25.5 C
Andhra Pradesh
Sunday, May 16, 2021
HomeGeneralఇస్లామిక్ దేశాలు ఇజ్రాయెల్ను స్లామ్ చేస్తాయి - మరియు దానితో ఒకరి సంబంధాలు

ఇస్లామిక్ దేశాలు ఇజ్రాయెల్ను స్లామ్ చేస్తాయి – మరియు దానితో ఒకరి సంబంధాలు

దుబాయ్: ఇజ్రాయెల్‌ను గుర్తించడంపై దేశాల మధ్య విభేదాలు వెలువడినప్పటికీ, గాజా ప్రాంతంలో హమాస్‌కు మధ్య తీవ్ర పోరాటం మధ్య పాలస్తీనా పౌరులను చంపే దాడులను ఇజ్రాయెల్ ఆపాలని ముస్లిం దేశాల లీగ్ ఆదివారం డిమాండ్ చేసింది.
57 దేశాల

ఆర్గనైజేషన్ ఆఫ్ ఇస్లామిక్ కోఆపరేషన్

ఒక ప్రకటన మునుపటి జారీ చేసిన వాటికి దగ్గరగా ఉంది తూర్పు జెరూసలేంతో రాజధానిగా తమ దేశాన్ని కలిగి ఉండాలని పాలస్తీనియన్లు దశాబ్దాలుగా పిలుపునివ్వడంతో సహా సౌదీకి చెందిన సమూహం.
ఏదేమైనా, ఇజ్రాయెల్ మరియు సమూహంలోని కొన్ని దేశాల మధ్య ఇటీవలి సాధారణీకరణ ఒప్పందాలు – అలాగే హమాస్ గురించి వారి స్వంత ఆందోళనలు – దౌత్యవేత్తలు ఒకరినొకరు విమర్శించుకునే బదులు చూశారు.
“ఈ రోజు పాలస్తీనా పిల్లల ac చకోత సాధారణమైన సాధారణీకరణను అనుసరిస్తుంది” అని ఇరాన్ విదేశాంగ మంత్రి మొహమ్మద్ జావాద్ జరీఫ్ అన్నారు. “ఈ నేర మరియు మారణహోమం పాలన స్నేహపూర్వక హావభావాలు దాని దురాగతాలను తీవ్రతరం చేస్తాయని మరోసారి నిరూపించబడింది.”
గత వారంలో ఇజ్రాయెల్ మరియు పాలస్తీనా భూభాగాల్లో 2014 లో గాజాలో జరిగిన యుద్ధం తరువాత, ఉగ్రవాదులు క్షిపణులను ప్రయోగించారు మరియు ఇజ్రాయెల్ అడ్డుకున్న తీరప్రాంతాన్ని 2 మిలియన్ల మందికి కొట్టారు. భారీ అగ్నితో. గాజాలో కనీసం 188 మంది పాలస్తీనియన్లు మరణించారు, 1,230 మంది గాయపడ్డారు. ఇజ్రాయెల్‌లో ఎనిమిది మంది మృతి చెందారు.
ఇస్లాం మతం యొక్క మూడవ పవిత్ర ప్రదేశమైన అల్-అక్సా మసీదుకు ముస్లింల ప్రవేశాన్ని గౌరవించాలని, అలాగే పాలస్తీనా కుటుంబాలను బలవంతంగా బహిష్కరించకుండా స్థిరనివాసులను ఆపాలని ఇజ్రాయెల్కు ఇస్లామిక్ కోఆపరేషన్ స్టేట్మెంట్ పిలుపునిచ్చింది. వారి ఇళ్ళు.
“పాలస్తీనా ప్రజల దుస్థితి ఈ రోజు ఇస్లామిక్ ప్రపంచం యొక్క రక్తస్రావం గాయం” అని ఆఫ్ఘన్ విదేశాంగ మంత్రి మొహమ్మద్ హనీఫ్ ఆత్మర్ అన్నారు.
అయితే వీడియోకాన్ఫరెన్స్ సమావేశంలో కొంతమంది ప్రతినిధులు బహ్రెయిన్, మొరాకో, సుడాన్ మరియు యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్, ముస్లిం దేశాల వంటి దేశాల వైపు కాల్పులు జరిపారు, ఇజ్రాయెల్ను గుర్తించడానికి గత సంవత్సరం సాధారణీకరణ ఒప్పందాలకు చేరుకున్నారు. ఈజిప్ట్ మరియు జోర్డాన్ అంతకుముందు శాంతి ఒప్పందాలకు చేరుకోగా, పాలస్తీనియన్ల మద్దతుదారులు స్వతంత్ర పాలస్తీనా రాజ్యం ఏర్పడటానికి ముందు ఇజ్రాయెల్‌ను గుర్తించినందుకు కొత్త దేశాలను విమర్శించారు.
టర్కీ విదేశాంగ మంత్రి మెవ్లుట్ కవుసోగ్లు జరీఫ్‌లో సాధారణీకరణను విమర్శించారు, ఇజ్రాయెల్ అంకారాతో దౌత్య సంబంధాలను కొనసాగిస్తున్నప్పటికీ.
“నైతిక దిక్సూచిని కోల్పోయిన మరియు ఇజ్రాయెల్‌కు మద్దతుగా నిలిచిన కొద్దిమంది ఉన్నారు” అని ఆయన అన్నారు. “మా స్వంత కుటుంబంలో అర్ధహృదయపూర్వక ప్రకటనలు ఉంటే, మనం ఇతరులను ఎలా విమర్శించగలం? మా మాటలను ఎవరు తీవ్రంగా పరిగణిస్తారు? ” ఇజ్రాయెల్ “మారణహోమం మరియు మానవత్వానికి వ్యతిరేకంగా చేసిన నేరాలు” అని జరీఫ్ ఆరోపించారు. “తప్పు చేయవద్దు: ఇజ్రాయెల్ ప్రతిఘటన యొక్క భాషను మాత్రమే అర్థం చేసుకుంటుంది మరియు పాలస్తీనా ప్రజలు తమను తాము రక్షించుకునే హక్కుకు పూర్తిగా అర్హులు” అని జరీఫ్ చెప్పారు.
2007 లో గాజాలో అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్న హమాస్ ఈ సమావేశంలో పాల్గొనలేదు, ఇది సంక్షోభంపై ఐక్యరాజ్యసమితిలో సంప్రదింపులకు ముందు వచ్చింది.
అరేబియా ద్వీపకల్పంలో, అదేవిధంగా పోరాటానికి ప్రతిచర్యలు మిశ్రమంగా ఉన్నాయి. అల్-జజీరా ఉపగ్రహ నెట్‌వర్క్‌కు నిలయమైన ఖతార్‌లో, శనివారం రాత్రి వందలాది మంది హమాస్ అగ్ర నాయకుడు ఇస్మాయిల్ హనియే చేసిన ప్రసంగాన్ని వినేవారు. ఖతార్ విదేశాంగ మంత్రి మాదిరిగానే కువైట్ పార్లమెంటు స్పీకర్ శనివారం హనీయేతో మాట్లాడినట్లు తెలిసింది.
ఇంతలో, బహ్రెయిన్ మరియు యుఎఇలలో, ప్రభుత్వ-అనుసంధాన మాధ్యమాలు ఈ ప్రాంతంలోని ఇతర నెట్‌వర్క్‌ల మాదిరిగా నిరంతరాయంగా హింస యొక్క మంటలను కవర్ చేయలేదు.
అయితే అసమ్మతి యొక్క గొణుగుడు మాటలు ఉన్నాయి. బహ్రెయిన్‌లో, ఇజ్రాయెల్ రాయబారిని బహిష్కరించాలని రాజ్యాన్ని కోరుతూ పౌర సమాజ సంఘాలు ఒక లేఖపై సంతకం చేశాయి. రాజకీయ పార్టీలు మరియు నిరసనలు చట్టవిరుద్ధమైన యుఎఇలో, పాలస్తీనియన్లు తమ రెసిడెన్సీ అనుమతి కోల్పోతారనే ఆందోళనతో నిశ్శబ్దంగా తమ కోపాన్ని వ్యక్తం చేశారు. కొంతమంది ఎమిరేటిస్ కూడా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.
“ఈ ప్రాంతం యొక్క ఏకైక ప్రజాస్వామ్యం” అని ఎమిరాటి రచయిత మరియు రాజకీయ విశ్లేషకుడు సుల్తాన్ సౌద్ అల్ కస్సేమి ట్వీట్ చేశారు, అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ మరియు అల్-జజీరా కార్యాలయాలను కలిగి ఉన్న గాజా భవనంపై ఇజ్రాయెల్ చేసిన సమ్మె గురించి రాశారు. . గాజాలోని పాలస్తీనియన్లు ఇలానే ఉన్నారు. ” అల్-అక్సా మసీదుతో సంబంధం ఉన్న ఇతర ఘర్షణల మాదిరిగా కాకుండా లేదా ఇజ్రాయెల్ స్థిరనివాసులు అరబ్ కుటుంబాలను వారి ఇళ్ళ నుండి బయటకు నెట్టివేసినప్పుడు కాకుండా, ఆ గల్ఫ్ నాయకుల ప్రతిస్పందన కోసం ఇది ఒత్తిడి తీసుకుంటుంది.
“ఇజ్రాయెల్ యొక్క భారీ చేయి మరియు అసమాన ప్రతీకారంగా గల్ఫ్‌లో విస్తృతంగా చూసేదానికి పెద్దగా సానుభూతి ఉండదు,” అని గల్ఫ్ నాయకులకు ఇది చాలా సులభం అవుతుంది మరియు చాలా మంది పౌరులు సాధారణ ప్రజల ఖర్చుతో మార్పిడిని ఒక విషాద ఘర్షణగా భావించి, రెండు నాయకత్వాలు తీసుకువచ్చారు, దానిపై వారికి నియంత్రణ లేదా బాధ్యత లేదు. ”

ఇంకా చదవండి

Previous article: बैट्री चोरी के आरोप में 3 नाबालिग बच्चों को,
Next articleహర్యానాలోని తౌ దేవి లాల్ స్టేడియంలో వేదాంత 100 పడకల వైద్య సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేసింది
RELATED ARTICLES

పూర్తి శక్తితో సైనిక ప్రచారం, సమయం పడుతుంది: ఇజ్రాయెల్ PM బెంజమిన్ నెతన్యాహు

తౌక్తా తుఫాను తీర కేరళ, కెటికా, గోవా గుండా దున్నుతుంది; మహారాష్ట్ర, గుజరాత్ అప్రమత్తంగా ఉంది

హృతిక్ మాజీ భార్య సుస్సాన్ ను అభినందించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పూర్తి శక్తితో సైనిక ప్రచారం, సమయం పడుతుంది: ఇజ్రాయెల్ PM బెంజమిన్ నెతన్యాహు

తౌక్తా తుఫాను తీర కేరళ, కెటికా, గోవా గుండా దున్నుతుంది; మహారాష్ట్ర, గుజరాత్ అప్రమత్తంగా ఉంది

హృతిక్ మాజీ భార్య సుస్సాన్ ను అభినందించారు

హర్యానాలోని తౌ దేవి లాల్ స్టేడియంలో వేదాంత 100 పడకల వైద్య సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేసింది

Recent Comments