HomeGeneralదాల్ స్ట్రీట్‌లో ఎద్దులు అలసిపోవచ్చు, కానీ డీల్ స్ట్రీట్‌లో ముందుకు పరుగెత్తుతాయి

దాల్ స్ట్రీట్‌లో ఎద్దులు అలసిపోవచ్చు, కానీ డీల్ స్ట్రీట్‌లో ముందుకు పరుగెత్తుతాయి

న్యూ DELHI ిల్లీ: కోవిడ్ మహమ్మారి యొక్క వినాశకరమైన రెండవ తరంగాన్ని భారతదేశం కుస్తీ చేస్తున్నందున దలాల్ స్ట్రీట్ అస్థిరంగా మారి ఉండవచ్చు, కాని డీల్ స్ట్రీట్ ప్రైవేట్ ఈక్విటీ పెట్టుబడులు మరియు విలీనం & ఏప్రిల్‌లో దశాబ్దాల గరిష్టాన్ని తాకింది.

ఏప్రిల్‌లో భారతదేశం 13 బిలియన్ డాలర్లకు పైగా విలువైన 161 ఒప్పందాలను చూసింది, వీటిలో 30 మొత్తం విలువ 5 బిలియన్ డాలర్లు అని కన్సల్టెన్సీ సంస్థ గ్రాంట్ తోర్న్టన్ ఒక నివేదిక పేర్కొంది.

విశ్లేషకులు డిజిటల్ థీమ్ యొక్క ఆవిర్భావానికి ఒప్పంద కార్యకలాపాల పెరుగుదలకు కారణమని పేర్కొన్నారు. “డిమాండ్ వైపు బలమైన అంతర్లీన ఫండమెంటల్స్ ఉన్నాయి. మహమ్మారి కారణంగా, భారతీయ వినియోగదారులలో డిజిటల్ స్వీకరణ జూమ్ అయ్యింది, ఇంటర్నెట్ ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఎంతో ప్రయోజనం చేకూర్చింది ”అని డెక్స్టర్ క్యాపిటల్ అడ్వైజర్స్ వ్యవస్థాపకుడు & సిఇఒ దేవేంద్ర అగర్వాల్ అన్నారు.

అనుప్ జైన్, మేనేజింగ్ భాగస్వామి , ఓరియోస్ వెంచర్ పార్ట్‌నర్స్ ఆపాదించారు భారతదేశం యొక్క డిజిటల్ స్వీకరణ కథ ఇన్ఫ్లేషన్ పాయింట్‌ను తాకింది మరియు అందుబాటులో ఉన్న బలమైన ద్రవ్యత భారతదేశం వంటి అధిక వృద్ధికి మరియు అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లకు ప్రవహించినందున, మొదటి తరంగం తరువాత ఒప్పందంలో బలమైన పెరుగుదల తిరిగి వచ్చింది.

బెంచ్మార్క్ ఈక్విటీ సూచికలు రెండవ వేవ్ యొక్క ప్రధాన మచ్చలను ఇంకా చూపించలేదు, ఇది మార్కెట్లు మరియు నిజమైన ఆర్థిక వ్యవస్థ మధ్య విభేదాన్ని హైలైట్ చేస్తుంది. “ప్రస్తుత స్థాయి ఆర్థిక కార్యకలాపాలు స్థానికీకరించిన లాక్డౌన్ల నుండి గణనీయంగా నష్టపోయినట్లు కనిపించడం లేదు” అని గ్రాంట్ తోర్న్టన్ భాగస్వామి ప్రశాంత్ మెహ్రా చెప్పారు.

దేశవ్యాప్తంగా లాక్డౌన్ చేత దెబ్బతిన్న ఒప్పందాల సంఖ్య ఏడాది క్రితం కాలం నుండి ఏప్రిల్‌లో రెట్టింపు అయ్యింది.

గత సంవత్సరంతో పోల్చితే డీల్ వాల్యూమ్‌లు రెట్టింపు అయితే, డీల్ విలువలు 30 శాతం పడిపోయాయి, ఎందుకంటే గత ఏడాది జియోతో 5.7 బిలియన్ డాలర్ల ఫేస్‌బుక్ ఒప్పందం జరిగింది. ఆ ఒప్పందం మినహాయించబడితే, ఏప్రిల్ 2021 ఒప్పంద విలువలలో సంవత్సరానికి 2.5 రెట్లు పెరిగింది.

“క్యాలెండర్ 2020 డిజిటల్ త్వరణం యొక్క సంవత్సరం. COVID ప్రభావిత ప్రపంచంలో నిజమైన వ్యాపార అవకాశాలు ఉన్నాయి మరియు డిజిటల్-ఫస్ట్ వ్యాపారాలు అతిపెద్ద లబ్ధిదారులుగా ఉన్నాయి “అని డెక్స్టర్ క్యాపిటల్ యొక్క అగర్వాల్ అన్నారు.

PE కార్యాచరణ పరంగా, ఏప్రిల్ 2021 రికార్డు ఒప్పందాన్ని చూసింది 119 పెట్టుబడులతో ఒప్పందం విలువ మరియు వాల్యూమ్ పరంగా 7.6 బిలియన్ డాలర్లు, ఇది 2011 నుండి ఏ నెలలోనూ అత్యధికం. ఈ నెలలో ఐదు స్టార్టప్ మరియు ఇ-కామర్స్ కంపెనీలు యునికార్న్ క్లబ్ , ఇది భారతీయ ప్రారంభ పర్యావరణ వ్యవస్థకు చారిత్రాత్మక మాసంగా మారింది.

“సాంకేతిక స్థలంలో సంచలనం ఉంది మరియు భారతదేశంలో మూలధన విస్తరణకు అవకాశాలు ఉన్నాయి. తక్కువ మూలధన వ్యయం, తక్కువ ద్రవ్యోల్బణం మరియు ఈక్విటీలు మరియు ప్రైవేట్ మార్కెట్ల వైపు జేబుల నుండి కదలికలు, సంపద కేంద్రీకృతమై ఉన్నందుకు గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా ఆస్తి పునర్నిర్మాణం జరిగింది “అని జైన్ ఆఫ్ ఓరియోస్ చెప్పారు.

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. ఆర్థిక మార్కెట్లు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలపై వేగవంతమైన వార్తల హెచ్చరికల కోసం, మా టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లకు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.)

డౌన్‌లోడ్ చేయండి డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

Previous articleప్రారంభ వాణిజ్యంలో సెన్సెక్స్ 150 పాయింట్లు, నిఫ్టీ 15,050 పైన; మెటల్ స్టాక్స్ లాగండి
Next articleకోవిడ్ -19: పాజిటివిటీ చార్టులో గోవా 43%, కర్ణాటక రెండవ స్థానంలో ఉంది
RELATED ARTICLES

अशोक गहलोत को के मूड कांग्रेस आलाकमान, अब क्या करेंगे?

బిట్‌కాయిన్, ఎథెరియం, డాగ్‌కోయిన్‌లో రక్తపుటేరు నిజంగా ఏమి కలిగించింది?

फूट गया है का बुलबुला या निवेश के लिए है!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

अशोक गहलोत को के मूड कांग्रेस आलाकमान, अब क्या करेंगे?

బిట్‌కాయిన్, ఎథెరియం, డాగ్‌కోయిన్‌లో రక్తపుటేరు నిజంగా ఏమి కలిగించింది?

फूट गया है का बुलबुला या निवेश के लिए है!

నిఫ్టీ పడిపోవడంతో అదానీ గ్రీన్ 1.84% పెరిగింది

Recent Comments