26.1 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeBusinessపప్పుధాన్యాల దిగుమతులను భారత్ 3 సంవత్సరాల తరువాత ఓపెన్ కేటగిరీకి పరిమితం చేసింది

పప్పుధాన్యాల దిగుమతులను భారత్ 3 సంవత్సరాల తరువాత ఓపెన్ కేటగిరీకి పరిమితం చేసింది

మూడు సంవత్సరాల విరామం తరువాత, ప్రపంచంలో అతిపెద్ద పప్పుధాన్యాల ఉత్పత్తిదారు మరియు వినియోగదారుడు భారతదేశం కేంద్ర వాణిజ్య మంత్రిత్వ శాఖ గా తుర్, మూంగ్ మరియు ఆడిడ్ దిగుమతిని తెరిచింది. ఈ మూడు పప్పులను పరిమితి నుండి ఓపెన్ కేటగిరీకి మార్చారు. వ్యాపారులు మరియు దిగుమతిదారులు ఈ చర్యను స్వాగతించారు, అయితే మిల్లర్లు మరియు రైతులు ఈ నిర్ణయంతో ఆశ్చర్యపోతున్నారు ఎందుకంటే ఇది ధరలను అణిచివేస్తుంది.

పప్పుధాన్యాల వాణిజ్య సంస్థ ఇండియన్ పప్పుధాన్యాలు మరియు ధాన్యాల సంఘం (ఐపిజిఎ) ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని స్వాగతించింది. ఐపిజిఎ చైర్మన్ జితు భేడా మాట్లాడుతూ, “తూర్, మూంగ్ & ఉరాడ్ యొక్క దిగుమతి విధానాన్ని” పరిమితం “నుండి” ఉచిత “కు తక్షణమే అమలులోకి తీసుకురావడం ద్వారా ప్రభుత్వం వెంటనే చర్య తీసుకుంది మరియు చాలా ప్రగతిశీల చర్య తీసుకుంది. ఈ విధానం 20 అక్టోబర్ 2021 వరకు అమలులో ఉంటుంది. అన్ని సరుకులు 30 నవంబర్ 2021 న లేదా అంతకన్నా ముందు రావాలి మరియు బిఎల్ తేదీ అక్టోబర్ 31 లేదా అంతకు ముందు ఉండాలి. రైతుల ఆసక్తిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, పెరుగుతున్న పప్పుధాన్యాల ధరలను అదుపులో ఉంచడంలో సహాయపడటంతో ఐపిజిఎ ఈ చర్యను హృదయపూర్వకంగా స్వాగతించింది. ఇది ప్రస్తుత సవాలు సమయాల్లో ప్రభుత్వం తీసుకున్న సమయానుకూల నిర్ణయం.

“ఉచిత దిగుమతి విధానం క్రింద ఓపెన్ జనరల్ లైసెన్స్ (OGL) పప్పుధాన్యాల కొరతను తీర్చడానికి అవసరమైన పరిమాణంలో తుర్, మూంగ్ మరియు ఉరాడ్లను త్వరగా దిగుమతి చేసుకోవడానికి వ్యాపారులకు వీలు కల్పిస్తుంది. మేము ప్రధానంగా మయన్మార్, ఆఫ్రికన్ మరియు పొరుగు దేశాల నుండి కనీసం 250,000 టన్నుల టర్, 150,000 టన్నుల ఉరాడ్ మరియు 50,000 – 75,000 టన్నుల మూంగ్ బీన్స్ దిగుమతి అవుతుందని ఆశిస్తున్నారు.

“తుర్ / పావురం బఠానీల కోసం దిగుమతి విధానం; మూంగ్ మరియు ఉరాడ్” పరిమితం “నుండి” ఉచిత “కు తక్షణ ప్రభావంతో సవరించబడతాయి మరియు 2021 అక్టోబర్ 31 వరకు” నోటిఫికేషన్ చెప్పారు. ఈ విధానం అక్టోబర్ 31, 2021 వరకు అమలులో ఉంటుంది. అన్ని సరుకులను నవంబర్ 30, 2021 లోపు క్లియర్ చేయాలి మరియు బిల్లు తేదీ అక్టోబర్ 31 లేదా అంతకు ముందు ఉండాలి.

2021-22లో తుర్ మరియు ఉరాడ్ దిగుమతి కోసం కేంద్ర ప్రభుత్వం కోటాను కేటాయించింది. అయితే, వాణిజ్య వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, కొంతమంది వ్యాపారులు హైకోర్టులో కోటాలో స్టే పొందవచ్చు, దీనివల్ల ప్రభుత్వం దరఖాస్తుదారులకు దిగుమతి కోటాను కేటాయించడం అసాధ్యం. “ప్రభుత్వ సంస్థ నాఫెడ్ (నేషనల్ అగ్రికల్చరల్ కోఆపరేటివ్ మార్కెటింగ్ ఫెడరేషన్), పప్పుధాన్యాల తక్కువ బఫర్ స్టాక్ వంటి అంశాలను ప్రభుత్వం పరిగణించి ఉండవచ్చు, రాజకీయ కారణంగా మయన్మార్ నుండి పప్పుధాన్యాల లభ్యత అనిశ్చితి. పప్పుధాన్యాల దిగుమతులను తెరిచేటప్పుడు ఆ దేశంలో అస్థిరత మరియు అధిక సముద్ర సరుకు రవాణా “అని ఉటంకించటానికి ఇష్టపడని వాణిజ్య వనరు తెలిపింది.

దేశంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో లాక్డౌన్ పరిమితుల కారణంగా డిమాండ్ తగ్గుతున్నందున ధరలు క్రిందికి వెళ్ళే అవకాశం ఉన్నందున, తమ వద్ద స్టాక్ ఉన్న రైతులు మరియు వ్యాపారులు నష్టాల గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారు. “పప్పుధాన్యాల డిమాండ్ కొంతకాలంగా తక్కువగా ఉంది మరియు సమీప భవిష్యత్తులో మెరుగుపడే అవకాశం లేదు. తుర్ మరియు ఉరాడ్ ధరలు ప్రభుత్వం ఆదేశించిన కనీస మద్దతు ధర (ఎంఎస్పి) కంటే కొంచెం ఎక్కువగా ఉన్నాయి, అయితే మూంగ్ ధరలు తక్కువగా ఉన్నాయి MSP , ”అని మహారాష్ట్రకు చెందిన పప్పుధాన్యాల ప్రాసెసర్ నితిన్ కలాంట్రీ అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమేము సానుకూలంగా ఉండాలి, మనల్ని ప్రతికూలంగా ఉంచడానికి జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి: ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్ మోహన్ భగవత్
Next articleఈ రోజు రాత్రి కర్ణాటక తీరానికి చేరుకోవడానికి తౌక్తా తుఫాను, పరిస్థితిని పరిష్కరించడానికి సిద్ధంగా ఉంది: మంత్రులు
RELATED ARTICLES

బెంగాల్ నివేదికలు 144 కొత్త COVID మరణాలు, 19,511 తాజా కేసులు

రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించినందుకు ఆర్టీ-పిసిఆర్ పరీక్ష నుండి ట్రక్కర్లకు మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం మినహాయింపు ఇచ్చింది

ఈ రోజు రాత్రి కర్ణాటక తీరానికి చేరుకోవడానికి తౌక్తా తుఫాను, పరిస్థితిని పరిష్కరించడానికి సిద్ధంగా ఉంది: మంత్రులు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భువనేశ్వర్ భారత భారత టెస్ట్ జట్టుకు హాజరుకావడంపై మీడియా నివేదికలను నిందించాడు; అతను చెప్పినది ఇక్కడ ఉంది

క్రిస్టియానో ​​రొనాల్డో యొక్క ఏజెంట్ జువెంటస్ వద్ద పోర్చుగీస్ భవిష్యత్తు గురించి ఈ భారీ నవీకరణను ఇస్తాడు

కోవిడ్ -19 ఉపశమనం: ore ిల్లీ-ఎన్‌సీఆర్‌లో వీరేందర్ సెహ్వాగ్ 50 వేలకు పైగా ఉచిత భోజనం అందిస్తుంది

Recent Comments