28.4 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeBusinessజేపీ ఇన్‌ఫ్రా దివాలా: ఎన్‌బిసిసి, సురక్ష మంగళవారం నాటికి సవరించిన బిడ్లను సమర్పించాలని కోరారు

జేపీ ఇన్‌ఫ్రా దివాలా: ఎన్‌బిసిసి, సురక్ష మంగళవారం నాటికి సవరించిన బిడ్లను సమర్పించాలని కోరారు

సారాంశం

ఐడిబిఐ బ్యాంక్ నేతృత్వంలోని కన్సార్టియం ద్వారా ఎన్‌సిఎల్‌టి ఒక దరఖాస్తును అంగీకరించిన తరువాత ఆగస్టు 2017 లో జెఐఎల్ దివాలా ప్రక్రియలోకి వెళ్ళింది. మొదటి రౌండ్ దివాలా కొనసాగింపులో, సురక్ష గ్రూపులో భాగమైన లక్షద్వీప్ యొక్క రూ .7,350 కోట్ల బిడ్ను రుణదాతలు తిరస్కరించారు.

నవంబర్ 6 న, 2019 లో, జేపీ ఇన్‌ఫ్రాటెక్ యొక్క దివాలా ప్రక్రియను 90 రోజుల్లోగా పూర్తి చేయాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది మరియు సవరించిన తీర్మాన ప్రణాళికను ఎన్బిసిసి మరియు సురక్ష రియాల్టీ నుండి మాత్రమే ఆహ్వానించాలని ఆదేశించింది.

debt ణంతో బాధపడుతున్న జేపీ ఇన్‌ఫ్రాటెక్ లిమిటెడ్ (జిఐఎల్) ను సొంతం చేసుకునే పందెంలో ఉన్న ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని ఎన్‌బిసిసి, సురక్ష గ్రూపులు మంగళవారం నాటికి తమ సవరించిన బిడ్లను సమర్పించనున్నాయి.

కార్పొరేట్ ఇన్సాల్వెన్సీ రిజల్యూషన్ ప్రాసెస్ (సిఐఆర్పి) కింద ఇరు పార్టీలు సమర్పించిన బిడ్లపై చర్చించడానికి మే 19 న కమిటీ ఆఫ్ క్రెడిటర్స్ (కోసి) సమావేశం జరిగే అవకాశం ఉంది. శనివారం జరిగిన CoC యొక్క చివరి సమావేశంలో, రుణదాతలు మరియు హోమ్‌బ్యూయర్‌ల ప్రతినిధులను కలిగి ఉన్న ఆర్థిక రుణదాతలు వారి బిడ్లపై చర్చించి వివిధ వివరణలను కోరారు. సమావేశంలో, ఎన్బిసిసి మరియు సురాక్ష ఇద్దరూ అవసరమైన మార్పులు చేసి, సవరించిన బిడ్లను సమర్పించాలని కోరారు.

ఈ నాలుగవ రౌండ్ బిడ్డింగ్ ప్రక్రియలో, ఎన్‌బిసిసి 1,903 ఎకరాల వరకు ఆఫర్ చేయగా, సురకాషా గ్రూప్ 2,651 ఎకరాలను రుణదాతలకు ఇవ్వాలని ప్రతిపాదించింది. ఈ ప్రతిపాదనలో ఇచ్చిన మొత్తం భూమి పొట్లాలలో 1,486 ఎకరాలను సురాక్ష గ్రూప్ అసమ్మతి రుణదాతలకు కేటాయించింది.

అసమ్మతి ఆర్థిక రుణదాతలు దాని అసలు ఆఫర్ 1,526 ఎకరాలతో సంతృప్తి చెందకపోతే, ఎన్‌బిసిసి అదనంగా 377 ఎకరాల భూమిని అందించింది, మొత్తం ఆఫర్‌ను 1,903 ఎకరాల వరకు తీసుకుంది. నోయిడాను ఆగ్రాతో కలిపే యమునా ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేను సురక్షా గ్రూప్ తనతోనే ఉంచుకుంటుండగా, రహదారి ప్రాజెక్టులలో 80 శాతం వాటాను ఎన్‌బిసిసి బ్యాంకులు, ఆర్థిక సంస్థలకు బదిలీ చేస్తుంది. పెండింగ్‌లో ఉన్న 20 వేల హౌసింగ్ యూనిట్లను 42 నెలల్లో పూర్తి చేయాలని సురక్షా గ్రూప్ ఆఫర్ ఇచ్చింది.

ఇది ప్రాజెక్టుల నిర్మాణానికి పని మూలధనంగా రూ .3,000 కోట్ల రుణాన్ని ప్రతిపాదించింది. అసమ్మతి రుణదాతలకు ఏదైనా కొరత ఏర్పడితే ఎక్కువ నిధులు లేదా ఆస్తులను పంపింగ్ చేయడం ద్వారా సంస్థ తీర్చగలదని సురాక్ష గ్రూప్ ఒక హామీ ఇచ్చింది. మూలాల ప్రకారం, ఎన్బిసిసి నుండి కూడా ఇదే విధమైన ప్రయత్నం కోరింది. నిలిచిపోయిన అన్ని ప్రాజెక్టులను పూర్తి చేయడానికి సుమారు 6,000 కోట్ల రూపాయలు అవసరమని అంచనా. అమ్మకాలకు వ్యతిరేకంగా కస్టమర్ల నుండి రాబడులు సుమారు 3500 కోట్ల రూపాయలుగా అంచనా వేసినట్లు వర్గాలు తెలిపాయి.

ఇంతలో, విష్ టౌన్ హోమ్ కొనుగోలుదారులు వెల్ఫేర్ సొసైటీ మరియు సుప్రీంకోర్టులో కోర్టు కేసులో పిటిషనర్లలో ఒకరైన ఆశిష్ మోహన్ గుప్తా, తాత్కాలిక తీర్మానం ప్రొఫెషనల్ (ఐఆర్పి) అనుజ్ జైన్ కు తెలుసుకోవాలని కోరుతూ లేఖ రాశారు. ఎన్బిసిసి మరియు సురక్ష యొక్క బిడ్లు ఐబిసి ​​ (దివాలా మరియు దివాలా కోడ్) మరియు సుప్రీంకోర్టు యొక్క ఉత్తర్వు. జిఐఎల్ దివాలా కేసు విషయంలో బిడ్డింగ్ ప్రక్రియలో ఇది నాల్గవ రౌండ్. ఈ సంవత్సరం మార్చిలో, సుప్రీంకోర్టు CoC కి పంపబడింది జేపీ ఇన్ఫ్రాటెక్ లిమిటెడ్ (జిఐఎల్) కోసం రిజల్యూషన్ ప్లాన్ ఆమోదం జారీ చేయడం, సంస్థను స్వాధీనం చేసుకోవటానికి కొత్త ఆసక్తిని వ్యక్తం చేయదని మరియు ఎన్బిసిసి మరియు సురక్ష రియాల్టీ మాత్రమే సవరించిన ప్రతిపాదనలను దాఖలు చేయగలవని చెప్పారు. రిజల్యూషన్ ప్రక్రియను 45 రోజులు పొడిగించాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది, ఇది ఇప్పటికే ముగిసింది.

NCLT

తరువాత JIL ఆగస్టు 2017 లో దివాలా ప్రక్రియలోకి వెళ్ళింది. ఒక IDBI బ్యాంక్ నేతృత్వంలోని కన్సార్టియం ద్వారా ఒక దరఖాస్తును అంగీకరించింది. మొదటి రౌండ్ దివాలా కొనసాగింపులో, సురక్ష గ్రూపులో భాగమైన లక్షద్వీప్ యొక్క రూ .7,350 కోట్ల బిడ్ను రుణదాతలు తిరస్కరించారు. మే-జూన్ 2019 లో జరిగిన రెండవ రౌండ్లో సురాక్ష రియాల్టీ మరియు ఎన్బిసిసి యొక్క బిడ్లను CoC తిరస్కరించింది. ఆ విషయం నేషనల్ కంపెనీ లా అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్ (NCLAT) మరియు తరువాత సుప్రీం కోర్టుకు చేరుకుంది.

2019 నవంబర్ 6 న, జేపీ ఇన్‌ఫ్రాటెక్ యొక్క దివాలా ప్రక్రియను 90 రోజుల్లోగా పూర్తి చేయాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది మరియు సవరించిన తీర్మాన ప్రణాళికను ఎన్బిసిసి మరియు సురక్ష రియాల్టీ నుండి మాత్రమే ఆహ్వానించాలని ఆదేశించింది. 2019 డిసెంబరులో, 13 బ్యాంకులు మరియు 21,000 మంది హోమ్‌బ్యూయర్‌లతో కూడిన CoC, మూడవ రౌండ్ బిడ్డింగ్ ప్రక్రియలో 97.36 శాతం ఓట్లతో ఎన్‌బిసిసి యొక్క తీర్మాన ప్రణాళికను ఆమోదించింది.

అప్పుడు, మార్చి 2020 లో, ఎన్బిసిసి నేషనల్ కంపెనీ లా ట్రిబ్యునల్ (ఎన్‌సిఎల్‌టి) జేపీ ఇన్‌ఫ్రాటెక్‌ను సొంతం చేసుకోవడానికి. రూ .13,364 కోట్ల హోమ్‌బ్యూయర్‌ల దావాలు, రూ .9,783 కోట్ల విలువైన రుణదాతల దావాలు గత ఏడాది అంగీకరించబడ్డాయి. అయితే, ఈ ఉత్తర్వును అప్పీలేట్ ట్రిబ్యునల్ ఎన్‌సిఎల్‌ఎటిలో మరియు తరువాత సుప్రీంకోర్టులో సవాలు చేశారు, ఇప్పుడు అదే ఇద్దరు పోటీదారుల

నుండి తాజా బిడ్లను పిలవాలని ఆదేశించింది. (అన్నింటినీ పట్టుకోండి వ్యాపారం వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

ఆనాటి ETPrime కథలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleవిదేశాలలో శిక్షణ పొందిన భారతీయ వైద్యులు బలవంతంగా అండగా నిలబడతారు
RELATED ARTICLES

విదేశాలలో శిక్షణ పొందిన భారతీయ వైద్యులు బలవంతంగా అండగా నిలబడతారు

చండీగ Chandigarh ్ మే 25 వరకు కర్ఫ్యూను పొడిగించింది

కోవిడ్ -19 అభ్యాసాలపై పిఎం మోడీ వైద్యులతో మాట్లాడారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

విదేశాలలో శిక్షణ పొందిన భారతీయ వైద్యులు బలవంతంగా అండగా నిలబడతారు

చండీగ Chandigarh ్ మే 25 వరకు కర్ఫ్యూను పొడిగించింది

కోవిడ్ -19 అభ్యాసాలపై పిఎం మోడీ వైద్యులతో మాట్లాడారు

Recent Comments