23.4 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeGeneralప్రధాని మోడీ పర్యటన సందర్భంగా హింసపై మాజీ శాసనసభ్యుడిని బంగ్లాదేశ్ అరెస్టు చేసింది: నివేదిక

ప్రధాని మోడీ పర్యటన సందర్భంగా హింసపై మాజీ శాసనసభ్యుడిని బంగ్లాదేశ్ అరెస్టు చేసింది: నివేదిక

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడే సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్లను అనుమతించు

|

ka ాకా, మే 16: మార్చిలో భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ దేశ పర్యటన సందర్భంగా పోలీసులు ఆదివారం చెప్పారు.

నరేంద్ర మోడీ

షాజహాన్ చౌదరి, అతను కూడా ఒక మాజీ శాసనసభ్యుడు, చట్టోగ్రామ్ యొక్క హతజారి ప్రాంతం నుండి శనివారం అరెస్టు చేయబడ్డాడు మరియు తరువాత చిట్టగాంగ్ కోర్టుకు చెందిన సీనియర్ జ్యుడిషియల్ మేజిస్ట్రేట్ షాహార్ ఇక్బాల్ మూడు రోజుల పోలీసు రిమాండ్‌కు పంపబడ్డాడు.

“నిన్న (శనివారం) పోలీసులు (ఆగ్నేయ) చటోగ్రాంలో జమాత్ నాయకుడు మరియు మాజీ ఎంపి షాజహాన్ చౌదరిని అల్లకల్లోలంపై తన సంబంధాలను కనుగొన్నారు మరియు అతనిని కస్టడీలో విచారించాలని కోర్టు ఉత్తర్వులను పొందారు” అని పోలీసు ప్రతినిధి ఒకరు తెలిపారు.

గత బంగ్లాదేశ్ నేషనలిస్ట్ పార్టీ నేతృత్వంలోని నాలుగు పార్టీల కూటమిలో పార్లమెంటుకు ఎన్నికైన చౌదరి, జమాత్ దాని కీలక భాగస్వామి కావడం ఆయన అన్నారు మార్చి 26 న ప్రధానమంత్రి మోడీ బంగ్లాదేశ్ పర్యటన సందర్భంగా రాడికల్ దుస్తులైన హెఫాజత్-ఇ-ఇస్లాం చేత హింసను ప్రేరేపించినట్లు అభియోగాలు మోపారు.

గోవా మెడికల్ కాలేజీ: ఆక్సిజన్ సరఫరా క్రమబద్ధీకరించబడింది, lth మంత్రి; టోల్ 83

“భారత ప్రధాని మోడీ పర్యటనకు వ్యతిరేకంగా జరిగిన నిరసనల సందర్భంగా మార్చి 26, 27 తేదీల్లో హెఫాజాట్ పురుషులు చేసిన హింస మరియు విధ్వంసంతో షాజహాన్ ప్రమేయం ఉన్నట్లు మాకు ఆధారాలు ఉన్నాయి. హతాజారి పోలీస్ స్టేషన్లో దాఖలైన కేసులలో అరెస్టయ్యారు, “చిట్టగాంగ్ జిల్లా పోలీసు చీఫ్ ka ాకా ట్రిబ్యూన్ చెప్పినట్లు పేర్కొన్నారు.

మార్చి 26 న చిట్టగాంగ్‌లో హెఫాజాట్ మద్దతుదారులు, పోలీసులు మరియు అధికార పార్టీ కార్యకర్తల మధ్య జరిగిన ఘర్షణల్లో కనీసం నలుగురు మరణించారు మరియు అనేక మంది గాయపడ్డారు.

మోడీ Bangladesh ాకాలో రెండు రోజుల పర్యటనలో బంగ్లాదేశ్ స్వాతంత్ర్యం యొక్క స్వర్ణోత్సవం మరియు ఫాదర్ ఆఫ్ ది నేషన్ బంగాబందు షేక్ ముజిబూర్ రెహ్మాన్ జన్మ శతాబ్ది ఉత్సవాలలో చేరడానికి.

స్థానిక పోలీస్‌స్టేషన్‌పై దాడితో సహా మోడీ పర్యటన సందర్భంగా హతాజారిలో హెఫాజాట్ కార్యకర్తలు విస్తృతంగా హింస మరియు విధ్వంసాలకు పాల్పడ్డారు. కవ్మి మదర్సా ఆధారిత రాడికల్ సంస్థ సభ్యులు కూడా ప్రభుత్వ కార్యాలయాల విధ్వంసం మరియు కాల్పుల చర్యలకు పాల్పడ్డారు.

గత కొన్ని వారాలుగా, హెఫాజాట్ దుస్తులకు చెందిన డజన్ల కొద్దీ నాయకులను బంగ్లాదేశ్ అరెస్టు చేసింది. మార్చి 30 న, హింసపై పోలీసులు మొత్తం ఆరు కేసులను నమోదు చేశారు, పేరులేని అనేక వేల మంది నిందితులను ఆరోపించారు.

చౌదరి చటోగ్రామ్ మాజీ చీఫ్ జమాత్ యొక్క మెట్రోపాలిటన్ శాఖ మరియు సమూహం యొక్క సెంట్రల్ మజ్లిష్-ఎ-షురా సభ్యుడు. బిఎన్‌పి-జమాత్ కూటమి ప్రభుత్వంలో సత్కానియా-లోహగర స్థానం నుండి ఆయన పార్లమెంటు సభ్యునిగా ఎన్నికయ్యారు.

జమాత్ నాయకుడు దాదాపుగా నిందితుడు వేర్వేరు సమయాల్లో హింసకు సంబంధించిన 20 కేసులు. విద్యార్థి రహదారి నిరసన ఉద్యమ సమయంలో ‘ప్రేరేపణ’ చేసినందుకు అతన్ని గతంలో 2018 లో అరెస్టు చేసినట్లు bdnews24.com నివేదించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleగంట యొక్క తక్షణ పెరుగుదల అవసరం: ఇజ్రాయెల్ గాజా వివాదంపై భారతదేశం
Next articleపుకారు ఉంది: కైలియన్ ఎంబాప్పే నిష్క్రమించినట్లయితే రాబర్ట్ లెవాండోవ్స్కీని లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి పిఎస్జి, రియల్ మాడ్రిడ్ను విడిచిపెట్టడానికి జినిడైన్ జిదానే
RELATED ARTICLES

తక్తా తుఫాను మంగళవారం ఉదయం గుజరాత్ను తాకనుంది; కర్ణాటకలో 4 మంది చనిపోయారు

తౌక్తా తుఫాను: భయంకరమైన గాలులతో ఇద్దరు మరణించారు, గోవాలో భారీ వర్షం కురిసింది

కేరళ, కర్ణాటక, గోవా గుండా దున్నుతున్న తరువాత తౌక్తా తుఫాను తీవ్రమవుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రెండు దశాబ్దాలు గడిచినా సచిన్ టెండూల్కర్ మరచిపోని హోటల్ సిబ్బందిని కలవండి

సచిన్ టెండూల్కర్ మానసిక ఆరోగ్యం గురించి తెరిచి, 'నా కెరీర్‌లో 10-12 సంవత్సరాలు ఆందోళనతో పోరాడారు'

పీసీ సచిన్ వారసత్వం గురించి కోహ్లీని అడిగినప్పుడు, జూనియర్ బచ్చన్ EPIC ప్రతిస్పందనతో వచ్చారు

Recent Comments