Tuesday, August 3, 2021
HomeScienceభారతదేశం యొక్క ఇస్రో దేశం యొక్క మొట్టమొదటి మనుషుల మిషన్ కోసం అధిక శక్తితో పనిచేసే...

భారతదేశం యొక్క ఇస్రో దేశం యొక్క మొట్టమొదటి మనుషుల మిషన్ కోసం అధిక శక్తితో పనిచేసే రాకెట్ ఇంజిన్‌ను పరీక్షిస్తుంది

భారత అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ (ఇస్రో) దేశం యొక్క మొట్టమొదటి మనుషుల మిషన్ అయిన గగన్యాన్ కోసం ఎండ్-టు-ఎండ్ సామర్థ్యాన్ని పరీక్షించడానికి రెండు అన్‌క్రూవ్డ్ విమానాలను పంపాలని యోచిస్తోంది. మొదటి విమాన గడువు డిసెంబర్ కావడంతో, COVID-19 లాక్‌డౌన్ వారి షెడ్యూల్‌ను తీవ్రంగా ప్రభావితం చేసినందున అంతరిక్ష సంస్థ మిషన్‌ను ప్రారంభించడానికి సమయం పడుతోంది.

భారత అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ (ఇస్రో) విజయవంతంగా గగన్యాన్ ప్రోగ్రాం కోసం ద్రవ-చోదక వికాస్ ఇంజిన్ యొక్క మూడవ దీర్ఘకాలిక హాట్ పరీక్షను నిర్వహించింది, ఇది దేశం యొక్క మొట్టమొదటి మానవ నిర్దేశిత మిషన్.

దేశ అంతరిక్ష సంస్థ విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో, గగన్యాన్ ప్రోగ్రామ్ కోసం ఇంజిన్ అర్హత అవసరాలు, GSLV MkIII వాహనం యొక్క కోర్ L110 ద్రవ దశ కోసం పరీక్ష జరిగింది.

“ఇంజిన్ పరీక్షా సౌకర్యం వద్ద 240 సెకన్ల వ్యవధిలో ఇంజిన్ తొలగించబడింది ఇస్రో ప్రొపల్షన్ కాంప్లెక్స్ (ఐపిఆర్సి), తమిళనాడులోని మహేంద్రగిరి. ఇంజిన్ యొక్క పనితీరు పరీక్ష లక్ష్యాలను చేరుకుంది మరియు ఇంజిన్ పారామితులు పరీక్ష యొక్క మొత్తం వ్యవధిలో అంచనాలకు సరిపోలాయి “, ప్రకటన జోడించబడింది.

ఎలోన్ మస్క్, ఏరోస్పేస్ తయారీ జియా వ్యవస్థాపకుడు nt SpaceX, వికాస్ ఇంజిన్‌లో పరీక్షను విజయవంతంగా నిర్వహించినందుకు ఇస్రోను అభినందించారు. ఇస్రో ట్వీట్‌కు మస్క్ “అభినందనలు” అని వ్యాఖ్యానించారు.

ఇస్రో ప్రకారం, భారతీయ ప్రయోగ వాహనంలో మానవులను తక్కువ-భూమి కక్ష్యలోకి పంపించి, వారిని తిరిగి తీసుకురావడానికి అంతరిక్ష సంస్థ సామర్థ్యాన్ని ప్రదర్శించడమే ఈ లక్ష్యం. భూమి. అంతేకాకుండా, ఈ మిషన్ కోసం నలుగురు భారతీయ అభ్యర్థులు ఇప్పటికే మిషన్ కోసం రష్యాలో సాధారణ అంతరిక్ష విమాన శిక్షణ పొందారు.

ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, భారత మానవ అంతరిక్ష శాఖ సహాయ మంత్రి జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ మొదటి మానవరహిత మిషన్ ప్రణాళిక చేయబడింది డిసెంబర్ 2021 లో మరియు రెండవ మానవరహిత ఒకటి 2022-23లో, తరువాత మానవ అంతరిక్ష ప్రయాణ ప్రదర్శన. 2018 లో, భారత ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ఆగస్టు 15 న తన స్వాతంత్ర్య దినోత్సవ ప్రసంగంలో అధికారికంగా ఈ మిషన్‌ను ప్రకటించారు.

మూలం: RIA నోవోస్టి

సంబంధిత లింకులు
భారత అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ
స్పేస్- ట్రావెల్.కామ్
వద్ద రాకెట్ సైన్స్ న్యూస్ )


అక్కడ ఉన్నందుకు ధన్యవాదాలు;
మాకు మీ సహాయం కావాలి. స్పేస్‌డైలీ న్యూస్ నెట్‌వర్క్ వృద్ధి చెందుతూనే ఉంది, కానీ ఆదాయాలు ఎప్పుడూ నిర్వహించడం కష్టం కాదు.

యాడ్ బ్లాకర్స్ మరియు ఫేస్‌బుక్‌ల పెరుగుదలతో – నాణ్యమైన నెట్‌వర్క్ ప్రకటనల ద్వారా మన సాంప్రదాయ ఆదాయ వనరులు తగ్గుతూనే ఉన్నాయి. మరియు చాలా ఇతర వార్తా సైట్ల మాదిరిగా కాకుండా, మాకు పేవాల్ లేదు – ఆ బాధించే వినియోగదారు పేర్లు మరియు పాస్‌వర్డ్‌లతో.

మా వార్తా కవరేజ్ సంవత్సరానికి 365 రోజులు ప్రచురించడానికి సమయం మరియు కృషిని తీసుకుంటుంది.

మీరు మా వార్తా సైట్‌లను సమాచారపూర్వకంగా మరియు ఉపయోగకరంగా భావిస్తే, దయచేసి సాధారణ మద్దతుదారుడిగా మారడాన్ని పరిగణించండి లేదా ఇప్పుడే ఒక సహకారం అందించండి.

స్పేస్‌డైలీ మంత్లీ సపోర్టర్
$ 5 + బిల్డ్ మంత్లీ
స్పేస్‌డైలీ కంట్రిబ్యూటర్
$ 5 ఒకసారి బిల్
క్రెడిట్ కార్డ్ లేదా పేపాల్ROCKET SCIENCE
నాసా అణు థర్మల్ ప్రొపల్షన్ ప్రకటించింది రియాక్టర్ కాన్సెప్ట్ అవార్డ్స్
హంట్స్‌విల్లే AL (SPX ) జూలై 14, 2021
నాసా ఇంధన శాఖ (DOE) తో కలిసి పనిచేస్తోంది. , అంతరిక్ష అణు సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి. అణు థర్మల్ ప్రొపల్షన్ సిస్టమ్ కోసం ప్రభుత్వ బృందం మూడు రియాక్టర్ డిజైన్ కాన్సెప్ట్ ప్రతిపాదనలను ఎంపిక చేసింది. రియాక్టర్ ఒక అణు థర్మల్ ఇంజిన్ యొక్క క్లిష్టమైన భాగం, ఇది అధిక-తక్కువ తక్కువ-సమృద్ధ యురేనియం ఇంధనాన్ని ఉపయోగించుకుంటుంది. DOE యొక్క ఇడాహో నేషనల్ లాబొరేటరీ (INL) ద్వారా ఇవ్వబడే ఒప్పందాలు, ఒక్కొక్కటి సుమారు $ 5 మిలియన్లు. వారు v అభివృద్ధికి నిధులు సమకూరుస్తారు … మరింత చదవండి

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments