HomeSPORTSఐసిసి ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీని తిరిగి పరిచయం చేసింది, పురుషుల వన్డే మరియు టి 20 ప్రపంచ...

ఐసిసి ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీని తిరిగి పరిచయం చేసింది, పురుషుల వన్డే మరియు టి 20 ప్రపంచ కప్లకు జట్లను జోడిస్తుంది

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ఐసిసి) మంగళవారం (జూన్ 1) పురుషుల ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీని తిరిగి ప్రవేశపెట్టింది మరియు 2024-2031 చక్రంలో పురుషుల 50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్ మరియు టి 20 ప్రపంచ కప్ రెండింటిలోనూ పోటీపడే జట్ల సంఖ్యను విస్తరించింది. ఈవెంట్స్.

50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్ 2027 మరియు 2031 లలో 14-జట్లు, 54 మ్యాచ్‌ల ఈవెంట్‌గా మారుతుంది, అదే సమయంలో పురుషుల టి 20 ప్రపంచ కప్‌ను విస్తరిస్తుంది 2024, 2026, 2028, మరియు 2030 లలో 20-జట్టు , 55-మ్యాచ్ ఈవెంట్, ఐసిసి తన బోర్డు సమావేశం తరువాత ప్రకటించింది.

ఎనిమిది జట్ల ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ 2025 మరియు 2029 లో ఆడారు. ఐసిసి వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్స్ 2025, 2027, 2029, మరియు 2031 లలో నిర్వహించబడతాయి.

క్రికెట్ రెండింటి విస్తరణతో ఐసిసి ఉమెన్స్ ఈవెంట్ షెడ్యూల్ ఇప్పటికే నిర్ధారించబడింది. మహిళల ఆటను పెంచడానికి ఐసిసి యొక్క దీర్ఘకాలిక నిబద్ధతలో భాగంగా ప్రపంచ కప్ మరియు టి 20 ప్రపంచ కప్ ఏర్పడతాయి “అని ఐసిసి అధికారిక ప్రకటనలో తెలిపింది.

ఐసిసి పురుషుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ ఫార్మాట్‌లో రెండు గ్రూపులు ఉంటాయి ఏడు, ప్రతి గ్రూప్ ప్రోలో మొదటి మూడు స్థానాల్లో ఉన్నాయి సూపర్ సిక్స్ దశకు చేరుకోవడం, తరువాత సెమీ-ఫైనల్స్ మరియు ఫైనల్. ఐసిసి పురుషుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ 2003 లో ఇదే ఫార్మాట్ ఉపయోగించబడింది.

ఐసిసి పురుషుల టి 20 ప్రపంచ కప్ యొక్క ఫార్మాట్ ఐదు గ్రూపులను కలిగి ఉంటుంది, ప్రతి గ్రూప్ నుండి మొదటి రెండు స్థానాలు ఉంటాయి. సూపర్ ఎనిమిది దశకు వెళుతుంది, తరువాత సెమీ-ఫైనల్స్ మరియు ఫైనల్ యొక్క నాకౌట్ దశలు. ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ మునుపటి ఎడిషన్లను నాలుగు, సెమీ-ఫైనల్స్ మరియు ఫైనల్ అనే రెండు గ్రూపులతో అనుసరిస్తుంది.

అన్ని పురుషుల, మహిళల మరియు U19 ఈవెంట్లకు ఆతిథ్యమిచ్చే ప్రక్రియను ఐసిసి బోర్డు ఆమోదించింది. తదుపరి చక్రం. ఈ నెలలో జరిగే ఎంపిక ప్రక్రియ తరువాత పురుషుల ఈవెంట్లకు ఆతిథ్యమివ్వడం సెప్టెంబర్‌లో నిర్ణయించబడుతుంది. మహిళల మరియు U19 ఈవెంట్‌ల కోసం హోస్టింగ్ ప్రక్రియ నవంబర్‌లో ప్రారంభమవుతుంది మరియు మొదటిసారి హోస్ట్‌లతో సహా విస్తృత శ్రేణి సభ్యులతో పరస్పరం చర్చించుకునే అవకాశం ఉంటుంది.

ఐసిసి యాక్టింగ్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ జియోఫ్ అలార్డైస్ అధికారిక ప్రకటనలో “ఐసిసి ఈవెంట్ షెడ్యూల్ 2031 వరకు ధృవీకరించబడటం క్రికెట్ కోసం ఒక ముఖ్యమైన ముందడుగు మరియు ఇది తరువాతి దశాబ్దానికి మా వృద్ధి వ్యూహానికి ఆధారం అవుతుంది.

” హోస్ట్‌లను ఎన్నుకోవటానికి సవరించిన విధానం మా సంఘటనలు ఆటను పెంచడానికి మరియు క్రొత్త అభిమానులను నిమగ్నం చేయడానికి మాకు మరింత సౌలభ్యాన్ని ఇస్తాయి. మా సీనియర్ పురుషుల ఈవెంట్లను నిర్వహించడానికి అవసరమైన మౌలిక సదుపాయాలతో కూడిన దేశాల యొక్క చిన్న కొలను ఉంది, ఇది ఎంపిక ప్రక్రియను తగ్గిస్తుంది. అదనంగా, మా సభ్యులు చాలా మంది మహిళల మరియు U19 ఈవెంట్లను నిర్వహించడానికి ఆసక్తి చూపారు, ఇది స్థాపించబడిన మరియు అభివృద్ధి చెందుతున్న క్రికెట్ దేశాలలో ఈవెంట్లను నిర్వహించడానికి గొప్ప అవకాశాన్ని ఇస్తుంది. ”

ఇంకా చదవండి

Previous articleటి 20 ప్రపంచ కప్ 2021: టోర్నమెంట్‌ను భారత్ నుంచి తరలించినా హోస్టింగ్ హక్కులను నిలుపుకోవాలని బిసిసిఐ ఐసిసి తెలిపింది
Next articleభువనేశ్వర్లోని ప్రభుత్వ పాఠశాల భూమిపై IAS అధికారులకు ట్రాన్సిట్ హౌస్
RELATED ARTICLES

యూరో 2020: నెదర్లాండ్స్ ఆస్ట్రియాను 2-0తో ఓడించి 16 స్పాట్ రౌండ్ను సాధించింది

డే 2: షఫాలి వర్మ-స్మృతి మంధనా రికార్డ్ స్టాండ్ తర్వాత లేట్ వికెట్లు ఇంగ్లాండ్ మహిళలను అగ్రస్థానంలో నిలిపాయి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments