HomeHealthఈద్ 2021: ఈద్-ఉల్-ఫితర్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

ఈద్ 2021: ఈద్-ఉల్-ఫితర్ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ

ఈద్ 2021 ఈ సంవత్సరం కూడా భిన్నంగా ఉంటుంది. గత సంవత్సరం కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా, ప్రజలు దీనిని ఒక హష్ ఈవెంట్‌గా ఉంచాల్సి వచ్చింది, ఈ సమయంలో కూడా ప్రతి ఒక్కరూ ఇంటి వద్దే ఉండి పండుగను సురక్షితంగా జరుపుకోవాలి. సంతోషకరమైన గమనికలో, రంజాన్ నెల చివరకు ముగిసింది, ఇప్పుడు ముస్లింలు ఇస్లామిక్ క్యాలెండర్లో పవిత్రమైన నెల ముగింపును సూచించే ఈద్ జరుపుకునేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: హలీమ్ దాటి: ఈ ఈద్ ప్రయత్నించడానికి 7 అసాధారణ వంటకాలు

విస్తృతమైన వేడుకలు రెడీ రేపు మధ్యప్రాచ్యంలో మరియు ప్రపంచంలోని ఇతర ముస్లిం సమాజాలలో జరుగుతోంది. భారతదేశంలో, ఈద్ మరుసటి రోజు మే 14 న జరుపుకుంటారు, మరియు మేము లాక్డౌన్లో ఇరుక్కున్నప్పుడు, ఈద్ జరుపుకునే అభిరుచిని తగ్గించే అవకాశం ఉంది.

కానీ మీరు ప్రిపరేషన్ కిక్ స్టార్ట్ చేయడానికి ముందు ఈద్-ఉల్-ఫితర్ కోసం, పండుగ గురించి మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఇక్కడ ఉంది.

రంజాన్ నెల

రంజాన్ మాసం చాలా పవిత్రమైన మాసంగా పరిగణించబడుతుంది. ఈ రోజుల్లో ముస్లింలు తెల్లవారుజాము నుండి సాయంత్రం వరకు ఉపవాసం ఉండాలి. తెల్లవారుజామున మొదటి భోజనాన్ని సెహ్రీ అని పిలుస్తారు, మరియు ఉపవాసం విచ్ఛిన్నం చేయడానికి ముస్లింలు తినే సాయంత్రం భోజనాన్ని ఇఫ్తార్ అంటారు.

ప్రాముఖ్యత

పవిత్ర రంజాన్ మాసం ఈద్ తో ముగుస్తుంది. ఇది సూర్యోదయం నుండి సూర్యాస్తమయం వరకు ఒక నెల రోజుల ఉపవాసం పూర్తయినట్లు కూడా సూచిస్తుంది. ముస్లింలు పవిత్ర ఖురాన్ కోసం అల్లాహ్ ను గుర్తించి ప్రార్థిస్తారు. రంజాన్ చివరి పది రోజులలో బేసి సంఖ్యలతో కూడిన రాత్రులలో ఒకటైన లయలత్ అల్-ఖాదర్ పై పవిత్ర పుస్తకాన్ని ముహమ్మద్ ప్రవక్తకు ప్రదర్శించారని, అందువల్ల ప్రాముఖ్యత ఉందని చెబుతారు. ఇస్లాం యొక్క ఐదు స్తంభాలలో ఉపవాసం లేదా సామ్ కూడా ఒకటి.

ప్రాముఖ్యత

ఈద్ ఒక ముస్లింలకు చాలా ముఖ్యమైన పండుగ. ఇది సహనం, భక్తి, ఓర్పు మరియు విధేయత యొక్క వేడుకలను సూచిస్తుంది. ప్రజలందరికీ సర్వశక్తిమంతుడైన అల్లాహ్‌కు కృతజ్ఞతలు తెలియజేయడానికి ఈ రోజు నిలుస్తుంది.

చరిత్ర

ఈ పండుగ మక్కా నుండి వలస వచ్చిన తరువాత మదీనాలో ఇస్లామిక్ ప్రవక్త ముహమ్మద్ ఉద్భవించినట్లు తెలుస్తుంది. రంజాన్ చివరి రోజు వరకు ఉపవాసం కొనసాగించాలని ముస్లింలను అల్లాహ్ ఆదేశించినట్లు చెబుతారు.

వేడుకల తేదీ

ప్రతి సంవత్సరం ఈద్ తేదీ మారుతూ ఉంటుంది, ఎందుకంటే ఇస్లామిక్ చంద్ర క్యాలెండర్ సౌర క్యాలెండర్ కంటే 11 నుండి 12 రోజులు తక్కువగా ఉంటుంది. ఇస్లామిక్ క్యాలెండర్లో కొత్త నెల అయిన షావ్వాల్ యొక్క మొదటి రోజును కూడా ఈ రోజు సూచిస్తుంది. వివిధ దేశాలు తమ దేశంలో అమావాస్యను బట్టి వివిధ రోజులలో ఈద్ జరుపుకుంటారు.

ఈద్ సంప్రదాయాలు

కుటుంబ సభ్యులందరూ కొత్త బట్టలు లేదా సాంప్రదాయ దుస్తులు ధరిస్తారు. అతిథుల కోసం గృహాలను అలంకరిస్తారు. ప్రజలు రోజంతా వారి కుటుంబం మరియు స్నేహితులను చూడటానికి వెళతారు మరియు తరచూ బహుమతులు మార్పిడి చేస్తారు. “ఎడ్డేయా” ఇది చిన్న మొత్తంలో డబ్బు కూడా పిల్లలకు ఇవ్వబడుతుంది. మరో అద్భుతమైన ఈద్ సంప్రదాయం ఏమిటంటే, రోగులను సందర్శించడం, దానధర్మాలు మరియు పేదలు మరియు అనాథలకు బహుమతులు ఇవ్వడం మరియు మరణించిన వారికి నివాళులు అర్పించడం. ముస్లింలు తమ ప్రార్థనలను అల్లాహ్ (సలాత్ అల్-ఈద్) కు అర్పిస్తారు, మరియు ఖుత్బా (ఉపన్యాసం) వినండి.

ఛారిటీ

జకాత్ అల్ ఫితర్, అంటే “ఉపవాసం విచ్ఛిన్నం చేసే దాతృత్వం”, రంజాన్ లేదా ఈద్ ప్రార్థనలు ముగిసేలోపు కూడా చెల్లించాలి. తక్కువ అదృష్టవంతులు కూడా ఉత్సవాలను ఆస్వాదించాలనే ఉద్దేశ్యంతో స్వచ్ఛంద సంస్థ జరుగుతుంది. ఈ సంప్రదాయం ఇస్లాం మతం యొక్క ఐదు స్తంభాలలో ఒకటి జకాత్ అని పిలువబడుతుంది.

ఆహారం

ఇది ఈద్ గురించి ఉత్తమ భాగం. ప్రతి ఒక్కరూ ఆస్వాదించడానికి కుటుంబాలు రుచికరమైన ఆహారాన్ని వ్యాప్తి చేస్తాయి. పాలు మరియు పొడి పండ్లతో కలిపి కాల్చిన తీపి వర్మిసెల్లితో తయారు చేసిన లచ్చా లేదా శివయన్ వంటి వంటలను ప్రజలు తయారు చేస్తారు. షీర్ ఖుర్మా, మటన్ కోర్మా, బిర్యానీ, నిహారీ, హలీమ్, షీర్మల్, ఫిర్ని, భూని రాన్, షాహి తుక్దా కూడా ఈద్ రోజున వండిన కొన్ని రుచికరమైనవి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleబ్రిట్ అవార్డ్స్ 2021: విజేతల పూర్తి జాబితా ఇక్కడ ఉంది
Next articleబ్లాక్ ఫంగస్ లేదా ముకార్మైకోసిస్ అంటే ఏమిటి? ఇది కోవిడ్ రోగులను ఎలా ప్రభావితం చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

కుటుంబంలో 4 మంది 12 రోజుల్లో కోవిడ్ మరణిస్తున్నారు, 6 మరియు 8 సంవత్సరాల వయస్సు గల ఇద్దరు బాలికలను వదిలివేయండి

రాధే మూవీ రివ్యూ: సల్మాన్ ఖాన్ అభిమానులు అతని తాజా సినిమాను ఈద్ బ్లాక్ బస్టర్ అని పిలుస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

భారతీతో ఎస్బి ఎనర్జీని కొనసాగించడానికి సాఫ్ట్‌బ్యాంక్ సిపిపిఐబితో పునరుత్పాదక ఒప్పందాన్ని రద్దు చేస్తుంది

ఆన్‌లైన్ సంప్రదింపులు, నిఘా కమిటీలతో గ్రామాల్లో COVID-19 ను పరిష్కరించడానికి రాష్ట్రాలు సన్నద్ధమవుతాయి

COVID రెండవ వేవ్ మధ్య రిటైల్ పరిశ్రమలో కార్మికులకు RAI అత్యవసర మద్దతును కోరుతుంది

కొంతమంది కుటుంబ సభ్యుల COVID-19 చికిత్సకు మద్దతుగా ITC ఉద్యోగులకు రుణ సౌకర్యాన్ని విస్తరించింది

Recent Comments