HomeGeneralమయన్మార్

మయన్మార్

చివరిగా నవీకరించబడింది:

టాట్మాడా చైనా పరిస్థితులను సర్వే చేయడానికి మరియు ప్రజాస్వామ్య అనుకూల నిరసనకారులను అరికట్టడానికి దాని బాటను మార్గనిర్దేశం చేయడానికి మయన్మార్ అంతటా చైనా తయారు చేసిన డ్రోన్‌లను మోహరించింది.

Myanmar

చిత్రం: AP

టాట్మాడా పరిస్థితులను సర్వే చేయడానికి మరియు ప్రజాస్వామ్య అనుకూల నిరసనకారులను అరికట్టడానికి దాని బాటను మార్గనిర్దేశం చేయడానికి మయన్మార్ అంతటా చైనా తయారు చేసిన డ్రోన్‌లను మోహరించింది. ఆసియా టైమ్స్ యొక్క తాజా నివేదిక ప్రకారం, దేశంలోని రెండవ అతిపెద్ద నగరమైన మాండలేపై డ్రోన్లు తిరుగుతున్నట్లు గుర్తించారు, ఇక్కడ చాలా మంది నిరసనకారులు ఆర్మీ స్నిపర్లచే కాల్చి చంపబడ్డారు. షూటౌట్ కోసం డ్రోన్లు అందించిన ఇంటెలిజెన్స్, నిఘా మరియు నిఘా (ఐఎస్ఆర్) ను జుంటా ఉపయోగించారని నివాసితులు ఆరోపిస్తున్నారు.

చైనా కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ (సిసిపి) మరియు దేశ సైనిక జుంటా మధ్య జరిగిన పొత్తుకు వ్యతిరేకంగా లక్షలాది మంది మయన్మార్ నివాసితులు నిరసన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఐటి నిపుణులు మరియు పరికరాలతో మిలటరీ నాయకుడు మిన్ ఆంగ్ హేలింగ్‌కు సహాయం చేసినందుకు ప్రజాస్వామ్య అనుకూల నిరసనకారులు బీజింగ్‌ను పిలిచినప్పటికీ, చైనా దీనిని ‘పుకార్లు’ అని ఖండించింది. ఏదేమైనా, ఇటీవల, రెండు థింక్ ట్యాంకులు- జేన్స్ ఇంటర్నేషనల్ డిఫెన్స్ రివ్యూ మరియు సెంటర్ ఫర్ స్ట్రాటజిక్ అండ్ ఇంటర్నేషనల్ స్టడీస్ మాండలే చుట్టూ తిరుగుతున్న మానవరహిత వైమానిక వాహనాలను (యుఎవి) చైనా తయారు చేసిన డ్రోన్‌లు సిహెచ్ -3 ఎగా గుర్తించాయి.

బ్లడెస్ట్ ఎన్‌కౌంటర్

దేశం తన చరిత్రలో అత్యంత రక్తపాత ఎన్‌కౌంటర్లలో ఒకటి చూస్తోంది. ఫిబ్రవరి 1 న వివాదం ప్రారంభమైనప్పటి నుండి మయన్మార్లో 776 మంది మిలటరీ చేత చంపబడ్డారని రైట్స్ గ్రూప్ AAPP తెలిపింది. ఇంతలో, 4885 మందిని అరెస్టు చేశారు, 3183 మందిని ప్రస్తుతం అదుపులోకి తీసుకున్నారు / శిక్షించారు, ప్రస్తుతం 1518 అరెస్ట్ వారెంట్లు ఉన్నాయి. మంగళవారం, దేశంలోని రెండవ అతిపెద్ద నగరమైన మాండలేలో డజన్ల కొద్దీ ప్రజాస్వామ్య అనుకూల మద్దతుదారులు వీధుల్లోకి వచ్చారు. జూన్లో తిరిగి తెరిచినప్పుడు పాఠశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలను బహిష్కరించాలని పిలుపునిచ్చిన అధ్యాపకులు ఈ ప్రదర్శనలలో ఒకటి ప్రదర్శించారు,

గత నెలలో, సైనిక నాయకుడు మిన్ ఆంగ్ హేలింగ్ ముందుకు వచ్చారు భద్రతా దళాలపై కొన్ని ఆంక్షలు. అయితే, ఆదివారం, పౌరులు, కొందరు ముడి ఆయుధాలతో, బలగాలతో గొడవపడి ఏడు మరణాలు సంభవించాయి. హింస ప్రతిరోజూ అపూర్వమైన పెరుగుదలను చూస్తుండటంతో, UN మరియు ASEAN తో సహా ప్రపంచ సంస్థలు మయన్మార్ సంక్షోభాన్ని అంతం చేసే ప్రణాళికను రూపొందించడానికి అడుగు పెట్టాయి.

వారి తాజా బిగింపులో, మిలిటరీ జుంటా వందలాది మంది యువకులను చంపి అదృశ్యమవుతోంది. అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ ప్రకారం, ఫిబ్రవరి నుండి 3,500 మందికి పైగా అరెస్టుల విశ్లేషణ, వారి ఆచూకీ గురించి వారి కుటుంబ సభ్యులకు తెలియజేయకుండా. యునిసెఫ్ యొక్క వివేకం ప్రకారం 1,000 మంది పిల్లలను ఏకపక్షంగా అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు నివేదించారు, చాలా మంది వారి కుటుంబాలకు ప్రవేశం లేకుండా ఉన్నారు.

చిత్రం: AP

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా వివాదంపై అమెరికా ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ, '2 రాష్ట్ర పరిష్కారానికి' మద్దతు ఇస్తూనే ఉంది
RELATED ARTICLES

ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా వివాదంపై అమెరికా ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ, '2 రాష్ట్ర పరిష్కారానికి' మద్దతు ఇస్తూనే ఉంది

చిలీ రాజ్యాంగ అసెంబ్లీ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా వివాదంపై అమెరికా ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తూ, '2 రాష్ట్ర పరిష్కారానికి' మద్దతు ఇస్తూనే ఉంది

చిలీ రాజ్యాంగ అసెంబ్లీ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించింది

Recent Comments