Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంఇయర్-ఎండ్ ట్రావెల్ ప్లాన్‌లలో ఇంకా హిట్ లేదు, కానీ సంస్థలు వేళ్లు దాటుతున్నాయి

ఇయర్-ఎండ్ ట్రావెల్ ప్లాన్‌లలో ఇంకా హిట్ లేదు, కానీ సంస్థలు వేళ్లు దాటుతున్నాయి

సారాంశం

కొత్త రాష్ట్ర కేంద్రీకృత అడ్డంకులు మరియు పరిమితులు మరియు కేసులలో సంభావ్య పెరుగుదల కారణంగా భవిష్యత్ విమానాలు మరియు హోటల్ బుకింగ్‌లపై ప్రభావం నిర్ధారించబడదు బయట, పరిశ్రమ అధికారులు

రాయిటర్స్

ది ట్రావెల్ అండ్ టూరిజం పరిశ్రమ పెరుగుతున్న తో ముడిపడి ఉన్న పరిణామాలను జాగ్రత్తగా గమనిస్తోంది. Omicron కేసులు భారతదేశం మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా చాలా మంది దేశీయ ప్రయాణికులు తమ సంవత్సరాంతపు ప్రణాళికలతో ముందుకు వెళ్తున్నట్లు కనిపిస్తున్నప్పటికీ.

కొత్త రాష్ట్ర కేంద్రీకృత అడ్డంకులు మరియు పరిమితులు మరియు కేసులలో సంభావ్య పెరుగుదల కారణంగా భవిష్యత్ విమానాలు మరియు హోటల్ బుకింగ్‌లపై ప్రభావం తోసిపుచ్చలేమని పరిశ్రమ అధికారులు తెలిపారు. ఓమిక్రాన్ కారణంగా కేసులు పెరుగుతున్నట్లు వార్తలు వస్తున్న రోజుల్లో బుకింగ్‌లు 18% వరకు తగ్గాయని గుర్తించడానికి ఇష్టపడని ఎయిర్‌లైన్ ఎగ్జిక్యూటివ్ తెలిపారు. “బుకింగ్‌లు చాలా హెచ్చుతగ్గులకు గురవుతున్నాయి మరియు ఇటీవల నమోదైన గరిష్టాలతో పోలిస్తే 14-18% తగ్గాయి… చెడు వార్తల రోజులలో బుకింగ్‌లలో క్షీణత మరింత ఎక్కువగా ఉంటుంది,” అన్నారాయన.

ఒక ఇమెయిల్ ప్రతిస్పందనలో, ఇండిగో ప్రస్తుతానికి దాని ప్రస్తుత లోడ్‌లు మరియు భవిష్యత్తు బుకింగ్‌లపై ఒమిక్రాన్ ప్రభావం ‘నిరాడంబరంగా’ ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది. అకార్ ఇండియా మరియు దక్షిణాసియా కార్యకలాపాల సీనియర్ వైస్ ప్రెసిడెంట్ పునీత్ ధావన్ మాట్లాడుతూ, చైన్ హోటళ్లు కొత్త వేరియంట్‌కు ‘మ్యూట్’ ప్రతిస్పందనను చూశాయి మరియు విశ్రాంతి బుకింగ్‌లు కొనసాగుతున్నాయి. “మునుపటి వేరియంట్‌ల కంటే ఇది స్వల్పంగా ఉందని ప్రజలు అభిప్రాయపడుతున్నారు. మునుపటి డెల్టా వేరియంట్ లాగా ఇది పూర్తిగా యూ టర్న్ తీసుకుని హింసాత్మకంగా మారితే తప్ప…’’ అని ధావన్ అన్నాడు.

విదేశాల్లోని భారతీయులు, స్నేహితులను మరియు కుటుంబ సభ్యులను కలవడానికి సంవత్సరాంతములో భారతదేశానికి వచ్చే భారతీయులు తమ ప్రణాళికలను రద్దు చేసుకుంటున్నారని పరిశ్రమలోని వ్యక్తులు చెబుతున్నారు. విదేశాలకు వెళ్లాలని భావించే భారతీయులు తమ ప్రణాళికలను కూడా నిలిపివేయవచ్చు. మేక్‌మైట్రిప్‌లోని ఒక ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ, అభివృద్ధి చెందుతున్న పరిస్థితుల దృష్ట్యా, ప్రయాణికులు తమ అంతర్జాతీయ ప్రయాణ ప్రణాళికలను వాయిదా వేయడాన్ని ఇది ముందుగానే చూస్తుందని చెప్పారు. “ సింగపూర్‌కు ప్రయాణించే భారతీయ పౌరులకు తాజా ఆంక్షలు ప్రకటించబడ్డాయి మరియు థాయిలాండ్, పెరుగుదల ఉంది ప్రయాణికుల నుండి ప్రశ్నలు, ”అని ప్రతినిధి చెప్పారు.

పరిమిత దృష్ట్యా ఒక విస్తారా ప్రతినిధి చెప్పారు అందుబాటులో ఉన్న డేటా దేశీయ ప్రయాణంపై Omicron వేరియంట్ ప్రభావం ఇప్పటివరకు స్వల్పంగా ఉందని చెప్పగలదు, అయితే అంతర్జాతీయ ప్రయాణం ముఖ్యంగా కొత్త బుకింగ్‌లపై పెద్ద ప్రభావాన్ని చూపింది, ఇవి గత కొన్ని వారాల్లో మందగించాయి. తాము కొన్ని రద్దులను చూస్తున్నామని, అయితే మొత్తం బుకింగ్‌లు పెరిగాయని లగ్జరీ హోటల్ చైన్‌లోని సీనియర్ ఎగ్జిక్యూటివ్ చెప్పారు. “విదేశాల నుండి వచ్చి ఇప్పుడు వారి ప్లాన్‌లను రద్దు చేసుకున్న వ్యక్తుల నుండి కొన్ని రద్దులను మేము చూస్తున్నాము, అయితే ఆక్రమణలు ఇంకా పెరుగుతున్నాయి” అని ఎగ్జిక్యూటివ్ చెప్పారు.

క్లియర్‌ట్రిప్‌లోని చీఫ్ బిజినెస్ ఆఫీసర్ ప్రహ్లాద్ కృష్ణమూర్తి మాట్లాడుతూ, పోర్టల్ అంతర్జాతీయ విమానాల రద్దులో ‘చిన్న’ పెరుగుదలను చూస్తోందని, అయితే దేశీయ బుకింగ్‌లపై ప్రభావం కనిపించడం లేదని అన్నారు. ఈజ్‌మైట్రిప్ యొక్క CEO మరియు సహ వ్యవస్థాపకుడు నిషాంత్ పిట్టి మాట్లాడుతూ, ఈ పోర్టల్ ప్రస్తుతం అంతర్జాతీయ బుకింగ్‌లలో 20% తగ్గిందని మరియు US, UK, ఫ్రాన్స్ మరియు సింగపూర్ వంటి దేశాలు పరిమితుల కారణంగా ప్రభావితమవుతున్నాయని చెప్పారు. “దేశీయంగా, ఎటువంటి ప్రతికూల ప్రభావం ఉండదు,” అని అతను చెప్పాడు. ఇక్సిగో సహ వ్యవస్థాపకుడు మరియు గ్రూప్ CTO రజనీష్ కుమార్ మాట్లాడుతూ సెలవుల సీజన్‌లో దేశీయ ప్రయాణ ఆకలి ఇంకా బలంగా ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది.

థామస్ కుక్ (ఇండియా)లోని హాలిడేస్, MICE మరియు వీసాల ప్రెసిడెంట్ మరియు కంట్రీ హెడ్ రాజీవ్ కాలే మాట్లాడుతూ, అంతర్జాతీయ ప్రయాణాల కోసం అభివృద్ధి చెందుతున్న పరిస్థితిని కంపెనీ పర్యవేక్షిస్తున్నప్పటికీ, దేశీయ సెలవుల విభాగంలో సెంటిమెంట్‌లు తగ్గడం లేదు.

Roseate Hotels & రిసార్ట్స్ మరియు అమేడియస్ ఇండియా మాట్లాడుతూ హోటళ్లు ఇప్పుడు ఎక్కువగా దేశీయ ప్రయాణాలపై ఆధారపడి ఉన్నాయి, ఇది పురోగమనంలో కొనసాగుతోంది, కొత్త వేరియంట్ ద్వారా ఈ రంగం పెద్దగా ప్రభావం చూపలేదు. “సెలవుల రద్దీ ప్రారంభమైంది మరియు మేము హోటల్ ఆక్రమణలతో అత్యంత బిజీ సీజన్‌ను ఆల్ టైమ్ హైలో చూస్తున్నాము,” అన్నారాయన.

(అన్ని క్యాచ్ వ్యాపార వార్తలు , తాజా వార్తలు ఈవెంట్‌లు మరియు తాజా వార్తలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ లో నవీకరణలు .)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ రోజువారీ మార్కెట్ అప్‌డేట్‌లను & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలు.

…మరిన్ని తక్కువ

ఈటీ ప్రైమ్ ఆనాటి కథలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments