HomeHealthవైద్య ఉదాసీనత మధ్య కోవిడ్ వ్యాపించడంతో ఈ రాబరేలి గ్రామంలో భయం పెరుగుతుంది

వైద్య ఉదాసీనత మధ్య కోవిడ్ వ్యాపించడంతో ఈ రాబరేలి గ్రామంలో భయం పెరుగుతుంది

కోవిడ్ -19 యొక్క రెండవ తరంగం దేశాన్ని కదిలించడంతో, వైరస్ ఇప్పుడు గ్రామాలకు వ్యాపించింది. యుపిలోని రాబరేలిలోని సుల్తాన్‌పూర్ ఖేడా గ్రామంలో, కోవిడ్ లక్షణాలను చూపించిన 17 మంది వారంలో మరణించారు.

కోవిడ్ పరిస్థితి కారణంగా సుల్తాన్పూర్ ఖేడా లాక్డౌన్లో ఉంది.

2000 మంది జనాభా ఉన్న రాయ్ బరేలిలోని సుల్తాన్పూర్ ఖేడా అనే చిన్న గ్రామంలో 500 కుటుంబాలు నివసిస్తున్నాయి. గత కొన్ని రోజులుగా, మరణాలు ఇక్కడ సాధారణం అయ్యాయి. ప్రతి ఇతర ఇల్లు తమ ప్రియమైనవారి మరణం గురించి విలపించింది. ఇండియా టుడే గ్రౌండ్ సున్నాకి చేరుకుంది మరియు మొత్తం గ్రామం ఇప్పుడు లాక్డౌన్లో ఉందని కనుగొన్నారు. ప్రస్తుతం, గ్రామంలో 26 మంది సానుకూలంగా ఉన్నారు. ఇరవై ఆరేళ్ల ఇంద్రజిత్ సాహు కుమార్ తన తండ్రి రామ్‌సాజీవన్ సాహు (50 సంవత్సరాలు) ను కోవిడ్ -19 చేతిలో కోల్పోయాడు. తన తండ్రికి లక్షణాలు ఉన్నాయని, ఒక వారం తరువాత అతని పరిస్థితి మరింత దిగజారిందని ఆయన అన్నారు. అతన్ని ప్రభుత్వ ఆసుపత్రికి తీసుకెళ్లారు. కానీ అతని తండ్రి సమయానికి చికిత్స పొందలేదు మరియు వైరస్ బారిన పడ్డాడు. మరో కుటుంబం మూడు రోజుల్లో వారి దగ్గరి ఇద్దరిని కోల్పోయింది, అవదేశ్ గుప్తా కోవిడ్‌తో పోరాడుతూ ప్రాణాలు కోల్పోయాడు. సిహెచ్‌సి కేంద్రంలో అతనికి హాస్పిటల్ బెడ్, ఆక్సిజన్ సరఫరా రాలేదు. వైద్య సహాయం ఆలస్యం కావడంతో అతని పరిస్థితి మరింత దిగజారిందని మృతుడి భార్య పూనం దేవి తెలిపారు. సమయానికి ఆక్సిజన్ అందించలేకపోవడంతో మరో సభ్యుడు కూడా కోవిడ్‌తో యుద్ధంలో ఓడిపోయాడు. ఇంత తక్కువ వ్యవధిలో ఇద్దరు సన్నిహితులను కోల్పోయిన తరువాత ఎదుర్కోవడం పెద్ద షాక్ అని ఆమె అన్నారు. ఆరోగ్య పరిపాలన నుండి ఎటువంటి మద్దతు లేకపోవడంతో ఎక్కువ మంది చనిపోతున్న ఆరోగ్య కేంద్రాలలో ఆక్సిజన్ కొరత గురించి ఇరవై తొమ్మిదేళ్ల ఉమేష్ కుమార్ తన అనుభవాన్ని పంచుకున్నారు. అతను తన 65 ఏళ్ల తల్లి చంద్ర కాళిని కోవిడ్ వద్ద కోల్పోయాడు, ఎందుకంటే ఆమె సమయానికి ఆక్సిజన్ పొందలేకపోయింది మరియు గాలి కోసం గాలిలో చివరి శ్వాస తీసుకుంది. ఆరోగ్య సదుపాయాలు లేకపోవడంతో గ్రామ పరిస్థితుల పట్ల ప్రజలు భయపడుతున్నారని ఆయన అన్నారు. వైద్య సహాయం లేకపోవడంతో గ్రామస్తులు నిరుత్సాహపడుతున్నారు. తన 50 ఏళ్ల తండ్రి రాకేశ్ కుమార్ శుక్లాను కోవిడ్ చేతిలో కోల్పోయిన ఇరవై నాలుగేళ్ల ప్రశాంత్ శుక్లా, శ్వాసకోశ సమస్యల కారణంగా అతని పరిస్థితి మరింత దిగజారడం ప్రారంభమైన ఒక రోజులోనే తాను మరణించానని చెప్పారు. అతను ఆసుపత్రిలో వైద్య ఉదాసీనత యొక్క పరీక్షను వివరించాడు. తన భర్త మంచి స్థితిలో ఉన్నందున తాను చనిపోతానని తాను ఎప్పుడూ expected హించలేదని మృతుడి భార్య కమలా దేవి అన్నారు. కానీ, వైద్య సదుపాయాలు లేకపోవడంతో అతని మరణం సంభవించిందని ఆమె అన్నారు. ఆసుపత్రిలో చికిత్సను ప్రశ్నించిన ఆమె చాలా మంది రోగులు కొంత medicine షధంతో ఇంజెక్ట్ చేసి మరణించారని ఆరోపించారు. ఇంకా చదవండి: అంబులెన్స్ ఆపరేటర్ నోయిడాకు డబ్బు తిరిగి ఇవ్వవలసి వచ్చింది 17,000 రూపాయలు వసూలు చేసిన నివాసి

IndiaToday.in పూర్తి కవరేజ్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleచిత్రకూట్‌లో షూటౌట్: జైళ్లు కూడా నేరస్థుల నుండి, నేరస్థుల నుండి సురక్షితం కాదు
Next articleఇజ్రాయెల్ గాజా సొరంగాలను లక్ష్యంగా చేసుకుంది, పాలస్తీనా రాకెట్ దాడులు కొనసాగుతున్నాయి
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ రష్ తర్వాత అదర్ పూనవల్లా యొక్క సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఎలా కీర్తి పొందింది

ఇజ్రాయెల్ గాజా సొరంగాలను లక్ష్యంగా చేసుకుంది, పాలస్తీనా రాకెట్ దాడులు కొనసాగుతున్నాయి

చిత్రకూట్‌లో షూటౌట్: జైళ్లు కూడా నేరస్థుల నుండి, నేరస్థుల నుండి సురక్షితం కాదు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

త్రోబ్యాక్: ఏ ఆటగాడు శిక్షణకు ఆలస్యం కాదని నిర్ధారించడానికి భారత మాజీ కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని రూ .10,000 జరిమానా సూచించినప్పుడు

టీం ఇండియా పేసర్ జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా భార్య సంజన గణేశన్ ఈద్, అక్షయ్ తృతీయపై అభిమానించడానికి ప్రత్యేక శుభాకాంక్షలు పంపారు

ఐసిసి టెస్ట్ ర్యాంకింగ్స్: టీం ఇండియా కోచ్ రవిశాస్త్రి విరాట్ కోహ్లీ, కో. అగ్రస్థానాన్ని నిలుపుకోవటానికి, WTC ఫైనల్ కంటే ఇది ముందుందని చెప్పారు

Recent Comments