HomeGENERALద్రవ్య విధానం ఆవిరి నుండి అయిపోతుంది

ద్రవ్య విధానం ఆవిరి నుండి అయిపోతుంది

ద్రవ్య విధానం ప్రకటన మరియు దానిని ప్రకటించిన గవర్నర్ ప్రకటన ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు. వృద్ధిని కొనసాగించడానికి వెలుపల చర్యలతో బయటకు వస్తానని వాగ్దానం చేసినప్పటికీ, ఈ విధానం మునుపటి ప్రకటన యొక్క చిన్న వ్యత్యాసాలతో పునరావృతమైంది. ఆర్‌బిఐ కమ్యూనికేట్ చేయాలనుకుంటున్నట్లు అనిపిస్తుంది, అది చేయగలిగినది చాలా మాత్రమే ఉంది. గవర్నర్ యొక్క ప్రకటనలో ఒక ఆసక్తికరమైన పరిశీలన ఉంది: సమతుల్యతపై, ద్రవ్య విధాన కమిటీ (MPC) ఈ దశలో, తిరిగి పొందడానికి అన్ని వైపుల నుండి విధాన మద్దతు అవసరం అని అభిప్రాయపడ్డారు. H2 2020-21లో స్పష్టంగా కనిపించిన వృద్ధి వేగం మరియు అది మూలమైన తరువాత రికవరీని పెంపొందించడం. పాలసీ రేట్లు మారకుండా ఉండటానికి మరియు ద్రవ్య విధానం యొక్క వసతి వైఖరితో కొనసాగడానికి MPC నిర్ణయంతో ఇది అనుసరించబడుతుంది కాబట్టి, ‘అన్ని వైపుల నుండి విధాన మద్దతు’ ప్రభుత్వాన్ని మాత్రమే సూచించగలదు.

ఇది ప్రైమ్ మూవర్ అని ప్రభుత్వం అర్థం చేసుకోవాలి. ఆర్‌బిఐ యొక్క ద్రవ్య చర్యలు, విస్తృతమైనవి మరియు వినూత్నమైనవి, రివర్స్ రెపో కింద బ్యాంకులు ఆర్‌బిఐకి జమ చేస్తున్న నగదు పరిమాణాన్ని పెంచడానికి మాత్రమే ఉపయోగపడ్డాయి. బ్యాంకులు ప్రజలకు పెద్దగా రుణాలు ఇవ్వడం లేదు. సంప్రదింపు-ఇంటెన్సివ్ సేవలకు రుణాలు ఇవ్వడానికి బ్యాంకుల కోసం ఆర్‌బిఐ తెరిచిన కొత్త విండో ఇంతకుముందు లక్ష్యంగా ఉన్న దీర్ఘకాలిక రెపో కార్యకలాపాల మాదిరిగానే విధిని ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది: ఇది ఆర్‌బిఐ యొక్క మనస్సాక్షిని శుభ్రంగా ఉంచడానికి ఉపయోగపడుతుంది. లబ్ధిదారులను లక్ష్యంగా చేసుకోండి. అయినప్పటికీ, కార్పొరేట్ బాండ్లు మరియు వాణిజ్య కాగితం ద్వారా రికార్డు మొత్తాలను పెంచుతున్నారన్నది నిజం. ఇది స్వాగతించే పరిణామం, ఆర్‌బిఐ యొక్క వసతి వైఖరికి మద్దతు ఉన్న సులభ ద్రవ్యత సహాయపడుతుంది. ఏదేమైనా, ఆర్బిఐ తన ఆస్తి కొనుగోలు కార్యక్రమంలో లేదా రెపో కార్యకలాపాలలో కార్పొరేట్ బాండ్లను చేర్చినట్లయితే, కార్పొరేట్ బాండ్ విభాగానికి దేశం యొక్క ఎక్కువ భాగం దాహం వేస్తుంది: చేతిలో ఒక షాట్.

టీకా కార్యక్రమంతో ముందుకు సాగకుండా, ప్రభుత్వం తన ప్రణాళిక వ్యయాన్ని ముందుగానే లోడ్ చేయాలి. ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క విధి ప్రభుత్వం ప్రముఖ రంగంగా వ్యవహరిస్తుంది.

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకోండి

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలతో

In-Depth analysis

లోతు విశ్లేషణ

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ఇంకా చదవండి

Previous articleమాల్కం ఫ్రాంక్ స్థానంలో కాగ్నిజెంట్ ఇండియా చైర్మన్ రాజేష్ నంబియార్
Next articleఫ్రంట్‌లోడ్ కాపెక్స్, ఎఫ్‌ఎం నిర్మల సీతారామన్ మంత్రిత్వ శాఖలకు చెప్పారు
RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

देख लीजिए नीतीश का बाढ़, अपनी ही डाला?

Recent Comments