HomeBUSINESSవలస వచ్చిన ముస్లిం జనాభా మంచి కుటుంబ నియంత్రణ నిబంధనలను పాటించాలి: అస్సాం సిఎం హిమంత...

వలస వచ్చిన ముస్లిం జనాభా మంచి కుటుంబ నియంత్రణ నిబంధనలను పాటించాలి: అస్సాం సిఎం హిమంత బిస్వా శర్మ

సారాంశం

అస్సాం సిఎం హిమంత బిస్వా శర్మ మాట్లాడుతూ, వలస వచ్చిన ముస్లిం జనాభా భూమి మరియు వనరులు పరిమితం కావడంతో మంచి కుటుంబ నియంత్రణ నిబంధనలను పాటించాలి.

ఏజెన్సీలు

అస్సాం ముఖ్యమంత్రి హిమంత బిస్వా శర్మ మాట్లాడుతూ వలస వచ్చిన ముస్లిం భూమి మరియు వనరులు పరిమితం కావడంతో జనాభా మంచి కుటుంబ నియంత్రణ నిబంధనలను పాటించాలి. అక్రమ పశువుల వ్యాపారాన్ని నియంత్రించడాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని, అస్సాం ప్రభుత్వం ఈ ఏడాది జూలైలో చట్టాన్ని ప్రవేశపెడుతుంది, తద్వారా అస్సాంలోని ఇతర రాష్ట్రాల నుండి పశువుల రవాణాను పరిమితం చేస్తుంది.

శర్మ ఇలా అన్నారు, “ప్రస్తుత చట్టం ప్రకారం, రవాణాలో ఉన్న పశువుల కదలికను మేము ఆపలేము. జూలైలో అసెంబ్లీ సమావేశంలో అస్సాంలో పశువుల రవాణాను పరిమితం చేసే చట్టాన్ని తీసుకువస్తాము. అస్సాం నుండి, ఇది మేఘాలయకు మరియు అక్కడి నుండి సరిహద్దుల ద్వారా బంగ్లాదేశ్కు వెళుతుంది. కొత్త చట్టం రాష్ట్ర పోలీసులకు మరింత దంతాలు ఇస్తుంది. ప్రస్తుతం కార్యనిర్వాహక ఉత్తర్వుల ద్వారా, మేము పశువుల రవాణాను పరిమితం చేస్తున్నాము. ”

సిఫాజార్‌లో 180 బిగ్‌హాలు, హోజాయిలో 2500 బిగ్‌హాలు చుట్టూ ప్రభుత్వం అటవీ, ప్రభుత్వ భూములను తిరిగి స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు. హోజాయ్, కరీమ్‌గంజ్‌లో ఇలాంటి చర్యలు తీసుకున్నారు. “తొలగించబడిన వ్యక్తులను పునరావాసం చేయాలి అని కొన్ని సంస్థలు చెబుతున్నాయి. ఏదేమైనా, జనాభా పెరిగినప్పుడు అక్కడ నివసించే స్థలం చాలా తక్కువగా ఉంటుంది మరియు దానిని అనుసరించి ఘర్షణలు జరుగుతాయి. ”

ఆయన, “మేము దేవాలయం, అడవులలో స్థిరపడటానికి ఎలా అనుమతించగలం? ఆల్ అస్సాం మైనారిటీ స్టూడెంట్స్ యూనియన్ (ఆమ్సు), ఆల్ ఇండియా యునైటెడ్ డెమోక్రటిక్ ఫ్రంట్ (ఎఐయుడిఎఫ్) వంటి సంస్థలు జనాభా విస్ఫోటనం జరిగితే ఈ ప్రజలు ఎక్కడ నివసిస్తారో ఆలోచించాలి. చిన్న కుటుంబం ఎలా ఉండాలో వారు నొక్కి చెప్పాలి. బోడో, తప్పిపోయిన సంఘాలకు చిన్న కుటుంబ అభ్యాసం ఎలా ఉందో చూడండి మరియు వారు అడవులను రక్షించారు. ఈ వర్గాలకు భూ హక్కులు ఇచ్చే విధానాన్ని మేము వేగవంతం చేస్తాము. “

ముఖ్యమంత్రి ఇలా అన్నారు,” ఎవరైనా దేవాలయాలు మరియు సత్రాలు (వాష్నవైట్ మఠాలు) లో స్థిరపడటానికి అనుమతించబడతారని ఎవరైనా ఆలోచిస్తుంటే. మా నుండి చాలా ఆశించడం వంటిది. కాని 12 నుండి 13 మంది పిల్లలతో ఒక కుటుంబం ఎంతకాలం మరియు ఎంతవరకు స్థిరపడగలదో ప్రశ్నలు. నేను ఆమ్సు మరియు AIUDF లతో కలిసి పనిచేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాను. ” విస్తీర్ణ జనాభా 20,000 పెరిగిన నియోజకవర్గం ఉందని ఆయన అన్నారు. “ఈ ప్రజలు ఎంతకాలం కిలోకు 3 రూపాయల చొప్పున బియ్యం పొందుతారు, వారికి ఎక్కడ ఉద్యోగాలు లభిస్తాయి మరియు వారు వ్యవసాయ భూమిలో స్థిరపడవలసి ఉంటుంది, తద్వారా వ్యవసాయ భూమి కుదించబడుతుంది. ఆత్మపరిశీలన ఉండాలి. ”

ఆయన మాట్లాడుతూ, “మైనారిటీ మహిళల విద్యకు, పేదరికాన్ని తగ్గించడానికి మేము అక్కడ ఉన్నాము. జనాభాను నియంత్రించడం ద్వారా పేదరికాన్ని తగ్గించవచ్చు. జనాభా విధానం ఇప్పటికే అమల్లో ఉంది మరియు త్వరలో అమల్లోకి వస్తుంది. పంచాయతీలో రెండు పిల్లల నిబంధనలు ఉన్నాయి. ” అతను ఇలా అన్నాడు, “వలస వచ్చిన ముస్లిం మంచి కుటుంబ నియంత్రణ నిబంధనలను పాటిస్తే మేము చాలా అనారోగ్యాలను తొలగించగలము.

ఇటీవల రాష్ట్ర ప్రభుత్వం శివ మందిరం యొక్క 180 బిగ్హా ప్రాంతంలో 120 బిఘా భూమిని తిరిగి స్వాధీనం చేసుకుంది. దీనిని అనుసరించి, కొన్ని సంస్థలు COVID

సమయంలో ఈ చర్య తీసుకోకూడదని పేర్కొంటూ ప్రభుత్వంపై దాడి చేశాయి. మహమ్మారి మరియు బహిష్కరించబడినవారు తప్పక పరిష్కరించబడాలి.
కాంగ్రెస్
అస్సాంలోని బార్పేట నియోజకవర్గం నుండి నాయకుడు మరియు లోక్‌సభ ఎంపి – అబ్దుల్ ఖలేక్ గౌహతి హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తికి లేఖ రాశారుసుధాన్షు ధులియా ఇటీవల జముగురిహాట్ మరియు లంక వద్ద జరుగుతున్న తొలగింపు డ్రైవ్‌ల గురించి తెలుసుకోవటానికి.

అస్సాంలోని 3.12 కోట్ల జనాభాలో ముస్లింలు 34% ఉన్నారు, వీరిలో 4% మంది స్వదేశీ అస్సామీ ముస్లింలు మరియు మిగిలినవారు ఎక్కువగా బెంగాలీ మాట్లాడే ముస్లింలు. ము సన్నని ఓట్లు కనీసం 30-35 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో నిర్ణయించే అంశం. గత ఒక నెలలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మాదకద్రవ్యాలకు వ్యతిరేకంగా చేసిన చర్యలో సుమారు 24 కోట్ల రూపాయల విలువైన వివిధ మందులు స్వాధీనం చేసుకున్నారు మరియు 500 మంది పెడ్లర్లను అరెస్టు చేశారు. మయన్మార్ నుంచి ఎక్కువగా డ్రగ్స్ అక్రమ రవాణా చేస్తున్నామని, వీటిని అస్సాం రవాణా మార్గంగా మార్చుకుంటున్నామని ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ అనువర్తనం .

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడతాయి

Make Investment decisions

In-Depth analysis

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా సంస్థ మరియు దాని తోటివారి యొక్క లోతైన విశ్లేషణ

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

పై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

Find new Trading ideas

కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలతో

ఇంకా చదవండి

Previous article5 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలకు మాస్క్ సిఫార్సు చేయబడలేదు
Next articleకోవిన్ హ్యాక్ చేయబడుతున్న మీడియా నివేదికలను ప్రభుత్వం తోసిపుచ్చింది
RELATED ARTICLES

గోవా ప్రభుత్వం జూన్ 21 వరకు COVID-19 కర్ఫ్యూను పొడిగించింది

వీక్షణ: వయస్సు కంటే పని చాలా ముఖ్యమైనదని అథ్లెట్లు మాకు చూపిస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

లక్షద్వీప్: ఈషా దేశద్రోహ కేసుపై బిజెపి నేతాస్ వైదొలిగారు

జె అండ్ కె టెర్రర్ దాడిలో 2 మంది పౌరులు, కాప్ ద్వయం మరణించారు

Recent Comments