HomeHealthDelhi ిల్లీ ప్రభుత్వం కోరిన 1.34 కోట్లకు వ్యతిరేకంగా మేలో 3.5 లక్షల టీకాలను కేంద్రం...

Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం కోరిన 1.34 కోట్లకు వ్యతిరేకంగా మేలో 3.5 లక్షల టీకాలను కేంద్రం క్లియర్ చేసింది: మనీష్ సిసోడియా

కోవిడ్ గణాంకాలు కొద్దిగా తగ్గినప్పటికీ, ప్రతి ఆసుపత్రి మరియు సిబ్బంది సామర్థ్యంతో విస్తరించిన కోవిడ్ కేసులలో Delhi ిల్లీ అపూర్వమైన పెరుగుదలతో పోరాడుతోంది. ఆరోగ్య శాఖ బులెటిన్ ప్రకారం, మే 3 మరియు మే 8 మధ్య, Delhi ిల్లీలో మొత్తం 115,285 కొత్త కరోనావైరస్ కేసులు మరియు 2,105 మరణాలు నమోదయ్యాయి.

L ిల్లీకి 3.5 ఎల్ వ్యాక్సిన్ మోతాదులను కేంద్రం ఆమోదించింది. (ఫోటో క్రెడిట్: పిటిఐ)

Covid ిల్లీ ఉప ముఖ్యమంత్రి మనీష్ సిసోడియా సోమవారం వరుస ట్వీట్లలో, నగరానికి అవసరమైన కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్లను కేటాయించనందుకు కేంద్రంలో విరుచుకుపడ్డారు. ఏప్రిల్‌లో 1.34 కోట్ల టీకాలు కావాలని Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం కోరిందని, అయితే మే నెలలో Delhi ిల్లీకి కేవలం 3.5 లక్షల మందిని మాత్రమే కేంద్రం క్లియర్ చేసిందని సిసోడియా చెప్పారు. ఒక ట్వీట్‌లో Delhi ిల్లీ ఉప ముఖ్యమంత్రి ఇలా అన్నారు: “ఏప్రిల్‌లో 1.34 కోట్ల వ్యాక్సిన్‌లకు Delhi ిల్లీ ఉత్తర్వులు ఇచ్చింది, మే నెలలో Delhi ిల్లీకి 3.5 లక్షలు మాత్రమే లభిస్తాయని కేంద్రం తెలిపింది.” ALSO READ: Delhi ిల్లీలోని ఆక్సిజన్ సాంద్రత రాకెట్ ఖాన్ చాచా, నవనీత్ కల్రా యాజమాన్యంలోని ఇతర తినుబండారాలపై దాడులు చేసింది బిజెపి అబద్ధాల రాజకీయాలను అభ్యసిస్తోంది మరియు 5.5 లక్షల వ్యాక్సిన్ మోతాదులను మాత్రమే ఆర్డర్ చేస్తున్నట్లు Delhi ిల్లీ ప్రభుత్వం తప్పుగా ఆరోపిస్తోందని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) నాయకుడు సిసోడియా అన్నారు.

, -
1.34
3.5 pic.twitter.com/bRHX2qhZeA

- మనీష్ సిసోడియా (@msisodia) మే 10, 2021 టీకా తయారీదారులతో రాష్ట్రాలు నేరుగా ఆర్డర్లు ఇవ్వవచ్చని కేంద్రం ఏప్రిల్‌లో నిర్ణయించిన తరువాత, అరవింద్ కేజ్రీవాల్ ప్రభుత్వం 18-44 ఏళ్లలోపు ప్రజల కోసం 1.34 కోట్ల మోతాదులను ఆదేశించింది. “తరువాత, మే నెలలో కేవలం 3.5 లక్షల మోతాదులను మాత్రమే కలిగి ఉండవచ్చని కేంద్ర ప్రభుత్వం ఒక లేఖలో మాకు తెలిపింది” అని ఆయన పేర్కొన్నారు. దేశంలో ప్రజలు చనిపోతున్నప్పుడు తమ ప్రభుత్వం విదేశాలలో వ్యాక్సిన్లను విక్రయిస్తోందని సిసోడియా బిజెపిపై విరుచుకుపడింది. ఇంతలో, Delhi ిల్లీకి కేవలం ఒక రోజు కోవాక్సిన్ స్టాక్ మాత్రమే మిగిలి ఉందని, దాని కోవిషీల్డ్ మోతాదు కేవలం మూడు, నాలుగు రోజులు మాత్రమే ఉంటుందని Delhi ిల్లీ ఆరోగ్య మంత్రి సత్యేందర్ జైన్ సోమవారం అన్నారు. మే మరియు జూలై మధ్య రాజధానికి వ్యాక్సిన్ సరఫరాను పెంచాలని తయారీదారులను ఆదేశించాలని ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ కేంద్రాన్ని కోరిన ఒక రోజు తర్వాత జైన్ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. “కోవాక్సిన్ మోతాదు ఒక రోజు వరకు మాత్రమే ఉంటుంది, కోవిషీల్డ్ మోతాదు మూడు నుండి నాలుగు రోజుల వరకు ఉంటుంది” అని జైన్ విలేకరులతో మాట్లాడుతూ సెంట్రల్ Delhi ిల్లీలోని గురుద్వర రాకాబ్ గంజ్ సాహిబ్‌లోని గురు తేగ్ బహదూర్ కోవిడ్ కేర్ సెంటర్‌లో సన్నాహాలను సమీక్షించారు. (పిటిఐ ఇన్‌పుట్‌లతో) ఇంకా చదవండి: ఆక్సిజన్ సాంద్రతలు ఎందుకు అవసరమైన వస్తువుగా వర్గీకరించబడలేదు? , ిల్లీ హైకోర్టు రాష్ట్రం, కేంద్రం

IndiaToday.in యొక్క ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి కరోనావైరస్ మహమ్మారి యొక్క పూర్తి కవరేజ్.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ -19: మహమ్మారికి ఒక సంవత్సరానికి పైగా, న్యూయార్క్ వందలాది మృతదేహాలను రిఫ్రిజిరేటెడ్ ట్రక్కులలో నిల్వ చేస్తూనే ఉంది
Next articleసెబాస్టియన్ స్టాన్ వద్ద టామీ లీ మరియు లిల్లీ జేమ్స్ పమేలా అండర్సన్ వారి రాబోయే సిరీస్ కోసం మొదటిసారి చూడండి
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ -19 కారణంగా విజయ్ దేవరకొండ స్టార్రర్ లిగర్ టీజర్ విడుదల వాయిదా పడింది

టోక్యో ఒలింపిక్స్ కోసం రెజ్లింగ్ క్వాలిఫైయర్స్: భారతదేశం సురక్షితమైన ప్రదేశంలో విఫలమైంది

జిమ్ కారీ సోనిక్ 2 క్రూ సభ్యునికి 40,000 డాలర్ల విలువైన కారును బహుమతిగా ఇస్తాడు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

విరాట్ కోహ్లీ మరియు ఇతర భారత ఆటగాళ్ళు కోవిడ్ -19 టీకా యొక్క మొదటి జబ్ తీసుకుంటారు

మూడు వన్డేలు, మూడు టి 20 ఐలను కలిగి ఉన్న జూలైలో భారత శ్రీలంక పర్యటన

కోవిడ్ -19 సంబంధిత సమస్యలతో రాజస్థాన్ మాజీ లెగ్‌స్పిన్నర్ వివేక్ యాదవ్ మరణించారు

భారతీయులపై బార్మీ ఆర్మీ తవ్వడం తప్పు; అభిమానులు EPIC ప్రతిస్పందనతో వస్తారు

Recent Comments