25.5 C
Andhra Pradesh
Sunday, May 16, 2021
HomeGeneralఅస్సాం: రాత్రిపూట మరణాలు అధికంగా ఉన్నందున సీనియర్ వైద్యులు బేసి గంటలలో విధుల్లో ఉండాలి

అస్సాం: రాత్రిపూట మరణాలు అధికంగా ఉన్నందున సీనియర్ వైద్యులు బేసి గంటలలో విధుల్లో ఉండాలి

అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ మాట్లాడుతూ బేసి గంటల్లో సీనియర్ వైద్యులను విధుల్లో చేర్చుకునేందుకు చర్యలు తీసుకున్నామని చెప్పారు. .

శర్మ మాట్లాడుతూ, “రాత్రిపూట మరణాల రేటు ఎక్కువగా ఉందని మేము చూశాము, కాబట్టి సీనియర్ వైద్యులను ఆసుపత్రిలో ఉండమని కోరారు. మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుండి ప్రజలు మరియు వాహనాల కదలికపై ఆంక్షలు విధించడం వంటి పరిమితుల కారణంగా, COVID-19 కేసులను 1600 నుండి 1000 వరకు తగ్గించారు. మధ్యాహ్నం 12 గంటల నుండి కదలికను పరిమితం చేయడం ద్వారా మేము ఆంక్షలను మరింత కఠినతరం చేసాము. ”

బేసి గంటలలో క్లిష్టమైన సంరక్షణ సదుపాయాల పంపిణీని పర్యవేక్షించడానికి శర్మ ఆదివారం అర్ధరాత్రి గువహతి మెడికల్ కాలేజీ మరియు ఆసుపత్రిని సందర్శించారు మరియు క్లిష్టమైన ఆసుపత్రిలో COVID రోగులు.

రాష్ట్రంలోని అన్ని వైద్య కళాశాలల్లో అర్ధరాత్రి క్లిష్టమైన సంరక్షణ సేవలను పెంచడం రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ప్రాధాన్యతనిచ్చిందని ముఖ్యమంత్రి శర్మ అన్నారు. బేసి గంటల్లో మెడికల్ కాలేజీల్లో అత్యవసర సేవలను క్రమబద్ధీకరించడం హృదయపూర్వకంగా ఉందని ఆయన అన్నారు. బేసి వేళల్లో సీనియర్ వైద్యులు విధుల్లో ఉండటానికి చర్యలు తీసుకున్నామని, తద్వారా రోగులు పగటిపూట అన్ని గంటలలో ఒకే స్థాయిలో చికిత్స పొందుతారని ఆయన అన్నారు.

COVID పరిస్థితిపై మాట్లాడుతూ, నగరంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో COVID రోగుల సంఖ్య స్వల్పంగా తగ్గుతున్నట్లు నివేదించినప్పటికీ, ఎటువంటి పరిస్థితులలోనైనా ప్రభుత్వం తన రక్షణను తగ్గించదు మహమ్మారి. సరుజజైలోని కోవిడ్ ఆసుపత్రిని 300 పడకలతో తయారు చేయనున్నందున మౌలిక సదుపాయాలను మెరుగుపర్చడానికి పనులు జరుగుతున్నాయి, శర్మ తెలిపారు.

మహమ్మారి యొక్క పెరుగుతున్న పోకడలను తిప్పికొట్టడానికి కంటైనర్ జోన్ల వద్ద నివారణ ఆదేశాలను కఠినంగా అమలు చేయాలని శర్మ జిల్లాలోని పోలీసు సూపరింటెండెంట్లను కోరారు.

డిప్యూటీ కమిషనర్లు, పోలీసు సూపరింటెండెంట్లు మరియు ఆరోగ్య జాయింట్ డైరెక్టర్లతో జరిగిన వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌లో, ముఖ్యమంత్రి శర్మ మాట్లాడుతూ, కంటెమెంట్ జోన్‌ల కోసం ఉద్దేశించిన నివారణ చర్యలను సమగ్రంగా పాటించడం చాలా కాలం వెళ్తుందని COVID 19 మహమ్మారి వ్యాప్తి యొక్క నియంత్రణను బలోపేతం చేసే మార్గం. అందువల్ల, రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో ప్రకటించిన కంటైనేషన్ జోన్ల వద్ద ఆదేశాలను అమలు చేయాలని పోలీసు సూపరింటెండెంట్లను కోరారు.

COVID రోగులకు ఆయా జిల్లాల్లో బేసి గంటలలో క్లిష్టమైన సంరక్షణ చికిత్స అందేలా చూడాలని శర్మ జిల్లాల డిప్యూటీ కమిషనర్లను కోరారు. ఆయా అధికార పరిధిలోని మెడికల్ కాలేజీ హాస్పిటల్స్, సివిల్ హాస్పిటల్స్ ను కూడా సందర్శించాలని ఆయన కోరారు. జిల్లాల్లో చేపట్టిన టీకా డ్రైవ్‌లను పర్యవేక్షించే ఏడీసీపై బాధ్యత వహించాలని ముఖ్యమంత్రి శర్మ డిసిలను కోరారు. జిల్లాల్లో టీకాలు పెంచడానికి తీసుకోవలసిన చర్యలను ఎడిసిలు అధ్యయనం చేసి సిఫారసు చేయాలి. కేంద్రాలలో COVID తగిన ప్రవర్తనకు కట్టుబడి ఉండడం వంటి సరైన విభాగాలను నిర్ధారించడానికి టీకా కేంద్రాలను సందర్శించాలని ఆయా పోలీసు స్టేషన్ల ఇన్‌ఛార్జి అధికారులను కోరాలని ముఖ్యమంత్రి శర్మ ఎస్పీలను ఆదేశించారు.

COVID పాజిటివ్ రోగులను వారి ఇంటి నుండి COVID సంరక్షణ కేంద్రాలకు రవాణా చేయడానికి రవాణా ఏర్పాట్లు చేయాలని ముఖ్యమంత్రి శర్మ డిసిలను కోరారు. తమ ప్రాంతాల్లో సానుకూల కేసుల సంఖ్య పెరిగితే ఆయా భూభాగాల్లో ఎక్కువ మైక్రో కంటెమెంట్ జోన్‌లను ప్రకటించాలని ఆయన కోరారు. రూ .50 వేల విలువైన నిత్యావసర వస్తువులు అందించాలని డీసీలను కోరారు. కంటైనర్ జోన్లలో నివసిస్తున్న పేద ప్రజలకు 2 వేలు.

అంతర్ జిల్లా ఉద్యమానికి ఆంక్షలు విధించడానికి అస్సాం ప్రభుత్వం ఆలోచిస్తోంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleशोएब मलिक गया कप्तान अफरीदी, लेना चाहते थे
Next article: बैट्री चोरी के आरोप में 3 नाबालिग बच्चों को,
RELATED ARTICLES

పూర్తి శక్తితో సైనిక ప్రచారం, సమయం పడుతుంది: ఇజ్రాయెల్ PM బెంజమిన్ నెతన్యాహు

తౌక్తా తుఫాను తీర కేరళ, కెటికా, గోవా గుండా దున్నుతుంది; మహారాష్ట్ర, గుజరాత్ అప్రమత్తంగా ఉంది

హృతిక్ మాజీ భార్య సుస్సాన్ ను అభినందించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పూర్తి శక్తితో సైనిక ప్రచారం, సమయం పడుతుంది: ఇజ్రాయెల్ PM బెంజమిన్ నెతన్యాహు

తౌక్తా తుఫాను తీర కేరళ, కెటికా, గోవా గుండా దున్నుతుంది; మహారాష్ట్ర, గుజరాత్ అప్రమత్తంగా ఉంది

హృతిక్ మాజీ భార్య సుస్సాన్ ను అభినందించారు

హర్యానాలోని తౌ దేవి లాల్ స్టేడియంలో వేదాంత 100 పడకల వైద్య సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేసింది

Recent Comments