Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralజర్మనీ వరదల్లో 19 మంది చనిపోయారు, డజన్ల కొద్దీ తప్పిపోయారు; బెల్జియంలో 2 మంది...

జర్మనీ వరదల్లో 19 మంది చనిపోయారు, డజన్ల కొద్దీ తప్పిపోయారు; బెల్జియంలో 2 మంది మరణించారు

భారీ వరదలు ప్రవాహాలు మరియు వీధులను ర్యాగింగ్ టొరెంట్లుగా మార్చడం, కార్లను తుడిచిపెట్టడం మరియు కొన్ని భవనాలు కూలిపోవడంతో జర్మనీలో కనీసం 19 మంది మరణించారు మరియు డజన్ల కొద్దీ ప్రజలు తప్పిపోయారు.

వరదలకు సంబంధించి అక్కడ ఎనిమిది మంది మరణించినట్లు యూస్కిర్చెన్ పశ్చిమ కౌంటీలోని అధికారులు గురువారం తెలిపారు. కొలోన్‌కు నైరుతి దిశలో ఉన్న ఈ ప్రాంతంలో కొంత భాగం ఫోన్ మరియు ఇంటర్నెట్ కనెక్షన్లు క్షీణించడంతో సహాయక చర్యలు దెబ్బతిన్నాయి.

పశ్చిమ నగరంలోని కోబ్లెంజ్ పోలీసులు అహర్‌వీలర్ కౌంటీలో నలుగురు మరణించారని, సుమారు 50 మంది వారి పైకప్పులపై చిక్కుకున్నారని చెప్పారు. రెస్క్యూ కోసం వేచి ఉన్న ఇళ్ళు.

షుల్డ్ గ్రామంలో ఆరు ఇళ్ళు రాత్రిపూట కూలిపోయాయి. “చాలా మంది మాకు తప్పిపోయినట్లు నివేదించబడింది” అని పోలీసులు తెలిపారు.

షుల్డ్ కొండకు నైరుతి దిశలో రోలింగ్ కొండలు మరియు చిన్న లోయల అగ్నిపర్వత ప్రాంతమైన ఈఫిల్‌లో ఉంది.

అనేక గ్రామాలు వరదనీరు మరియు కొండచరియలు విరిగిపడి రోడ్లను అగమ్యగోచరంగా మార్చిన తరువాత ఈ ప్రాంతంలో పూర్తిస్థాయిలో జరిగిన నష్టం ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు. సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసిన వీడియోలు కార్లు వీధుల్లో తేలుతున్నట్లు చూపించాయి మరియు కొన్ని చోట్ల ఇళ్ళు పాక్షికంగా కూలిపోయాయి.

భారీ వర్షాలు కురిసిన తరువాత అధికారులు ఈ ప్రాంతంలో అత్యవసర పరిస్థితిని ప్రకటించారు, ఇది పశ్చిమ మరియు మధ్య జర్మనీ యొక్క పెద్ద ప్రాంతాలను, అలాగే పొరుగు దేశాలను కూడా ప్రభావితం చేసింది, దీనివల్ల విస్తృతంగా నష్టం జరిగింది.

కొలోన్, కామెన్ మరియు వుప్పెర్టల్ లలో వారి నేలమాళిగలు వరదలు సంభవించడంతో వేర్వేరు సంఘటనలలో నలుగురు మరణించారని పోలీసులు తెలిపారు, అక్కడ ఒక ఆనకట్ట పేలిపోతుందని బెదిరించారని అధికారులు హెచ్చరించారు.

కొలోన్‌కు దక్షిణంగా ఉన్న రైన్-సీగ్ కౌంటీలోని అధికారులు స్టెయిన్‌బాచ్తాల్ రిజర్వాయర్‌కు దిగువన ఉన్న అనేక గ్రామాలను ఖాళీ చేయమని ఆదేశించారు, అక్కడ ఆనకట్ట కూడా విరిగిపోతుందనే భయంతో. . పెరుగుతున్న నీటి నుండి తన ఆస్తిని భద్రపరచడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు అదృశ్యమైన తరువాత తూర్పు పట్టణమైన జోహ్స్టాడ్లో ఒక వ్యక్తి కనిపించలేదు, అధికారులు తెలిపారు.

జర్మనీలో అత్యధిక జనాభా కలిగిన రాష్ట్రమైన నార్త్-రైన్ వెస్ట్‌ఫాలియాలో పెద్ద సంఖ్యలో రైలు కనెక్షన్లు నిలిపివేయబడ్డాయి. ఈ పతనం జర్మనీ ఎన్నికల్లో ఏంజెలా మెర్కెల్ తరువాత ఛాన్సలర్‌గా పోటీ పడుతున్న గవర్నర్ అర్మిన్ లాస్చెట్ గురువారం తరువాత వరద ప్రభావిత నగరమైన హగెన్‌ను సందర్శించాలని భావించారు.

గురువారం వర్షపాతం తగ్గుతుందని జర్మన్ వాతావరణ సేవ డిడబ్ల్యుడి అంచనా వేసింది.

రాత్రిపూట నిరంతరాయంగా వర్షాలు పడటం తూర్పు బెల్జియం లో వరద పరిస్థితులను మరింత దిగజార్చింది, ఇక్కడ ఒక వ్యక్తి మునిగిపోయినట్లు మరియు కనీసం మరొకరు కనిపించలేదు .

కొన్ని పట్టణాలు నీటి మట్టాలు అపూర్వమైన స్థాయికి పెరిగాయి మరియు వాటి కేంద్రాలు ప్రవహించే నదులుగా మారాయి.

ప్రధాన రహదారులు మునిగిపోయాయి మరియు దేశం యొక్క దక్షిణ మరియు తూర్పున, రైల్వే సేవ అన్ని ట్రాఫిక్లను నిలిపివేసిందని, “ప్రత్యామ్నాయ రవాణా చాలా అరుదు” అని అన్నారు.

జర్మన్ సరిహద్దులోని తూర్పు యుపెన్‌లో, ఒక టొరెంట్ కొట్టుకుపోయిన తరువాత ఒక వ్యక్తి చనిపోయినట్లు స్థానిక గవర్నర్ ఆర్టీబిఎఫ్ నెట్‌వర్క్‌కు తెలిపారు.

తూర్పు బెల్జియంలోని ప్రధాన నగరమైన లీజ్‌లో, మీయుస్ నది మధ్యాహ్నం నాటికి దాని ఒడ్డులను విచ్ఛిన్నం చేసి నగరం నడిబొడ్డున చిమ్ముతుంది. ముందు జాగ్రత్త చర్యలు తీసుకోవాలని పోలీసులు పౌరులను హెచ్చరించారు.

దక్షిణ డచ్ పట్టణం వాల్కెన్‌బర్గ్‌లోని అధికారులు, జర్మన్ మరియు బెల్జియన్ సరిహద్దులకు దగ్గరగా, పర్యాటక పట్టణం యొక్క ప్రధాన వీధిని నదిగా మార్చిన వరదలు మధ్య రాత్రిపూట ఒక సంరక్షణ గృహాన్ని మరియు ధర్మశాలను ఖాళీ చేశారని డచ్ మీడియా తెలిపింది .

డచ్ ప్రభుత్వం బుధవారం 70 మంది సైనికులను దక్షిణ ప్రావిన్స్ లింబర్గ్‌కు పంపింది. నెదర్లాండ్స్‌లో వరదలతో సంబంధం ఉన్న గాయాల గురించి నివేదికలు లేవు.

అసాధారణంగా తీవ్రమైన వర్షాలు ఈ వారం ఈశాన్య ఫ్రాన్స్‌లో కూడా మునిగిపోయాయి, చెట్లను పడగొట్టాయి మరియు డజన్ల కొద్దీ రహదారులను మూసివేయవలసి వచ్చింది. లక్సెంబర్గ్‌కు రైలు మార్గం అంతరాయం కలిగింది, మరియు అగ్నిమాపక సిబ్బంది లక్సెంబర్గ్ మరియు జర్మన్ సరిహద్దుకు సమీపంలో మరియు మార్నే ప్రాంతంలోని ఇళ్ల నుండి డజన్ల కొద్దీ మందిని తరలించినట్లు స్థానిక బ్రాడ్‌కాస్టర్ ఫ్రాన్స్ బ్లూ తెలిపింది.

ఫ్రెంచ్ జాతీయ వాతావరణ సేవ ప్రకారం, గత ఒకటి లేదా రెండు రోజులలో రెండు నెలల వర్షానికి సమానం కొన్ని ప్రాంతాలలో పడిపోయింది. భూమి ఇప్పటికే సంతృప్తమై ఉండటంతో, ఈ సేవ గురువారం మరింత వర్షాలు కురుస్తుందని అంచనా వేసింది మరియు 10 ప్రాంతాలకు వరద హెచ్చరికలు జారీ చేసింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments