Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంగ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్లు, PE సంస్థలు భారతదేశ API రంగంలో మూడు రెట్లు పెట్టుబడులు పెట్టాయి

గ్లోబల్ ఇన్వెస్టర్లు, PE సంస్థలు భారతదేశ API రంగంలో మూడు రెట్లు పెట్టుబడులు పెట్టాయి

భారత్ యొక్క క్రియాశీల ఫార్మాస్యూటికల్ పదార్థాలు (API) స్పేస్ ఇప్పుడు గ్లోబల్ బల్జ్-బ్రాకెట్ ఇన్వెస్టర్లు మరియు ప్రైవేట్ ఈక్విటీ కోసం కోరుకునే పెట్టుబడి గమ్యస్థానంగా ఉంది నిర్వాహకులు, మహమ్మారితో రంగం యొక్క అదృష్టాన్ని మార్చడం మరియు విలువలను పెంచడం.

API రంగం గత ఏడాదితో పోలిస్తే 2021లో పెట్టుబడులలో మూడు రెట్లు పెరిగింది.

బ్యాంకర్లు మరియు ఫండ్ మేనేజర్ల ప్రకారం, మూడు ప్రైవేట్ ఈక్విటీ-నేతృత్వంలోని పెట్టుబడి ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ప్రత్యేకంగా API స్థలాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని సృష్టించబడ్డాయి, అయితే కనీసం అర డజను లావాదేవీలు చర్చల యొక్క వివిధ దశల్లో ఉన్నాయి.

ఇవి మైలాన్ ఇండియా మాజీ CEO హరి బాబుతో కార్లైల్ గ్రూప్ యొక్క $300-మిలియన్ ప్లాట్‌ఫారమ్, RA కెమ్‌తో అడ్వెంట్ యొక్క $400-మిలియన్ ప్లాట్‌ఫారమ్ మరియు హాంగ్ ఆసియా-కేంద్రీకృత PE సంస్థ PAG యొక్క $200-మిలియన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌తో సమారా క్యాపిటల్ మరియు CX భాగస్వాములు. EY ద్వారా సంకలనం చేయబడిన డేటా ప్రకారం, API స్థలంలో M&A మరియు PE లావాదేవీలు 2020లో $293 మిలియన్లు మరియు 2019లో కేవలం $30 మిలియన్లతో పోలిస్తే 2021లో $800 మిలియన్లకు రెండింతలు పెరిగాయి.

“గత 24 నెలల్లో భారతీయ API ఆస్తులు మరియు వ్యాపారాలపై పెట్టుబడిదారులను మరియు వ్యూహాత్మక ఆసక్తిని నడిపించే స్థూల మరియు మైక్రో టెయిల్‌విండ్‌లు ఉన్నాయి” అని M&A & హెడ్ రాహుల్ సకియా అన్నారు. ఇటీవల US-ఆధారిత HIG క్యాపిటల్‌తో వ్యూహాత్మక లావాదేవీని ముగించిన రైజింగ్ ఫార్మాస్యూటికల్స్‌లో వ్యూహాత్మక పొత్తులు.

balabalabala

“సాక్షాత్కారం మరియు ఉద్దేశం కాలక్రమేణా సామర్థ్యాలను సృష్టించవు – డిమాండ్/సరఫరా అసమతుల్యత ఫలితంగా API ధరలలో పెరుగుదల, API వ్యాపారాలలో వాల్యుయేషన్ మరియు M&A ఆసక్తి – రెండూ వ్యూహాత్మక & PE” అని అతను చెప్పాడు.

భారతదేశం 1970వ దశకంలో గ్లోబల్ ఫార్మాస్యూటికల్ ఎకోసిస్టమ్‌లో ఒక కీలకమైన సరఫరా కేంద్రంగా మారడంలో బలమైన బల్క్ డ్రగ్ పరిశ్రమతో తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించింది. కాలక్రమేణా, పరిశ్రమ మరింత విలువ ఆధారిత సూత్రీకరణల వైపు పురోగమించింది – దేశీయ మార్కెట్ కోసం బ్రాండెడ్ జెనరిక్స్, నియంత్రిత మార్కెట్లు మరియు సెమీ రెగ్యులేటెడ్ మార్కెట్ల కోసం జెనరిక్స్ మరియు కొందరికి కొత్త కెమికల్ ఎంటిటీల (NCE) సాధన – API బేస్ నుండి దృష్టి మరల్చింది. .

ప్రత్యేకంగా చైనా నుండి కొత్త పోటీదారులు ర్యాంకులు పైకి రావడంతో, భారతదేశం API మరియు KSM (కీలక ప్రారంభ పదార్థాలు) ఎక్సిపియెంట్‌ల కోసం దిగుమతులపై ఆధారపడింది.

“అనేక కొనుగోలు దుకాణాలు, ఇప్పటికే API స్థలంలో ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను కలిగి ఉన్నాయి, బోల్ట్-ఆన్ కొనుగోళ్ల కోసం వెతుకుతూనే ఉంటాయి. అదనంగా, గణనీయమైన కొత్త డ్రై పౌడర్ వేచి ఉంది/అందుబాటులో ఉంది,” అని శుభకాంత బాల్ చెప్పారు. MD, రోత్స్‌చైల్డ్ & కో.

(అందరినీ పట్టుకోండి ది బిజినెస్ న్యూస్, బ్రేకింగ్ వార్తలు ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు లో నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లను పొందడానికి & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments