HomeGeneral1,500 మంది వైద్యులు రోగులకు ఇసంజీవని టెలిమెడిసిన్ ప్లాట్‌ఫాం ద్వారా రిమోట్‌గా సేవలు అందిస్తున్నారు

1,500 మంది వైద్యులు రోగులకు ఇసంజీవని టెలిమెడిసిన్ ప్లాట్‌ఫాం ద్వారా రిమోట్‌గా సేవలు అందిస్తున్నారు

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

ఇప్పుడే సభ్యత్వాన్ని పొందండి

త్వరిత హెచ్చరికల కోసం

నోటిఫికేషన్లను అనుమతించు

|

న్యూ Delhi ిల్లీ, మే 13: ఒక సంవత్సరంలో ఇసంజీవని, MoHFW యొక్క ప్రధాన నేషనల్ టెలిమెడిసిన్ సర్వీస్ కంటే ఎక్కువ సేవలు అందించింది 50 లక్షల (అర కోటి కంటే ఎక్కువ) రోగులు. రోగికి డాక్టర్ రిమోట్ కన్సల్టేషన్ సేవలను 2020 ఏప్రిల్‌లో కేంద్ర మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసింది, అయితే దేశంలోని OPD లు మొదటి లాక్‌డౌన్ సమయంలో మూసివేయబడ్డాయి. దేశంలోని 31 రాష్ట్రాలు / కేంద్రపాలిత ప్రాంతాలలో ఇసంజీవని చొరవ పనిచేస్తోంది మరియు దేశవ్యాప్తంగా రోజుకు 40,000 మంది రోగులు ఆరోగ్య సంరక్షణ సేవల డెలివరీ యొక్క ఈ సంపర్క రహిత మరియు ప్రమాద రహిత పద్ధతిని ఉపయోగిస్తున్నారు.

eSanjeevani యొక్క రెండు గుణకాలు ఉన్నాయి:

eSanjeevaniAB-HWC – డాక్టర్ టు డాక్టర్ టెలిమెడిసిన్ ప్లాట్‌ఫాం- దేశంలోని అన్ని ఆరోగ్య మరియు సంరక్షణ కేంద్రాలలో హబ్ మరియు స్పోక్ మోడల్ కింద అమలు చేయబడుతోంది భారత ప్రభుత్వ ఆయుష్మాన్ భారత్ పథకం. ఇప్పటివరకు, eSanjeevaniAB-HWC 18000+ ఆరోగ్య మరియు సంరక్షణ కేంద్రాలు మరియు 1500+ కేంద్రాలలో అమలు చేయబడింది మరియు డిసెంబర్ 2022 నాటికి టెలిమెడిసిన్ 1,55,000 ఆరోగ్య మరియు సంరక్షణ కేంద్రాలలో పనిచేయనుంది. eSanjeevaniAB-HWC ను నవంబర్ 2019 లో రూపొందించారు మరియు 22 రాష్ట్రాలు ఈ డిజిటల్ పద్ధతిని ఉపయోగించడం ప్రారంభించాయి, దాదాపు 2 మిలియన్ల మంది రోగులకు వైద్యులు మరియు నిపుణులు ఆరోగ్య సేవలను విస్తరించారు. స్పెషలిస్టులు, వైద్యులు మరియు కమ్యూనిటీ హెల్త్ ఆఫీసర్లతో సహా మొత్తం 21,000 మంది వినియోగదారులలో eSanjeevaniAB-HWC లో శిక్షణ పొందారు మరియు ఆన్‌బోర్డ్ చేశారు.
నేషనల్ టెలిమెడిసిన్ సర్వీస్ యొక్క ఇతర మాడ్యూల్ eSanjeevaniOPD. ఇది 28 రాష్ట్రాలు / యుటిలలో తయారు చేయబడింది. ESanjeevaniOPD లో 350 కి పైగా OPD లు ఏర్పాటు చేయబడ్డాయి, వీటిలో 300 కి పైగా ప్రత్యేక OPD లు ఉన్నాయి. 30,00,000 మంది రోగులకు ఇ-సంజీవానిఓపిడి ద్వారా ఉచిత సేవలు అందించబడ్డాయి. డిజిటల్ ఆరోగ్యం యొక్క ఈ పద్ధతి పౌరులకు వారి గృహాల పరిమితుల్లో ఆరోగ్య సేవలను అందించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి, నేషనల్ రోగులు మరియు వైద్యులలో ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ యొక్క టెలిమెడిసిన్ సేవ వేగంగా మరియు విస్తృతంగా దత్తత తీసుకుంది. ఇప్పటికే అధిక భారం పడుతున్న దేశ ఆరోగ్య సంరక్షణ డెలివరీ వ్యవస్థకు సమాంతర ప్రవాహంగా ఇ సంజీవని పనిచేస్తోంది. గత ఏడాది ఏప్రిల్‌లో ప్రారంభమైన సమయంలో, ఇ-సంజీవని ప్రధానంగా కోవిడ్ కాని సంబంధిత ఆరోగ్య సేవలను అందించే ఒక పద్దతిగా was హించబడింది, అయినప్పటికీ, ఇహెల్త్ యొక్క ఈ అనువర్తనం యొక్క సంభావ్య ప్రయోజనాల ఆధారంగా రాష్ట్రాలు ప్రక్రియలను మరియు పని ప్రవాహాలను రూపొందించడానికి త్వరితంగా రూపొందించాయి COVID-19 కు సంబంధించిన ఆరోగ్య సేవలను అందించడానికి eSanjeevani. COVID-19 గృహ నిర్బంధ రోగుల పర్యవేక్షణ మరియు నిర్వహణ కోసం రాష్ట్రాలు OPD లను ఏర్పాటు చేశాయి.

ప్రత్యేక గృహ ఐసోలేషన్ OPD లను రూపొందించడానికి కొన్ని రాష్ట్రాలు కృషి చేస్తున్నాయి. రోగులు COVID-19 కోసం పరీక్షించబడతారు మరియు రిమోట్ స్క్రీనింగ్ ప్రయోజనాల కోసం రాష్ట్రాలు చివరి సంవత్సరం MBBS విద్యార్థులను నిమగ్నం చేయాలని యోచిస్తున్నాయి. కేసుల పెరుగుతున్న లోడ్ కారణంగా, కొన్ని రాష్ట్రాల్లో eSanjeevaniOPD గడియారం చుట్టూ ఉపయోగించబడుతోంది. ఇసంజీవనిపై 10 లక్షలకు పైగా సంప్రదింపులు జరిపిన తొలి రాష్ట్రం తమిళనాడు. ఎంచుకున్న రాష్ట్రాల్లో ప్రజలకు తమ సేవలను అందించడానికి రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ కూడా సాయుధ దళాల వైద్య సేవల అనుభవజ్ఞులను ఆశ్రయించింది.

C-DAC వద్ద మొహాలిలోని కేంద్రం, ఇసంజీవనిఓపిడిలో మరొక వినూత్న లక్షణాన్ని జోడించడానికి ఇసంజీవని యొక్క సృష్టికర్తలు కృషి చేస్తున్నారు, ఇది ఇసంజీవానిఓపిడిలో నేషనల్ఓపిడిల నుండి బయటపడటానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ఈ నేషనల్ఓపిడిలు దేశంలోని ఏ ప్రాంతంలోని రోగులకు రిమోట్ హెల్త్ సేవలను అందించడానికి వైద్యులను అనుమతిస్తుంది.

ఇది కొంతవరకు సహాయపడటానికి సహాయపడుతుంది దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాలలో వైద్యులు మరియు నిపుణుల కొరత మరియు అసమాన పంపిణీ వంటి సవాళ్లు.

దత్తత పరంగా 10 రాష్ట్రాలకు నాయకత్వం వహించడం (సంప్రదింపుల సంఖ్య) సంజీవనిలో తమిళనాడు (1044446), కర్ణాటక (936658), ఉత్తర ప్రదేశ్ (842643), ఆంధ్రప్రదేశ్ (835432), మధ్యప్రదేశ్ (250135), గుజరాత్ (240422), బీహార్ (153957), కేరళ (127562) ) మరియు ఉత్తరాఖండ్ (103126).

కథ మొదట ప్రచురించబడింది: గురువారం, మే 13, 2021, 13:46

ఇంకా చదవండి

Previous articleరాహుల్ దాడులు, టీకాలతో పాటు పీఎం తప్పిపోయిందని చెప్పారు
Next articleవ్యాక్సిన్ కాక్టెయిల్: రెండు కోవిడ్ -19 జబ్‌ల కలయిక మరియు సరిపోలిక కరోనావైరస్ను కాపాడుతుందా?
RELATED ARTICLES

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

కొంతమంది కుటుంబ సభ్యుల COVID-19 చికిత్సకు మద్దతుగా ITC ఉద్యోగులకు రుణ సౌకర్యాన్ని విస్తరించింది

Recent Comments