HomeGeneralభారత మాజీ జట్టు సహచరుడు యశ్‌పాల్ శర్మ వార్త విన్న ఎమోషనల్ కపిల్ దేవ్ విరుచుకుపడ్డాడు

భారత మాజీ జట్టు సహచరుడు యశ్‌పాల్ శర్మ వార్త విన్న ఎమోషనల్ కపిల్ దేవ్ విరుచుకుపడ్డాడు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

1983 ప్రపంచ కప్ విజేత జట్టులో కీలక సభ్యుడైన యశ్‌పాల్ శర్మ ఉదయం నడక నుండి ఇంటికి తిరిగి వచ్చిన తరువాత గుండెపోటుతో బాధపడుతూ 66 సంవత్సరాల వయస్సులో మరణించాడు

Kapil Dev/Yashpal Sharma

చిత్ర క్రెడిట్స్: పిటిఐ / యశ్‌పాల్ శర్మ / ట్విట్టర్

భారతదేశం యొక్క 1983 ప్రపంచ కప్ ఐకాన్ యశ్పాల్ శర్మ మరణం గురించి నివేదికలు రావడంతో మంగళవారం క్రికెట్ సోదరభావం నివ్వెరపోయింది. 1983 ప్రపంచ కప్ విజేత జట్టులో కీలక సభ్యుడైన యశ్‌పాల్ 66 ఏళ్ల వయసులో ఉదయం నడక నుండి ఇంటికి తిరిగి వచ్చిన తరువాత గుండెపోటుతో మరణించాడు. 66 ఏళ్ల క్రికెట్ లెజెండ్‌కు భార్య, ఇద్దరు కుమార్తెలు, ఒక కుమారుడు ఉన్నారు. డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన యష్‌పాల్ శర్మ 120 బంతుల్లో 89 పరుగులు చేసి భారతదేశానికి మార్గం సుగమం చేసింది. క్రికెట్ సోదరభావం షాక్ మరియు విచారంగా ఉన్నందున, క్రికెటర్ మరణం తరువాత టీం ఇండియా యొక్క 1983 ప్రపంచ కప్ విజేత కెప్టెన్ విచ్ఛిన్నం అయ్యాడు.

యశ్‌పాల్ శర్మ మరణంపై కపిల్ దేవ్ విరుచుకుపడ్డాడు

పిటిఐ నివేదిక ప్రకారం, కపిల్ దేవ్ కేవలం విచ్ఛిన్నం అయ్యాడు మరియు ఏమీ చెప్పలేకపోయాడు, ప్రపంచ కప్ హీరో యశ్పాల్ శర్మను సంప్రదించినప్పుడు మరణించిన వార్త విన్న తరువాత. ఆ చరిత్ర సృష్టించే జట్టుకు నాయకత్వం వహించిన కపిల్ దేవ్, పిటిఐ తనను సంప్రదించినప్పుడు కన్నీరుమున్నీరయ్యారు మరియు “నేను మాట్లాడలేను” అని మాత్రమే చెప్పగలను.

మరోవైపు, 1983 తరగతిలోని ‘ఫిటెస్ట్’ ఇంత త్వరగా పోయిందని దిలీప్ వెంగ్‌సర్కర్ నమ్మలేకపోయాడు. . నేను ఇప్పుడే షాక్‌కు గురయ్యాను “అని భారత మాజీ కెప్టెన్ దిలీప్ వెంగ్‌సార్కర్ పిటిఐకి చెప్పారు, విషాదకరమైన అభివృద్ధిపై స్పందించారు.

యశ్‌పాల్ శర్మ క్రికెట్ కెరీర్

తన అంతర్జాతీయ కాలంలో, యశ్‌పాల్ శర్మ 37 టెస్టులు ఆడాడు, 1606 పరుగులు చేశాడు, మరియు 42 వన్డేలలో అతను 883 పరుగులు చేశాడు. దీనికి తోడు, అతను 1983 లో ఓల్డ్ ట్రాఫోర్డ్‌లో జరిగిన ప్రచారంలో ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన సెమీఫైనల్‌లో అతని ధైర్యమైన వైఖరి మరియు స్ట్రోక్ నిండిన అర్ధ సెంచరీకి కూడా ప్రసిద్ది చెందాడు, ఇది ఎప్పటికీ ప్రజల జ్ఞాపకార్థం పొందుపరచబడుతుంది. వన్డే కెరీర్‌లో బాతులు లేని ఆటగాళ్ల జాబితాలో, శర్మ మాత్రమే చురుకైన భారత క్రికెటర్. 2000 ల ప్రారంభంలో, అతను జాతీయ సెలెక్టర్గా మరియు తరువాత ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్ (ఐపిఎల్) లో మ్యాచ్ రిఫరీగా పనిచేశాడు. మార్చి 22, 2010 న, యశ్‌పాల్ శర్మ కోల్‌కతా నైట్ రైడర్స్ మరియు ముంబై ఇండియన్స్ మధ్య తన కెరీర్‌లో చివరి మ్యాచ్‌ను నిర్వహించాడు.

(చిత్ర క్రెడిట్స్: పిటిఐ / యశ్‌పాల్ శర్మ / ట్విట్టర్)

(స్టోరీ ఇన్‌పుట్‌లు: పిటిఐ)

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleముంబైలో ఎయిర్‌టెల్ 5 జి ట్రయల్స్ నిర్వహించింది; నోకియాతో భాగస్వాములు
Next articleటోక్యో ఒలింపిక్స్: నా పూర్తి దృష్టి టోక్యోలో ఉంది, పారిస్ 2024 వైపు చూడటం లేదు, శరత్ కమల్ చెప్పారు
RELATED ARTICLES

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

టోక్యో ఒలింపిక్స్: పురుషుల సింగిల్స్ ఫైనల్లోకి అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్ ప్రపంచ నంబర్ 1 నొవాక్ జొకోవిచ్‌ని ఓడించాడు.

శృతి హాసన్ తన బాయ్‌ఫ్రెండ్‌తో సాయంత్రం ఎలా గడుపుతుందో చూడండి!

Recent Comments