HomeGENERALనిషేధించబడిన కంటెంట్‌పై ఫేస్‌బుక్, టెలిగ్రామ్‌కు రష్యా జరిమానా విధించింది

నిషేధించబడిన కంటెంట్‌పై ఫేస్‌బుక్, టెలిగ్రామ్‌కు రష్యా జరిమానా విధించింది

సారాంశం

మాస్కో కోర్టు ఫేస్‌బుక్‌కు మొత్తం 17 మిలియన్ రూబిళ్లు (సుమారు $ 236,000), టెలిగ్రామ్ 10 మిలియన్ రూబిళ్లు (9 139,000) జరిమానా విధించింది. ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ఏ రకమైన కంటెంట్‌ను తీసివేయడంలో విఫలమయ్యాయో వెంటనే స్పష్టంగా తెలియలేదు

రాయిటర్స్
ఫైల్ ఫోటో: మార్చి 10, 2016 న నైరుతి ఫ్రాన్స్‌లోని బోర్డియక్స్‌లో ఫేస్‌బుక్ లోగో చిత్రీకరించబడింది. REUTERS / Regis Duvignau / ఇలస్ట్రేషన్ / ఫైల్ ఫోటో

రష్యా అధికారులు గురువారం ఆదేశించారు ఫేస్‌బుక్ మరియు సందేశ అనువర్తనం టెలిగ్రామ్ నిషేధిత కంటెంట్‌ను తొలగించడంలో విఫలమైనందుకు బాగా జరిమానాలు చెల్లించడం, రాజకీయ అసమ్మతి మధ్య సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లపై నియంత్రణను కఠినతరం చేయడానికి పెరుగుతున్న ప్రభుత్వ ప్రయత్నాల్లో భాగంగా ఇది.

మాస్కో కోర్టు ఫేస్‌బుక్‌కు మొత్తం 17 మిలియన్ రూబిళ్లు (సుమారు $ 236,000), టెలిగ్రామ్ 10 మిలియన్ రూబిళ్లు (9 139,000) జరిమానా విధించింది. ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు ఏ రకమైన కంటెంట్‌ను తీసివేయడంలో విఫలమయ్యాయో వెంటనే స్పష్టంగా తెలియలేదు.

ఇటీవలి వారాల్లో రెండు కంపెనీలకు జరిమానా విధించడం ఇది రెండోసారి. రష్యా అధికారులు చట్టవిరుద్ధమని భావించిన కంటెంట్‌ను తీసివేయనందుకు మే 25 న ఫేస్‌బుక్ 26 మిలియన్ రూబిళ్లు (2,000 362,000) చెల్లించాలని ఆదేశించింది. ఒక నెల క్రితం, టెలిగ్రామ్ నిరసన కోసం కాల్స్ తీసుకోనందుకు 5 మిలియన్ రూబిళ్లు ($ 69,000) చెల్లించాలని ఆదేశించింది.

ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో, రష్యా యొక్క స్టేట్ కమ్యూనికేషన్స్ వాచ్డాగ్ రోస్కోమ్నాడ్జోర్ ట్విట్టర్ మందగించడం ప్రారంభించింది మరియు నిషేధంతో , చట్టవిరుద్ధమైన కంటెంట్‌ను తీసివేయడంలో విఫలమైందని ఆరోపించారు. పిల్లలలో ఆత్మహత్యను ప్రోత్సహించే మరియు డ్రగ్స్ మరియు పిల్లల అశ్లీలత గురించి సమాచారాన్ని కలిగి ఉన్న కంటెంట్‌ను తొలగించడంలో అధికారులు విఫలమయ్యారు.

జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న రష్యా ప్రతిపక్ష నాయకుడు అలెక్సీ నవాల్నీ, అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ చాలా ప్రసిద్ధ విమర్శకుడు. ప్రదర్శనల తరంగం క్రెమ్లిన్ కు పెద్ద సవాలుగా ఉంది .

నిరసనల్లో పాల్గొనడానికి పిల్లలు పిలుపుని తొలగించడంలో సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫాంలు విఫలమయ్యాయని అధికారులు ఆరోపించారు. సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫామ్‌లను పర్యవేక్షించడానికి మరియు పిల్లలను “చట్టవిరుద్ధమైన మరియు పనికిరాని వీధి చర్యలకు” ఆకర్షించేవారిని గుర్తించడానికి మరింత చర్య తీసుకోవాలని పుతిన్ పోలీసులను కోరారు.

ఇంటర్నెట్ మరియు సోషల్ మీడియాపై నియంత్రణను కఠినతరం చేయడానికి రష్యా ప్రభుత్వం చేసిన ప్రయత్నాలు 2012 నాటివి, కొన్ని ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌ను బ్లాక్లిస్ట్ చేయడానికి మరియు నిరోధించడానికి అధికారులను అనుమతించే చట్టం అవలంబించబడింది. అప్పటి నుండి, రష్యాలో మెసేజింగ్ అనువర్తనాలు, వెబ్‌సైట్‌లు మరియు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లను లక్ష్యంగా చేసుకుని పెరుగుతున్న ఆంక్షలు ప్రవేశపెట్టబడ్డాయి.

ఫేస్బుక్ మరియు ట్విట్టర్లను నిరోధించమని ప్రభుత్వం పదేపదే బెదిరింపులను ప్రసారం చేసింది, కానీ పూర్తిగా నిషేధాలను ఆపివేసింది – బహుశా ఈ చర్య ప్రజల ఆగ్రహాన్ని రేకెత్తిస్తుందనే భయంతో. రష్యాలో పెద్దగా ప్రాచుర్యం లేని సోషల్ నెట్‌వర్క్ లింక్డ్ఇన్ మాత్రమే రష్యాలో యూజర్ డేటాను నిల్వ చేయడంలో విఫలమైనందుకు అధికారులు నిషేధించారు.

2018 లో, రోస్కామ్నాడ్జోర్ టెలిగ్రామ్‌ను బ్లాక్ చేయడానికి సందేశాలను పెనుగులాటకు ఉపయోగించే ఎన్‌క్రిప్షన్ కీలను అప్పగించడానికి నిరాకరించినప్పటికీ, అనువర్తనానికి ప్రాప్యతను పూర్తిగా పరిమితం చేయడంలో విఫలమైంది, బదులుగా రష్యాలోని వందలాది వెబ్‌సైట్‌లకు అంతరాయం కలిగించింది. గత సంవత్సరం, వాచ్డాగ్ అధికారికంగా ఈ అనువర్తనాన్ని పరిమితం చేయాలన్న డిమాండ్లను ఉపసంహరించుకుంది, ఇది నిషేధం ఉన్నప్పటికీ విస్తృతంగా ఉపయోగించబడుతోంది, ప్రభుత్వ సంస్థలతో సహా.

పైన ఉండండి టెక్నాలజీ మరియు ప్రారంభ వార్తలు ముఖ్యమైనవి. సభ్యత్వాన్ని పొందండి మీ ఇన్‌బాక్స్‌కు నేరుగా పంపబడే తాజా మరియు తప్పక చదవవలసిన సాంకేతిక వార్తల కోసం మా రోజువారీ వార్తాలేఖకు.

క్రొత్తది

పొందండి లోతైన నివేదికలు ఆన్‌లో ఉన్నాయి 4,000+ స్టాక్స్,

ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

పై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

Find new Trading ideas

కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలతో

In-Depth analysis

సంస్థ యొక్క లోతు విశ్లేషణ

మరియు దాని తోటివారు స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

కొన్ని వస్తువులు ఇప్పుడు వారి 2021 ర్యాలీని తుడిచిపెట్టాయి

जब्त भी हो सकती है … अपनी कार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కొన్ని వస్తువులు ఇప్పుడు వారి 2021 ర్యాలీని తుడిచిపెట్టాయి

जब्त भी हो सकती है … अपनी कार

Recent Comments