HomeGeneralమాల్దీవుల నిషేధం భారతీయ పర్యాటకులకు పరిమితమైన ప్రపంచ ప్రయాణ ఎంపికలను వదిలివేసింది

మాల్దీవుల నిషేధం భారతీయ పర్యాటకులకు పరిమితమైన ప్రపంచ ప్రయాణ ఎంపికలను వదిలివేసింది

జనవరి-మే

విషయాలు

మధ్య వచ్చిన మొత్తం 21% వాటా కలిగిన భారతీయ ప్రయాణికులకు ఈ ద్వీపం దేశం ఒక ప్రసిద్ధ విశ్రాంతి గమ్యస్థానంగా ఉంది.
మాల్దీవులు | ప్రపంచ ప్రయాణ పరిశ్రమ | పర్యాటకులు

మాల్దీవులతో సరిహద్దుల్లో, ఈజిప్ట్, రష్యా మరియు దక్షిణాఫ్రికా భారతీయ పర్యాటకులకు అంతర్జాతీయ ప్రయాణ ఎంపికలు మాత్రమే. కరోనావైరస్ మహమ్మారి మధ్య. ఈ దేశాలకు భారతీయ పర్యాటకులకు దిగ్బంధం అవసరం లేదు.

మంగళవారం, మాల్దీవులు కోవిడ్ -19 మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగం కారణంగా భారతదేశం నుండి సందర్శకులను నిషేధించే పెరుగుతున్న దేశాల జాబితాలో చేరింది. జనవరి-మే మధ్య వచ్చిన మొత్తం రాకపోకలలో 21 శాతం వాటా కలిగిన భారతీయ ప్రయాణికులకు ఈ ద్వీపం దేశం ఒక ప్రసిద్ధ విశ్రాంతి గమ్యస్థానంగా ఉంది.

“మేము విశ్రాంతి పర్యాటకులతో సహా అన్ని వర్గాల కోసం దరఖాస్తులను స్వీకరిస్తున్నాము మరియు ప్రాసెస్ చేస్తున్నాము. పట్టణ వాతావరణం వెలుపల సెలవుదినాన్ని ఆస్వాదించడానికి గమ్యం అవకాశాలను అందిస్తుంది, అనగా అనేక గేమ్ పార్కులలో సఫారీలలో లేదా ఇప్పుడు బాగా ప్రాచుర్యం పొందిన గ్రామీణ ప్రాంతాలను సందర్శించడానికి. బహిర్గతం అయ్యే ప్రమాదాన్ని పరిమితం చేయడానికి ఆరోగ్యం మరియు భద్రతా ప్రోటోకాల్‌లకు కట్టుబడి ఉండటం. దేశం హెచ్చరిక స్థాయి 1 లో ఉంది మరియు రెస్టారెంట్లు మరియు ఆతిథ్య సౌకర్యాలు తెరిచి ఉన్నాయి “అని ముంబైలోని దక్షిణాఫ్రికా కాన్సుల్ జనరల్ ఆండ్రియా కోహ్న్ అన్నారు.

ఇటీవల దక్షిణాఫ్రికాకు వెళ్ళిన వారిలో కేప్ టౌన్ లో చిత్రీకరించబడుతున్న అడ్వెంచర్ రియాలిటీ షో ‘ఖత్రోన్ కే ఖిలాడి’ లో పాల్గొన్నవారు ఉన్నారు.

అయితే, ప్రయాణ పరిశ్రమ డిమాండ్ తగ్గింది రెండవ తరహా మహమ్మారికి. Air ిల్లీ-మాస్కో మధ్య విమాన ప్రయాణ బబుల్ కింద నాన్ స్టాప్ విమానాలు ఉన్నాయి, కాని ఈజిప్ట్ మరియు దక్షిణాఫ్రికాకు విమాన ఎంపికలు పరిమితం. దక్షిణాఫ్రికా నుండి వచ్చే ప్రయాణికుల సంస్థాగత నిర్బంధానికి మహారాష్ట్ర ప్రభుత్వం అవసరం మరొక నిరోధకం.

“గత రెండు వారాలుగా ఎటువంటి విచారణలు లేదా విదేశీ ట్రావెల్ బుకింగ్‌లు లేవు. ప్రజలు ఇప్పుడు ప్రయాణించడానికి భయపడుతున్నారు. అదృష్టవంతులు, దుబాయ్‌కు వెళ్లారు మరియు ప్రయాణ నిషేధం విధించే ముందు లండన్, ”అని జ్యోతి మాయల్ అన్నారు ట్రావెల్ ఏజెంట్స్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా.

దుబాయ్ గత నెలలో భారతదేశం నుండి ప్రయాణించిన మరో ప్రసిద్ధ గమ్యం. టీకాలు వేసిన ప్రయాణికులను మాత్రమే అనుమతించాలని ఇంతకుముందు నిర్ణయించిన సీషెల్స్ భారతీయ సందర్శకులకు నిషేధం విధించింది.

అనేక ఇతర దేశాలు తమ సొంత పౌరులను లేదా పరిమిత వర్గాల వీసా హోల్డర్లను మాత్రమే భారతదేశం నుండి ప్రయాణించడానికి అనుమతిస్తున్నాయి, కెనడా వంటి కొన్ని నాన్-స్టాప్ విమానాలను నిలిపివేసాయి.

మంగళవారం, మాల్దీవుల ఆరోగ్య సంరక్షణ సంస్థ మాల్దీవులు మే 13 నుండి దక్షిణాసియా దేశాల సందర్శకుల కోసం పర్యాటక వీసాలు తాత్కాలికంగా నిలిపివేయబడతాయని మంగళవారం ట్వీట్ చేశారు.

భారతదేశంలో రెండవ తరహా మహమ్మారి మరియు ఈ ప్రాంతంలోని ఇతర దేశాలలో కేసుల పెరుగుదల దృష్ట్యా భద్రతా చర్యను ఉంచారు. మాల్దీవులలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో కర్ఫ్యూ విధించబడింది మరియు మసీదులలో సమ్మేళన ప్రార్థనలు తాత్కాలికంగా ఆగిపోయాయి.

ద్వీపం దేశం భారతదేశం నుండి ప్రముఖులు మరియు సామాన్యులకు ఒక ప్రధాన ఆకర్షణగా ఉంది మరియు సంవత్సరం నుండి భారత పర్యాటకులకు తెరిచిన అతి కొద్ది అంతర్జాతీయ గమ్యస్థానాలలో ఇది ఒకటి.

మాల్దీవులకు భారతదేశం రెండవ అతిపెద్ద మూల మార్కెట్. ఈ ద్వీపాలకు జనవరి ప్రారంభం నుండి 400,000 మంది పర్యాటకులు వచ్చారు. భారతదేశం, ఉక్రెయిన్, జర్మనీ మరియు కజాఖ్స్తాన్ తరువాత రష్యా అతిపెద్ద సోర్స్ మార్కెట్.

గత నెలలో మాల్దీవుల ప్రభుత్వం జనాభా కలిగిన ద్వీపాలలో ప్రవేశించడాన్ని నిషేధించడం ద్వారా భారతీయ సందర్శకులపై అడ్డాలను విధించింది. అయినప్పటికీ, భారతీయులు ఇప్పటికీ రిసార్ట్స్ సందర్శించవచ్చు. మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగం భారతదేశం నుండి ట్రాఫిక్ తగ్గడానికి దారితీసింది, దీని ఫలితంగా భారత వాహకాలు విమాన రద్దు చేయబడ్డాయి.

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి ఉన్న మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous article2027 కి ముందే భారతదేశం చైనాను అత్యధిక జనాభా కలిగిన దేశంగా అధిగమించవచ్చు: నివేదిక
Next articleజీఎస్టీ కౌన్సిల్ సమావేశానికి పిలవకూడదని రాజ్యాంగ ఉల్లంఘన అని అమిత్ మిత్రా చెప్పారు
RELATED ARTICLES

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

కొంతమంది కుటుంబ సభ్యుల COVID-19 చికిత్సకు మద్దతుగా ITC ఉద్యోగులకు రుణ సౌకర్యాన్ని విస్తరించింది

Recent Comments