HomeBusinessబిజెపి, కర్ణాటకలో 'కఠినమైన' లాక్డౌన్ చర్యలపై ప్రతిపక్షాలు

బిజెపి, కర్ణాటకలో 'కఠినమైన' లాక్డౌన్ చర్యలపై ప్రతిపక్షాలు

ఈ రోజు నుండి 14 రోజుల లాక్డౌన్పై అధికార బిజెపి పార్టీ మరియు ప్రతిపక్షాల మధ్య మాటల యుద్ధం జరిగింది.

లాక్డౌన్ ప్రారంభమైనప్పుడు పోలీసులు ప్రజలను తీవ్రంగా కొట్టారని ఆరోపణలు ఉన్నాయి. నగర వీధులు. ప్రతిపక్ష నాయకుడు సిద్దరామయ్య ఆరోపించారు, “మహమ్మారి కంటే, కర్ణాటకలో బిజెపి యొక్క వ్యాధిగ్రస్త పరిపాలన కారణంగా ప్రజలు బాధపడుతున్నారు. లాక్డౌన్ మార్గదర్శకాలు చాలా గందరగోళంగా ఉన్నాయి. గ్రామీణ ప్రాంతాల ప్రజలు పెద్ద ఎత్తున నిరసనలు ప్రారంభిస్తే ఆశ్చర్యం ఉండదు. ”

‘స్టెప్ అప్ టెస్టింగ్’

“ ప్రతిరోజూ 50,000 సానుకూల కేసులు నివేదించబడుతున్నాయి. ఇది మాకు రెండు వారాల పాటు పూర్తి లాక్డౌన్కు దారితీసింది. బాధిత ప్రజలకు అవసరమైన కిరాణా సామాగ్రి కొనడానికి ప్రభుత్వం ఆర్థిక ప్యాకేజీని తీసుకురావాల్సిన సమయం ఇది. ముఖ్యమంత్రి బిఎస్ యెడియరప్ప వెంటనే బయటకు వచ్చి సహాయక చర్యలను ప్రకటించాలని నేను కోరుతున్నాను, ”అని ఆయన డిమాండ్ చేశారు.

మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఇంకా మాట్లాడుతూ“ అంటువ్యాధులను ముందుగా గుర్తించడానికి గంటకు ఎక్కువ పరీక్ష అవసరం. అవును, కేసుల సంఖ్య పెరుగుతుంది. కానీ రాష్ట్రంలో బిజెపి ప్రభుత్వం తగినంతగా పరీక్షించడం లేదు.

ప్రజలకు చికిత్స చేయడానికి మౌలిక సదుపాయాలు లేనందున ప్రభుత్వం ఉద్దేశపూర్వకంగా పరీక్ష రేటును తగ్గించింది. ఇలా చేయడం ద్వారా ప్రభుత్వం ప్రజలను మరణ దవడల వైపుకు నెట్టివేస్తోంది. ”

మాజీ ముఖ్యమంత్రి, జెడిఎస్ నాయకుడు హెచ్‌డి కుమారస్వామి మాట్లాడుతూ“ ప్రజల ప్రాణాలను కాపాడటానికి లాక్‌డౌన్ విధించాలని నేను సూచించాను. ఇలా చెబుతున్నప్పుడు, లాక్డౌన్ విధించేటప్పుడు సమస్యలకు పరిష్కారాలు ఉండాలి.

సహకారం కోసం పిలుపు

అయితే, లాక్డౌన్ సమయంలో ప్రజలను జాగ్రత్తగా చూసుకోకుండా ప్రభుత్వం బాధ్యతా రహితంగా వ్యవహరించింది. పొరుగు రాష్ట్రాలు చేసిన చర్యలు తీసుకొని ప్రభుత్వం తన వైఖరిని సమీక్షించాలి. ప్రజల జీవితాల మాదిరిగానే ప్రజల ఆరోగ్యం కూడా అంతే ముఖ్యం. ”

అంతకుముందు రోజు, ముఖ్యమంత్రి బిఎస్ యడ్యూరప్ప ట్వీట్ చేశారు“ సంక్రమణ గొలుసును విచ్ఛిన్నం చేయడానికి 14 రోజుల కఠినమైన పరిమితిని మేము ప్రారంభించినప్పుడు, నేను పౌరులందరూ లేఖ మరియు ఆత్మలో మార్గదర్శకాలను అనుసరించమని అభ్యర్థించండి. వైరస్ వ్యాప్తిని కలిగి ఉండటానికి మీ సహకారం చాలా ముఖ్యమైనది. కలిసి మేము మహమ్మారిని ఓడించగలము. ”

లాక్డౌన్పై ప్రతిపక్ష పార్టీల విమర్శలను మినహాయించి, రాష్ట్ర గ్రామీణాభివృద్ధి & పంచాయతీ రాజ్ మంత్రి కె.ఎస్. ఈశ్వరప్ప ప్రతిపక్ష నాయకులను నిందించారు మరియు వారు తమ కర్తవ్యం అనే అభిప్రాయంలో ఉన్నారని అన్నారు ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించడం. కోవిడ్ -19 కారణంగా ప్రజలు ప్రాణాలు కోల్పోతున్న సమయం ఇది కాదని వారు గుర్తుంచుకోవాలి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleWHO ఇండియన్ కోవిడ్ జాతిని 'ఆందోళన యొక్క వైవిధ్యం' గా వర్గీకరించింది
Next articleతెలంగాణ కేబినెట్ మంగళవారం లాక్డౌన్ గురించి చర్చించనుంది
RELATED ARTICLES

న్యూస్ అప్‌డేట్స్ లైవ్: యుఎస్ పైప్‌లైన్‌ను బలవంతంగా మూసివేసిన హ్యాకర్లను 'అంతరాయం కలిగించి, విచారించమని' బిడెన్ ప్రతిజ్ఞ చేశాడు

కోవిడ్ లైవ్ అప్‌డేట్స్: భారతదేశ COVID-19 గణాంకాలు ఆందోళన కలిగిస్తున్నాయని, వాస్తవ సంఖ్యలను నివేదించడానికి వ్యాయామాలకు పిలుపునిచ్చినట్లు WHO చీఫ్ సైంటిస్ట్

జెరూసలేం హింస ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ రాకెట్లకు దారితీస్తుంది, గాజాలో తొమ్మిది మంది మరణించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

వివిధ మంత్రిత్వ శాఖలకు వైద్య సామాగ్రి సేకరణ నిబంధనలను కేంద్రం సడలించింది

#ArrestMunmunDutta ట్విట్టర్‌లో ఎందుకు ట్రెండ్ అవుతోంది?

Recent Comments