HomeSportsకోపా అమెరికా 2021: ఇది ఒక కల నిజమైంది అని అర్జెంటీనా హీరో ఎమిలియన్ మార్టినెజ్...

కోపా అమెరికా 2021: ఇది ఒక కల నిజమైంది అని అర్జెంటీనా హీరో ఎమిలియన్ మార్టినెజ్ అన్నారు

శనివారం అర్జెంటీనా 28 సంవత్సరాలలో తమ మొదటి ప్రధాన టైటిల్‌ను గెలుచుకుంది మరియు చివరికి లియోనెల్ మెస్సీ నీలం-తెలుపు చొక్కాలో తన మొదటి పతకాన్ని గెలుచుకున్నప్పుడు, ఏంజెల్ డి మారియా గోల్ వారికి బ్రెజిల్‌పై 1-0 తేడాతో విజయం సాధించి రికార్డు సృష్టించింది. 15 వ కోపా అమెరికాతో సమానం. కోపాలో రెండవ సారి ప్రారంభమైన డి మారియా, మొదటి అర్ధభాగంలో ఓపెనర్ మిడ్‌వేను స్కోర్ చేయడం ద్వారా తన ఎంపికను సమర్థించుకున్నాడు.

రెనాన్ లోడి రోడ్రిగో డి పాల్ మరియు లాంగ్ బంతిని ముందుకు కత్తిరించడంలో విఫలమయ్యాడు. డి మారియా ఒంటరిగా ఉన్న ఎడెర్సన్‌ను ఆప్లాంబ్‌తో లాబ్ చేసింది. అద్భుతమైన రెండవ భాగంలో బ్రెజిల్ ఒత్తిడి తెచ్చింది, కాని మైదానంలో ఐదుగురు స్ట్రైకర్లతో కూడా వారు అత్యుత్తమ రోడ్రిగో డి పాల్ చేత రక్షించబడిన అర్జెంటీనా రక్షణకు వ్యతిరేకంగా సమం పొందలేకపోయారు.

“మొదట మనం మా ప్రత్యర్థులు మమ్మల్ని తటస్థీకరించినప్పుడు మొదటి అర్ధభాగంలో అభినందించండి ”అని బ్రెజిలియన్ డిఫెండర్ థియాగో సిల్వా అన్నారు. “రెండవ భాగంలో పోటీ లేదు – ఒక జట్టు మాత్రమే ఫుట్‌బాల్ ఆడటానికి ప్రయత్నించింది, మరొకటి వారు మనకు తెలిసినట్లుగా సమయం వృధా చేశారు. ఇది ఒక సాకు కాదు, ప్రధానంగా మొదటి సగం లో మేము ఏమి చేయలేదు. ”

అర్జెంటీనా విజయం బార్సిలోనా స్ట్రైకర్ మెస్సీకి ఒక ప్రత్యేకమైన విజయం, అతను తన మొట్టమొదటి టైటిల్‌ను ఎంచుకున్నాడు ఒక దశాబ్దానికి పైగా క్లబ్ మరియు వ్యక్తిగత గౌరవాలు తర్వాత నీలం-తెలుపు చొక్కా.

అర్జెంటీనా ఆటగాళ్ళు చివరి కెప్టెన్ వద్ద తమ కెప్టెన్‌ను చుట్టుముట్టారు. గోల్కీపర్ ఎమిలియన్ మార్టినెజ్ అతను మరకనాజో అని పిలిచేదాన్ని జరుపుకున్నాడు, ఇది ప్రసిద్ధ రియో ​​స్టేడియంలో అద్భుతమైన విజయం. “నేను మాటలు లేనివాడిని,” అని అతను చెప్పాడు. “నా కల నెరవేరుతుందని నాకు తెలుసు, మరియు మరకనాజో కంటే మెరుగైనది మరియు ప్రపంచంలోని ఉత్తమమైన వాటికి టైటిల్ ఇవ్వడం మరియు అతని కలను నెరవేర్చడం.”

# కోపాఅమెరికా

! ఎ లాస్ పైస్ డి లా కోపా! ఎనోర్మ్ ఫెస్టెజో డెల్ ప్లాంటెల్ అర్జెంటినో కాన్ సు జెంట్

అర్జెంటీనా బ్రసిల్ # వైబ్రాఎల్ కాంటినెంటె #VibraOContintee pic.twitter.com/Sgr48GOBkR

– కోపా అమెరికా ( @ కోపాఅమెరికా) జూలై 11, 2021

టోర్నమెంట్ యొక్క ఉమ్మడి టాప్ గోల్ స్కోరర్‌ను మెస్సీ నాలుగు గోల్స్‌తో ముగించి, నేమార్‌తో పాటు ఉమ్మడి ఉత్తమ ఆటగాడిగా ఎన్నికయ్యాడు. కానీ అతను మారకానా స్టేడియంలో ఆట అంతటా నిశ్శబ్దంగా ఉన్నాడు మరియు రెండు నిమిషాలు మిగిలి ఉండగానే ఆటను మూటగట్టుకునే ఒక సువర్ణ అవకాశాన్ని అసాధారణంగా కోల్పోయాడు.

చివరి విజిల్ వెళ్ళినప్పుడు, అర్జెంటీనా టీవీ “అర్జెంటీనా ఛాంపియన్స్, లియోనెల్ మెస్సీ ఛాంపియన్! ”

ఈ మ్యాచ్ నిరాశపరిచింది, అర్జెంటీనా కేజీ మొదటి భాగంలో 21 ఫౌల్స్‌ను కలిగి ఉంది. ఏదేమైనా, రెండవ వ్యవధిలో బ్రెజిల్ మరింత దూకుడుగా బయటకు వచ్చింది మరియు సమయం ముగిసిన కొద్దీ వారు ఎక్కువ మందిని ముందుకు విసిరారు – మరియు ఒక సమయంలో మైదానంలో ఐదుగురు గుర్తింపు పొందిన స్ట్రైకర్లను కలిగి ఉన్నారు.

రిచర్లిసన్ ఒక లక్ష్యాన్ని సాధించాడు రెండవ అర్ధభాగంలో ఏడు నిమిషాల ఆఫ్‌సైడ్ కోసం, ఆపై రెండు నిమిషాల తరువాత ఎమిలియానో ​​మార్టినెజ్‌ను మంచి స్టాప్‌లోకి నెట్టాడు. బ్రెజిల్ ముందుకు అంతరాలను కురిపించడంతో, తెరుచుకుంది మరియు అర్జెంటీనా మ్యాచ్ చనిపోయే క్షణాల్లో స్కోరు చేయడానికి రెండు స్పష్టమైన అవకాశాలను కోల్పోయింది.

విజయం అర్జెంటీనా యొక్క 15 వ కోపా అమెరికా విజయం మరియు వారు ఉరుగ్వేతో స్థాయిని గీయడం ఆల్ టైమ్ ప్రముఖ విజేతలు. “ఇది చాలా పెద్ద టైటిల్,” అర్జెంటీనా కోచ్ లియోనెల్ స్కాలోని అన్నారు. “అర్జెంటీనా ప్రజలు దీన్ని ఆస్వాదించగలరని నేను నమ్ముతున్నాను. అభిమానులు బేషరతుగా జట్టును ప్రేమిస్తారు మరియు వారు ఈ వైపు ఎప్పుడూ తమ కాపలాను గుర్తించరని నేను భావిస్తున్నాను. ”

వారి విజయం వారి అజేయమైన మ్యాచ్‌ల క్రమాన్ని స్కాలోని కింద 20 కి విస్తరించింది మరియు బ్రెజిల్‌కు వారి మొదటి పోటీ ఓటమిని అప్పగించింది వారు 2018 ప్రపంచ కప్ క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌లో బెల్జియం చేతిలో ఓడిపోయారు.

(రాయిటర్స్ ఇన్‌పుట్‌లతో)

ఇంకా చదవండి

Previous articleయుపి జనాభా విధానం పేదలను ప్రతికూల స్థితిలో ఉంచవచ్చు
Next articleభారతదేశంలో ఏనుగులు అరుదైన సింహం మరణం తరువాత కరోనావైరస్ కోసం పరీక్షించబడ్డాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

Recent Comments