HomeGENERALసెనేట్ ఓటులో, బిడెన్ ఎన్నికల బిల్లు కోసం 'ముందుకు సాగడం' చూస్తాడు

సెనేట్ ఓటులో, బిడెన్ ఎన్నికల బిల్లు కోసం 'ముందుకు సాగడం' చూస్తాడు

“ఆ పోరాటాన్ని కొనసాగించడానికి రాష్ట్రపతి చేసిన ప్రయత్నం రేపు అస్సలు ఆగదు” అని వైట్ హౌస్ ప్రెస్ సెక్రటరీ జెన్ సాకి అన్నారు

డెమొక్రాట్ల ప్రాధాన్యత చట్టాన్ని రిపబ్లికన్ ఫిలిబస్టర్ నిరోధించవచ్చని భావిస్తున్నప్పటికీ, జూన్ 21 న ఎన్నికల బిల్లు సమగ్రత మరియు సెనేటర్ జో మంచీన్ అందించే మార్పులను “ముందుకు అడుగు” గా చూస్తున్నట్లు వైట్ హౌస్ తెలిపింది. వైట్ హౌస్ ప్రెస్ సెక్రటరీ జెన్ సాకి మాట్లాడుతూ, మంచీన్ ప్రతిపాదించిన పునర్విమర్శలు ఒక రాజీ, ఓటింగ్ ప్రాప్యతను పెంచడానికి డెమొక్రాట్లు పనిచేస్తున్న మరో దశ మరియు అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ “తన అధ్యక్ష పదవికి పోరాటం” గా చూస్తారు. “ఆ పోరాటాన్ని కొనసాగించడానికి రాష్ట్రపతి చేసిన ప్రయత్నం రేపు అస్సలు ఆగదు” అని శ్రీమతి సాకి అన్నారు. జూన్ 22 న సెనేట్ షోడౌన్ కోసం సిద్ధమవుతోంది, ఫర్ ది పీపుల్ యాక్ట్ యొక్క పరీక్ష ఓటు, ఇది ఒక తరం లో యుఎస్ ఓటింగ్ విధానాల యొక్క అతిపెద్ద సమగ్రమైన ఎన్నికల బిల్లు. మహమ్మారి సమయంలో ప్రాచుర్యం పొందిన బ్యాలెట్లలో పోల్స్ మరియు మెయిల్‌లకు ప్రాప్యత ఉండేలా చూడాలని కోరుకునే డెమొక్రాట్‌లకు మొదటి ప్రాధాన్యత, దీనిని రిపబ్లికన్లు రాష్ట్ర వ్యవస్థల్లోకి సమాఖ్య అధిగమించడాన్ని వ్యతిరేకిస్తున్నారు. మిస్టర్ మంచీన్ సెనేట్‌లో డెమొక్రాట్లలో ఏకైక హోల్డౌట్‌గా ఉన్నారు, తన పార్టీ బిల్లుకు మద్దతు ఇవ్వడం నిరాకరించారు. గత వారం చివరలో వెస్ట్ వర్జీనియన్ తన పార్టీకి మంచి ఆదరణ లభిస్తున్న ప్రతిపాదిత మార్పుల జాబితాను ప్రసారం చేసింది మరియు వైట్ హౌస్ నుండి వచ్చిన అనుమతి వారికి కరెన్సీని ఇస్తుంది. రిపబ్లికన్లలో ప్రాచుర్యం పొందిన జాతీయ ఓటరు ఐడి అవసరాన్ని జోడించాలని మరియు ప్రచారానికి ప్రతిపాదిత ప్రజా ఫైనాన్సింగ్ వంటి ఇతర చర్యలను బిల్లు నుండి తొలగించాలని ఆయన సూచించారు. ఓటింగ్ హక్కుల న్యాయవాదులలో, ఒక ముఖ్య స్వరం, డెమొక్రాట్ స్టాసే అబ్రమ్స్, మిస్టర్ మంచీన్ ప్రతిపాదనకు మద్దతు ఇవ్వగలమని చెప్పారు. మంగళవారం ఓటుకు ముందు, విభజన 50-50 సెనేట్‌లోని డెమొక్రాట్లు చర్చను తెరవలేరు, రిపబ్లికన్లు ఫిలిబస్టర్ చేత నిరోధించబడ్డారు. సెనేట్‌లో, ఫిలిబస్టర్‌ను అధిగమించడానికి 60 ఓట్లు పడుతుంది, మరియు రిపబ్లికన్ మద్దతు లేకుండా, డెమొక్రాట్లు ముందుకు సాగలేరు. “రిపబ్లికన్లు మాకు చర్చించటానికి అనుమతిస్తారా?” సెనేట్ మెజారిటీ నాయకుడు చక్ షుమెర్ సోమవారం గదిని తెరిచినప్పుడు చెప్పారు. “మేము తెలుసుకోబోతున్నాము.” రిపబ్లికన్ నాయకుడు, కెంటుకీకి చెందిన సెనేటర్ మిచ్ మక్కన్నేల్, ఈ బిల్లుకు రిపబ్లికన్ మద్దతు ఇవ్వరని చెప్పారు, ఈ చట్టాన్ని ఎన్నికలపై స్థానిక నియంత్రణను హరించే “పక్షపాత అధికారాన్ని” అని పిలుస్తారు. కొంతమంది డెమొక్రాట్లు ఎన్నికల బిల్లును తీసుకురావడానికి ఫిలిబస్టర్ నియమాలను మార్చాలనుకుంటున్నారు, మిస్టర్ మంచీన్ మరియు ఇతర సెనేటర్లు ఆ తదుపరి చర్యను వ్యతిరేకిస్తున్నారు. ఛాంబర్ యొక్క 50 మంది డెమొక్రాట్లు సమలేఖనం చేయబడ్డారని మరియు విజయవంతం కాని ఓటు కొత్త మార్గం కోసం అన్వేషణను ప్రేరేపిస్తుందని పరిపాలన యొక్క ఆశ అని శ్రీమతి సాకి అన్నారు. మంచీన్ ప్రత్యామ్నాయానికి వైట్ హౌస్ పూర్తి మద్దతు ఇవ్వలేదు. శ్రీమతి సాకి మాట్లాడుతూ, “ఓటు హక్కుపై పురోగతి సాధించడం కొనసాగించడానికి సెనేటర్ మంచీన్ మరియు ఇతరులు చేసిన ప్రయత్నాలను అధ్యక్షుడు అభినందిస్తున్నాడు”. మాజీ అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్ ట్రంప్ 2020 ఎన్నికల ఫలితాన్ని సవాలు చేస్తూనే ఉన్నందున, ఓటింగ్ సంస్కరణల బిల్లు తాజా ఆవశ్యకతను సంతరించుకుంటోంది మరియు రాష్ట్రాలలో కొత్త ఓటింగ్ నియమాలను విధిస్తున్న రిపబ్లికన్ నేతృత్వంలోని రాష్ట్రాలపై విజ్ఞప్తి చేస్తోంది. 2020 ఎన్నికల ఫలితాలను ధృవీకరించిన రాష్ట్ర అధికారులు, ఓటరు మోసం గురించి ట్రంప్ యొక్క తప్పుడు వాదనలను తోసిపుచ్చారు మరియు ట్రంప్ మరియు అతని మిత్రదేశాలు దాఖలు చేసిన బహుళ వ్యాజ్యాలను కొట్టివేసిన దేశవ్యాప్తంగా న్యాయమూర్తులు. ట్రంప్ యొక్క సొంత అటార్నీ జనరల్ ఆ సమయంలో ఫలితాన్ని మార్చే విస్తృతమైన మోసానికి ఆధారాలు లేవని చెప్పారు. రిపబ్లికన్ రాష్ట్రాలలో చాలా మార్పులను ఓటింగ్ హక్కుల న్యాయవాదులు డిసైడ్ చేస్తున్నారు, ఈ ఆంక్షలు ప్రజలు బ్యాలెట్లను వేయడం మరింత కష్టతరం చేస్తాయని వాదిస్తున్నారు, ముఖ్యంగా డెమొక్రాట్లకు మద్దతు ఇచ్చే నగరాల్లోని మైనారిటీ నివాసితులు. సెనేట్ చర్య మందగించడంతో, బిల్లులో మరిన్ని మార్పులు రావచ్చు. 2020 ఎన్నికల తరువాత ఎన్నికలలో బెదిరింపుల నుండి రక్షించాలని డెమొక్రాట్లు కోరుకుంటారు. ఎన్నికల కార్మికులను బెదిరించే లేదా బెదిరించేవారికి జరిమానాలను పెంచాలని మరియు ఎన్నికల కార్మికులు మరియు పోల్ వీక్షకుల మధ్య “బఫర్ జోన్” ను సృష్టించే ఇతర మార్పులతో పాటు వారు ప్రతిపాదించారు. బిల్లుకు ప్రధాన స్పాన్సర్ అయిన రిపబ్లిక్ జాన్ సర్బేన్స్, “దేశవ్యాప్తంగా GOP నేతృత్వంలోని రాష్ట్రాల్లో ఎన్నికల అణచివేత ముప్పుపై స్పందించడం” అని అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous article# 331 | లో క్లూడ్ చేయబడింది ఇది ప్రేమ మరియు యుద్ధంలో న్యాయంగా ఉంటే, నిగూ cross మైన క్రాస్‌వర్డ్‌లలో ఇది సరసమైనది
Next articleఆఫీసర్ గాయపడ్డాడు, డెన్వర్ శివారులో కాల్పుల్లో మరణించిన వ్యక్తి
RELATED ARTICLES

ఆఫీసర్ గాయపడ్డాడు, డెన్వర్ శివారులో కాల్పుల్లో మరణించిన వ్యక్తి

# 331 | లో క్లూడ్ చేయబడింది ఇది ప్రేమ మరియు యుద్ధంలో న్యాయంగా ఉంటే, నిగూ cross మైన క్రాస్‌వర్డ్‌లలో ఇది సరసమైనది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఆఫీసర్ గాయపడ్డాడు, డెన్వర్ శివారులో కాల్పుల్లో మరణించిన వ్యక్తి

# 331 | లో క్లూడ్ చేయబడింది ఇది ప్రేమ మరియు యుద్ధంలో న్యాయంగా ఉంటే, నిగూ cross మైన క్రాస్‌వర్డ్‌లలో ఇది సరసమైనది

Recent Comments