HomeGeneralమహారాష్ట్రకు ఎలా ప్రయాణించాలి?

మహారాష్ట్రకు ఎలా ప్రయాణించాలి?

వలస కార్మికులు, ముంబై నుండి బయలుదేరుతారు, లోక్మాన్య తిలక్ టెర్మినస్ వెలుపల క్యూలో నిలబడండి. (ప్రదీప్ దాస్ చేత ఎక్స్ప్రెస్ ఫోటో)

మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇంతకుముందు విధించిన ఆంక్షలను జూన్ 1 వరకు పొడిగించడంతో, మిగతా అన్ని రాష్ట్రాల నుండి మహారాష్ట్రకు ప్రయాణించే నిబంధనలను కూడా ప్రభుత్వం కఠినతరం చేసింది. ఇప్పటి వరకు, ‘సున్నితమైన ప్రాంతాలు’ గా గుర్తించబడిన నిర్దిష్ట రాష్ట్రాల నుండి మహారాష్ట్రకు ప్రయాణించే వారు RT-PCR ప్రతికూల పరీక్షను నిర్వహించాల్సిన అవసరం ఉంది. శుక్రవారం నుండి, రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించే సమయానికి 48 గంటలలోపు పొందిన ప్రతికూల RT-PCR పరీక్ష ఫలితం రాష్ట్రానికి ప్రవేశించిన వారందరికీ తప్పనిసరి చేయబడింది. ఏదేమైనా, RT-PCR పరీక్ష ఫలితాలను పొందడంలో ఆలస్యం జరుగుతుండటం వలన, రైలు మరియు వాయు ప్రయాణికులు మహారాష్ట్రలోని వారి గమ్యస్థానాలకు బయలుదేరడానికి అనుమతించబడతారు మరియు వచ్చిన తరువాత RT-PCR లేదా యాంటిజెన్ పద్ధతులను ఉపయోగించి పరీక్షించబడ్డారు. ఇతర రాష్ట్రాల నుండి మహారాష్ట్రకు వెళ్లేవారికి రాష్ట్రం వన్-వే ఇ-పాస్లు ఇవ్వనందున రోడ్డు మార్గంలో ప్రయాణించే వారికి స్పష్టత లేదు. అలాంటి వ్యక్తులు మహారాష్ట్రకు అంతర్రాష్ట్ర ప్రయాణ అనుమతి కోసం ఆయా రాష్ట్రాల్లోని స్థానిక అధికారులతో దరఖాస్తు చేసుకోవాలి మరియు స్వదేశంలో ఇపాస్ నిబంధనలను పాటించాలి.

మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం కొత్త అంతరాష్ట్ర ప్రయాణ ఆదేశాలు ఏమిటి?

రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యదర్శి సీతారామ్ కుంటె జారీ చేసిన ఉత్తర్వుల ప్రకారం, మహారాష్ట్ర రాష్ట్రంలోకి ఏ వ్యక్తి అయినా రవాణా విధానం ద్వారా ప్రవేశిస్తే ప్రతికూల ఆర్టీ-పిసిఆర్ నివేదికను కలిగి ఉండాలి. మహారాష్ట్రలోకి ప్రవేశించే సమయానికి 48 గంటలలోపు పరీక్ష నివేదిక జారీ చేయవలసి ఉంటుంది. ‘సున్నితమైన మూలాలు’ నుండి వచ్చే వ్యక్తులపై విధించిన ఆంక్షలు ఇప్పుడు భారతదేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల నుండి మహారాష్ట్రకు వచ్చే ప్రతి ఒక్కరికీ విస్తరించబడ్డాయి. కార్గో క్యారియర్‌ల విషయంలో, వాహనంలో ఇద్దరు వ్యక్తులను మాత్రమే అనుమతిస్తారు. క్యారియర్లు మహారాష్ట్ర వెలుపల నుండి ఉద్భవించినట్లయితే, వారు రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించే సమయానికి 48 గంటలలోపు జారీ చేయబడిన ప్రతికూల RT-PCR పరీక్ష నివేదికతో అనుమతించబడతారు మరియు ఏడు రోజుల వరకు చెల్లుబాటు అవుతుంది, అయితే, ఆచరణాత్మకంగా, RT-PCR పరీక్ష లేకుండా వాయు, రైలు లేదా రహదారి ద్వారా మహారాష్ట్రకు వచ్చే ప్రయాణీకులు వివిధ ప్రక్రియల ద్వారా వెళ్ళాలి.

గాలి ద్వారా

విమానయాన సంస్థలు ప్రయాణికులు మహారాష్ట్రలోని విమానాశ్రయానికి ఎక్కడానికి అనుమతించవచ్చు, వారు వచ్చిన తర్వాత పరీక్షించటానికి అంగీకరిస్తే ఆర్టీ-పిసిఆర్ పరీక్ష లేకపోయినా. అటువంటి ప్రయాణీకుల కోసం, విమానాశ్రయం అధికారులు శుభ్రపరిచిన సేకరణ కేంద్రాల కోసం ఏర్పాట్లు చేశారు, అక్కడ వారు చెల్లింపు తర్వాత వారి గొంతు-నాసికా శుభ్రముపరచు సమర్పించవచ్చు. ఉదాహరణకు, పూణే విమానాశ్రయంలో, ప్రతికూల RT-PCR పరీక్ష లేని ప్రయాణీకులను రాక ప్రదేశంలో ఏర్పాటు చేసిన నమూనా సేకరణ బూత్‌కు తీసుకువెళతారు మరియు ఒక నమూనా సేకరించబడుతుంది. “ఈ సమయంలో ప్రయాణీకుల సంప్రదింపు వివరాలు మరియు చిరునామా సేకరించబడుతుంది. పరీక్షా ఫలితాలు వచ్చాక, పాజిటివ్ పరీక్షించిన ప్రయాణీకుల పేర్లు మరియు సంప్రదింపు వివరాలు మునిసిపల్ అధికారులతో పంచుకుంటాయి, తరువాత వారు ఏర్పాటు చేసిన ప్రోటోకాల్‌తో ముందుకు సాగుతారు ”అని పూణేలోని విమానాశ్రయ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా (AAI) అధికారి తెలిపారు.

రైలు ద్వారా

‘సెన్సిటివ్ లొకేషన్స్’ నుండి వచ్చే ప్రయాణీకులకు సంబంధించి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం జారీ చేసిన సలహా ప్రకారం ఇన్కమింగ్ ప్రయాణికులతో వ్యవహరిస్తున్నట్లు భారత రైల్వే అధికారులు తెలిపారు. సలహా ప్రకారం, మహారాష్ట్రకు వచ్చే ప్రయాణీకులు తప్పనిసరిగా ప్రతికూల RT-PCR పరీక్ష ఫలితాన్ని కలిగి ఉండాలి. అయినప్పటికీ, వారు దానిని తీసుకెళ్లడంలో విఫలమైతే, వారు రాక స్టేషన్ వద్ద తనిఖీ చేయబడతారు. “రైల్వే అన్ని ప్రయత్నాలు చేసినప్పటికీ, కొంతమంది ప్రయాణీకులు ప్రతికూల RT-PCR పరీక్షలను చేయకపోవచ్చు, సాధ్యమైనంతవరకు, DMA మరియు రైల్వే అధికారులు స్టేషన్‌లో రాపిడ్ యాంటిజెన్ టెస్టింగ్ (RAT) సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేయవచ్చు, రైల్వే, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం లేదా ప్రైవేట్ ప్రయోగశాలలు. ఇది సాధ్యం కాకపోతే లేదా అది పనిచేయడానికి ముందు, స్థానిక DMA, రైల్వే అధికారులతో సంప్రదించి ప్రతికూల RT-PCR పరీక్ష లేకుండా ప్రయాణీకుల కోసం విస్తృతంగా తనిఖీ చేయాలని నిర్ణయించుకోవాలి. అయినప్పటికీ, అటువంటి ప్రయాణీకులు సోకినట్లు నిర్ధారించబడిన తరువాత మాత్రమే వారిని వెళ్లనివ్వాలి, ”అని సుదూర రైళ్ల గురించి గత నెలలో జారీ చేసిన ప్రభుత్వ సలహా తెలిపింది.

రోడ్డు మార్గం ద్వారా

మహారాష్ట్రకు ఎంట్రీ పాయింట్లను నిర్వహించే పోలీసులు రాష్ట్రంలోకి వాహన ప్రవేశానికి అనుమతించటానికి ఇపాస్ కోసం మాత్రమే తనిఖీ చేస్తారు. ప్రస్తుతం, మహారాష్ట్ర ఇపాస్ జారీ వెబ్‌సైట్ మహారాష్ట్రలో ఉంటున్న వారికి అత్యవసర పాస్‌లను జారీ చేస్తుంది, వారు వేరే రాష్ట్రానికి వెళ్లాల్సిన అవసరం ఉంటే (మరియు తిరిగి రండి). ఇది ప్రస్తుతం రాష్ట్రం వెలుపల ఉన్న మరియు మహారాష్ట్రకు వెళ్లాలనుకునే వ్యక్తులకు పాస్లను అందించదు. మహారాష్ట్ర-తెలంగాణ సరిహద్దు వద్ద ఉన్న చెక్‌పాయింట్లు ఉన్న నాందేడ్ పోలీసులతో ఉన్న ఒక అధికారి మాట్లాడుతూ, రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించడానికి వాహనానికి చెల్లుబాటు అయ్యే ఇపాస్ ఉందో లేదో మాత్రమే తనిఖీ చేస్తామని చెప్పారు. “పొరుగు రాష్ట్రంలోని అధికారులు కోవిడ్ పరీక్షా ఫలితాలు మరియు మరణ ధృవీకరణ పత్రాలు వంటి అవసరమైన వైద్య పత్రాలు దరఖాస్తుదారుడు ఇపాస్‌ను కోరుకునేటప్పుడు జతచేయబడాలని నిర్ధారించుకోవాలి” అని పోలీసు అధికారి చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleGMCH వద్ద మరో 13 మంది కోవిడ్ రోగులు మరణించడంతో గోవా ఆసుపత్రి భయానకం కొనసాగుతోంది; నాలుగు రోజుల్లో టోల్ 75 ని తాకింది
Next articleSEBC ని ప్రకటించడానికి అధికార స్థితులను తిరస్కరించే తీర్పును సమీక్షించడానికి కేంద్రం SC ని కదిలిస్తుంది
RELATED ARTICLES

టెక్ వ్యూ: నిఫ్టీ 50 దాని 100-SMA దగ్గర కొనుగోలును చూస్తుంది; రికవరీ అవకాశం

కొచ్చి రిఫైనరీ ప్రాంగణంలో COVID కేంద్రాన్ని తయారు చేయడానికి ఆక్సిజన్, యుటిలిటీలను బిపిసిఎల్ సరఫరా చేస్తుంది

టెస్లా యొక్క మస్క్ మార్కెట్లను కదిలించడానికి మురికి చట్టపరమైన నియమాలు ఎలా అనుమతిస్తాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

త్రోబ్యాక్: ఏ ఆటగాడు శిక్షణకు ఆలస్యం కాదని నిర్ధారించడానికి భారత మాజీ కెప్టెన్ ఎంఎస్ ధోని రూ .10,000 జరిమానా సూచించినప్పుడు

టీం ఇండియా పేసర్ జస్‌ప్రీత్ బుమ్రా భార్య సంజన గణేశన్ ఈద్, అక్షయ్ తృతీయపై అభిమానించడానికి ప్రత్యేక శుభాకాంక్షలు పంపారు

ఐసిసి టెస్ట్ ర్యాంకింగ్స్: టీం ఇండియా కోచ్ రవిశాస్త్రి విరాట్ కోహ్లీ, కో. అగ్రస్థానాన్ని నిలుపుకోవటానికి, WTC ఫైనల్ కంటే ఇది ముందుందని చెప్పారు

Recent Comments