HomeGENERALCOVID యొక్క మూడవ వేవ్ పిల్లలను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదు: WHO-AIIMS ఉమ్మడి...

COVID యొక్క మూడవ వేవ్ పిల్లలను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదు: WHO-AIIMS ఉమ్మడి సర్వే

చివరిగా నవీకరించబడింది:

COVID యొక్క రాబోయే తరంగాలపై నెలలు గడిచిన తరువాత, గురువారం ఒక సర్వేలో వైరల్ సంక్రమణ యొక్క మూడవ తరంగం పిల్లలను ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదని తేలింది

Third wave of Covid-19

పిటిఐ

COVID-19 యొక్క రాబోయే తరంగాలపై నెలలు గడిచిన తరువాత, గురువారం ఒక సర్వేలో వైరల్ సంక్రమణ యొక్క మూడవ తరంగం పిల్లలను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదని తేలింది. ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) సహకారంతో ఆల్ ఇండియన్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (ఎయిమ్స్) మొత్తం 10,000 పరిమాణంతో ఎంపిక చేసిన ఐదు రాష్ట్రాల్లో నిర్వహించిన సర్వే ప్రకారం, వ్యాధి సోకిన పిల్లలు యాంటీబాడీస్ కంటే మెరుగైన అభివృద్ధి చెందుతున్నట్లు కనిపించింది. వ్యాధి సోకిన పెద్దలు, అందువల్ల, వైరస్ వేరియంట్ పెద్దలకు వ్యతిరేకంగా పిల్లలను అసమానంగా ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదని గమనించవచ్చు.

WHO-AIIMS సర్వే

ప్రకారం, COVID-19 యొక్క మూడవ వేవ్ పిల్లలను ఎక్కువగా ప్రభావితం చేసే అవకాశం లేదు. శాస్త్రీయ పరంగా, సర్వేలో వయోజన జనాభాతో పోలిస్తే పిల్లలలో SARS-CoV-2 సెరోపోసిటివిటీ రేటు ఎక్కువగా ఉంది. సెరోపోసిటివిటీ రేటు అనేది యాంటీబాడీస్ ఉనికి కోసం ఒక పరీక్షలో సానుకూల సీరం ప్రతిచర్యను కలిగి ఉన్న రేటు అని ఇక్కడ పేర్కొనడం అవసరం. ఇది కేవలం COVID కి మాత్రమే పరిమితం కాదు, కానీ అన్ని రకాల ఇన్ఫెక్షన్.

భారతదేశంలోని నాలుగు రాష్ట్రాల నుండి తీసుకున్న 4,500 మంది పాల్గొనేవారి డేటా ఆధారంగా ఫలితం మధ్య-కాల విశ్లేషణ మరియు రాబోయే రెండు, మూడు నెలల్లో మరిన్ని ఫలితాలు వచ్చే అవకాశం ఉంది.

‘కోవిడ్ థర్డ్ వేవ్‌లో పిల్లలను సూచించడానికి ఎటువంటి ఆధారాలు లేవు’: లాన్సెట్ రిపోర్ట్

కొత్త లాన్సెట్ నివేదిక తర్వాత ఈ అభివృద్ధి వస్తుంది మూడవ వేవ్ సమయంలో COVID-19 ఫలితంగా పిల్లలు ఎక్కువగా ప్రభావితమవుతారని లేదా పెద్ద తీవ్రతను కలిగి ఉంటారని సిఫారసు చేయడానికి తగిన ఆధారాలు లేవని ఆదివారం ధృవీకరించింది. దేశం నుండి ప్రధాన పీడియాట్రిషియన్లతో కూడిన స్పెషలిస్ట్ గ్రూప్ సహాయంతో ఈ నివేదికను రూపొందించిన కమిషన్, “COVID-19 ఉన్న చాలా మంది పిల్లలు లక్షణం లేనివారు, మరియు ఈ రోగలక్షణ సున్నితమైన అంటువ్యాధులు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. చాలా మంది పిల్లలకు శ్వాసకోశ సంకేతాలతో జ్వరం ఉంది , మరియు పెద్దవారితో పోల్చితే జీర్ణశయాంతర సంకేతాలు (విరేచనాలు, వాంతులు, కడుపులో నొప్పిని పోలి ఉంటాయి) మరియు విలక్షణమైన వ్యక్తీకరణతో అరుదుగా కరెంట్. అటువంటి వయస్సు జట్లలో తీవ్రత పెరిగే కొద్దీ వయస్సు పెరిగేకొద్దీ రోగలక్షణ పిల్లల నిష్పత్తి పెరుగుతుంది.

భారతదేశంలో రెండు శస్త్రచికిత్సలలో వైద్య ప్రదర్శన మరియు సోకిన పిల్లల ఫలితాలపై దేశవ్యాప్తంగా డేటాబేస్ లేనందున, సుమారు 2,600 మంది ఆసుపత్రిలో చేరిన పిల్లల సమాచారం, 10 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్నవారు (నియోనేట్లను మినహాయించి), తమిళనాడు, కేరళ, మహారాష్ట్ర మరియు Delhi ిల్లీ-ఎన్‌సిఆర్ ప్రాంతంలోని 10 ఆసుపత్రుల నుండి (ప్రతి ప్రైవేట్ మరియు ప్రైవేట్ కానివి) సేకరించి విశ్లేషించారు. సమాచారానికి ప్రతిస్పందనగా, ఈ సర్వే చేయబడిన ఆసుపత్రిలో చేరిన COVID-19 నిర్మాణాత్మక పిల్లలలో 10 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్నవారిలో మరణాల ఛార్జీలు 2 శాతం మరియు మరణించిన పిల్లలలో 40 శాతం మందికి కొమొర్బిడిటీలు ఉన్నాయి. ఆసుపత్రిలో చేరిన COVID-19 నిర్మాణాత్మక పిల్లలలో 9 శాతం 10 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న తీవ్రమైన అనారోగ్యంతో పరిచయం చేయబడింది. “పైన పేర్కొన్న పరిశీలనలు భారతదేశం నైపుణ్యం కలిగిన COVID-19 ఇన్ఫెక్షన్ల యొక్క రెండు శస్త్రచికిత్సలలో పోల్చదగినవి” అని లాన్సెట్ పత్రం పేర్కొంది.

సమాచారం అదనంగా సమయ వ్యవధిలో వ్యక్తిగతంగా మూల్యాంకనం చేయబడింది 2 సర్జెస్, మార్చి 2020-డిసెంబర్ 2020 మరియు జనవరి 2021-ఏప్రిల్ 2021 కు. భారతీయ ఆసుపత్రులలో ఆసుపత్రిలో చేరిన 402 మంది పిల్లలను అధ్యయనం చేసిన మల్టీసెంట్రిక్ పరీక్షలో పోల్చదగిన పరిశీలనలు నమోదు చేయబడ్డాయి, వీటిలో 90% స్వల్ప లక్షణాలకు లక్షణం లేనివి మరియు 318 సందర్భాలలో దీనివల్ల 44% మందికి అంతర్లీన సహ-అనారోగ్యాలు ఉన్నాయి.

ఎక్కువగా అక్కడ ఉన్న సమాచారం ఆధారంగా, ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది Co హించిన మూడవ తరంగంలో COVID-19 సంక్రమణ ఫలితంగా పిల్లలు అదనపు ప్రభావితమవుతారని లేదా పెద్ద అనారోగ్య తీవ్రతను కలిగి ఉంటారని సిఫారసు చేయడానికి తగిన రుజువు లేదు. పిల్లలకు స్వల్ప అనారోగ్యం, అధిక రోగ నిరూపణ మరియు తక్కువ మరణాలు ఉన్నాయని పరిశోధన అదనంగా సూచించింది పెద్దలతో పోలిస్తే, ”నివేదిక ముగిసింది.

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

Previous articleకొన్ని వస్తువులు ఇప్పుడు వారి 2021 ర్యాలీని తుడిచిపెట్టాయి
Next articleమెహుల్ చోక్సీకి వ్యతిరేకంగా డొమినికా హెచ్‌సిలో సిబిఐ అఫిడవిట్ యాక్సెస్ చేసింది
RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments