HomeSportsక్రికెట్ 'కోవిడ్‌తో కలిసి జీవించడం నేర్చుకోవాలి, లేదా మేము ఆటగాళ్లను కోల్పోతాము' అని ఇసిబి చీఫ్...

క్రికెట్ 'కోవిడ్‌తో కలిసి జీవించడం నేర్చుకోవాలి, లేదా మేము ఆటగాళ్లను కోల్పోతాము' అని ఇసిబి చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ టామ్ హారిసన్ హెచ్చరించారు

ECB చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ టామ్ హారిసన్ , ఇంగ్లాండ్ వెనుక ఉన్న లక్షణంగా ఉన్న బయో-సేఫ్ పరిసరాలలో విశ్రాంతి తీసుకోవటానికి తన బోర్డు తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని సమర్థించారు. 2020 హోమ్ సీజన్లో క్లోజ్డ్-డోర్స్ ప్రచారం, దాని పోటీలలో ఆటగాళ్ల మానసిక ఆరోగ్యం మరియు శ్రేయస్సు కోసం జట్టు వాతావరణంలో మరింత అంటువ్యాధులను నివారించడానికి కాకుండా, కోవిడ్ -19 తో “జీవించడం నేర్చుకోవడం” అవసరం అని వాదించారు.

జూలై 21 న హండ్రెడ్ ప్రారంభ మ్యాచ్‌కు ముందు మీడియా సమావేశంలో మాట్లాడుతూ హారిసన్ ఇది విధి అని హెచ్చరించారు వారి క్రీడాకారుల ఆందోళనలను మరింత జాగ్రత్తగా చూసుకోవటానికి ప్రపంచవ్యాప్తంగా, మరియు UK లోనే కాదు – వీరిలో చాలా మంది తమ స్నేహితులు మరియు యువ కుటుంబాల నుండి ఒక నెలలో నెలలు భరించారు.

అయితే, ఇంగ్లాండ్ యొక్క ఐదు-టెస్ట్ యొక్క సాధ్యత గురించి ఇప్పటికే ఆందోళనలు పెరుగుతున్నాయి. భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా సిరీస్, రిషబ్ పంత్ యొక్క సానుకూల కోవిడ్ నిర్ధారణ మరియు భారత శిబిరంలో మరిన్ని అంటువ్యాధుల మధ్య, హారిసన్ అన్ని జట్లు “అంగీకరించడానికి” బాధ్యత వహించాలని పట్టుబట్టారు కొన్ని స్వేచ్ఛ “రోజువారీ స్వేచ్ఛకు ప్రతిఫలంగా ఉన్నత క్రీడాకారులు మరియు మహిళలు వారి ఉత్తమ ప్రదర్శనలను ప్రదర్శించగలుగుతారు.

“ప్రజలు బయటకు వెళ్లి ఆడటం గురించి మంచి అనుభూతి చెందాలని మేము కోరుకుంటున్నాము, అది హండ్రెడ్ అయినా, అది భారతదేశానికి వ్యతిరేకంగా ఒక టెస్ట్ సిరీస్ అయినా, అది కౌంటీ క్రికెట్ మరియు RL50 అయినా,” అని హారిసన్ అన్నాడు.

“ఇంట్లో మరియు వృత్తిపరమైన క్రికెటర్లు, పురుషులు మరియు మహిళలు వంటి వారి జీవితం తమకు అందించబడుతుందని ప్రజలు భావిస్తున్నారని మేము కోరుకుంటున్నాము. వారి జీవితంలో వారు పోషించే ఏకైక పాత్ర ఏమిటంటే వారు బయటికి వెళ్లి బ్యాటింగ్ చేసి వారు ఆడుతున్న ఏ జట్టుకైనా బౌలింగ్ చేయడమే అలాంటి ప్రదేశంలో ఆటగాళ్లను మూసివేయడం మాకు ఇష్టం లేదు. “

“ఇది మాకు చెడ్డ ప్రదేశమని నేను భావిస్తున్నాను” అని హారిసన్ జోడించారు. “బాధ్యత వహించాల్సిన దాని గురించి మనం అర్థం చేసుకోవాలి. యజమాని, ఆటగాళ్ళ నుండి ఉత్తమంగా తిరిగి పొందగలుగుతారు. పెద్దవారిలా వ్యవహరించడం ద్వారా మరియు కొనసాగుతున్న ఈ మహమ్మారి ప్రభావాలను మేము ఎలా ఉత్తమంగా తగ్గించుకుంటాం అనే దాని గురించి బహిరంగంగా మాట్లాడటం మరియు కమ్యూనికేట్ చేయడం ద్వారా. “

హారిసన్ యొక్క వాక్చాతుర్యం ప్రశంసనీయం అయినప్పటికీ, రాబోయే వారాల్లో ఇంగ్లీష్ క్రికెట్ సీజన్ ఎదుర్కొంటున్న ముఖ్య సమస్యలను ఇది నేరుగా పరిష్కరించలేదు – అవి జూలై 19 న UK యొక్క మిగిలిన కోవిడ్ ఆంక్షలను సడలించడం, హండ్రెడ్ ప్రారంభానికి రెండు రోజుల ముందు, కానీ టెస్ట్ అండ్ ట్రేస్ చుట్టూ ఉన్న ప్రస్తుత పబ్లిక్ హెల్త్ ఇంగ్లాండ్ నిబంధనలలో ఆగస్టు 16 వరకు కొనసాగింపు, కోవిడ్‌కు సానుకూలతను పరీక్షించే వ్యక్తి యొక్క సన్నిహిత పరిచయాలు 10 రోజుల పాటు స్వీయ-ఒంటరిగా వెళ్ళడానికి అవసరం.

ఇటువంటి నిబంధనలు ఇప్పటికే గత వారాల్లో ఇంగ్లీష్ క్రికెట్‌లో వినాశనానికి కారణమయ్యాయి. గత వారం, ఇంగ్లాండ్ 48 గంటల నోటీసు వద్ద సరికొత్త జట్టును నియమించాల్సి ఉంది పాకిస్తాన్ సిరీస్ కోసం వారి అసలు లైనప్‌లో ఏడు సానుకూల కేసుల తరువాత, కెంట్ కౌన్‌లోని రెండవ ఎలెవన్ ఆటగాళ్ల బృందంతో మైదానాన్ని తీసుకున్నాడు. బుధవారం ముగిసిన ససెక్స్‌తో జరిగిన ఛాంపియన్‌షిప్ మ్యాచ్.

అదే రౌండ్ ఆటలలో, ఎసెక్స్ వారి జంట ఎరుపును కాపాడుకోవాలనే ఆశలు -బిలిటీ పేలుడులో మిగిలిన మ్యాచ్‌ల నుండి వైదొలగడానికి ముందు, డెర్బీషైర్ వారి మ్యాచ్‌ను మిడ్-మ్యాచ్‌ను వదులుకోవాల్సి వచ్చినప్పుడు -బాల్ టైటిల్స్ సమర్థవంతంగా ముగిశాయి. ఆటగాళ్ళపై ఉన్న డిమాండ్ మొత్తం రాయల్ లండన్ 50-ఓవర్ పోటీ యొక్క సాధ్యతపై సందేహాలను కలిగించింది, ఇది హండ్రెడ్‌తో సమానంగా నడుస్తుంది, హారిసన్ దాని స్టేజింగ్ ద్వారా “ఎర్రటి గీతను గీయడానికి ప్రణాళికలు లేవు” అని పట్టుబట్టినప్పటికీ.

అయితే, వందల దీర్ఘకాలిక వ్యూహాత్మక ప్రాముఖ్యత ఉన్నప్పటికీ, హారిసన్ పునరుద్ఘాటించినది “ఆటను మరింత మందికి మరింత అర్ధవంతం చేసే ప్రయత్నం” “, వేసవి యొక్క తక్షణ ప్రాధాన్యత ఆగస్టు 4 న ట్రెంట్ బ్రిడ్జ్ వద్ద ప్రారంభమయ్యే ఇండియా సిరీస్ యొక్క ప్రదర్శనగా ఉంది మరియు ప్రసార ఆదాయంలో మాత్రమే million 100 మిలియన్ల విలువైనది.

ఇంగ్లాండ్ టెస్ట్ ఆటగాళ్ళు – వారిలో బెన్ స్టోక్స్, జోస్ బట్లర్ మరియు జో రూట్ – హండ్రెడ్‌లో పాల్గొనగలరా అని అడిగినప్పుడు, నష్టాలను బట్టి, హారిసన్ తమ ప్రణాళికలను అంగీకరించాడు పాల్గొనడం ఇంకా ఖరారు కాలేదు.

“మేము ప్రస్తుతం దాని ద్వారా పని చేస్తున్నాము” అని ఆయన చెప్పారు. “మేము ఇండియా సిరీస్‌ను రక్షించుకుంటామని నిర్ధారించుకోవాలి, కానీ వారు హండ్రెడ్‌లో పాల్గొనడం కూడా ముఖ్యం.

“ఆలోచన వారి ప్రయాణం, వారి వసతి చుట్టూ ఉంది, వారు పర్యావరణానికి వెలుపల ఎవరితోనూ సన్నిహితంగా లేరని మేము ఎలా నిర్ధారించుకోవాలి, మేము వారి చుట్టూ అదనపు ప్రోటోకాల్‌లను ఉంచాల్సిన అవసరం ఉందా? హండ్రెడ్ ప్రారంభంలో వారు ఆడాలని నేను ఆశిస్తున్నాను, కాబట్టి ఈ వారం మేము ఖరారు చేసిన తర్వాత, అవి ఎన్ని ఆటలకు అందుబాటులో ఉంటాయో మాకు తెలుస్తుంది. “

ప్రదర్శనను రహదారిపై ఉంచడానికి ఆటగాళ్ళు ఎక్కువ “త్యాగాలు” చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని స్టోక్స్ ఈ వారం ప్రారంభంలో అంగీకరించాడు, కాని హారిసన్ ECB రావడానికి చాలా సార్లు మాత్రమే ఉందని అంగీకరించాడు ఈ శీతాకాలంలో బంగ్లాదేశ్ మరియు పాకిస్తాన్ పర్యటనలు రావడంతో, టి 20 ప్రపంచ కప్ మరియు ఆస్ట్రేలియాలో యాషెస్ తరువాత.

“ఇది చాలా ముఖ్యమైన సిరీస్, అప్పుడు మనకు మరో ‘అతి ముఖ్యమైన సిరీస్’ రాబోతోంది, ఆ తర్వాత మరొకటి నేరుగా వస్తుంది” అని హారిసన్ చెప్పారు. “వాస్తవికత , అంతర్జాతీయ ఆటగాళ్లకు, ఇది తదుపరి దశ. ఈ కన్వేయర్ బెల్ట్ కొనసాగుతూనే ఉంది. మానసికంగా తాజాగా ఉండగల సామర్థ్యాన్ని ఆటగాళ్లకు అందించడం మనం నేర్చుకోవాలి, మరియు దీని అర్థం ప్రోటోకాల్స్‌లో పనిచేయడం అంటే కొంత ప్రమాదాన్ని అంగీకరించడం, కానీ దానికి బదులుగా ఆటగాళ్ల పూర్తి మద్దతు పొందడం.

“ఈ ‘అతి ముఖ్యమైన సిరీస్’లో ఆటగాళ్ళు తమ దేశం కోసం ఆడే అవకాశం గురించి అద్భుతంగా భావిస్తున్నారని మీరు కోరుకుంటారు,” అన్నారాయన. “వారు ఆడటానికి గల కారణాలను మరచిపోతే వారు దానిని సాధించలేరు.

” మీరు ‘ వారు మాకు చెబుతున్నది వినవలసి ఉంది, మరియు ప్రపంచంలోని చాలా బోర్డులకు చాలా స్పష్టంగా ఉంది, మేము ఆటగాళ్ల గొంతును ఎక్కువగా వినాలి. ఎందుకంటే వారు చాలా జీవితాలను పొందారు మరియు కొన్ని సందర్భాల్లో చాలా చిన్న కుటుంబాలు, వారు చాలా కాలం నుండి దూరంగా ఉన్నారు.

“ప్రియమైన మిత్రుల ఉల్లంఘనకు మరోసారి వెళ్ళడానికి ఇకపై ఆమోదయోగ్యమైన సమాధానం రాదని నేను భయపడుతున్నాను. బాధ్యతాయుతమైన యజమానులకు ఇది ఆమోదయోగ్యమైన ప్రదేశం అని నేను నమ్మను కొనసాగించండి. కనుక ఇది సమతుల్యత గురించి. “

ఆండ్రూ మిల్లెర్ ESPNcricinfo యొక్క UK ఎడిటర్. @ మిల్లర్_క్రికెట్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రమేష్ పోవర్ 2022 ప్రపంచ కప్‌కు ముందు భారత మహిళల ఫాస్ట్ బౌలింగ్ పూల్‌ను విస్తృతం చేయాలనుకుంటున్నారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పాత సిలిండర్‌ను న్యూ ఇండేన్ కాంపోజిట్ స్మార్ట్ సిలిండర్‌తో ఎలా మార్పిడి చేయాలి; ధర మరియు ప్రయోజనాలు తెలుసుకోండి

పూర్తిగా టీకాలు వేసిన ప్రయాణికుల కోసం మహారాష్ట్ర ఆర్టీ-పిసిఆర్ పరీక్షను రద్దు చేసింది

రథయాత్ర 2021: భక్తులకు పైకప్పు వీక్షణను అనుమతించినందుకు పూరిలో 2 భవనాలు మూసివేయబడ్డాయి

బ్లూ ఆరిజిన్ యొక్క 1 వ ప్రయాణీకుల అంతరిక్ష ప్రయాణంలో అమెజాన్ సీఈఓ జెఫ్ బెజోస్‌లో చేరడానికి 18 ఏళ్ల

Recent Comments