HomeBusiness2 నెలల్లోపు EV లకు తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన AC ఛార్జింగ్ పాయింట్ కోసం భారత...

2 నెలల్లోపు EV లకు తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన AC ఛార్జింగ్ పాయింట్ కోసం భారత ప్రమాణాలు: ప్రభుత్వం

సారాంశం

EV తయారీదారులు, ఆటో మరియు ఎలక్ట్రానిక్ కాంపోనెంట్ సరఫరాదారులు, విద్యుత్ వినియోగాలు మరియు కమ్యూనికేషన్ సర్వీసు ప్రొవైడర్లతో సహా అన్ని ముఖ్య వాటాదారులతో కూడిన కమిటీ అభివృద్ధి చెందడానికి ఫాస్ట్ ట్రాక్ మోడ్‌లో పనిచేసింది లక్షణాలు, ప్రోటోటైప్ ఉత్పత్తులు మరియు ప్రతిపాదిత ప్రమాణాల పరీక్ష మరియు ధ్రువీకరణను చేపట్టండి, ఒక అధికారిక ప్రకటన తెలిపింది.

ఏజెన్సీలు
పరిశ్రమ అంచనాల ప్రకారం, ప్రస్తుతం మార్కెట్లో ఎలక్ట్రిక్ టూ మరియు త్రీ వీలర్ల కోసం అందుబాటులో ఉన్న ఛార్జింగ్ యూనిట్ల ధర రూ. 10,000.

భారతీయ ప్రమాణాలు తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన ఎసి ఛార్జింగ్ పాయింట్ ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల కోసం (EV లు) వచ్చే రెండు నెలల్లో విడుదల చేయబడతాయి, టార్గెట్ ధరలు ఛార్జింగ్ యూనిట్‌కు 3,500 రూపాయల వరకు ప్రారంభమవుతాయి. EV తయారీదారులు, ఆటో మరియు ఎలక్ట్రానిక్ కాంపోనెంట్ సరఫరాదారులు, విద్యుత్ వినియోగాలు మరియు కమ్యూనికేషన్ సర్వీసు ప్రొవైడర్లతో సహా అన్ని ముఖ్య వాటాదారులతో కూడిన కమిటీ, స్పెసిఫికేషన్లు, ప్రోటోటైప్ ఉత్పత్తులను అభివృద్ధి చేయడానికి మరియు ప్రతిపాదిత ప్రమాణాల పరీక్ష మరియు ధ్రువీకరణను చేపట్టడానికి ఫాస్ట్ ట్రాక్ మోడ్‌లో పనిచేసింది. అధికారిక ప్రకటన తెలిపింది.

“ఇవి అధికారికంగా బ్యూరో ఆఫ్ ఇండియన్ స్టాండర్డ్స్ (BIS), “డ్రాఫ్ట్ ఇండియన్ స్టాండర్డ్స్ ను ఎలక్ట్రోమొబిలిటీ స్టాండర్డ్స్ పై BIS కమిటీ తీసుకుంది.

నమూనా ఉత్పత్తుల యొక్క క్షేత్రం మరియు మన్నిక పరీక్షలు పూర్తయిన తర్వాత వచ్చే రెండు నెలల్లో ప్రమాణాల అధికారిక విడుదల జరుగుతుంది. ఇ.వి.లకు అధిక వాల్యూమ్, తక్కువ-ధర ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాలకు అనుగుణంగా కొత్త పరిశ్రమ రంగం పుట్టుకొస్తుందని భావిస్తున్నారు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా ఛార్జింగ్ వ్యవస్థలు అధిక స్థాయి శక్తిని పరిష్కరించడం మరియు విస్తృత-విస్తరణ విస్తరణకు చాలా ఖరీదైనవి, సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ విభాగం (DST), భారత ప్రభుత్వానికి ప్రిన్సిపల్ సైంటిఫిక్ అడ్వైజర్ (పిఎస్ఎ) కార్యాలయం, NITI ఆయోగ్ తో సన్నిహిత సమన్వయంతో బృందం ఈ సవాలును స్వీకరించింది, ప్రకటన జోడించబడింది.

“సమూహం స్మార్ట్ కోసం రూ .3,500 (USD 50) కంటే తక్కువ ధరను నిర్ణయించింది. సరసమైన EV ఛార్జింగ్ మౌలిక సదుపాయాలలో ప్రపంచ పురోగతి కోసం AC ఛార్జ్ పాయింట్ స్మార్ట్‌ఫోన్‌తో పనిచేస్తుంది. ప్రమాణం యొక్క వేగవంతమైన ట్రాక్ అభివృద్ధి, పరిశ్రమ మరియు ప్రభుత్వాల మధ్య సన్నిహిత పని, మరియు శ్రద్ధగల పరీక్ష మరియు ధ్రువీకరణ విజయవంతమయ్యాయి, “అని ఇది తెలిపింది.

భారతీయ ప్రమాణాల ప్రకారం ఈ ఛార్జింగ్ పాయింట్ పరికరాన్ని తయారు చేయడానికి అనేక మంది భారతీయ తయారీదారులు ఇప్పటికే బోర్డులో ఉన్నారు, లక్ష్య ధరలు 3,500 రూపాయల నుండి ప్రారంభమవుతాయి.

పరిశ్రమ అంచనాల ప్రకారం, ప్రస్తుతం మార్కెట్లో ఎలక్ట్రిక్ టూ మరియు త్రీ వీలర్లకు అందుబాటులో ఉన్న ఛార్జింగ్ యూనిట్ల ధర రూ .10,000 వరకు ఉంటుంది.

వాటాగా ఇ.వి.లను వేగంగా స్వీకరించడం ద్విచక్ర వాహనాలు మరియు త్రీ వీలర్లలో ఉంటుందని ప్రభుత్వం తెలిపింది. ఈ వాహన రకాల యొక్క అంతర్గత దహన యంత్రం (ICE) సంస్కరణలు మొత్తం వాహన అమ్మకాలలో 84 శాతం ఉన్నాయి భారతదేశం లో.

“2025 నాటికి, ప్రతి సంవత్సరం 4 మిలియన్ల వరకు వాహనాలను (EV) విక్రయించవచ్చని, 2030 నాటికి దాదాపు 10 మిలియన్లకు పెరుగుతుందని అంచనా వేసింది. ఈ రంగానికి సేవ చేయడానికి ఏదైనా ఛార్జింగ్ పరిష్కారం అత్యంత స్కేలబుల్ అయి ఉండాలి , ప్రజలకు సులభంగా ప్రాప్యత చేయగలదు; ఇది ఇంటర్‌ఆపెరాబిలిటీకి మద్దతు ఇవ్వాలి మరియు సరసమైనదిగా ఉండాలి “అని ప్రకటన పేర్కొంది.

ఎన్‌ఐటిఐ ఆయోగ్ వైస్ చైర్మన్ రాజీవ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ ఖరీదైన ఛార్జింగ్ స్టేషన్ల కంటే ఛార్జింగ్ పాయింట్లకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం వల్ల తేలికపాటి ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల విభాగానికి ఎల్‌ఐసి ఛార్జింగ్ ప్రమాణాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి బృందం వేగవంతమైన ప్రయత్నాలకు దారితీసింది. తదుపరి తార్కిక దశ.

చార్జింగ్ ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ పై DST-PSAO గ్రూప్ చైర్మన్ వి సుమంత్రాన్ మాట్లాడుతూ ఈ ప్రయత్నం తెలివైన ఖర్చు-ఆవిష్కరణల కోసం భారతదేశంలోని ప్రతిభను తెచ్చిపెట్టింది.

“భారతదేశంలో స్థోమత పరిమితులు ఖర్చు మరియు స్కేలబిలిటీ రెండింటినీ దృష్టిలో ఉంచుకుని సమస్యలను పరిష్కరించాలని కోరుతున్నాయి” అని ఆయన చెప్పారు.

ప్రకటన ప్రకారం, తక్కువ-ధర ఎసి ఛార్జ్‌పాయింట్ (ఎల్‌ఐసి) ఇ-స్కూటర్లు మరియు ఇ-ఆటోరిక్షాలను ఛార్జ్ చేయడానికి 3 కిలోవాట్ల శక్తిని గీయడానికి అనుమతిస్తుంది. 220 వి 15 ఎ సింగిల్ ఫేజ్ లైన్ అందుబాటులో ఉన్న ఏ ప్రదేశంలోనైనా ఇది అధిక స్కేలబుల్ మరియు మోహరించడానికి ఉద్దేశించబడింది – ప్రధానంగా మెట్రో మరియు రైల్వే స్టేషన్లు, షాపింగ్ మాల్స్, హాస్పిటల్స్, ఆఫీస్ కాంప్లెక్స్, అపార్టుమెంట్లు మరియు కిరానా మరియు ఇతర దుకాణాల పార్కింగ్ స్థలాలను లక్ష్యంగా చేసుకుంది.

యూజర్ యొక్క స్మార్ట్‌ఫోన్ తక్కువ శక్తి గల బ్లూటూత్ ద్వారా LAC తో కమ్యూనికేట్ చేస్తుంది మరియు లావాదేవీ చెల్లింపు మరియు విశ్లేషణలు ప్రారంభించబడిన బ్యాక్ ఎండ్ వరకు లింక్ చేస్తుంది. యూజర్ యొక్క స్మార్ట్‌ఫోన్‌ను బహుళ ఖాతాలు మరియు చెల్లింపు ఎంపికల కోసం ఉపయోగించవచ్చని ప్రకటన తెలిపింది.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

ఆనాటి ETPrime కథలు

ఇంకా చదవండి

Previous articleNH లలో టోల్ సేకరణ 30% వరకు పడిపోతుంది
Next articleప్లాస్మా ఉపశమనం కోసం కాశ్మీరీ పండిట్ & ముస్లిం చేతులు కలిపారు
RELATED ARTICLES

NH లలో టోల్ సేకరణ 30% వరకు పడిపోతుంది

ఆధునిక బ్యాటరీ తయారీకి పిఎల్‌ఐని ప్రభుత్వం ఆమోదించడంతో ఎప్సిలాన్ కార్బన్ గ్రాఫైట్ ఉత్పత్తిపై పెద్ద పందెం వేసింది

తాత్కాలిక లేదా కాదు, ద్రవ్యోల్బణం యొక్క సంకేతాలు ఆస్తి మార్కెట్లను చుట్టుముట్టాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

'कोरोना वैक्सीन की में देरी हो तो होती होती'

ఎస్సీ / ఎస్టీ విద్యార్థులను దుర్వినియోగం చేసినందుకు ఐఐటి-ఖరగ్‌పూర్ ప్రొఫెసర్‌ను సస్పెండ్ చేశారు

7 ఏళ్ల కలను వదులుకుంటాడు, సిఎం రిలీఫ్ ఫండ్ కోసం పిగ్గీ బ్యాంకును విచ్ఛిన్నం చేస్తాడు

Recent Comments