HomeGENERALగ్లోబల్ వ్యాక్సిన్ బిడ్ల కోసం ఆంధ్రప్రదేశ్ సమయం పొడిగించనుంది

గ్లోబల్ వ్యాక్సిన్ బిడ్ల కోసం ఆంధ్రప్రదేశ్ సమయం పొడిగించనుంది

విజయవాడ: కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ల కొనుగోలు కోసం ప్రపంచ టెండర్లకు ప్రతిస్పందనగా ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం బిడ్లు దాఖలు చేయడానికి రెండు వారాల గడువును పొడిగిస్తుంది.

కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ కొనుగోలు కోసం ప్రపంచ టెండర్లపై చాలా తక్కువ స్పందన వచ్చిన నేపథ్యంలో, వారు చివరి తేదీని పొడిగించబోతున్నారని ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ (ఆరోగ్య) అనిల్ కుమార్ సింఘాల్ గురువారం ఇక్కడ మీడియాకు చెప్పారు. జూన్ 3 సాయంత్రం నాటికి దాఖలు చేయాల్సిన గడువుతో మే 13 న గ్లోబల్ టెండర్లకు తెలియజేసినప్పుడు, మూడు సంస్థల నుండి ముగ్గురు ప్రతినిధులు మాత్రమే ప్రీ-బిడ్ విధానంలో పాల్గొన్నారని, అయితే గడువు ముగిసేనాటికి బిడ్లు దాఖలు చేయడంలో విఫలమయ్యారని ఆయన అన్నారు. కోవిడ్ జబ్ పొందటానికి గ్లోబల్ టెండర్లలో ఎటువంటి స్పందన పొందడంలో విఫలమైన మరో తొమ్మిది ఇతర రాష్ట్రాల విధి కూడా ఇదే విధంగా ఉంది.

రాష్ట్రంలో ఇప్పటివరకు 1,187 నల్ల ఫంగస్ కేసులు నమోదయ్యాయని సీనియర్ అధికారి పేర్కొన్నారు. కేంద్రం చికిత్స కోసం ఆంఫోటెరిసిన్ బి యొక్క 11,605 కుండలను ఇచ్చింది, అయితే రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వారి చికిత్స కోసం పోసాకోనజోల్ ఇంజెక్షన్లు మరియు టాబ్లెట్లను సొంతంగా కొనుగోలు చేస్తోంది. విజిలెన్స్ మరియు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అధికారులు బుక్ చేసిన కేసులపై, అతను 89 ఆస్పత్రులను కోవిడ్ సంరక్షణలో వరుస ఉల్లంఘనల కోసం బుక్ చేసాడు మరియు వాటిలో, 66 కేసులలో 9.9 కోట్ల రూపాయలు జరిమానాగా వసూలు చేయబడ్డాయి.

రాష్ట్రంలో కరోనావైరస్ ఇన్ఫెక్షన్ల సంఖ్య తగ్గుతోందని, జూన్ చివరి నాటికి వారు 1.6 కోట్ల మోతాదుల కోవిడ్ జబ్లను ఇవ్వబోతున్నారని చెప్పారు. కోవిడ్ వద్ద తల్లిదండ్రులను కోల్పోయినందున 93 మంది పిల్లలు అనాథలుగా గుర్తించబడ్డారని, నెలవారీ రూ .5 వేల వడ్డీని పొందడానికి వారి పేర్లలో ఒక్కొక్కరికి 10 లక్షల రూపాయల ఫిక్స్‌డ్ డిపాజిట్ చేయడానికి ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

Previous articleసుస్థిర అభివృద్ధి లక్ష్యాల కోసం నీతి ఆయోగ్ యొక్క ఎస్‌డిజి సూచికలో ఆంధ్రప్రదేశ్ 3 వ స్థానంలో ఉంది
Next articleకోవిడ్ మెనాస్ మధ్య ఆస్ట్రాజెనెకా, నోవావాక్స్, సనోఫీ వ్యాక్సిన్‌లపై డిపిఎ రేటింగ్స్‌ను యుఎస్ తొలగిస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్: విరాట్ కోహ్లీ కుర్రాళ్ళు సౌతాంప్టన్ చేరుకుంటారు, వచ్చే మూడు వారాల పాటు వారి ఇంటిని చూడండి

ఫ్రెంచ్ ఓపెన్: బి'డే బాయ్ నాదల్ రిచర్డ్ గ్యాస్కెట్‌ను పడగొట్టి మూడో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు

ENG vs NZ 1 వ టెస్ట్, డే 2: డెవాన్ కాన్వే అరంగేట్రంలో డబుల్ టన్నులు సాధించింది, ఆతిథ్య జట్టు 267 పరుగుల తేడాతో ఉంది

ప్రపంచ నంబర్ వన్ యాష్ బార్టీ ఫ్రెంచ్ ఓపెన్ నుంచి రిటైర్ అయ్యాడు

Recent Comments