తన బహుళ సాంస్కృతిక పెంపకంపై బెంగళూరు-బ్రెడ్ 17 ఏళ్ల గిటారిస్ట్ మనౌ రావు

0
8
తన బహుళ సాంస్కృతిక పెంపకంపై బెంగళూరు-బ్రెడ్ 17 ఏళ్ల గిటారిస్ట్ మనౌ రావు

ఫ్రాంకో-ఇండియన్ కళాకారుడు పాఠశాలను మరియు సోషల్ మీడియా

ను సమతుల్యం చేస్తున్నప్పటికీ, వృత్తిపరంగా వెళ్ళడానికి తన దృష్టిని ఏర్పాటు చేసుకున్నాడు. )

2020 లో లాస్ ఏంజిల్స్‌లో జరిగిన NAMM షోలో గిటారిస్ట్ మనౌ రావు. ఫోటో: ఆర్టిస్ట్ సౌజన్యంతో

11 సంవత్సరాల వయసులో, గిటారిస్ట్ మనౌ రావు బెంగళూరు రాక్ ఫేవరెట్స్‌తో అతిథిగా పాల్గొన్నారు స్టీవ్ వై యొక్క “ దేవుని ప్రేమ కోసం, ”ప్రతి గమనికను ఆనాటి టీనేజ్ అని మీరు మరచిపోయేంతగా మనోహరంగా అనిపిస్తుంది.

ఇది సుమారు ఆరు సంవత్సరాల క్రితం మరియు అతని జీవితంలో ఈ కీలకమైన ఆరు సంవత్సరాలలో, రావు – నాలుగేళ్ల వయసులో తబలా నేర్చుకోవడం మొదలుపెట్టాడు, ఆపై ఏడు సంవత్సరాల వయసులో గిటార్ నేర్చుకున్నాడు – పర్యటనల వరకు ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేసాడు గిటారిస్ట్, హార్డ్ రాక్ బ్యాండ్ వైట్‌స్నేక్ యొక్క గిటారిస్ట్ డౌగ్ ఆల్డ్రిచ్‌తో కలిసి ఒక గిటాను పొందారు r బ్రాండ్ మరియు లాస్ ఏంజిల్స్‌లో జరిగిన NAMM షోలో ఒక స్ట్రింగ్స్ సంస్థ మరియు ఇటీవల, డ్రమ్మర్ సినా వంటి తోటి యువ కళాకారులతో టన్నుల కొద్దీ ఆన్‌లైన్ సహకారాన్ని తెరిచింది.

బెంగళూరు మరియు మౌగుయో మధ్య పెరుగుతున్న ఫ్రాన్స్ యొక్క దక్షిణాన (అతని తండ్రి సంజీవ్ భారతదేశం నుండి మరియు అతని తల్లి క్లైర్ ఫ్రెంచ్), రావు ప్రస్తుతం ఇంటర్నేషనల్ బాకలారియేట్ విధానంలో చదువుతున్నాడు, భౌతికశాస్త్రం వలె సంగీతాన్ని ప్రేమిస్తాడు. చాలా మంది టీనేజర్ల మాదిరిగా కాకుండా, అతను గత సంవత్సరం వరకు సోషల్ మీడియాకు నిజంగా బహిర్గతం కాలేదు. ఇప్పుడు, మహమ్మారి మధ్యలో, టూరింగ్, ప్రొఫెషనల్ సంగీతకారుడు నుండి ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు యూట్యూబ్ వంటి ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల ద్వారా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న కళాకారులతో నెట్‌వర్క్‌లను రూపొందించడానికి దృష్టి మారింది. రెండు ఖాతాలు ఇప్పుడు ప్రారంభించడంతో, రావు విధానంలో తేడాను చూస్తున్నారు. “నేను సోషల్ మీడియాకు నియంత్రణలో లేనందున, ఇది ఎలా పనిచేస్తుందో నేను అర్థం చేసుకోవాలి మరియు విస్తృత తరగతి ప్రజలను కొట్టడానికి మా ప్రయోజనానికి ప్రయత్నించి ఉపయోగించుకోవాలి. నేను ప్రస్తుతం ఎక్కడ ఉన్నానో నేను అనుకుంటున్నాను, భౌగోళికాలు, శైలులు మరియు తరాలను వంతెన చేయాలనే సాధారణ లక్ష్యంతో నేను పని చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను, ”అని ఆయన చెప్పారు.

రావు ఏదో ఇప్పటికే భౌగోళికాలు, శైలులు మరియు తరాల మధ్య జీవన, శ్వాస వంతెన. అతను నివసించిన ఇంట్లో, అతని అమ్మమ్మ – విదుషి లలిత్ జె. రావు, ప్రముఖ హిందూస్థానీ శాస్త్రీయ గాయకుడు – తరగతులు తీసుకొని పై అంతస్తులో మరియు గ్రౌండ్ ఫ్లోర్‌లో అతని గ్రాండ్ అత్త, కన్నడ మరియు హిందీ పాటలు పాడారు. “మరియు నేను నివసించిన మొదటి అంతస్తులో, ఐరన్ మైడెన్ మరియు మెటాలికా అన్ని సమయాలలో పేలుడు ఉంటుంది. పూర్తిగా భిన్నమైన సంగీత శైలులు జరగడం నిజంగా ఫన్నీగా ఉంది ”అని రావు వివరించాడు.

అది ఉన్నప్పుడు గిటార్ తీయటానికి మరియు మంచిగా రావడానికి వచ్చింది, బెంగళూరు గిటారిస్ట్ టోనీ దాస్ (ప్రోగ్ బ్యాండ్ భూమి నుండి, బహుభాషా పాప్-రాక్ బ్యాండ్ పీపాల్ ట్రీ మరియు థర్మల్ అండ్ ఎ క్వార్టర్) ఒక గురువుగా ఉన్నందుకు రావు నుండి ప్రశంసలను పొందుతారు. స్వరకర్త సందీప్ చౌతా కూడా ఉన్నారు, దీనిని రావు “జీవితం మారుతున్న ”సమావేశం. యువ కళాకారుడికి సంవత్సరాల అభ్యాసం మరియు గిటార్ పాండిత్యం ఉంది, కానీ ఇంకా చాలా ఎక్కువ రాబోతున్నాయని అతను స్పష్టంగా చెప్పాడు. “నేను చాలా బలమైన స్థావరాన్ని స్థాపించాల్సిన అవసరం ఉందని నేను అనుకుంటున్నాను. నేను ఈ స్థావరాన్ని స్థాపించను. నేను దానికి జోడించి దానిపై నిర్మిస్తాను, దానికి పదజాలం మరియు సిద్ధాంతాన్ని జోడిస్తాను. ప్రస్తుతం, నేను దాని ప్రాముఖ్యతను అర్థం చేసుకోలేకపోవచ్చు మరియు దాని గురించి నాకు తెలుసు, కాని దీర్ఘకాలికంగా అది చివరికి నా తలపై సంగీతంపై ఇతర సమాచారంతో కనెక్ట్ కానుందని నేను ఆశిస్తున్నాను. ఇది ఏదో ఒక సమయంలో అర్ధవంతం కానుంది. నేను ఓపికపట్టాలి మరియు స్వల్పకాలిక కన్నా దీర్ఘకాలికంగా దాని గురించి ఎక్కువగా ఆలోచించాలి ”అని రావు చెప్పారు.

కళా ప్రక్రియల వారీగా, పింక్ ఫ్లాయిడ్ రావుకు అంతిమ ఇష్టమైన మరియు నిర్మాణాత్మక ప్రభావం ( అతను తన తల్లిదండ్రుల మ్యూజిక్ లిజనింగ్ అలవాట్లకు ఘనత ఇస్తాడు), కానీ స్లాష్ మరియు జిమ్మీ పేజ్, ప్రోగ్ బ్యాండ్ డ్రీం థియేటర్ , ప్లస్ జంతువులు నాయకులుగా , పాలిఫియా మరియు ప్రాసెస్ చేయబడలేదు. రావు చెప్పినట్లుగా, అతని సంగీత పదజాలం విస్తృతం చేయడం మరియు ప్రోగ్ బ్యాండ్లు తీసుకుంటున్న దిశలను అర్థం చేసుకోవడం లక్ష్యం. “అదే సమయంలో, నేను ఎక్కువ పాప్ – బిల్‌బోర్డ్ టాప్ 50, టాప్ 100 హిట్‌లను వింటున్నాను మరియు ఈ సమయంలో ఏమి పనిచేస్తుందో చూడటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాను, కాని నేను మెటల్ బ్యాండ్‌లు మరియు స్టఫ్‌తో వింటున్న దానితో మిళితం చేస్తున్నాను.

భౌగోళికంగా, అతను ఇప్పటికే బ్రిటిష్ గాయకుడు స్టువర్ట్ క్రెయిగ్‌తో కలిసి థాయ్‌లాండ్, గ్రీస్ మరియు యుకెలలో పర్యటించాడు (వోల్ఫ్ వంటి సమూహాలతో పనిచేసినందుకు పేరుగాంచాడు. లోపల) మరియు యుఎస్‌లోకి కొన్ని ప్రవేశాలను కూడా చేసింది. క్రెయిగ్ చెబుతాడు రోలింగ్ స్టోన్ ఇండియా అతను మొదట రావును 13 సంవత్సరాల వయసులో గ్రీస్‌లో వేదికపై చూశాడు. “అతను ఎప్పుడు మా మొదటి రిహార్సల్‌లో నా మొత్తం ప్రదర్శనను సంగీతపరంగా దర్శకత్వం వహించటానికి తనను తాను తీసుకున్నాడు, నాకు చాలా ప్రత్యేకమైనది ఉందని నాకు తెలుసు, కేవలం ప్రతిభకు మించినది, ”అని క్రైగ్ జతచేస్తూ, రావు యొక్క వృత్తిపరమైన వంపును ప్రశంసించాడు. జర్మనీ డ్రమ్మర్ సినా, రావు తన పాట “స్టార్మ్” మరియు కొన్ని కవర్లలో నటించింది, “మేము వ్యక్తిగతంగా ఎప్పుడూ కలవలేదు, కానీ అతన్ని ఆడుకోవడం చూశాను, మనౌ అతని సంగీతం గురించి ఎంత తీవ్రంగా ఉందో నేను చెప్పగలను. నేను దానిని ప్రేమిస్తున్నాను. ”

తన వంతుగా, సంగీతంతో తన పెద్ద లక్ష్యం“ భారతదేశం మరియు ఫ్రాన్స్ విలువల మధ్య, కళా ప్రక్రియల మధ్య ”తన సొంత వంతెనను నిర్మించడమే. డిజిటల్ యుగం యొక్క సవాళ్లు మరియు మహమ్మారి ఉన్నప్పటికీ, రావు ఇలా అంటాడు, “ఇది ఎల్లప్పుడూ సులభం కాదు కాని సంగీతం పరంగా నా ప్రత్యేక వ్యక్తిత్వాన్ని బయటకు తీసుకురాబోతోందని నేను భావిస్తున్నాను. ప్రస్తుతం దీనికి ప్రాధాన్యత ఉంది. ”

క్రింద సినా మరియు నోహ్-బెండిక్‌లతో రావు సహకారం “తుఫాను” చూడండి. మనౌ యొక్క యూట్యూబ్ ఛానెల్‌కు ఇక్కడ సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleరాబోయే సింగిల్ 'బటర్' కోసం BTS కాన్సెప్ట్‌ను ఆవిష్కరించింది
Next articleఈషా సింగ్ ఖత్రోన్ కే ఖిలాడిపై తన అభిప్రాయాల గురించి తెరిచి, మునుపటి సీజన్లో ఆమెకు ఆఫర్ ఇచ్చారని, కానీ చేయలేనని వెల్లడించింది; ఇక్కడ ఎందుకు ఉంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here