Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralపాక్ విదేశాంగ మంత్రి కాబూల్‌లోని డయల్ కౌంటర్ పార్ట్ ఆఫ్ఘన్, అపహరణపై దౌత్యవేత్తలను గుర్తుచేసుకున్నాడు, రాయబారి...

పాక్ విదేశాంగ మంత్రి కాబూల్‌లోని డయల్ కౌంటర్ పార్ట్ ఆఫ్ఘన్, అపహరణపై దౌత్యవేత్తలను గుర్తుచేసుకున్నాడు, రాయబారి కుమార్తెను హింసించాడు

పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మహమూద్ ఖురేషి సోమవారం తన ఆఫ్ఘన్ కౌంటర్ మహ్మద్ హనీఫ్ ఆత్మర్‌కు ఫోన్ చేసి, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ రాయబారి కుమార్తె అపహరణకు పాల్పడిన నిందితులను అరెస్టు చేయడానికి అన్ని చర్యలు తీసుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు. విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ దౌత్యపరమైన నిబంధనల గురించి పూర్తిగా తెలుసు, మరియు పాకిస్తాన్లోని ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం మరియు కాన్సులేట్ యొక్క భద్రతను మరింత పెంచారు, రేడియో పాకిస్తాన్ ఖురేషిని ఉటంకిస్తూ చెప్పింది.

అతను ఆఫ్ఘన్ కు హామీ ఇచ్చారు నిందితులను అరెస్టు చేసి, వారిని త్వరగా న్యాయం చేయడానికి పాకిస్తాన్ అన్ని చర్యలు తీసుకుంటుందని విదేశాంగ మంత్రి. పాకిస్తాన్ యొక్క తీవ్రమైన ప్రయత్నాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని పాకిస్తాన్ నుండి తన రాయబారిని మరియు సీనియర్ దౌత్యవేత్తలను తిరిగి పిలిచే నిర్ణయాన్ని ఆఫ్ఘన్ ప్రభుత్వం సమీక్షిస్తుందని మేము ఆశిస్తున్నామని ఖురేషి అన్నారు.

ఆఫ్ఘన్ విదేశాంగ మంత్రి ప్రధానమంత్రికి కృతజ్ఞతలు తెలిపారు దర్యాప్తులో ఇమ్రాన్ ఖాన్ తన వ్యక్తిగత ఆసక్తికి మరియు ఆఫ్ఘన్ రాయబార కార్యాలయం మరియు కాన్సులేట్ యొక్క భద్రతను పెంచడానికి ఖురేషి చేసిన కృషిని ప్రశంసించారు. ఇస్లామాబాద్ నుండి తన రాయబారి మరియు ఇతర సీనియర్ సిబ్బందిని ఉపసంహరించుకుంటామని కాబూల్ ప్రకటించడంతో ఆదివారం, పాకిస్తాన్ మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మధ్య దౌత్య సంక్షోభం తీవ్రమైంది.

పాకిస్తాన్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ రాయబారి నజీబుల్లా అలీఖిల్ కుమార్తె 26 ఏళ్ల సిల్సిలా అలీఖిల్‌ను ఇస్లామాబాద్‌లో తెలియని వ్యక్తులు శుక్రవారం అపహరించి, హింసించి, దాడి చేశారు. అద్దె వాహనం నడుపుతున్నప్పుడు ఆమెను అపహరించారు మరియు విడుదల చేయడానికి ముందు చాలా గంటలు ఉంచారు. ఆమె రాజధానిలోని ఎఫ్ -9 పార్క్ ప్రాంతానికి సమీపంలో ఆమె శరీరంపై హింస గుర్తులతో కనుగొనబడింది. పాకిస్తాన్ విదేశాంగ కార్యాలయం రాత్రిపూట ఒక ప్రకటనలో, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ రాయబారి కుమార్తెపై అపహరణ మరియు దాడి చేసినట్లు ప్రధానమంత్రి ఖాన్ సూచనల మేరకు అత్యున్నత స్థాయిలో దర్యాప్తు చేయబడుతోంది.

విదేశాంగ కార్యాలయం ప్రకారం ఇస్లామాబాద్‌లోని ఆఫ్ఘన్ రాయబారి కుమార్తెను అపహరించి విడుదల చేయడం.

విదేశాంగ కార్యదర్శి సోహైల్ మహమూద్‌ను కలవడానికి రాయబారి మన్సూర్ అహ్మద్ ఖాన్ ఆదివారం ఇక్కడకు వచ్చారు. మహమూద్ సోమవారం ఆఫ్ఘన్ రాయబారిని కలుసుకుని, ప్రభుత్వం తీసుకున్న అన్ని చర్యలను ఎత్తిచూపారు మరియు పూర్తి సహకారం గురించి తిరిగి హామీ ఇచ్చారు.

ఇంతలో, పాకిస్తాన్ అంతర్గత మంత్రి షేక్ రషీద్ ఆదివారం జియో టివికి మాట్లాడుతూ, అపహరణ మొత్తం ఎపిసోడ్ పాకిస్తాన్‌ను కించపరిచే “అంతర్జాతీయ రాకెట్” ఫలితమేనని అన్నారు. “ఆమె వెళ్ళింది రావల్పిండికి తన ఇష్టానుసారం… మాకు సిసిటివి ఫుటేజ్ ఉంది. ఇది కుట్ర ”అని ఆయన అన్నారు.

శనివారం విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ డిమాండ్ చేసింది పాకిస్తాన్ నేరస్థులను వీలైనంత త్వరగా గుర్తించి విచారించనుంది. పాకిస్తాన్లోని దౌత్యవేత్తలు, వారి కుటుంబాలు మరియు ఆఫ్ఘన్ రాజకీయ మరియు కాన్సులర్ మిషన్ల సిబ్బంది భద్రత మరియు భద్రతపై తన తీవ్ర ఆందోళనను వ్యక్తం చేస్తున్నట్లు ఆఫ్ఘన్ విదేశాంగ శాఖ తెలిపింది.

పాకిస్తాన్ మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తరచూ ఆరోపణలు చేస్తాయి, ఇస్లామాబాద్ యుద్ధంలో దెబ్బతిన్న దేశంలో పోరాడటానికి వేలాది మంది ఉగ్రవాదులను పంపుతున్నదని మరియు తాలిబాన్లకు సురక్షితమైన స్వర్గధామాలను అందిస్తోందని కాబూల్ పేర్కొన్నారు. పాకిస్తాన్, పాకిస్తాన్ వ్యతిరేక సమూహం తెహ్రీక్-ఎ-తాలిబాన్ పాకిస్తాన్ – పాకిస్తాన్ తాలిబాన్ – మరియు వేర్పాటువాద బలూచిస్తాన్ లిబరేషన్ ఆర్మీని కూడా కలిగి ఉందని పాకిస్తాన్ పేర్కొంది. యుఎస్ మరియు నాటో దళాలను ఉపసంహరించుకుంటున్నట్లు అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ప్రకటించిన తరువాత ఆఫ్ఘనిస్తాన్ హింసను పెంచుకుంది.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు, బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments