‌టైడ్) గ్రాంట్ల యొక్క మొదటి విడత మరియు కోవిడ్ మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి అవసరమైన వివిధ నివారణ మరియు ఉపశమన చర్యల కోసం ఇతర విషయాలతో పాటు ఉపయోగించబడుతుంది. COVID-19 మహమ్మారిని ఎదుర్కోవటానికి తీసుకున్న చర్యలకు సంబంధించి పంచాయతీల మార్గదర్శకత్వం కోసం మంత్రిత్వ శాఖ సలహా ఇచ్చింది.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719631

రైల్వే తన ఆసుపత్రులకు 86 ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను కలిగి ఉంది

4 ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లు పనిచేస్తాయి, 52 మంజూరు చేయబడ్డాయి మరియు 30 ప్రాసెసింగ్ యొక్క వివిధ దశలలో ఉన్నాయి. భారతదేశం అంతటా 86 రైల్వే ఆసుపత్రులలో భారీ సామర్థ్యం పెరగడం. కోవిడ్ చికిత్స కోసం పడకల సంఖ్యను 2539 నుండి 6972 కు పెంచారు. ఇన్వాసివ్ వెంటిలేటర్లను చేర్చారు మరియు వాటి సంఖ్య 62 నుండి 296 కు పెంచబడింది. జనరల్ మేనేజర్లు మరింత అధికారాలను అప్పగించారు. ఆక్సిజన్ జనరేషన్ ప్లాంట్లను మంజూరు చేయడానికి ప్రతి కేసులో 2 కోట్ల రూపాయలు.

వివరాల కోసం: https: // www. pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719555

16 రాష్ట్రాలు / యుటిలు మే నెలకు 100% ఆహార ధాన్యాలను ఎత్తివేస్తాయి, 2021 పిఎమ్‌జికె

ఆర్థిక విఘాతం కారణంగా పేదలు ఎదుర్కొంటున్న కష్టాలను తీర్చడానికి భారత ప్రభుత్వం ప్రకటించిన పేద అనుకూల చొరవ దృష్ట్యా. కరోనా వైరస్ వల్ల కలిగే tion, ప్రధాన్ మంత్రి గారిబ్ కళ్యాణ్ అన్నా యోజన (PMGKAY) ను భారత ప్రభుత్వం ప్రకటించింది.

2021 మే 17 వరకు మొత్తం 36 రాష్ట్రాలు / యుటిలు ఎఫ్‌సిఐ డిపోల నుండి 31.80 ఎల్‌ఎమ్‌టి ఆహార ధాన్యాలను ఎత్తివేసాయి. 2021 మే & జూన్ లకు లక్షద్వీప్ పూర్తి కేటాయింపులను ఎత్తివేసింది. 15 రాష్ట్రాలు / యుటిలు అంటే ఆంధ్రప్రదేశ్, అండమాన్ & నికోబార్ దీవులు, అరుణాచల్ ప్రదేశ్, గోవా, ఛత్తీస్‌గ h ్, హిమాచల్ ప్రదేశ్, కేరళ, లడఖ్, మేఘాలయ, మిజోరాం, నాగాలాండ్, తములాచెర్ మరియు త్రిపుర, 100% మే 2021 కేటాయింపులను ఎత్తివేసాయి.

వివరాల కోసం: https://www.pib.gov.in/PressReleasePage.aspx?PRID=1719607

ముఖ్యమైన ట్వీట్లు

ELDERLINE
ఉపయోగించడానికి టోల్ ఫ్రీ 14567 కు కాల్ చేయండి.

pic.twitter .com / LDCoVyqqm5 – SJ&E మంత్రిత్వ శాఖ (@MSJEGOI ) మే 18, 2021

20 పడకల సౌకర్యాన్ని కల్పించినందుకు నేషనల్ ఫెర్టిలైజర్స్ లిమిటెడ్, నంగల్ యూనిట్ అభినందనలు డిస్ట్రిక్ట్ అడ్మిన్ నుండి ఎన్ఎఫ్ఎల్ నంగల్ హాస్పిటల్. దీని ఉపయోగం కోసం అధికారులు # COVIDCareCentre .

O2 సరఫరా వ్యక్తిగత పడకలకు అందుబాటులో ఉంటుంది. ఇది మా పోరాటానికి మద్దతు ఇస్తుంది #COVID-19. pic.twitter.com/hXysQ79bEH

– సదానంద గౌడ (V డివిసదానందగౌడ) మే 17, 2021

PIB FIELD UNITS నుండి ఇన్‌పుట్‌లు

కేరళ: నాలుగు జిల్లాల్లో ట్రిపుల్ లాక్‌డౌన్ కొనసాగుతోంది. ఉల్లంఘన నివేదికలు లేకుండా ప్రజలు పెద్ద ఎత్తున సహకరిస్తున్నారు. ఇంతలో, కొత్త రోజువారీ అంటువ్యాధుల క్షీణతను నమోదు చేస్తూ, కేరళలో సోమవారం 21,402 తాజా COVID-19 కేసులు మరియు TPR 24.74% నమోదైంది. ఇప్పటివరకు రాష్ట్రంలో మొత్తం 85,51,229 మంది టీకా తీసుకున్నారు. ఇందులో 65,37,617 మంది మొదటి మోతాదును, 20,13,612 రెండవ మోతాదును తీసుకున్నారు.

తమిళనాడు: మద్రాస్ హైకోర్టు సోమవారం తమిళనాడు ప్రభుత్వం మరియు పుదుచ్చేరి పరిపాలన రెండింటినీ కోరింది రాబోయే నెలల్లో వారు కోవిడ్ -19 కి ఎక్కువ హాని కలిగి ఉంటారనే భయంతో పిల్లల కోసం కొన్ని చర్యలు తీసుకోవాలి. సాంకేతిక లోపంతో దెబ్బతిన్న తూత్తుకుడిలోని స్టెర్లైట్ కాపర్ ప్లాంట్‌లో మెడికల్ ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి ఒకటి లేదా రెండు రోజుల్లో తిరిగి ప్రారంభమవుతుందని పరిశ్రమల మంత్రి తంగం తేన్నారసు తెలిపారు. పుదుచ్చేరి యుటి 28 మరణాలను నివేదించింది మరియు గత 24 గంటలలో 1,446 కొత్త కరోనావైరస్ కేసులను జోడించింది, ఇది మొత్తం 85,952 కు చేరుకుంది. తమిళనాడులో సోమవారం కొత్తగా 33,075 కోవిడ్ 19 కేసులు, 335 సంబంధిత మరణాలు నమోదయ్యాయి. క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 2,31,596 గా ఉంది మరియు మొత్తం మరణాల సంఖ్య ఇప్పుడు రాష్ట్రంలో 18,005 గా ఉంది. ఇప్పటి వరకు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 69,95,480 మందికి టీకాలు వేయగా, అందులో 50,83,368 మందికి మొదటి మోతాదు, 19,12,112 మందికి రెండవ మోతాదు లభించింది.

కర్ణాటక: రాష్ట్రంలో కొత్తగా 38,603 కోవిడ్ -19 కేసులు, 476 మరణాలు సంభవించాయి, మొత్తం అంటువ్యాధుల సంఖ్య 22,42,065 కు, టోల్ 22,313 కు సోమవారం నమోదైంది. కోలుకున్న తర్వాత 34,635 మంది రోగులు డిశ్చార్జ్ అవుతున్నారు. కొత్తగా 13,338 కేసులు బెంగళూరు పట్టణంలో ఉన్నాయి. మొత్తంమీద రాష్ట్రంలో 16,16,092 రికవరీలు జరిగాయి. మొత్తం 67582 మందికి టీకాలు వేయగా, మొత్తం టీకా కవరేజ్ 1,12,60,587 గా ఉంది. నల్ల ఫంగస్ వ్యాధుల చికిత్సను ఉచితంగా చేస్తామని కర్ణాటక ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. జబ్ తరువాత, ఆరోగ్య కార్యకర్తలు మంచి ప్రతిరోధకాలను అభివృద్ధి చేసినట్లు కనుగొన్నారు: ఆరోగ్య కార్యకర్తలలో రక్తంలో పోస్ట్-టీకాలో ప్రతిరోధకాలను కొలవడానికి చేసిన పరీక్షలో ఎక్కువ మంది మంచి రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను అభివృద్ధి చేసినట్లు తేలింది.

ఆంధ్రప్రదేశ్: 109 మరణాలతో 73,749 నమూనాలను పరీక్షించిన తరువాత 18,561 కొత్త కోవిడ్ -19 కేసులను రాష్ట్రం నివేదించింది, గత 24 గంటల్లో 17,334 మంది డిశ్చార్జ్ అయ్యారు. నిన్నటి నాటికి రాష్ట్రంలో మొత్తం 75,69,446 మోతాదుల కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ ఇవ్వబడింది, ఇందులో 53,44,541 మొదటి మోతాదులు మరియు 22,24,905 రెండవ మోతాదులు ఉన్నాయి. కేంద్రం నుండి మొత్తం 75,99,960 వ్యాక్సిన్ మోతాదులు వచ్చాయి, వీటిలో 62,60,400 మోతాదులు కోవిషీల్డ్ మరియు 3,39,560 కోవాక్సిన్. ఆరోగ్యాశ్రీ పథకం కింద బ్లాక్ ఫంగస్ కేసులను తీసుకురావాలని, ప్రారంభ దశలోనే గుర్తించడానికి ప్రోటోకాల్‌ను సిద్ధం చేయాలని ఆయన ముఖ్యమంత్రి అధికారులను ఆదేశించారు. ఇంతలో, కోవిడ్ -19 ఆస్పత్రులు మరియు దిగ్బంధం కేంద్రాల నుండి రోజుకు 38 మెట్రిక్ టన్నుల బయోమెడికల్ వ్యర్థాలను ఉత్పత్తి చేసే బయోమెడికల్ వ్యర్థాలను సమర్థవంతంగా నిర్వహించడం మరియు శాస్త్రీయంగా పారవేయడం కోసం రాష్ట్ర కాలుష్య నియంత్రణ మండలి ఒక మొబైల్ యాప్‌ను అభివృద్ధి చేసింది మరియు అన్ని సంస్థలను ఉపయోగించడం తప్పనిసరి చేయబడింది అది.

తెలంగాణ: సిఎం కెసిఆర్ రాష్ట్రంలోని కోవిడ్ పరిస్థితిని నిన్న సంబంధిత విభాగాల సీనియర్ అధికారులతో సమీక్షించి, మొత్తం 324 మెట్రిక్ టన్నుల మెడికల్ ఆక్సిజన్ సామర్థ్యంతో 48 ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులలో ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు. నల్ల ఫంగస్ లేదా ముకార్మైకోసిస్ చికిత్సకు అవసరమైన మందులను వెంటనే సేకరించాలని సిఎం అధికారులను ఆదేశించారు. కోవిడ్ చికిత్స కోసం అధిక మొత్తాన్ని వసూలు చేస్తున్న ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులపై వచ్చిన ఫిర్యాదులను పరిష్కరించడానికి గ్రీవెన్స్ కమిటీని పునరుద్ధరించాలని మరియు కోవిడ్ మహమ్మారి యొక్క మూడవ తరంగాన్ని ఎలా ఎదుర్కోబోతున్నారనే దానిపై దాని కార్యాచరణ ప్రణాళికను సమర్పించాలని హైకోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని కోరింది. ఇంతలో, 3,961 కొత్త కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్లు మరియు 30 మరణాలు నిన్న రాష్ట్రంలో మరణించిన వారి సంఖ్య 2,985 కు మరియు మొత్తం సానుకూల కేసుల సంఖ్య 5,32,784 కు చేరుకుంది. రాష్ట్రంలో ఇప్పుడు క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 49,341 గా ఉంది. టీకా కొరత కారణంగా నిన్న రాష్ట్రంలో టీకా డ్రైవ్ జరగలేదు.

అస్సాం : అస్సాం నమోదు రాష్ట్రంలో 92 మంది వైరస్ బారినపడి సోమవారం COVID-19 మరణించిన వారి సంఖ్య అత్యధికం. ఈ రోజు రాష్ట్రంలో అత్యధికంగా 6,394 కొత్త COVID పాజిటివ్ కేసులను చూసింది. రాష్ట్రంలో సానుకూలత రేటు ఆదివారం 8.50 శాతం నుండి 6.99 శాతానికి పడిపోయింది. COVID-19 యొక్క మరింత వ్యాప్తిని అరికట్టడానికి, అన్ని అంతర్ జిల్లా రవాణా సేవలు మరియు ప్రజల కదలికలు మే 5 ఉదయం నుండి 15 రోజుల వరకు నిలిపివేయబడతాయి. 21.

మణిపూర్: మణిపూర్ 330 కొత్త సానుకూల కేసులతో కోవిడ్ -19 సంఖ్య 40000 మార్కును దాటి 24 గంటల్లో రాష్ట్రంలో 14 మంది ప్రాణాలు కోల్పోయింది. మణిపూర్ ప్రభుత్వం సోమవారం మే 28 వరకు కర్ఫ్యూను పొడిగించింది. ఇంఫాల్ వెస్ట్, ఇంఫాల్ ఈస్ట్, బిష్ణుపూర్, తౌబల్, కాచింగ్ , చురచంద్‌పూర్ మరియు ఉఖ్రుల్. మణిపూర్‌లో 18-44 ఏళ్లు నిండిన కోవిడ్ -19 టీకాలు కూడా జరుగుతున్నాయి.

మేఘాలయ ; మేఘాలయ సోమవారం 634 తాజా COVID-19 కేసులను నమోదు చేసింది, మొత్తం క్రియాశీల కేసులను 4,915 కు తీసుకుంది. గత 24 గంటల్లో 16 మరణాలు కూడా నమోదయ్యాయి.
ప్రధాన కార్యదర్శి , ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమం, సంపత్ కుమార్ మాట్లాడుతూ, 75% ఆరోగ్య కార్యకర్తలు ఇప్పటివరకు జబ్ తీసుకున్నారు. టీకాలు వేయని మిగిలిన ఆరోగ్య కార్యకర్తల సంకోచాన్ని అధిగమించడానికి ఈ విభాగం సమావేశం నిర్వహించింది.

నాగాలాండ్ : యాక్టివ్ కేసులు 4251 కాగా, 18,349 కు పెరిగింది. కోహిమాలోని నాగా హాస్పిటల్ అథారిటీలో రాష్ట్ర మొదటి ప్రెజర్ స్వింగ్ శోషణ ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి కర్మాగారాన్ని హెచ్‌అండ్‌ఎఫ్‌డబ్ల్యూ మంత్రి పంగ్న్యూ ఫోమ్ సోమవారం ప్రారంభించారు. నాగాలాండ్ 18-44 సంవత్సరాల వయస్సు వారికి టీకాలు వేయడం ప్రారంభించింది. కొహిమాలోని హెచ్‌అండ్‌ఎఫ్‌డబ్ల్యూ డైరెక్టరేట్‌లో ఆరోగ్య మంత్రి పంగ్న్యు ఫోమ్ ఈ డ్రైవ్‌ను ప్రారంభించారు. ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులకు మరియు 45 ఏళ్లు పైబడిన వారికి టీకాలు వేయడం కూడా జరుగుతోంది.

త్రిపుర : త్రిపురలో, COVID-19 యొక్క కొత్త సానుకూల 335 కేసులు 7.22% వద్ద పాజిటివిటీ రేటుతో ఉన్నాయి.
గత 24 గంటల్లో మరో 4 మంది మరణించారు మరియు 269 మంది కోలుకున్నారు. నిన్నటి నుండి అగర్తాలా మునిసిపాలిటీ ప్రాంతాల్లో COVID-19 కర్ఫ్యూ ప్రారంభమైంది.

సిక్కిం రోగులకు ఆక్సిజన్, రవాణా మరియు ముందస్తు సహాయం. చాలా కాలం తర్వాత,
సిక్కిం కొత్త కేసుల కంటే ఎక్కువ రికవరీలను నివేదించింది. గత 24 గంటల్లో నవల కరోనావైరస్ యొక్క 70 కొత్త కేసులు నివేదించబడ్డాయి, ధృవీకరించబడిన కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య 11,480 కు చేరుకుంది.

మహారాష్ట్ర : మహారాష్ట్ర సోమవారం కొత్త కేసుల్లో మరింత క్షీణత నివేదించింది 24 గంటల వ్యవధిలో 26,616 ఇన్ఫెక్షన్లతో కరోనావైరస్. కాసేలోడ్ 54,05,068 కు పెరిగింది మరియు 516 తాజా మరణాలతో మరణించిన వారి సంఖ్య 82,486 కు చేరుకుంది. కొనసాగుతున్న COVID-19 టీకా డ్రైవ్‌లో, మహారాష్ట్ర 2 సి రోర్ మార్క్.
ఇంతలో, COVID-19 కేసుల రోజువారీ కాసేలోడ్ క్షీణించింది. కొత్త కేసులలో 81 శాతం తగ్గుదల ఉన్నందున మరాఠ్వాడలోని నాందేడ్ జిల్లా అగ్రస్థానంలో ఉంది, ముంబై 77 శాతం, థానే 71 శాతం, పూణే 23.47 శాతం, నాసిక్ 30.47 శాతం, నాగ్పూర్ 58.54 శాతంతో ఉన్నాయి. ఇవే కాకుండా, భండారా, నందూర్‌బార్, లాతూర్, రాయ్‌గడ్, జల్నా, హింగోలి, గోండియా జిల్లాల్లోని COVID నుండి విశ్రాంతి ఉంది. ఏదేమైనా, ఈ వెండి లైనింగ్ ఉన్నప్పటికీ, కొల్లాపూర్, రత్నగిరి, సింధుదుర్గ్, అమరావతి, సతారా మరియు ఇతర జిల్లాలతో సహా 18 జిల్లాలు ఉన్నాయి.

గుజరాత్: రాబోయే మూడు రోజులు రాష్ట్రంలో పాక్షిక లాక్డౌన్ ఉంటుందని గుజరాత్ ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రి విజయ్ రూపానీ సోమవారం మే 20 వరకు రాష్ట్రంలోని 36 నగరాల్లో అమలులో ఉన్న కరోనా కర్ఫ్యూ మరియు ఇతర పగటి సమయ పరిమితులపై యథాతథ స్థితిని కొనసాగిస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. గుజరాత్ ఆదివారం 8,210 తాజా కరోనావైరస్ పాజిటివ్ కేసులను నివేదించింది. 7,52,619 కు చేరుకుంది. గుజరాత్‌లో ఇప్పటివరకు రికవరీల సంఖ్యను 6,38,590 కు తీసుకొని మొత్తం 14,483 మంది రోగులు డిశ్చార్జ్ అయ్యారు.

రాజస్థాన్: రాజస్థాన్‌లో సోమవారం 157 కరోనావైరస్ మరణాలు, 11,597 కేసులు నమోదయ్యాయి, వీరి సంఖ్య 6,394 కు చేరుకుంది మరియు 8.71 లక్షలకు చేరుకుంది. , తరువాత జోధ్పూర్ మరియు బికానెర్. కొత్త కేసులలో, 2,023 మంది జైపూర్ నుండి, 1,104 మరియు 954 మంది వరుసగా అల్వార్ మరియు జోధ్పూర్లలో పాజిటివ్ పరీక్షలు చేశారు.

మధ్యప్రదేశ్: మధ్యప్రదేశ్‌లో, క్రియాశీల COVID రోగుల సంఖ్య 88,983 కి తగ్గింది. రాష్ట్రంలో నిన్న 5,921 కేసులు, 77 మరణాలు సంభవించగా, 11,513 మంది సంక్రమణ నుండి కోలుకున్నారు. ఇండోర్ మరియు భోపాల్ లో 13,000 కి పైగా క్రియాశీల కేసులు ఉన్నాయి. ముకోర్మైకోసిస్ చికిత్సకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రారంభ దశలో చురుకుగా ఏర్పాట్లు చేస్తోంది. కరోనాతో మరణించే రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగుల అర్హతగల కుటుంబ సభ్యులకు రూ .5 లక్షల పరిహారం మరియు కారుణ్య నియామకం ఇవ్వాలని మధ్యప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

ఛత్తీస్‌గ h ్: ఛత్తీస్‌గ h ్‌లో మహమ్మారి పరిస్థితి మెరుగుపడుతోంది. గత నెలలో 30 శాతం నుండి రాష్ట్రంలో పాజిటివిటీ రేటు 10 శాతానికి తగ్గింది. ఛత్తీస్‌గ h ్‌లో ఇప్పటివరకు కోవిడ్ -19 పై 65 లక్షలకు పైగా టీకాలు వేశారు. 18 నుండి 44 సంవత్సరాల వయస్సులో, COVID వ్యాక్సిన్ యొక్క మొదటి మోతాదు సుమారు 5 లక్షల మందికి ఇవ్వబడింది. ఈ వయస్సు గలవారికి టీకాలు వేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఒక ప్రత్యేక వెబ్ పోర్టల్‌ను రూపొందించింది, దీని ద్వారా వారు టీకా కోసం తమను తాము నమోదు చేసుకోవచ్చు. పెద్ద ఎత్తున COVID పరీక్షలను నిర్వహించడంతో పాటు, అనుమానాస్పద కరోనా రోగులకు medicine షధ వస్తు సామగ్రిని కూడా అందుబాటులో ఉంచారు. ఇప్పటివరకు, సుమారు 14 లక్షల medicine షధ వస్తు సామగ్రిని రాష్ట్ర ఆరోగ్య శాఖ అనుమానిత రోగులకు పంపిణీ చేసింది.

పంజాబ్ : పాజిటివ్ పరీక్షించిన మొత్తం రోగుల సంఖ్య 504586. క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 73616. నివేదించబడిన మొత్తం మరణాలు 12086. 1 వ మోతాదు (హెల్త్‌కేర్ + ఫ్రంట్‌లైన్ వర్కర్స్) తో టీకాలు వేయబడిన మొత్తం COVID-19 829931. మోతాదు 434026.

హర్యానా : ఈ రోజు వరకు సానుకూలంగా ఉన్న మొత్తం నమూనాల సంఖ్య 701915. మొత్తం క్రియాశీల COVID-19 రోగులు 83161. మరణాల సంఖ్య 6799. ఈ రోజు వరకు టీకాలు వేసిన వ్యక్తుల సంచిత సంఖ్య 4953679.

చండీగ (్ : మొత్తం ల్యాబ్ ధృవీకరించిన COVID-19 కేసులు 55987. మొత్తం క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 7382. ఇప్పటి వరకు మొత్తం COVID-19 మరణాల సంఖ్య 641.

హిమాచల్ ప్రదేశ్ : ఈ రోజు వరకు COVID పాజిటివ్ పరీక్షించిన మొత్తం రోగుల సంఖ్య 163786. మొత్తం క్రియాశీల కేసుల సంఖ్య 36633. మొత్తం మరణాలు నివేదించబడ్డాయి తేదీ 2369.

MV / AP

(విడుదల ID: 1719667) సందర్శకుల కౌంటర్: 3

ఇంకా చదవండి

Previous articleరష్యా యొక్క ఉత్తరాన ఉన్న స్థావరం ఆర్కిటిక్ అంతటా దాని శక్తిని అంచనా వేస్తుంది
RELATED ARTICLES

వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు వైద్య సామాగ్రి సేకరణ నిబంధనలను కేంద్రం సడలించింది

#ArrestMunmunDutta ట్విట్టర్‌లో ఎందుకు ట్రెండ్ అవుతోంది?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రష్యా యొక్క ఉత్తరాన ఉన్న స్థావరం ఆర్కిటిక్ అంతటా దాని శక్తిని అంచనా వేస్తుంది

రైల్వేస్ తన 86 కోవిడ్ ఆస్పత్రులలో త్వరలో తమ సొంత ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను కలిగి ఉంటుందని చెప్పారు

బలహీనమైన డాలర్‌పై బంగారం 4 నెలల గరిష్టానికి చేరుకుంది, ద్రవ్యోల్బణం ఆందోళన చెందుతుంది

Recent Comments