30.3 C
Andhra Pradesh
Sunday, May 16, 2021
HomeGeneralఆ వారం: షుగర్ & హెల్త్‌కేర్ స్టాక్స్ ఉప్పెన; మెటల్ కౌంటర్లు షీన్ను కోల్పోతాయి

ఆ వారం: షుగర్ & హెల్త్‌కేర్ స్టాక్స్ ఉప్పెన; మెటల్ కౌంటర్లు షీన్ను కోల్పోతాయి

న్యూ DELHI ిల్లీ: దేశీయ ఈక్విటీ మార్కెట్లు మిశ్రమ సూచనల మధ్య గత వారం ప్రతికూల పక్షపాతంతో రేంజ్బౌండ్ వాణిజ్యాన్ని చూశాయి. పెరుగుతున్న అమెరికా ద్రవ్యోల్బణం, వ్యాక్సిన్ల సరఫరాకు సంబంధించిన సమస్యలు మరియు భారతదేశంలో కోవిడ్ -19 ఇన్ఫెక్షన్లు పెరగడం వంటి సమస్యల వల్ల సెలవుదినం కత్తిరించబడిన వారం ప్రభావితమైంది, ఇది మెజారిటీ రాష్ట్రాల్లో లాక్డౌన్ల విస్తరణకు దారితీసింది. సిపిఐ మరియు పారిశ్రామిక ఉత్పత్తిపై expected హించిన దానికంటే మెరుగైన రీడింగులు మరియు ఇన్-లైన్ క్యూ 4 ఆదాయ నివేదికలు దలాల్ స్ట్రీట్లో పెట్టుబడిదారుల మనోభావాలను ఎత్తివేయడంలో విఫలమయ్యాయి.

వారానికి, బెంచ్మార్క్ బిఎస్ఇ సెన్సెక్స్ 473.93 పాయింట్లు లేదా 0.96 శాతం తగ్గి 48,732.55 వద్ద స్థిరపడగా, విస్తృత ఎన్ఎస్ఇ నిఫ్టీ 50 బేరోమీటర్ 145.35 పాయింట్లు లేదా 0.98 శాతం క్షీణించి 14.677.8 వద్దకు చేరుకుంది. బిఎస్‌ఇ మిడ్‌క్యాప్ మరియు స్మాల్‌క్యాప్ గేజ్‌లు వారంలో అర శాతం వరకు కోల్పోయాయి, అయితే హెడ్‌లైన్ సూచికలను అధిగమించగలిగాయి.

ఉక్కు సామర్థ్యంపై నియంత్రణలను కఠినతరం చేయడానికి చైనా వరుస చర్యలను ప్రకటించడంతో వారంలో, మెటల్ స్టాక్స్ దృష్టిలో ఉన్నాయి. ఇథనాల్ కోసం డిమాండ్ పెరగడంతో చక్కెర నిల్వలకు డిమాండ్ ఉంది. కొనసాగుతున్న కోవిడ్ సంక్షోభం మధ్య హెల్త్‌కేర్ సెక్యూరిటీలు దృష్టిలో ఉన్నాయి.

“మార్కెట్ గత వారం ఒత్తిడిలో వర్తకం చేసింది మరియు బలహీనమైన ప్రపంచ సూచనలచే ఒత్తిడి చేయబడిన దాదాపు ఒక శాతం కోల్పోయింది. సెలవుదినం-తగ్గించబడిన వారంలో, బెంచ్ మార్క్ సానుకూల గమనికతో ప్రారంభమైంది, అయితే అమ్మకం ఒత్తిడి తరువాతి సెషన్లు అన్ని లాభాలను తగ్గించాయి మరియు సూచికను ఎరుపు రంగులోకి నెట్టాయి. ఇటీవల యుఎస్ ద్రవ్యోల్బణం పెరగడం expected హించిన దానికంటే ముందుగానే రేటు పెంపును ప్రేరేపిస్తుందని గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్లు భయపడ్డారు. దేశీయ ముందు, భారతదేశంలో కేసుల ప్రారంభ సంకేతాలు ప్రతికూలతను పరిమితం చేశాయి, VP- రీసెర్చ్ అజిత్ మిశ్రా అన్నారు. రెలిగేర్ బ్రోకింగ్.

“ఏదైనా పెద్ద సంఘటన లేనప్పుడు, పాల్గొనేవారు ప్రపంచ సూచికల పనితీరు, యుఎస్ బాండ్ దిగుబడి, యుఎస్ డాలర్‌కు వ్యతిరేకంగా రూపాయి కదలిక మరియు ముడి చమురు ధరలపై నిశితంగా గమనిస్తారు. కోవిడ్ అని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. సంబంధం ఉన్న నవీకరణలు మరియు టీకా డ్రైవ్ యొక్క పురోగతి కూడా దృష్టిలో ఉంటుంది, “అన్నారాయన.

గత వారం దలాల్ వీధిలో కదలికలను స్వాధీనం చేసుకున్న 10 స్టాక్స్ ఇక్కడ ఉన్నాయి:

బజాజ్ హిందూస్థాన్ షుగర్స్, ప్రాజ్ ఇండస్ట్రీస్ : బ్రెజిల్‌లో కరువు కారణంగా అంతర్జాతీయ ధరలు పెరుగుతున్న మధ్య చక్కెర నిల్వలు మధురమైన ప్రదేశంలో ఉన్నాయి. చమురు మార్కెట్ సంస్థల (OMC లు) నుండి ఇథనాల్ కొరకు పెరిగిన డిమాండ్ వారి దృక్పథాన్ని పెంచింది. బజాజ్ హిందూస్థాన్ షుగర్స్ 25 శాతం పెరిగి రూ .1288 కు, శ్రీ రేణుక 21 శాతం పెరిగి రూ .1475 కు, ప్రాజ్ ఇండస్ట్రీస్ 17 శాతం పెరిగి రూ .313.05 కు చేరుకుంది.

గోద్రేజ్ కన్స్యూమర్ ప్రొడక్ట్స్ : సుధీర్ సీతాపతిని సిఇఒగా బోర్డు నియమించినందున పర్సనల్ కేర్ కంపెనీ స్టాక్ పెరిగింది. మరియు MD, మరియు త్రైమాసిక నికర లాభంలో మంచి పెరుగుదలను నివేదించింది. మార్చి 2021 తో ముగిసిన త్రైమాసికంలో ఎఫ్‌ఎంసిజి మేజర్ ఏకీకృత నికర లాభం 59.13 శాతం పెరిగి రూ .365.84 కోట్లకు చేరింది.

యుపిఎల్, చంబల్ ఎరువులు & కెమికల్స్ , నాథ్ బయో-జీన్స్ : రుతుపవనాల కోసం బలమైన దృక్పథంగా వ్యవసాయ రసాయన వాటాలు ర్యాలీ చేశాయి మరియు price హించిన ధర ఈ రంగానికి బాగా పెరుగుతుంది, ఇది ప్యాక్ యొక్క తిరిగి రేటింగ్‌కు దారితీయవచ్చు. నాథ్ బయో జన్యువులు 25 శాతం పెరిగి రూ .436.6 కు, చంబల్ ఎరువులు 23 శాతం పెరిగి 270.45 రూపాయలకు చేరుకున్నాయి. యుపిఎల్ 18 శాతం పెరిగి 743.3 రూపాయలకు చేరుకుంది

గుఫిక్ బయోసైన్సెస్, స్పార్క్, షాల్బీ : ఫార్మా కౌంటర్లు పెరిగాయి దేశంలో ఆరోగ్య సంక్షోభం తీవ్రమైంది. గుఫిక్ బయోసైన్సెస్ 33 శాతం,

20 శాతం, షాల్బీ 18 శాతం పెరిగాయి.

టాటా మెటాలిక్స్, జిందాల్ స్టీల్ & పవర్, సెయిల్ : చైనా అగ్రశ్రేణి నిర్మాత టాంగ్షాన్ నగరం మార్కెట్ క్రమాన్ని కొనసాగించాలని మిల్లులను హెచ్చరించడంతో మెటల్ ప్యాక్ దెబ్బతింది.

13 శాతం పడిపోయి 1,026.2 రూపాయలకు చేరుకోగా,

13 శాతం తగ్గి 417.3 రూపాయలకు చేరుకుంది.

12 శాతం పెరిగి రూ .127.15 కు చేరుకుంది.

వెంకిస్ ఇండియా : దేశంలో జాబితా చేయబడిన ఏకైక పౌల్ట్రీ సంస్థ త్రైమాసిక సంఖ్యలను అధిగమించింది. మార్చి త్రైమాసికంలో కంపెనీ 77.90 కోట్ల రూపాయల నికర లాభాన్ని ఆర్జించింది. అంతకు ముందు ఏడాది ఇదే కాలంలో రూ .96.73 కోట్ల నికర నష్టం జరిగింది. స్క్రిప్ట్ 34 శాతం పెరిగి 2,195.3 రూపాయలకు చేరుకుంది.

న్యూలాండ్ లాబొరేటరీస్ : స్మాల్‌క్యాప్ ఫార్మాస్యూటికల్ సంస్థ 23 శాతం తగ్గి 2,075.7 రూపాయలకు చేరుకుంది. ఇది క్యూ 4 లో నికర లాభంలో క్వార్టర్-ఆన్-క్వార్టర్ క్షీణతను నివేదించింది. 2020 డిసెంబర్ 31 తో ముగిసిన త్రైమాసికంలో కంపెనీ మార్చి ముగిసిన త్రైమాసికంలో రూ .19.29 కోట్ల నికర లాభాన్ని నమోదు చేసింది. మార్చి 2020 తో ముగిసిన త్రైమాసికంలో ఇది రూ .9.30 కోట్ల నికర నష్టాన్ని నమోదు చేసింది.

ఇండియామార్ట్ ఇంటర్‌మేష్ : మార్చి త్రైమాసికంలో బలహీనమైన కార్యాచరణ పనితీరుపై ఇ-కామర్స్ కంపెనీ స్టాక్ వారానికి 9 శాతం కోల్పోయింది. . బి 2 బి ఇ-కామర్స్ సంస్థ మొత్తం ఆదాయం క్యూ 4 లో 1 శాతం పెరిగి రూ .190 కోట్లకు చేరుకుంది. అంతకు ముందు ఏడాది మూడు నెలల కాలంలో ఇది 187 కోట్ల రూపాయలు.

హెచ్‌బిఎల్ పవర్ సిస్టమ్స్ : ప్రభుత్వం ఆమోదించడంతో బ్యాటరీ ఉత్పత్తిలో షేర్లు 21 శాతం పెరిగాయి. దేశంలో ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల ధరలను తగ్గించడానికి మరియు కొత్త-వయస్సు రవాణాను ప్రోత్సహించడానికి బ్యాటరీ నిల్వను ప్రోత్సహించడానికి PLI పథకం.

గ్రిండ్‌వెల్ నార్టన్ : రాపిడి తయారీదారు తర్వాత వారానికి కౌంటర్ 15 శాతం పెరిగింది, సెవిమిక్స్ మరియు ప్లాస్టిక్స్ కోవిడ్-హిట్ ఎఫ్‌వై 21 లో 29.3 శాతం లాభాల వృద్ధిని సాధించాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ ఉప్పెన: పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఈ రోజు 14 రోజుల లాక్‌డౌన్ ప్రారంభమైంది
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ ఉప్పెన: పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఈ రోజు 14 రోజుల లాక్‌డౌన్ ప్రారంభమైంది

వీక్షణ: పోల్ సంస్కరణలు మయోపియా మరియు క్రూకరీని పరిష్కరించడానికి సహాయపడతాయి

తౌక్తా తుఫాను: గుజరాత్ సిఎం విజయ్ రూపానీ మంత్రులకు భరూచ్ చేరుకోవాలని, సంసిద్ధతను సమీక్షించాలని ఆదేశించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కోవిడ్ ఉప్పెన: పశ్చిమ బెంగాల్‌లో ఈ రోజు 14 రోజుల లాక్‌డౌన్ ప్రారంభమైంది

వీక్షణ: పోల్ సంస్కరణలు మయోపియా మరియు క్రూకరీని పరిష్కరించడానికి సహాయపడతాయి

తౌక్తా తుఫాను: గుజరాత్ సిఎం విజయ్ రూపానీ మంత్రులకు భరూచ్ చేరుకోవాలని, సంసిద్ధతను సమీక్షించాలని ఆదేశించారు

Recent Comments