HomeHealthచంద్రునిపై కొండచరియలు పడ్డాయా? సాక్ష్యం చాలా పెద్ద ఉపరితల ప్రభావ సంఘటనను సూచిస్తుంది

చంద్రునిపై కొండచరియలు పడ్డాయా? సాక్ష్యం చాలా పెద్ద ఉపరితల ప్రభావ సంఘటనను సూచిస్తుంది

నాసా మాట్లాడుతూ చంద్రుడి మాదిరిగానే అంగారక గ్రహంలో కూడా ఇలాంటి కొండచరియలు ఉన్నాయి.

Moon crater

క్లూట్ క్రేటర్ యొక్క పశ్చిమ గోడ వద్ద లూనార్ రికనైసెన్స్ ఆర్బిటర్ కెమెరా (ఎల్‌ఆర్‌ఓసి) ఉపయోగించి ఈ సంఘటన గమనించబడింది. (మూలం: నాసా)

రాత్రి ఆకాశంలో నిశ్శబ్దంగా మరియు చల్లగా కనిపించే చంద్రుడు వాస్తవానికి అంతరిక్ష శిధిలాలు, ఉల్కాపాతం మరియు సూర్యుడి నుండి వచ్చే రేడియేషన్ ద్వారా నిరంతరం బాంబు దాడులకు గురి అవుతాడు. భూకంపం లేదా ఉపరితల ప్రభావ సంఘటన ఫలితంగా చంద్రుని యొక్క చాలా వైపున (భూమి దృష్టి నుండి దాచిన వైపు) కొండచరియను శాస్త్రవేత్తలు గమనించారు. ఈ సంఘటన లూనార్ రికనైసెన్స్ ఆర్బిటర్ కెమెరా (ఎల్‌ఆర్‌ఓసి) ను ఉపయోగించి గమనించబడింది, ఇక్కడ చంద్రుని యొక్క చాలా వైపున ఉన్న క్లూట్ క్రేటర్ యొక్క పశ్చిమ గోడ పడిపోయి బిలం అంతస్తు వైపు పడిపోయింది. ఈ ఉపరితల ప్రభావ సంఘటన కారణంగా, సామూహిక వ్యర్థం అని పిలువబడే భౌగోళిక ప్రక్రియ ప్రారంభించబడిందని నాసా ఒక ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు. ఈ ప్రభావం బిలం యొక్క గోడ బలహీనపడటానికి దారితీసి ఉండగా, “అస్థిర శిధిలాలు గురుత్వాకర్షణ ద్వారా ప్రభావితమయ్యాయి మరియు బిలం వైపులా కదలడం ప్రారంభించాయి” అని ఇది పేర్కొంది.

మా చంద్ర పున onna పరిశీలన ఆర్బిటర్ నుండి క్రొత్త చిత్రం, మరియు ఇది కొండచరియ. చంద్రుని యొక్క చాలా వైపున ఉన్న క్లూట్ బిలం యొక్క పశ్చిమ గోడ బిలం అంతస్తు వైపు పడిపోయింది, ఇది సమీపంలోని భూకంపం లేదా ఉపరితల ప్రభావ సంఘటన ఫలితంగా ఉండవచ్చు. https://t.co/YTHRkUbQ2X pic.twitter.com/DyuY2myPow

– నాసా మూన్ (ASNASAMoon) మే 12, 2021

కూడా చదవండి: మే 26 న బ్లడ్ మూన్: టోటల్ లూనార్ ఎక్లిప్స్

గురించి మీరు తెలుసుకోవలసినది ఇక్కడ ఉంది.

సామూహిక వ్యర్థం అంటే ఏమిటి?

సామూహిక వృధా అనేది చంద్రునిపై ఒక సాధారణ ఎరోషనల్ ప్రక్రియ మరియు భూమిపై చాలా ప్రదేశాలలో కూడా చూడవచ్చు. “క్లూట్ బిలం లో ఉన్న లక్షణం వలె పెద్దదిగా లేదా కొండ వైపు పడగొట్టే బండరాళ్ల మాదిరిగా మాస్ వృధా అవుతున్న ఉదాహరణలను మేము చిత్రించాము” అని నాసా జోడించారు. ద్రవ్యరాశి వృధా చంద్రునిపై టెక్టోనిక్ కదలిక ద్వారా ప్రేరేపించబడుతుంది, వీటికి మూలం చంద్రుని లోపల లోతైన ప్రభావాలు లేదా కదలికల ద్వారా ప్రేరేపించబడిన భూకంప సంఘటనలు. ఈ వణుకుతున్న సంఘటనలు నిటారుగా ఉన్న వాలులలో ఏకీకృత పదార్థం లోతువైపుకి జారిపోతాయి. కూడా చదవండి: 2021 లో భారతదేశం ఎన్ని గ్రహణాలను చూడగలదు? మీరు ముడుచుకోవలసినది LROC బృందం ప్రకారం, “సామూహిక వ్యర్థాలు చిన్న వ్యక్తిగత స్లైడ్‌ల శ్రేణి కాకుండా పెద్ద ఎత్తున తిరోగమనం వలె ప్రధానంగా వ్యక్తమవుతాయి.” నాసా మాట్లాడుతూ చంద్రుడి మాదిరిగానే అంగారక గ్రహంలో కూడా ఇలాంటి కొండచరియలు ఉన్నాయి, కాబట్టి శాస్త్రవేత్తలు ఇప్పుడు కొత్త ఎల్‌ఆర్‌ఓసి డేటాను మార్టిన్ ప్రత్యర్ధులతో పోల్చడానికి ఉపయోగిస్తున్నారు.

IndiaToday.in యొక్క ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క పూర్తి కవరేజ్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleబ్లాక్ ఫంగస్ లేదా ముకార్మైకోసిస్ అంటే ఏమిటి? ఇది కోవిడ్ రోగులను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుంది
Next articleమహారాష్ట్ర జూన్ 1 వరకు కోవిడ్ ఆంక్షలను పొడిగిస్తుంది, ప్రతికూల RT-PCR నివేదిక రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించడం తప్పనిసరి
RELATED ARTICLES

కుటుంబంలో 4 మంది 12 రోజుల్లో కోవిడ్ మరణిస్తున్నారు, 6 మరియు 8 సంవత్సరాల వయస్సు గల ఇద్దరు బాలికలను వదిలివేయండి

రాధే మూవీ రివ్యూ: సల్మాన్ ఖాన్ అభిమానులు అతని తాజా సినిమాను ఈద్ బ్లాక్ బస్టర్ అని పిలుస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

కొంతమంది కుటుంబ సభ్యుల COVID-19 చికిత్సకు మద్దతుగా ITC ఉద్యోగులకు రుణ సౌకర్యాన్ని విస్తరించింది

Recent Comments