HomeUncategorizedWHO ఇండియా కోవిడ్ జాతిని 'ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యం' గా వర్గీకరించింది

WHO ఇండియా కోవిడ్ జాతిని 'ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యం' గా వర్గీకరించింది

డాక్టర్ మరియా వాన్ కెర్ఖోవ్, కోవిడ్ -19 టెక్నికల్ లీడ్, WHO వద్ద సోమవారం మాట్లాడుతూ, B.1.617 వైరస్ వేరియంట్‌ను WHO “ఆసక్తి యొక్క వేరియంట్” గా వర్గీకరించింది.

భారతదేశంలో మొట్టమొదట గుర్తించిన కరోనావైరస్ యొక్క B-1617 వేరియంట్‌ను “ ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (WHO) చేత ప్రపంచ స్థాయిలో ఆందోళన ”. డాక్టర్ మరియా వాన్ కెర్ఖోవ్, కోవిడ్ -19 WHO వద్ద టెక్నికల్ లీడ్, సోమవారం బి వై.ఎపి వే బృందం మరియు డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ ల్యాబ్ బృందం ఈ వేరియంట్‌ను డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ వైరస్ ఎవాల్యూషన్ వర్కింగ్ గ్రూపుతో చర్చిస్తున్నాయని, “ట్రాన్స్‌మిసిబిలిటీ పరంగా మరియు భారతదేశంతో పాటు ఇతర దేశాలలో జరుగుతున్న అధ్యయనాల గురించి మనకు తెలుసు” అని ఆమె అన్నారు. ఈ వైరస్ తిరుగుతున్న చోట. “మా వైరస్ పరిణామ వర్కింగ్ గ్రూప్ మరియు మా ఎపి బృందాలు మరియు మా ల్యాబ్ బృందాలతో సంప్రదించి, B-1617 యొక్క పెరిగిన ప్రసారతను సూచించడానికి అందుబాటులో ఉన్న కొంత సమాచారం ఉంది; అందువల్ల మేము దీనిని ప్రపంచ స్థాయిలో ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యంగా వర్గీకరిస్తున్నాము, ”అని ఆమె అన్నారు. కొన్ని ప్రాధమిక అధ్యయనాల ద్వారా పెరిగిన ట్రాన్స్మిసిబిలిటీ ఉన్నప్పటికీ, “ఈ వంశంలో ఈ వైరస్ వేరియంట్ గురించి మాకు చాలా ఎక్కువ సమాచారం కావాలి, కాబట్టి మనకు మరింత లక్ష్యంగా ఉన్న సీక్వెన్సింగ్ అవసరం, మరియు భారతదేశంలో మరియు మరెక్కడా భాగస్వామ్యం చేయబడాలి. ఈ వైరస్ ఎంత తిరుగుతుందో తెలుసుకోండి ”. వాన్ కెర్ఖోవ్ మాట్లాడుతూ, జరుగుతున్న ఎపిడెమియోలాజిక్ అధ్యయనాలు, తటస్థీకరణ తీవ్రతను అంచనా వేసే అధ్యయనాలు గురించి మరింత సమాచారం అవసరం. “ఇప్పటివరకు, మన వద్ద ఉన్న సమాచారం నుండి (అంటే) ప్రజారోగ్యం మరియు సామాజిక చర్యలు పనిచేస్తాయి, కాని పెరిగిన ప్రసార సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శించిన వైరస్ వైవిధ్యాలను నియంత్రించడానికి మేము చాలా కష్టపడాలి,” అని ఆమె అన్నారు, WHO వద్ద లేదు “మా డయాగ్నస్టిక్స్ లేదా థెరప్యూటిక్స్ మరియు మా టీకాలు పనిచేయవు” అని సూచించడానికి ఏదైనా. “ఇది ముఖ్యమైనది. వేరియంట్లు వెలువడటం చూస్తూనే ఉంటాం. మేము ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యాలను చూస్తూనే ఉంటాము మరియు వ్యాప్తిని నిజంగా పరిమితం చేయడానికి, అంటువ్యాధులను పరిమితం చేయడానికి, వ్యాప్తిని నిరోధించడానికి మరియు మన చేతిలో ఉన్న సాధనాలతో తీవ్రమైన వ్యాధి మరియు మరణాన్ని తగ్గించడానికి మేము చేయగలిగినదంతా చేయాలి, ”అని ఆమె అన్నారు. ఒకరు ఎక్కడ నివసిస్తున్నా, ఏ వైరస్లు తిరుగుతున్నా సరే, “మనం అనారోగ్యానికి గురికాకుండా ఉండటానికి అన్ని చర్యలు తీసుకుంటున్నామని నిర్ధారించుకోవాలి” అని ఆమె నొక్కి చెప్పారు. ఆమె ఇలా చెప్పింది, “ఇది వ్యక్తిగత-స్థాయి చర్యలు … చేతిలో ఉన్న అన్ని చర్యలు మరియు ప్రభుత్వాలు సహాయక మరియు ఎనేబుల్ వాతావరణాన్ని కల్పించేలా చూసుకోవాలి, తద్వారా మమ్మల్ని సురక్షితంగా ఉంచగల కొలతను మేము నిర్వహించగలము.”

ఇంకా చదవండి

Previous articleచోకారి గ్రామస్తులు రెండు రోజుల్లో 10 మరణాల తరువాత ఇంటి లోపల ఉంటారు
Next articleమమతా కొద్దిమంది మంత్రుల చుట్టూ తిరుగుతూ, కీలక దస్త్రాలను కలిగి ఉంది
RELATED ARTICLES

వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు వైద్య సామాగ్రి సేకరణ నిబంధనలను కేంద్రం సడలించింది

#ArrestMunmunDutta ట్విట్టర్‌లో ఎందుకు ట్రెండ్ అవుతోంది?

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

విరాట్ కోహ్లీ మరియు ఇతర భారత ఆటగాళ్ళు కోవిడ్ -19 టీకా యొక్క మొదటి జబ్ తీసుకుంటారు

మూడు వన్డేలు, మూడు టి 20 ఐలను కలిగి ఉన్న జూలైలో భారత శ్రీలంక పర్యటన

కోవిడ్ -19 సంబంధిత సమస్యలతో రాజస్థాన్ మాజీ లెగ్‌స్పిన్నర్ వివేక్ యాదవ్ మరణించారు

భారతీయులపై బార్మీ ఆర్మీ తవ్వడం తప్పు; అభిమానులు EPIC ప్రతిస్పందనతో వస్తారు

Recent Comments