HomeGeneralఅవసరమైన మందులు మరియు ఇతర వస్తువులను సరసమైన ధరలకు అందుబాటులో ఉంచడానికి ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ...

అవసరమైన మందులు మరియు ఇతర వస్తువులను సరసమైన ధరలకు అందుబాటులో ఉంచడానికి ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ జనౌశాధి కేంద్రాలు (పిఎమ్‌బిజెకెలు), బిపిపిఐ మరియు ఇతర వాటాదారులు చేతులు కలిపారు

రసాయనాలు మరియు ఎరువుల మంత్రిత్వ శాఖ

అవసరమైన మందులు మరియు ఇతర వస్తువులను సరసమైన ధరలకు

7733 PMBJK లు దేశవ్యాప్తంగా పనిచేస్తున్నాయి

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 14 మే 2021 4:41 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ జనషాధి కేంద్రాలు (పిఎమ్‌బిజెకెలు), బ్యూరో ఆఫ్ ఫార్మా పిఎస్‌యు ఆఫ్ ఇండియా (బిపిపిఐ), పంపిణీదారులు మరియు ఇతర వాటాదారులు కలిసి వచ్చి ప్రస్తుత తరంగ తరంగానికి వ్యతిరేకంగా పోరాటంలో సహకరిస్తున్నారు కోవిడ్ 19 మహమ్మారి.

13.05.2021 నాటికి, 7733 ప్రధాన మంత్రి భారతీయ జనౌశాధి కేంద్రాలు (పిఎంబిజెకెలు) దేశంలోని అన్ని జిల్లాలను కలుపుకొని 36 రాష్ట్ర / యుటిలలో దేశవ్యాప్తంగా పనిచేస్తున్నాయి. ఈ పిఎమ్‌బిజెకెల ద్వారా 1449 మందులు మరియు 204 సర్జికల్ & వినియోగ వస్తువులు పిఎమ్‌బిజెపి బుట్టలో అమ్మకానికి అందుబాటులో ఉన్నాయి. అవసరమైన మందులు మరియు ఫేస్ మాస్క్‌లు మరియు శానిటైజర్‌లు వంటి ఇతర వస్తువులు దేశవ్యాప్తంగా పిఎంబిజెకెలలో సులభంగా లభిస్తాయి. పిఎమ్‌బిజెపి కింద, ఉత్తమ నాణ్యత గల ఎన్ -95 ఫేస్‌మాస్క్‌ను కేవలం రూ. అన్ని PMBJK లలో యూనిట్కు 25 / -.

ప్రస్తుత 2021-22 ఆర్థిక సంవత్సరంలో 13.05.2021 వరకు బిపిపిఐ రూ. 80.18 కోట్లు, ఇది సుమారు రూ. 500 Cr. పౌరులకు.

లాజిస్టిక్స్ వ్యవస్థ బలోపేతం అవుతోంది. Drug షధాల నిల్వ మరియు పంపిణీ కోసం గురుగ్రామ్, గువహతి మరియు చెన్నైలలో ప్రస్తుతం మూడు ఆధునిక గిడ్డంగులు పనిచేస్తున్నాయి మరియు నాల్గవది సూరత్ వద్ద నిర్మాణంలో ఉంది. ఇంకా, మారుమూల మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాలకు మందుల సరఫరాకు మద్దతుగా దేశవ్యాప్తంగా 37 మంది పంపిణీదారులను నియమించారు.

2020-21 సంవత్సరంలో, COVID 19 సంక్షోభం ప్రారంభమైనప్పుడు, ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ జనౌషాధి పరియోజన (PMBJP) దేశానికి అవసరమైన సేవలు. అవసరమైన medicines షధాల నిరంతరాయ లభ్యతను నిర్ధారించడానికి వారి నిబద్ధతలో భాగంగా దుకాణాలు లాక్డౌన్ సమయంలో పనిచేస్తూనే ఉన్నాయి.

PMBJP క్రింద ఉన్న ఒక medicine షధం మొదటి మూడు బ్రాండెడ్ యొక్క సగటు ధరలో గరిష్టంగా 50% సూత్రంపై ధర నిర్ణయించబడుతుంది మందులు. అందువల్ల, జాన్ ఆషాది ines షధాల ధర కనీసం 50% మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో, బ్రాండెడ్ medicines షధాల మార్కెట్ ధరలో 80% నుండి 90% వరకు తక్కువ.

2020-21 ఆర్థిక సంవత్సరంలో, బిపిపిఐ గడియారం విలువైనది అమ్మకాల టర్నోవర్ రూ. లాక్ డౌన్ మరియు టెస్టింగ్ టైమ్స్ ఉన్నప్పటికీ 665.83 కోట్లు. దీంతో సుమారు రూ. దేశంలోని సాధారణ పౌరులలో 4000 కోట్లు. ఫేస్ మాస్క్, హైడ్రాక్సీక్లోరోక్విన్, పారాసెటమాల్ మరియు అజిత్రోమైసిన్ వంటి డిమాండ్ ఉన్న of షధాల యొక్క తగినంత నిల్వను బిపిపిఐ నిర్వహించింది. 2020-21 ఆర్థిక సంవత్సరంలో బిపిపిఐ సుమారు 25 లక్షల ఫేస్ మాస్క్‌లు, 1.25 లక్షల యూనిట్ల శానిటైజర్లు, 137 లక్షల హైడ్రాక్సీక్లోరోక్విన్ మరియు 323 లక్షల పారాసెటమాల్ టాబ్లెట్లను దేశవ్యాప్తంగా పనిచేస్తున్న 7500 మందికి పైగా జనవరి ఆశాధి కేంద్రాల ద్వారా సరసమైన ధరలకు విక్రయించింది. స్నేహపూర్వక దేశాలకు పంపిణీ చేయడానికి బిపిపిఐ 30 కోట్ల రూపాయల విలువైన మందులను విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖకు (ఎంఇఎ) సరఫరా చేసింది. COVID 19 చికిత్స సమయంలో PMBJP బుట్టలో లభించే అనేక మందులు మరియు OTC అంశాలు ఉన్నాయి.

అందరి (మహిళలు మరియు పిల్లలతో సహా) రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడంలో సహాయపడటానికి ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ జనఆషాధి పరియోజన అనేక న్యూట్రాస్యూటికల్ ఉత్పత్తులను జోడించారు. . ఈ అన్ని ఉత్పత్తుల యొక్క PMBJP ధరలు మార్కెట్లో అందించే వాటి కంటే 50% -90% తక్కువ.

గత సంవత్సరం, లాక్డౌన్ కాలంలో, ప్రధాన్ మంత్రి భారతీయ జనౌషాధి కేంద్రాలు (పిఎంబిజెకెలు) నాణ్యమైన జనరిక్ అందుబాటులో ఉంచడం ద్వారా వారి అవసరమైన సేవలను అందించాయి దేశంలోని సాధారణ పౌరులకు సరసమైన ధరలకు మందులు వారి ఇంటి వద్దనే ఉన్నాయి. “స్వస్త్ కే సిపాహి” గా ప్రసిద్ది చెందిన కేంద్ర ఫార్మసిస్ట్‌లు patients షధాలను రోగులకు మరియు వృద్ధులకు వారి ఇంటి వద్దనే అందజేశారు.

MC / KP / AK

(విడుదల ID: 1718623 ) సందర్శకుల కౌంటర్: 12

ఇంకా చదవండి

Previous articleకొచ్చి రిఫైనరీ ప్రాంగణంలో మెగా మేక్-షిఫ్ట్ COVID సెంటర్ ఏర్పాటు చేయబడింది;
Next articleనేషనల్ జల్ జీవన్ మిషన్ సెక్టార్ భాగస్వాములతో వెబ్‌నార్‌ను కలిగి ఉంది
RELATED ARTICLES

వచ్చే 12 గంటలలో సైక్లోనిక్ తుఫానులో తీవ్రతరం చేయండి మరియు తరువాతి 24 గంటలలో మరింత తీవ్రతరం అయ్యే అవకాశం ఉంది; ఉత్తర-వాయువ్య దిశగా కదిలి మే 18 ఉదయం గుజరాత్ తీరానికి...

నేషనల్ జల్ జీవన్ మిషన్ సెక్టార్ భాగస్వాములతో వెబ్‌నార్‌ను కలిగి ఉంది

'చాలా తీవ్రమైన తుఫాను'గా తీవ్రతరం చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్న' తౌక్టే 'గుజరాత్‌ను తాకవచ్చు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

వచ్చే 12 గంటలలో సైక్లోనిక్ తుఫానులో తీవ్రతరం చేయండి మరియు తరువాతి 24 గంటలలో మరింత తీవ్రతరం అయ్యే అవకాశం ఉంది; ఉత్తర-వాయువ్య దిశగా కదిలి మే 18 ఉదయం గుజరాత్ తీరానికి...

నేషనల్ జల్ జీవన్ మిషన్ సెక్టార్ భాగస్వాములతో వెబ్‌నార్‌ను కలిగి ఉంది

కొచ్చి రిఫైనరీ ప్రాంగణంలో మెగా మేక్-షిఫ్ట్ COVID సెంటర్ ఏర్పాటు చేయబడింది;

Recent Comments