HomeGeneralఎస్జీఎక్స్ నిఫ్టీ 170 పాయింట్లు పెరిగింది; మీరు నిద్రిస్తున్నప్పుడు మార్కెట్ కోసం ఏమి మార్చబడింది

ఎస్జీఎక్స్ నిఫ్టీ 170 పాయింట్లు పెరిగింది; మీరు నిద్రిస్తున్నప్పుడు మార్కెట్ కోసం ఏమి మార్చబడింది

మూడు రోజుల మార్గం మరియు యుఎస్ బాండ్ దిగుబడి మరియు ద్రవ్యోల్బణ ఆందోళనలను సడలించడం యుఎస్ స్టాక్స్ లో తిరిగి పుంజుకోవడం దేశీయ స్టాక్‌లకు శుక్రవారం సానుకూల ప్రారంభాన్ని ఇస్తుంది. ఇతర ఆసియా మార్కెట్లలో , మరియు ఇంటికి తిరిగి వచ్చినప్పుడు, ఫ్యాక్టరీ ఉత్పత్తిలో మెరుగుదల మరియు రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం తగ్గుదల చూపించే డేటా స్టాక్స్ లాగ్ లాభాలకు సహాయపడుతుంది.

ఇక్కడ ప్రీ-మార్కెట్ చర్యలను విచ్ఛిన్నం చేస్తున్నారు:

మార్కెట్ల స్టేట్
SGX నిఫ్టీ సానుకూల ప్రారంభాన్ని సూచిస్తుంది
సింగపూర్ ఎక్స్ఛేంజ్‌లో నిఫ్టీ ఫ్యూచర్స్ 172.5 పాయింట్లు లేదా 1.19 శాతం పెరిగి 14,680 వద్ద ట్రేడయ్యాయి, దలాల్ స్ట్రీట్ సానుకూల ప్రారంభానికి దారితీసిందని సంకేతం శుక్రవారం.

సాంకేతిక వీక్షణ: 15,000-15,050
వద్ద నిఫ్టీ నిరోధకత
బుధవారం నిఫ్టీ 14,700 స్థాయి కంటే పడిపోయింది, మరియు ఈ ప్రక్రియలో 50 రోజుల కదిలే సగటుతో సహా కొన్ని కీలకమైన మద్దతులను ఉల్లంఘించింది. ఇండెక్స్ ఒక ఎలుగుబంటి బెల్ట్ హోల్డ్ నమూనాను రూపొందించింది, ఇది ఎద్దులపై ఎలుగుబంటి ఆధిపత్యాన్ని సూచించింది. ఇండెక్స్ కోసం తదుపరి మద్దతు 14,620-14,600 పరిధిలో ఉందని విశ్లేషకులు తెలిపారు. వారు 15,000-15,050 జోన్లో సూచిక కోసం ప్రతిఘటనను చూస్తూనే ఉన్నారు.

ఆసియా మార్కెట్లు అధికంగా వర్తకం చేస్తాయి
యుఎస్ బెంచ్మార్క్ దిగుబడి పడిపోవడం మరియు ద్రవ్యోల్బణ ఉద్రిక్తతలు తగ్గడంతో చాలా ఆసియా మార్కెట్లు శుక్రవారం వాణిజ్యంలో అధికంగా ట్రేడ్ అయ్యాయి. తైవాన్‌కు చెందిన టిడబ్ల్యుఎస్‌ఇ 2.13 శాతం, జపాన్‌కు చెందిన నిక్కి 1.38 శాతం పెరిగింది. ఆస్ట్రేలియాకు చెందిన ఎఎస్ఎక్స్ 0.7 శాతం, సియోల్ కోస్పి 0.65 శాతం పెరిగాయి. హాంకాంగ్‌కు చెందిన హాంగ్ సెంగ్ 0.37 శాతం పెరిగింది.

యుఎస్ స్టాక్ రీబౌండ్ మూడు సెషన్ల తరువాత
వాల్ స్ట్రీట్ మూడు రోజుల ఓటమికి బ్రేక్‌లను పెట్టింది పెద్ద టెక్నాలజీ కంపెనీలు మరియు బ్యాంకులచే ఆధారితమైన విస్తృత స్టాక్ మార్కెట్ ర్యాలీతో పరంపర. ఎస్ & పి 500 సూచీ 49.46 పాయింట్లు లేదా 1.22 శాతం పెరిగి 4,112.50 వద్దకు చేరుకుంది. డౌ జోన్స్ ఇండస్ట్రియల్ యావరేజ్ ఇండెక్స్ 433.79 పాయింట్లు లేదా 1.3 శాతం పెరిగి 34,021.45 వద్దకు చేరుకుంది. టెక్ హెవీ నాస్‌డాక్ కాంపోజిట్ 93.31 పాయింట్లు లేదా 0.72 శాతం పెరిగి 13,124.99 వద్దకు చేరుకుంది.

ఇండియా కోవిడ్ కేసుల మధ్య చమురు ధరలు తగ్గుతాయి
ప్రధాన చమురు వినియోగదారుల భారతదేశంలో కరోనావైరస్ కేసులు అధికంగా ఉండటంతో మరియు యునైటెడ్ స్టేట్స్లో కీలకమైన ఇంధన పైపులైన్ తిరిగి ప్రారంభమైనందున చమురు ధరలు రోజుకు 3 శాతం పడిపోయిన తరువాత శుక్రవారం పడిపోయాయి. సైబర్ దాడి కారణంగా మూసివేయబడిన తరువాత కార్యకలాపాలు. బ్రెంట్ ముడి చమురు ఫ్యూచర్స్ 35 సెంట్లు లేదా 0.5 శాతం తగ్గి బ్యారెల్ 66.70 డాలర్లకు చేరుకోగా, వెస్ట్ టెక్సాస్ ఇంటర్మీడియట్ (డబ్ల్యుటిఐ) 28 సెంట్లు లేదా 0.4 శాతం తగ్గి బ్యారెల్ 63.54 డాలర్లకు పడిపోయింది.

Q4 ఆదాయాలు ఈ రోజు
ఈ రోజు త్రైమాసిక ఫలితాలు.

ఎఫ్‌పిఐ 1,261 కోట్ల రూపాయల విలువైన స్టాక్‌లను విక్రయిస్తుంది
నెట్-నెట్, విదేశీ పోర్ట్‌ఫోలియో ఇన్వెస్టర్లు (ఎఫ్‌పిఐలు) దేశీయ అమ్మకందారులుగా మారారు 1,260.59 కోట్ల రూపాయల స్టాక్స్, ఎన్‌ఎస్‌ఇ తో డేటా అందుబాటులో ఉంది. డిఐఐలు కూడా రూ .704.36 కోట్లకు నికర అమ్మకందారులని డేటా సూచిస్తుంది.

డబ్బు మార్కెట్లు
రూపాయి: బుధవారం అమెరికా కరెన్సీకి వ్యతిరేకంగా రూపాయి 8 పైసలు తగ్గి 73.42 వద్ద ముగిసింది. ప్రపంచ మార్కెట్లలో రిస్క్ విరక్తి మరియు ముడి చమురు ధరల పెరుగుదల కారణంగా దాని నాలుగు రోజుల లాభాలను అధిగమించింది.

10 సంవత్సరాల బాండ్లు : భారతదేశం పదేళ్ల బాండ్ దిగుబడి స్వల్పంగా 0.03 శాతం పెరిగింది 6.00 -6.03 పరిధిలో ట్రేడింగ్ తర్వాత 6.01.

కాల్ రేట్లు: రాత్రిపూట కాల్ మనీ రేట్ బరువు సగటు 3.21 శాతంగా ఉంది RBI డేటాకు. ఇది 1.90-3.50 శాతం పరిధిలో కదిలింది.

డేటా / చూడటానికి సంఘటనలు

  • Q4 ఆదాయాలు: AB క్యాపిటల్ I సిప్లా I L&T I DRL I ఎస్కార్ట్స్ I ఒబెరాయ్ రియాల్టీ
  • ఏప్రిల్‌కు భారత డబ్ల్యుపిఐ ద్రవ్యోల్బణం (మధ్యాహ్నం 12:00)
  • ఇండియా ఫారెక్స్ రిజర్వ్ (మధ్యాహ్నం 05:00)
  • ఇండియా బ్యాలెన్స్ ఆఫ్ ట్రేడ్ ఏప్రిల్ (మధ్యాహ్నం 05:00)
  • ECB ద్రవ్య విధాన సమావేశం ఖాతాలు (మధ్యాహ్నం 05:00)
  • US పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి MoM ఏప్రిల్ (మధ్యాహ్నం 06:45)
  • యుఎస్ తయారీ ఉత్పత్తి YOY ఏప్రిల్ (మధ్యాహ్నం 06:45)
  • యుఎస్ బేకర్ హ్యూస్ ఆయిల్ రిగ్ కౌంట్ 14 / మే (రాత్రి 10:30)

మాక్రోస్
ఇండియా ఇంక్ క్యూ 2 లో తిరిగి పుంజుకోవాలని ఆశిస్తోంది… ఏప్రిల్-జూన్ 2021 ఏప్రిల్-జూన్ 2020 కన్నా చాలా ఇష్టం లేదా అధ్వాన్నంగా ఉంది. అయితే, బస్సిన్ రంగాలలోని sses రెండవ కోవిడ్ -19 తరంగం క్షీణిస్తుందని ఆశాజనకంగా ఉంది – అందువల్ల, ఎక్కువ చైతన్యం, టీకాలు వేగవంతం చేయడం, పెంట్-అప్ డిమాండ్ యొక్క మరొక పేలుడు – మరియు మంచి రుతుపవనాలు మిగిలిన FY22 కన్నా చురుకైన అమ్మకాలను సూచిస్తాయి. రెండవ వేవ్ భారతదేశాన్ని తాకినప్పటి నుండి డిమాండ్ తగ్గినంతవరకు రికవరీ రంగాలలో అసమానంగా ఉంటుంది. ఏప్రిల్-జూన్ కోసం, చాలా వ్యాపారాలు భవిష్య సూచనలు చేయడం కష్టమని చెప్పారు.

ఫ్యాక్టరీ ఉత్పత్తి పెరిగింది… భారతదేశ ఫ్యాక్టరీ ఉత్పత్తి మార్చిలో 22.4 శాతం పెరిగింది. లాక్డౌన్-వివాదాస్పద నెల యొక్క బేస్ ఎఫెక్ట్ ఒక సంవత్సరం క్రితం అలాగే ఉత్పాదక రంగంలో ఒక మలుపు తిరిగింది, రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం ఏప్రిల్‌లో మూడు నెలల కనిష్ట 4.29 శాతానికి పడిపోయింది. పారిశ్రామిక ఉత్పత్తి సూచిక (ఐఐపి) లో 77.63 శాతం ఉన్న తయారీ రంగం – 2021 మార్చిలో 25.8 శాతం వృద్ధిని సాధించిందని నేషనల్ స్టాటిస్టికల్ ఆఫీస్ (ఎన్‌ఎస్‌ఓ) బుధవారం విడుదల చేసిన గణాంకాల ప్రకారం.

ఆగస్టు-సెప్టెంబర్‌లో ఇండియా కోవిడ్ అడ్డాలను తగ్గించవచ్చు … ప్రస్తుత లాక్‌డౌన్ లాంటిది భారత రాష్ట్రాల్లో ఆంక్షలు జూన్-జూలై నాటికి ఎత్తివేయబడతాయని, ఇది ఆగస్టు మరియు సెప్టెంబర్ నాటికి ఆర్థిక సాధారణీకరణకు అనుమతించాలని సిఎల్‌ఎస్‌ఎ తెలిపింది. జూన్ ఆరంభంలో మహారాష్ట్రతో ఆంక్షలు తిరిగి ప్రారంభమవుతాయని తెలిపింది. బహుశా, భారతదేశ జిడిపిలో 75% పైగా ఉన్న రాష్ట్రాలు జూలై-ఆగస్టు 2021 నాటికి, అంటే ఆయా రాష్ట్రాల్లో గరిష్ట స్థాయికి 4-6 వారాల తరువాత

రియల్టీ ప్యాకేజీ 1.16 లక్షలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది … స్థోమత మరియు మధ్య ఆదాయ హౌసింగ్ ఫండ్ కోసం ప్రత్యేక విండో 1.16 లక్షల గృహ రుణ రుణగ్రహీతలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మల సీతారామన్ గురువారం అన్నారు. , చివరి మైలు నిధుల సమస్యల కారణంగా వారి గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టులు నిలిచిపోయాయి. నిధుల కొరత కారణంగా దేశవ్యాప్తంగా అనేక రియల్ ఎస్టేట్ ప్రాజెక్టులు నిలిచిపోయాయి. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి, ప్రభుత్వం 2019 నవంబర్‌లో 4.6 లక్షల హౌసింగ్ యూనిట్లతో కూడిన 1,500 కు పైగా నిలిచిపోయిన గృహనిర్మాణ ప్రాజెక్టులను పూర్తి చేయడానికి రూ .25 వేల కోట్ల స్వామిహ్ నిధిని ప్రకటించింది.

సిపిఐ ద్రవ్యోల్బణం 3 నెలల కనిష్టానికి… రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం ఏప్రిల్‌లో 4.29 శాతానికి పడిపోయింది. , కూరగాయలు, తృణధాన్యాలు వంటి వంటగది వస్తువుల ధరలను సడలించడం వల్ల మూడు నెలల కనిష్ట స్థాయి, అధికారిక సమాచారం బుధవారం చూపించింది. వినియోగదారుల ధరల సూచిక (సిపిఐ) ఆధారిత రిటైల్ ద్రవ్యోల్బణం మార్చిలో 5.52 శాతంగా ఉంది.

ఆఫ్‌షోరింగ్ కేంద్రాలపై కోవిడ్ దెబ్బతింది… చెన్నైలోని బెంగళూరు కేంద్రంగా ఉన్న గ్లోబల్ బ్యాంకుల టెక్ సెంటర్లు మరియు గుర్గావ్ రెండవ వేవ్ సమయంలో సిబ్బంది సోకినట్లు చూశారు, తాత్కాలికంగా ఇతర భౌగోళికాలకు కొంత పనిని తరలించమని బలవంతం చేశారు. అయినప్పటికీ, చాలా మంది తమ బలమైన వ్యాపార కొనసాగింపు ప్రణాళికలు గణనీయమైన నష్టాన్ని నివారించాయని చెప్పారు. ముంబై, బెంగళూరులలో 6,000 మంది ఉద్యోగులున్న వాల్ స్ట్రీట్ దిగ్గజం మోర్గాన్ స్టాన్లీ, తమ సిబ్బందిలో కొద్ది శాతం మాత్రమే ప్రభావితమైందని చెప్పారు. గుర్గావ్, చెన్నై మరియు బెంగళూరులలో సుమారు 13,000 మంది ఉద్యోగులున్న ఒక బ్రిటిష్ రిటైల్ బ్యాంక్, వివిధ దశలలో 10-12% సిబ్బందిని కలిగి ఉంది. గోల్డ్మన్ సాచ్స్ బెంగళూరు కేంద్రంలో వ్యాపారాలలో 6,000 మంది ఉద్యోగులు ఉన్నారు మరియు కొంతమంది సిబ్బంది ప్రభావితమయ్యారు.

స్టాఫ్ క్రంచ్ ఎన్‌సిఎల్‌టి పనిని తాకింది… అనేక కంపెనీల దివాలా తీర్మానం ప్రక్రియ, ఇప్పటికే ఆలస్యం కోవిడ్ -19 కు, రాబోయే కొద్ది నెలల్లో ఎన్‌సిఎల్‌టి సంఖ్య దాని మంజూరు చేసిన బలానికి సగానికి పడిపోతుంది. దేశవ్యాప్తంగా ఎన్‌సిఎల్‌టి బెంచ్‌లు ప్రస్తుతం మంజూరు చేసిన 63 మందిలో కేవలం 38 మంది సభ్యులతో కలిసి పనిచేస్తున్నాయి. వచ్చే డజను మంది న్యాయమూర్తులు వచ్చే నాలుగైదు వారాల్లో పదవీ విరమణ చేయడంతో ఇది 32 కి తగ్గనుంది.

మీరు క్రిప్టో ఆస్తులను ప్రకటించాల్సిన అవసరం ఉంది … క్రిప్టోకరెన్సీ ఆటగాళ్ళు ప్రభుత్వాన్ని అభ్యర్థించారు క్రిప్టోకరెన్సీని డిజిటల్ ఆస్తిగా పరిగణించండి మరియు బిట్‌కాయిన్‌ల వంటి వర్చువల్ కరెన్సీల యొక్క ట్రేసిబిలిటీ చుట్టూ ఉన్న ఆందోళనలను అంచనా వేయడానికి ఆదాయపు పన్ను రిటర్న్‌లను దాఖలు చేసేటప్పుడు వారి క్రిప్టో హోల్డింగ్స్‌ను ప్రకటించమని వ్యక్తిగత హోల్డర్‌లను ఆదేశించండి. రూ .50 లక్షలకు పైగా వ్యక్తిగత క్రిప్టో హోల్డర్లు సంవత్సరానికి ఒకసారి తమ ఆస్తులను ప్రకటించటానికి దారితీసే ఐటి చట్టంలో నిర్దిష్ట నిబంధనలు చేయాలని వారు ప్రభుత్వాన్ని కోరారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleका चौतरफा, गाजा सीमा पर डटे, लड़ाकू विमानों ने
RELATED ARTICLES

का चौतरफा, गाजा सीमा पर डटे, लड़ाकू विमानों ने

लाइफ सपोर्ट के लिए ECMO की भी बढ़ने लगी, क्या है, कब होता,

లా లిగా టైటిల్ రేసులో ఉండటానికి రియల్ మాడ్రిడ్ సుత్తి గ్రెనడా

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

का चौतरफा, गाजा सीमा पर डटे, लड़ाकू विमानों ने

लाइफ सपोर्ट के लिए ECMO की भी बढ़ने लगी, क्या है, कब होता,

లా లిగా టైటిల్ రేసులో ఉండటానికి రియల్ మాడ్రిడ్ సుత్తి గ్రెనడా

Recent Comments