HomeBusinessకేరళ, తెలంగాణలోని రెండు గ్రామాలు ఎలా ఘోరమైన వైరస్ను బే వద్ద ఉంచుతున్నాయి

కేరళ, తెలంగాణలోని రెండు గ్రామాలు ఎలా ఘోరమైన వైరస్ను బే వద్ద ఉంచుతున్నాయి

కోవిడ్ -19 యొక్క వినాశకరమైన రెండవ తరంగంతో భారతదేశం పట్టుబడుతున్నప్పటికీ, రెండు గ్రామాలు – ఒకటి కేరళలో మరియు మరొకటి తెలంగాణలో – వారి కఠినమైన చర్యలకు కృతజ్ఞతలు. కేరళలోని ఇడుక్కి జిల్లాలోని ఎడమలకుడ్డి మరియు తెలంగాణలోని జాగిషియల్ జిల్లాలోని రాగోజిపేట వైరస్ను తమ నేల నుండి దూరంగా ఉంచగలిగిన విధానానికి కేస్ స్టడీస్ గా చెప్పవచ్చు.

రాగోజిపేట్ కోవిడ్ తో బ్రష్ కలిగి ఉంది -19 మొదటి వేవ్. కానీ కేసు జరిగినప్పుడు, గ్రామంలోని ప్రజలు మరెవరినీ పాజిటివ్‌గా పరీక్షించనివ్వమని శపథం చేశారు. తెలంగాణ ప్రభుత్వం రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా లాక్డౌన్ విధించడానికి పది రోజుల ముందు, 1,150 మంది నివాసితులతో ఉన్న గ్రామం అప్పటికే బారికేడ్ చేయాలని నిర్ణయించుకుంది.

గ్రామం నుండి బయటకు వెళ్ళడానికి ఏ గ్రామస్తుడిని అనుమతించలేదు. ముసుగు ధరించని ఎవరికైనా ₹ 1,000 జరిమానా విధించబడుతుంది. గ్రామంలో వ్యవసాయం మరియు జాతీయ ఉద్యోగ హామీ పనులకు సంబంధించిన కార్యకలాపాలు మాత్రమే అనుమతించబడతాయి.

రోజుకు రెండుసార్లు, యోధుల బృందం గ్రామం చుట్టూ తిరుగుతూ, కోవిడ్ జాగ్రత్తలపై ప్రకటనలు చేస్తుంది. 29 ఏళ్ల సర్పంచ్ లాహరికా మారుతి నాయకత్వం వహించి, వివిధ వర్గాల సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసి, వైరస్‌ను నివారించే మార్గాలను చర్చించారు. కఠినమైన శారీరక దూరాన్ని అమలు చేయవలసిన అవసరాన్ని ఆమె వివిధ వర్గాల నాయకులపై ఆకట్టుకుంది.

గ్రామానికి సరిహద్దులన్నీ బాగా కాపలాగా ఉన్నాయి. “మేము తాత్కాలిక బారికేడ్లను ఏర్పాటు చేసాము మరియు లోపలికి వచ్చేవారిని క్విజ్ చేసాము. వారికి నిజమైన కారణం ఉంటేనే వారికి అనుమతి ఉంది” అని మారుతి చెప్పారు.

కొత్త అంటువ్యాధులు మరియు కోవిడ్ సంబంధిత మరణాల నివేదికలు రావడంతో పొరుగున ఉన్న కుగ్రామాల నుండి, రాగోజిపేట గ్రామ కమిటీ ఇంటింటికి జ్వరం సర్వేను ప్రారంభించింది.

జ్వరం ఉన్నట్లు గుర్తించిన వారి నుండి రక్త నమూనాలను సేకరించి RT-PCR పరీక్ష కోసం పంపుతారు. 10 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో ఉన్న రైతు సత్తయ్య మాట్లాడుతూ, చాలా మంది ప్రజలు సహకరిస్తున్నారని, అందువల్ల వారు వైరస్కు వ్యతిరేకంగా యుద్ధంలో విజయం సాధించారు.

కేరళ గ్రామంలోని అడ్డాలను

మున్నార్ హిల్ స్టేషన్ నుండి 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న ఎడమలక్కుడి వద్ద, ఈ గ్రామం బయటి వ్యక్తుల నుండి బారికేడ్ చేయబడింది. పంచాయతీలోని 26 కుడిస్ (గిరిజన స్థావరాలు) లో నివసిస్తున్న 3,000 మంది వ్యక్తులతో కూడిన 800 కుటుంబాలు మున్నార్ పట్టణంపై ఆధారపడతాయి. అంతకుముందు, వారు కిరాణా సామాగ్రి సేకరించడానికి ప్రతి వారం మున్నార్‌కు సమూహాలలో ప్రయాణించేవారు. అయితే, గత సంవత్సరం నుండి, నట్టుకుట్టం (నిర్ణయం తీసుకునే స్థానిక సమిష్టి) నిర్ణయం తరువాత, సమూహాలలో ప్రయాణించే పద్ధతి నిలిపివేయబడింది. బదులుగా, మొత్తం కుగ్రామం కోసం కొనుగోళ్లు చేయడానికి ఒకరిని నియమించారు. తిరిగి వచ్చినప్పుడు, ఆ వ్యక్తి రెండు వారాల పాటు నిర్బంధించబడతారు.

సామాజిక దూరాన్ని నిర్వహించడం కేరళలోని ఎడమలక్కుడి వద్ద ఒక తరగతి పురోగతిలో ఉంది

కఠినమైన పర్యవేక్షణ

దేవికులం సబ్ కలెక్టర్ ఎస్ ప్రేమ్‌కృష్ణన్ ప్రకారం, ఎడమలక్కుడి కోవిడ్ రహితంగా ఉంది ఎందుకంటే ప్రధానంగా తక్కువ జనాభా మరియు నట్టుకుట్టం విధించిన ప్రయాణ ఆంక్షలు. బయటివారిని అలరించకుండా గ్రామం చాలా కఠినమైనది మరియు సరిహద్దులను నిరంతరం పర్యవేక్షిస్తుంది. మరయూర్‌లోని అటవీ శాఖ సందర్శకులకు పాస్‌లు ఇవ్వడం కూడా ఆపివేసింది.

వైరస్‌ను నివారించడంలో ఎడమలక్కుడి సాధించిన విజయం ఇప్పుడు మరయూర్ ఫారెస్ట్ డివిజన్ ప్రాంతంలోని ఇతర గిరిజన కుగ్రామాలను దాని నమూనాను అనుసరించడానికి ప్రేరేపించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleపోల్ ఓటములను అధ్యయనం చేయడానికి చావన్ కాంగ్రెస్ ప్యానెల్కు అధిపతి
Next articleకోవిడ్ -19 పై నిర్ణయాత్మక ప్రపంచ నాయకత్వాన్ని తీసుకోవాలని బిడెన్ కోరారు
RELATED ARTICLES

COVID నిరాశ భారతదేశం అంతటా వ్యాపించింది

COVID యొక్క జాతీయ అనుకూలత రేటు 20-21%; జాతీయ సగటు కంటే 310 జిల్లాలు నివేదించాయి: ఐసిఎంఆర్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

ప్రీమియర్ లీగ్: పిఎల్ 2020-21లో మాంచెస్టర్ సిటీ ఛాంపియన్లుగా నిలిచింది

హార్దిక్ పాండ్యా మరియు భార్య నటాసా స్టాంకోవిక్ HOT జగన్ తో ఇంటర్నెట్ నిప్పంటించారు

కోవిడ్ -19: టీం ఇండియా ఆటగాళ్ళు కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్ మాత్రమే తీసుకుంటున్నారు, ఇక్కడ ఎందుకు

ఐపిఎల్ 2021: మాల్దీవుల్లో స్టీవ్ స్మిత్, డేవిడ్ వార్నర్ మరియు ఇతర ఆసీస్ నిర్బంధించడం రాకెట్ శిధిలాల కారణంగా పడిపోయింది

Recent Comments