27.3 C
Andhra Pradesh
Saturday, May 15, 2021
HomeGeneralకరోనావైరస్ ప్రత్యక్ష నవీకరణలు | భారతదేశం 3.26 లక్షల కొత్త COVID-19 కేసులను, 3,890...

కరోనావైరస్ ప్రత్యక్ష నవీకరణలు | భారతదేశం 3.26 లక్షల కొత్త COVID-19 కేసులను, 3,890 తాజా మరణాలను జోడించింది

మొత్తం రికవరీలను 2,00,73,473 కి తీసుకున్న రోజున 3,21,693 కొత్త రికవరీలు కూడా నమోదు చేయబడ్డాయి.

భారతదేశం ఒక రోజులో 3,26,098 కోవిడ్ -19 కేసులను నమోదు చేసి 2,43,72,907 కు చేరుకోగా, 3,890 కొత్త మరణాలు మరణించిన వారి సంఖ్య 2,66,207 కు చేరుకున్నాయని కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ గణాంకాలు శనివారం నవీకరించాయి. క్రియాశీల కేసులు 36,73,802 కు తగ్గాయి మరియు మొత్తం ఇన్ఫెక్షన్లలో 15.07% ఉన్నాయి, జాతీయ COVID-19 రికవరీ రేటు 83.83% కి మెరుగుపడింది. వ్యాధి నుండి కోలుకున్న వారి సంఖ్య 2,04,32,898 కు పెరిగింది, కేసు మరణాల రేటు 1.09% గా ఉంది, ఉదయం 8 గంటలకు నవీకరించబడిన డేటా చూపబడింది. మీరు కరోనావైరస్ కేసులు, మరణాలు మరియు పరీక్ష రేట్లు జాతీయ మరియు రాష్ట్ర స్థాయిలో ఇక్కడ

ట్రాక్ చేయవచ్చు. .

రాష్ట్ర హెల్ప్‌లైన్ సంఖ్యల జాబితా కూడా అందుబాటులో ఉంది. తాజా నవీకరణలు ఇక్కడ ఉన్నాయి: వాషింగ్టన్

దీనిని ఎదుర్కొందాం: వాషింగ్టన్ కొత్త ముసుగు మార్గదర్శకానికి సర్దుబాటు చేస్తుంది

జిల్ బిడెన్ చివరకు ముసుగు రహితంగా వెళ్లడం “మేము ముందుకు వెళ్తున్నాము” అనిపిస్తుంది. రిపబ్లికన్ సెనేటర్ ముసుగు లేకుండా వెళ్లడం “ఖచ్చితంగా సంభాషణ ప్రవాహానికి సహాయపడుతుంది” అని చెప్పారు. శుక్రవారం హౌస్ ఫ్లోర్‌లో జరిగిన సంభాషణ స్నిపింగ్‌కు చేరుకుంది, చట్టసభ సభ్యులు 435 మంది తమ COVID-19 షాట్లను పొందే వరకు మాస్కింగ్ చేయాల్సిన అవసరం ఉందని అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. వాషింగ్టన్ అంతటా, ముసుగులు ఎప్పుడు ధరించాలో కొత్త ఫెడరల్ మార్గదర్శకానికి ప్రభుత్వం సర్దుబాటు చేస్తోంది. సెంటర్స్ ఫర్ డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ గురువారం మాట్లాడుతూ, పూర్తిగా టీకాలు వేసిన వ్యక్తులు – కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ యొక్క చివరి మోతాదుకు రెండు వారాలు దాటిన వారు – జనసమూహంలో మరియు చాలా ఇండోర్ సెట్టింగులలో ఆరుబయట ముసుగులు ధరించడం మానేయవచ్చు. పాక్షికంగా టీకాలు వేసిన లేదా పరీక్షించని వ్యక్తులు ముసుగులు ధరించడం కొనసాగించాలి, మార్గదర్శకత్వం చెబుతుంది. కాపిటల్ హిల్‌లో, శాసనసభ్యులు హౌస్ ఫ్లోర్‌లో ముసుగులు ధరించాలి, అటెండింగ్ ఫిజిషియన్ డాక్టర్ బ్రియాన్ మోనాహన్ కార్యాలయం నుండి వచ్చిన మెమో ప్రకారం. – AP కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్లు

వ్యాక్సిన్ పాస్‌పోర్ట్‌లు: అవి సమాజానికి ఎందుకు మంచివి

ఎక్కువ మంది ప్రజలు టీకాలు వేస్తున్నప్పుడు, కొన్ని ప్రభుత్వాలు సమాజాన్ని తిరిగి తెరిచే మార్గంగా “టీకా పాస్‌పోర్ట్‌లపై” ఆధారపడుతున్నాయి. ఈ పాస్‌పోర్ట్‌లు తప్పనిసరిగా COVID-19 కు వ్యతిరేకంగా రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉన్నాయని చూపించే ధృవపత్రాలు, రెస్టారెంట్లు, పబ్బులు, బార్‌లు, క్రీడా వేదికలు మరియు ఇతరులు వాటిని ప్రవేశపెట్టడానికి ఉపయోగించవచ్చు. ఇజ్రాయెల్ ప్రస్తుతం “గ్రీన్ పాస్” వ్యవస్థను నిర్వహిస్తోంది, ఇది టీకాలు వేసిన ప్రజలకు థియేటర్లు, కచేరీ హాళ్ళు, ఇండోర్ రెస్టారెంట్లు మరియు బార్‌లకు ప్రవేశం కల్పిస్తుంది. కొన్ని వేదికలు ప్రతిపాదనలకు వ్యతిరేకంగా గణనీయమైన ఎదురుదెబ్బ తగిలిన తరువాత UK ప్రభుత్వం వ్యాక్సిన్ పాస్‌పోర్ట్‌లను ట్రయల్ చేసే ప్రణాళికలను వెనక్కి తీసుకోవలసి వచ్చింది. – పిటిఐ ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ నవీకరణ COVID-19 వ్యాక్సిన్లను 18.04 కోట్లకు పైగా మోతాదులో భారతదేశం అందించింది.

Coronavirus live updates | India adds 3.26 lakh new COVID-19 cases, 3,890 fresh fatalities

జర్మనీ

జర్మనీ బ్రిటన్‌ను “ప్రమాద ప్రాంతాల” జాబితాలో ఉంచింది

భారతదేశంలో మొట్టమొదట కనుగొనబడిన కరోనావైరస్ వేరియంట్ కేసులు వెలువడినందున జర్మనీ బ్రిటన్‌ను “ప్రమాద ప్రాంతాల” జాబితాలో ఉంచుతోంది. బ్రిటన్ ప్రస్తుతం జర్మనీ కంటే తక్కువ కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్లను కలిగి ఉంది. కానీ జర్మనీ యొక్క వ్యాధి నియంత్రణ కేంద్రం, రాబర్ట్ కోచ్ ఇన్స్టిట్యూట్, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ ఆదివారం జాబితాలో తిరిగి వెళుతున్నందున B.1.617.2 అని పిలువబడే వేరియంట్ యొక్క “కనీసం పరిమిత రూపాన్ని” కలిగి ఉంది. – AP వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తి

కోవిడ్ -19: యుఎస్‌టిఆర్, పియూష్ గోయల్ టీకా ఉత్పత్తి మరియు ట్రిప్స్ మాఫీ

COVID-19- నిర్దిష్ట వస్తువుల కోసం మేధో సంపత్తి హక్కుల యొక్క వాణిజ్య-సంబంధిత కోణాలపై (TRIPS) ప్రపంచ వాణిజ్య సంస్థ (WTO) ఒప్పందం మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్ వాణిజ్య ప్రతినిధితో వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తిని పెంచడం వంటి నిబంధనలపై కేంద్ర వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమల మంత్రి పియూష్ గోయల్ చర్చించారు. (యుఎస్‌టిఆర్), కేథరీన్ తాయ్, శుక్రవారం జరిగిన సమావేశంలో. ఈ సమావేశంలో, దేశం COVID-19 యొక్క ఘోరమైన తరంగంతో పోరాడుతుండటంతో, భారతదేశ ప్రజలకు తన ప్రగా deep సానుభూతిని తెలియజేసింది మరియు భారతదేశానికి సహాయం చేయడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ యొక్క నిబద్ధతను పునరుద్ఘాటించింది, USTR పిలుపును చదివినప్పుడు చెప్పారు. – పిటిఐ మహారాష్ట్ర

థానే జిల్లాలోని COVID-19 లెక్కింపు 1,697, మరణాల సంఖ్య 59

1,697 కొత్త కరోనావైరస్ కేసులతో, మహారాష్ట్రలోని థానే జిల్లాలో సంక్రమణ సంఖ్య 4,97,810 కు పెరిగిందని ఒక అధికారి శనివారం చెప్పారు. ఈ కొత్త కేసులు శుక్రవారం నమోదయ్యాయని తెలిపారు. ఈ వైరస్ 59 మంది ప్రాణాలను బలిగొంది, దీనివల్ల జిల్లాలో మరణించిన వారి సంఖ్య 8,370 కు పెరిగింది. – పిటిఐ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

7 907 మిలియన్ల హిట్ తర్వాత డిజిటల్ వ్యాపారాలను సింగ్టెల్ సమీక్షిస్తోంది

ఎఫ్‌పిఐలు మరియు కస్టోడియన్ బ్యాంకులు వాటా బహిర్గతంపై ఎక్కువ సమయం పొందుతాయి

కోవిడ్ బీమా చేయని బ్యాంకు ఖాతాలను తీసివేస్తాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

7 907 మిలియన్ల హిట్ తర్వాత డిజిటల్ వ్యాపారాలను సింగ్టెల్ సమీక్షిస్తోంది

ఎఫ్‌పిఐలు మరియు కస్టోడియన్ బ్యాంకులు వాటా బహిర్గతంపై ఎక్కువ సమయం పొందుతాయి

కోవిడ్ బీమా చేయని బ్యాంకు ఖాతాలను తీసివేస్తాడు

Recent Comments