HomeGENERALమాజీ ఎస్సీ న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అరుణ్ మిశ్రా కొత్త ఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సి చైర్‌పర్సన్‌గా చేరారు

మాజీ ఎస్సీ న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అరుణ్ మిశ్రా కొత్త ఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సి చైర్‌పర్సన్‌గా చేరారు

సుప్రీంకోర్టు మాజీ న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అరుణ్ మిశ్రా బుధవారం జాతీయ మానవ హక్కుల కమిషన్ నూతన చైర్‌పర్సన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారని అధికారులు తెలిపారు.

విషయాలు
NHRC | అత్యున్నత న్యాయస్తానం

మాజీ సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తి జస్టిస్ అరుణ్ మిశ్రా బుధవారం జాతీయ నూతన చైర్‌పర్సన్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. మానవ హక్కుల కమిషన్, అధికారులు తెలిపారు.

గత ఏడాది జరిగిన కార్యక్రమంలో ప్రధాని నరేంద్రమోదీని ప్రశంసించిన తరువాత అల్లాడి సృష్టించిన జస్టిస్ మిశ్రా ఎనిమిదవది కమిషన్ చైర్‌పర్సన్.

2020 అంతర్జాతీయ జ్యుడిషియల్ కాన్ఫరెన్స్‌లో మాట్లాడుతూ, మోడిని “అంతర్జాతీయంగా ప్రశంసలు పొందిన దార్శనికుడు” మరియు “బహుముఖ మేధావి” అని పేర్కొన్నాడు, అతను ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఆలోచించి పనిచేస్తాడు స్థానికంగా “.

1,500 వాడుకలో లేని చట్టాలను తొలగించినందుకు ప్రధానమంత్రి మరియు కేంద్ర న్యాయ మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్‌ను అభినందిస్తూ, జస్టిస్ మిశ్రా భారతదేశం ఒక మోడీ యొక్క “స్టీవార్డ్ షిప్” క్రింద అంతర్జాతీయ సమాజంలో బాధ్యతాయుతమైన మరియు అత్యంత స్నేహపూర్వక సభ్యుడు.

జస్టిస్ మిశ్రా కూడా సిజెఐయేతరులకు నియమించబడిన మొదటి వ్యక్తి NHRC 2019 లో మానవ హక్కుల పరిరక్షణ చట్టం సవరణ చేసినప్పటి నుండి ప్రధాన పదవి.

మాజీ ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ హెచ్.ఎల్ దత్తు తర్వాత ఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సి చైర్‌పర్సన్ పదవి ఖాళీగా ఉంది. ఆఫ్ ఇండియా (సిజెఐ), గత ఏడాది డిసెంబర్ ఆరంభంలో తన పదవీకాలం పూర్తి చేసింది.

“జస్టిస్ అరుణ్ మిశ్రా ఈ రోజు కొత్త చైర్‌పర్సన్‌గా చేరారు జాతీయ హు మనిషి హక్కుల కమిషన్. ఇద్దరు సీనియర్ సభ్యులు కూడా చేరారు, “ఒక సీనియర్ అధికారిక సహాయం.

ఇంటెలిజెన్స్ బ్యూరో మాజీ డైరెక్టర్ రాజీవ్ జైన్ మరియు మాజీ ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎంఎం కుమార్ జమ్మూ కాశ్మీర్ హైకోర్టులో కమిషన్ సభ్యులుగా చేరారు.

జస్టిస్ మిశ్రా, జూలై 7 న సుప్రీం కోర్టు న్యాయమూర్తి అయ్యారు , 2014, సెప్టెంబర్ 2020 లో కార్యాలయాన్ని తొలగించారు.

ఆయన పదవీకాలంలో, రాజకీయంగా సున్నితమైన అనేక కేసులను పరిష్కరించారు, మరియు చాలా మంది కార్యకర్తలు ఈ కేటాయింపును వ్యతిరేకించారు

జస్టిస్ మిశ్రా 2019 లో కొచ్చి యొక్క మరాడు తీరప్రాంతంలో నిర్మించిన అక్రమ ఫ్లాట్లను కూల్చివేయాలని ఆదేశించిన ధర్మాసనం నేతృత్వం వహించారు. , కేరళ ప్రభుత్వం అందించిన సమయ షెడ్యూల్ ప్రకారం, మరియు ప్రతి ఫ్లాట్ యజమానికి రూ .25 లక్షలు మధ్యంతర పరిహారంగా చెల్లించాలి.

అతని పూర్వీకుడు , జస్టిస్ దత్తు, డిసెంబర్ 29, 2016 న CJI గా పదవీ విరమణ చేసిన తరువాత, ఫిబ్రవరి 29, 2016 న NHRC లో చేరారు. ఎంబర్ 2, 2015.

జస్టిస్ మిశ్రా 1955 లో జన్మించారు మరియు చదువు పూర్తి చేసిన తరువాత, 1978 లో బార్‌లో చేరారు మరియు రాజ్యాంగ, పౌర, పారిశ్రామిక , సేవ మరియు క్రిమినల్ విషయాలు, NHRC ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది.

అతను 1998 లో బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా యొక్క అతి పిన్న వయస్కుడిగా ఎన్నికయ్యాడు మరియు ముఖ్యంగా

తన అధ్యక్షతన, బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా సాయంత్రం న్యాయ కళాశాలలను మూసివేయాలని నిర్ణయించుకుంది మరియు నిర్ణయించింది అన్ని కళాశాలల్లో మూడేళ్ల కోర్సుకు బదులుగా 5 సంవత్సరాల న్యాయ కోర్సు ప్రారంభించాలి. రెండు వందలకు పైగా సబ్-స్టాండర్డ్ లా కాలేజీలను బిసిఐ మూసివేసింది. అలాగే, న్యాయవాదులకు వైద్య సహాయం మొత్తం పెంచబడింది, హక్కుల ప్యానెల్ తెలిపింది.

“విదేశీ న్యాయ డిగ్రీ గుర్తింపు యొక్క ముసాయిదా మరియు అమలులో ఆయన కీలక పాత్ర పోషించారు. అడ్వకేట్స్ యాక్ట్, 1961 ప్రకారం 1997 యొక్క నియమాలు; బార్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా ఎంప్లాయీస్ సర్వీస్ రూల్స్, 1996 మరియు భారతదేశంలో విదేశీ న్యాయవాదుల షరతులకు సంబంధించిన నియమాలు, “ఇది జోడించబడింది.

అతను అక్టోబర్ 25, 1999 న మధ్యప్రదేశ్ హైకోర్టు న్యాయమూర్తిగా నియమించబడ్డాడు మరియు నవంబర్ 26, 2010 న రాజస్థాన్ హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తిగా నియమితుడయ్యాడు మరియు హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తిగా నియమించబడే వరకు ఈ పదవిలో ఉన్నాడు. డిసెంబర్ , 2012 న కలకత్తాలో.

జస్టిస్ మిశ్రా న్యాయమూర్తిగా ఎదిగారు. జూలై 7, 2014 న భారతదేశంలోని సుప్రీంకోర్టు మరియు 2020 సెప్టెంబర్ 2 న ఆయన పదవీ విరమణ చేసే వరకు ఈ పదవిలో ఉన్నారు.

సుప్రీంకోర్టు న్యాయమూర్తిగా ఉన్న కాలంలో ఆయన 236 తీర్పులు ఇచ్చారు. 199 ఇద్దరు న్యాయమూర్తుల బెంచ్‌లో 32 మంది, ముగ్గురు న్యాయమూర్తుల బెంచ్‌లో ఐదుగురు, ఐదుగురు న్యాయమూర్తుల బెంచ్‌లో ఉన్నారు. ” అని ప్రకటన పేర్కొంది. కాంగ్రెస్ నాయకుడు, రాజ్యసభలో ప్రతిపక్ష నాయకుడు మల్లికార్జున్ ఖార్గే ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీకి లేఖ రాశారు, కొత్త చైర్‌పర్సన్ మరియు ఎన్‌హెచ్‌ఆర్‌సి సభ్యుల ఎంపిక ప్రక్రియ నుండి తనను తాను విడదీసి.

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రం మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించబడటానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleటీకా కొరతపై Delhi ిల్లీ హైకోర్టు: కొన్నింటిపై 'మారణకాండ అభియోగాలు మోపాలి'
Next articleఅగ్రశ్రేణి ముఖ్యాంశాలు: టీకాపై ఎస్సీ కేంద్రాన్ని లాగుతుంది; పివిఆర్ క్యూ 4 నికర నష్టం విస్తరిస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments