HomeBUSINESSపాక్ పిఎం ఇమ్రాన్ కెనడాలో పాక్-మూలం కుటుంబాన్ని చంపినందుకు దు rief ఖం వ్యక్తం చేశారు,...

పాక్ పిఎం ఇమ్రాన్ కెనడాలో పాక్-మూలం కుటుంబాన్ని చంపినందుకు దు rief ఖం వ్యక్తం చేశారు, ఇది 'ఉగ్రవాద చర్య'

సారాంశం

ఆదివారం, బాడీ కవచం వంటి చొక్కా ధరించిన 20 ఏళ్ల యువకుడు, ఐదుగురు ఉన్న పాకిస్తాన్ కుటుంబంలోకి పికప్ ట్రక్కును lam ీకొట్టి, వారిలో నలుగురు మృతి చెందారు, కెనడియన్ మీడియాలో వచ్చిన నివేదికల ప్రకారం, “ద్వేషంతో ప్రేరేపించబడిన ప్రణాళికాబద్ధమైన, ముందస్తు చర్య” అని పోలీసులు ఆరోపించారు.

పిటిఐ

పాకిస్తాన్ ప్రధానమంత్రి కెనడాలో పాకిస్తాన్ సంతతికి చెందిన కుటుంబానికి చెందిన నలుగురు సభ్యులను హత్య చేయడాన్ని ఇమ్రాన్ ఖాన్ మంగళవారం ఖండించారు “ఉగ్రవాద చర్య” పాశ్చాత్య దేశాలలో పెరుగుతున్న “ఇస్లామోఫోబియా” ను వెల్లడిస్తుంది. కెనడియన్ మీడియాలో వచ్చిన నివేదికల ప్రకారం, ద్వేషంతో ప్రేరేపించబడిన ప్రణాళిక, ముందస్తు చర్య “.

ఈ సంఘటన హైడ్ పార్క్ రోడ్ మరియు సౌత్ క్యారేజ్ రోడ్ కూడలికి సమీపంలో జరిగింది, ముస్లిం కుటుంబం సాయంత్రం నడక కోసం బయలుదేరినప్పుడు, టొరంటో స్టార్ నివేదించింది. . గందరగోళం మరియు విషాదం యొక్క దృశ్యాన్ని వదిలివేసి డ్రైవర్ పారిపోయాడు, నివేదిక తెలిపింది.

ఘటనా స్థలానికి ఏడు కిలోమీటర్ల దూరంలో ఐదు నిమిషాల తరువాత వెల్ట్‌మన్‌ను అరెస్టు చేశారు.

ఈ సంఘటనపై స్పందిస్తూ, ప్రధాని ఖాన్ ట్వీట్ చేస్తూ, “అంటారియోలోని లండన్లో ముస్లిం పాకిస్తాన్ సంతతికి చెందిన కెనడియన్ కుటుంబాన్ని హత్య చేసిన విషయం తెలిసి బాధపడ్డాను. ఈ ఖండించదగిన ఉగ్రవాద చర్య పాశ్చాత్యంలో పెరుగుతున్న ఇస్లామోఫోబియాను తెలుపుతుంది దేశాలు. ఇస్లామోఫోబియాను అంతర్జాతీయ సమాజం సమగ్రంగా ఎదుర్కోవాలి. ”

పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మహమూద్ ఖురేషి కూడా ఈ సంఘటనను ఖండిస్తూ ట్విట్టర్‌లోకి వెళ్లారు, వారి విశ్వాసం కోసం మూడు తరాల పాకిస్తాన్-కెనడియన్లు చంపబడ్డారని చెప్పారు.

“3 తరాల పాకిస్తానీ-కెనడియన్లు వారి ముస్లిం విశ్వాసం కోసం సామూహిక హత్యకు పాల్పడ్డారు. ఇది చెప్పలేని ద్వేషం & ఇస్లామోఫోబియాలో పాతుకుపోయిన ఉగ్రవాద చర్య. కుటుంబానికి మా ప్రగా sy సానుభూతిని తెలియజేయండి సభ్యులు & ప్రాణాలతో బయటపడాలని ప్రార్థించండి; ఒక చిన్న పిల్లవాడు “అని ట్వీట్ చేశాడు.

ఈ విషాద సంఘటన ఇస్లామోఫోబియాలో క్రమపద్ధతిలో పెరగడానికి మరో నిదర్శనమని పాకిస్తాన్ విదేశాంగ కార్యాలయం ప్రత్యేక ప్రకటనలో తెలిపింది.

“లండన్, అంటారియోలో పాకిస్తాన్ మూలానికి చెందిన నలుగురు కుటుంబ సభ్యుల విషాద మరణానికి దారితీసిన ఇస్లామోఫోబిక్ సంఘటనను మేము తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నాము. మా ఆలోచనలు మరియు ప్రార్థనలు బాధితులు మరియు వారి కుటుంబాలతో ఉన్నాయి” అని ఇది తెలిపింది .

ఒట్టావాలోని పాకిస్తాన్ హైకమిషన్ మరియు టొరంటోలోని కాన్సులేట్ జనరల్ ఈ కేసు వాస్తవాలను తెలుసుకోవడానికి మరియు నేరస్తులను నిర్ధారించడానికి సంబంధిత కెనడియన్ అధికారులతో సన్నిహిత సంబంధాలు కలిగి ఉన్నారని విదేశాంగ కార్యాలయం తెలిపింది. ఈ దారుణమైన చర్యను న్యాయం చేశారు.

“టొరంటోలోని మా కాన్సుల్ జనరల్ మరణించిన వారి కుటుంబాన్ని కూడా సానుభూతి మరియు సంతాపం మరియు అన్ని సహాయం అందించడానికి సందర్శించారు” అని ఇది తెలిపింది.

కెనడియన్ ప్రధాన మంత్రి జస్టిన్ ట్రూడో ఈ దాడితో అతను “భయపడ్డాడు” అని ట్వీట్ చేశాడు.

“నిన్నటి ద్వేషపూరిత చర్యతో భయభ్రాంతులకు గురైన వారి ప్రియమైనవారికి, మేము మీ కోసం ఇక్కడ ఉన్నాము” అని అతను చెప్పాడు, ఆసుపత్రిలో ఉన్న తొమ్మిదేళ్ల వయస్సులో ఒంటరిగా ఉన్నాడు.

“లండన్‌లోని ముస్లిం సమాజానికి మరియు దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న ముస్లింలకు, మేము మీతో నిలబడ్డామని తెలుసుకోండి. మా సమాజాలలో ఇస్లామోఫోబియాకు స్థానం లేదు. ఈ ద్వేషం కృత్రిమమైనది మరియు నీచమైనది – మరియు అది తప్పక ఆపండి, “అన్నారాయన.

పాకిస్తాన్ సమాచార శాఖ మంత్రి ఫవాద్ చౌదరి మీడియాతో మాట్లాడుతూ ప్రధాన మంత్రి ఖాన్ ఒక క్యాబినెట్ సమావేశం, పశ్చిమాన పెరుగుతున్న ఇస్లామోఫోబియా గురించి హెచ్చరించింది.

లండన్ పోలీస్ సర్వీస్‌లోని డిటెక్టివ్ సూపరింటెండెంట్ పాల్ వెయిట్ మాట్లాడుతూ “ఇది ఉద్దేశపూర్వక చర్య అని పరిశోధకులు భావిస్తున్నారు మరియు వారి ఇస్లామిక్ విశ్వాసం కారణంగా బాధితులను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు.”

“ఇది ద్వేషంతో ప్రేరేపించబడిన, ప్రణాళికాబద్ధమైన, ముందస్తు చర్య అని ఆధారాలు ఉన్నాయి.” దర్యాప్తు జరిపిన కొద్ది గంటల్లోనే, పోలీసులు ఈ మరణాలను భయంకరమైన మరియు “ఉద్దేశపూర్వక” అని పిలిచారు, ఆదివారం జరిగిన సంఘటనలో నిందితుడు బాడీ కవచానికి సమానమైన చొక్కా ధరించాడని మరియు ఉగ్రవాద ఆరోపణలు పరిగణించబడుతున్నాయని సిటివి న్యూస్ నివేదించింది.

ఉగ్రవాద ఆరోపణలపై లండన్ పోలీసులు రాయల్ కెనడియన్ మౌంటెడ్ పోలీసులతో కలిసి పనిచేస్తారని వెయిట్ విలేకరులతో అన్నారు.

(అన్నింటినీ పట్టుకోండి వ్యాపారం వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి.

క్రొత్తది

పొందండి లోతుగా 4,000+ స్టాక్‌లపై నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడతాయి

Make Investment decisions

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

పై యాజమాన్య స్టాక్ స్కోర్‌లతో పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

Find new Trading ideas

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో కొత్త ట్రేడింగ్ ఆలోచనలను

కనుగొనండి మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలు

In-Depth analysis

లోతు విశ్లేషణ

సంస్థ మరియు దాని తోటివారి స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments