HomeUncategorizedకేరళ సిఎం పినరయి విజయన్ ప్రధానికి లేఖ రాశారు, అదనపు ఆక్సిజన్ కోరుతున్నారు

కేరళ సిఎం పినరయి విజయన్ ప్రధానికి లేఖ రాశారు, అదనపు ఆక్సిజన్ కోరుతున్నారు

కేరళ ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ సోమవారం ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ కు అదనపు లిక్విడ్ మెడికల్ ఆక్సిజన్ (ఎల్‌ఎంఓ) ను కోరుతూ లేఖ రాశారు. రాష్ట్రంలో పెరుగుతున్న డిమాండ్ దృష్ట్యా రాష్ట్రం, మరియు కేరళకు ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లను కూడా కోరింది.

కేరళలో రోజువారీ 219 టన్నుల ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి ఉంది మరియు జాతీయ గ్రిడ్పై ఎటువంటి ఒత్తిడి లేకుండా 450 టన్నుల ఆక్సిజన్ బఫర్ స్టాక్‌ను నిర్వహిస్తోంది. “కానీ ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వచ్చిన డిమాండ్ దృష్ట్యా, కోవిడ్ రోగులకు మరియు అవసరమైనప్పుడు సహాయం చేయడానికి మా బఫర్ స్టాక్ ఆ ప్రదేశాలకు పంపబడింది. ప్రస్తుతం, మా స్వంత బఫర్ స్టాక్ 86 టన్నులు మాత్రమే. క్రియాశీల కేసులు ఆరు లక్షలను తాకవచ్చని భావిస్తున్నారు. మే 15 నాటికి, ఆసుపత్రులలో చేరిన పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలను తీర్చడానికి మాకు 450 టన్నుల ఆక్సిజన్ అవసరం. దేశంలోని ఉక్కు కర్మాగారాలకు రాష్ట్రం దూరంగా ఉన్నందున, ఇతర ప్రదేశాల నుండి కేరళకు ఆక్సిజన్ తీసుకురావడం కష్టమవుతుంది. అత్యవసర పరిస్థితుల్లో, “ముఖ్యమంత్రి మీడియాతో అన్నారు.

“కేరళలో ప్రతిరోజూ ఉత్పత్తి అయ్యే 219 మెట్రిక్ టన్నుల ఆక్సిజన్‌ను రాష్ట్రంలోనే వాడటానికి అనుమతించమని, మిగిలినవి ఉక్కు కర్మాగారాల నుండి పొందాలని మేము కోరుతున్నాము. దేశంలోని సాధారణ పరిస్థితుల దృష్ట్యా, కేంద్ర ప్రభుత్వం వీలైనంత త్వరగా క్రయో ట్యాంకర్లను సేకరించి వాటి నుండి ద్రవ వైద్య ఆక్సిజన్‌ను సరఫరా చేయాలి. వారు కేరళతో సహా దక్షిణాది రాష్ట్రాలకు ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లను కూడా నడపాలి ”అని విజయన్ లేఖలో పేర్కొన్నారు.

కేరళకు మరో మూడు ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను కేంద్రం మంజూరు చేసిందని సిఎం మీడియాతో అన్నారు. “ఆక్సిజన్ వ్యర్థాలను తగ్గించడానికి చర్యలు తీసుకున్నారు. ఆక్సిజన్ అధికంగా ఉపయోగించినట్లు నివేదికలు ఉన్నాయి. అన్ని జిల్లాల్లోని సాంకేతిక బృందం దీనిని తనిఖీ చేసి అవసరమైన చర్యలు తీసుకుంటుంది ”అని అన్నారు.

చికిత్స ఛార్జెస్ క్యాప్డ్

కోవిడ్ -19 కోసం ఛార్జీలను పరిమితం చేస్తూ ప్రభుత్వం కొత్త రేటు నిర్మాణాన్ని తెలియజేసిందని విజయన్ అన్నారు. ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులలో ప్రైవేట్ రోగులకు చికిత్స.

“కరుణ్య ఆరోగ్య సూరక్ష పధతి (కెఎఎస్పి) లబ్ధిదారులకు మరియు ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల నుండి రాష్ట్ర ఆరోగ్య సంస్థ చేత ఎంపానెల్ చేయబడిన ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులకు సూచించబడిన వారికి కోవిడ్ చికిత్స ఇప్పటికే ఉచితం. ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు నేరుగా చేరే కోవిడ్ రోగులకు ప్రకటించిన సుంకం వర్తిస్తుంది, “అని ఆయన అన్నారు.

అధిక ఛార్జీలు మరియు నిటారుగా బిల్లింగ్ చేసినట్లు పెద్ద సంఖ్యలో ఫిర్యాదులు ఉన్నందున ఈ చర్య అవసరం. ఆస్పత్రులు మరియు తదుపరి హైకోర్టు జోక్యం. ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులతో చర్చించిన తరువాత రేట్లు ఖరారు చేయబడ్డాయి.

నాబ్-గుర్తింపు పొందిన ఆసుపత్రులకు మరియు కాని నాన్ ఈ రేట్లు రిజిస్ట్రేషన్ ఛార్జ్, బెడ్ ఛార్జీలు, నర్సింగ్ మరియు బోర్డింగ్ ఛార్జీలు, సర్జన్లు, మత్తుమందు నిపుణులు, మెడికల్ ప్రాక్టీషనర్ మరియు కన్సల్టెంట్ ఛార్జీలు.

ఆసుపత్రులు వసూలు చేసే రేట్లు తప్పనిసరిగా ప్రదర్శించబడతాయి క్లినికల్ ఎస్టాబ్లిష్మెంట్ చట్టం ప్రకారం ఆసుపత్రి మరియు వారి స్వంత వెబ్‌సైట్‌లో. ఏదైనా ఆసుపత్రిలో నిర్దేశించిన రేటు కంటే ఎక్కువ వసూలు చేస్తున్నట్లు తేలితే, జిల్లా వైద్య అధికారి వారికి చట్టం ప్రకారం పది రెట్లు జరిమానాతో జరిమానా విధిస్తారు.

ఆక్సిజన్ ప్లాంట్
కేరళలో అత్యధిక కోవిడ్ రోగులు ఉన్న తీరప్రాంత జిల్లా అవసరాలను తీర్చడానికి కోజికోడ్ మెడికల్ కాలేజ్ హాస్పిటల్ ఒక ఆక్సిజన్ ప్లాంట్‌ను ప్రారంభించింది. పికె స్టీల్ కాంప్లెక్స్ నుండి 13 కిలోల లీటర్ ప్లాంట్‌ను మెడికల్ కాలేజీ కాంపౌండ్‌కు మార్చారు.

ఈ ప్రాజెక్టు యొక్క క్లిష్టమైన భాగం, ప్లాంట్‌ను మార్చడం మరియు తిరిగి వ్యవస్థాపించే పని మే 9 ఆదివారం ఉదయం 7 గంటలకు ప్రారంభమైంది. ఇది మధ్యాహ్నం నాటికి పూర్తయింది. ఆక్సిజన్ ప్లాంట్ తయారీదారుల సాంకేతిక సహకారంతో ఈ ఆపరేషన్ జరిగింది.

ఈ మొక్క కోజికోడ్ మెడికల్ కాలేజీ యొక్క కొత్త కోవిడ్ బ్లాక్ ముందు ఉంది. ఈ బ్లాక్‌లో 700 మంది రోగులు ఉండగలరు మరియు 120 ఐసియు పడకలు ఉన్నాయి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

కోవిషీల్డ్ యొక్క 50 లక్షల మోతాదులను UK కి ఎగుమతి చేయాలన్న SII అభ్యర్ధనను ప్రభుత్వం తిరస్కరించింది

ఎస్సీ వద్ద కేంద్రం వెనక్కి నెట్టి, 'అతిగా న్యాయపరమైన జోక్యం' గురించి హెచ్చరించింది

ఎన్‌ఎల్‌సి టిఎన్, యుపి, రాజస్థాన్‌లో ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

కోవిషీల్డ్ యొక్క 50 లక్షల మోతాదులను UK కి ఎగుమతి చేయాలన్న SII అభ్యర్ధనను ప్రభుత్వం తిరస్కరించింది

ఎస్సీ వద్ద కేంద్రం వెనక్కి నెట్టి, 'అతిగా న్యాయపరమైన జోక్యం' గురించి హెచ్చరించింది

ఎన్‌ఎల్‌సి టిఎన్, యుపి, రాజస్థాన్‌లో ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేసింది

ఆక్సిజన్ ట్యాంకర్ పైలట్ల అలసటపై ప్రభుత్వం 2,400 మంది డ్రైవర్లను గుర్తిస్తుంది

Recent Comments